หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องของ ฮาคิและกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง  (อ่าน 32585 ครั้ง)

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 ขอถามความคิดเห็นแต่ละท่านหน่อยคับ
ในspoil ณ ตอนนี้ ท่านว่าใครในกลุ่มหมวกฟางที่มีฮาคิมั้งคับ

เท่าที่สังเกตได้ตอนนี้ ผมว่าเจ้าลูฟี่มีชัว เพราะได้ฝึกกับคนระดับตำนาน

โซโลกับซันจิน่าจะมีฮาคิสังเกตกันแล้วน่ะ จากที่ใช้ฮาคิตรวจจับเจ้าผมเเปียกที่กำลังจะ
จับเจ้าหญิงเงือกในปราสาท

แล้วขอถามว่าฮาคิแบบไหนที่เหมาะกับสมาชิกในกลุ่มหมวกฟาง

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ว่าด้วยเรื่องของ ฮาคิและกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 13:44:39 »
ความเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ!!

ลูฟี่ : ฮาโอโชคุฮาคิ บุโซโชคุฮาคิ เค็นบุนโชคุฮาคิ
สำหรับพระเอกเราเห็นๆอยู่แล้วว่ามีครบไม่ขออธิบายคะ

โซโล : บุโซโชคุฮาคิ เค็นบุนโชคุฮาคิ
1 ในกองหน้าของกลุ่ม น่าจะมีทั้ง 2 แบบแล้วคะ อ.มิฮอว์คคงไม่กั๊กวิชา

นามิ : เค็นบุนโชคุฮาคิ
ขานี้มีมิราจเทมโปอยู่แล้วแต่อยากให้มีเค็นบุนฮาคิไว้ด้วยเผื่อเวลาจวนตัว

อุซป : บุโซโชคุฮาคิ
เจ้านี่หลบเก่งอยู่แล้วคะ เค็นบุนฮาคิคงไม่จำเป็น อิอิ เอาฮาคิเกราะมาไว้ช่วยยิงพวกมีพลังพิเศษดีกว่า

ซันจิ : บุโซโชคุฮาคิ เค็นบุนโชคุฮาคิ
1 ในกองหน้าของกลุ่ม น่าจะมีทั้งสองแบบคะ ผ่านนรกปรมาจารย์เพลงหมัดนิวคาม่ามาแล้วน่าจะได้อะไรมามาก

ช้อปเปอร์ : บุโซโชคุฮาคิ
เนื่องด้วยเพราะว่าเซลล์สัตว์และการแปลงร่างได้ของโทนี่คุง ขอเดาว่ามีฮาคิเกราะก็เพียงพอแล้วในการต่อสู้ ^^

โรบิน : บุโซโชคุฮาคิ เค็นบุนโชคุฮาคิ
คนนี้คะไม่ขออธิบายมาก อ.ดราก้อนคงไม่ฝึกมาแบบทิ้งขว้างแล้วให้กลับมาช้วยลูกตัวเองหรอกคะ จัดหนักแน่ๆคนนี้

แฟรงกี้ : บุโซโชคุฮาคิ
อึด ถึก ทน แปลงร่างได้อีก เอาฮาคิเกราะไว้สู้กะพวกพลังพิเศษก็เหลือแหล่ละคะ (เผลอๆก็ไม่มีฮาคิเลยนะแฟรงกี้เนี่ย)

บรูค : บุโซโชคุฮาคิ เค็นบุนโชคุฮาคิ
หลังๆค่อนข้างชัดเจนคะว่าเป็น 1 ในกองหน้าไปอีกคนแล้ว ก็เลยมีให้ทั้ง 2 แบบไปเลยจะได้เก่ง ^^

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ว่าด้วยเรื่องของ ฮาคิและกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 14:28:38 »
ลูฟี่มีฮาคินี้มันนานแล้วนะจ้ะ โซโลกะซันจินี้มีแน่นอน จะว่าไป3คนนี้ไม่ใช้ฮาคิก็โจมตีพวกที่ใช้ฮาคิเกราะได้สบายนะ

dz911

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 17:07:56 »
ท่านแพนจัดเต็มอีกแล้วววววววว

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:31:44 »
ขอเพิ่มเติมนะคะ อยากให้โซโลมีฮาโอโชคุฮาคิอ่ะ (พูดถูกป่าวหว่า...) เพราะจากตอนที่มีนักล่าค่าหัวมารุมบนชาบอนดี้สิ แค่มองคนอื่นก้กลัวแล้วอ่ะ เป็นถึงอันดับสองของกลุ่ม ขนาดลุงเรย์ที่เป็นรองกับตันของป๋าโรเจอร์ยังมีเลย
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:33:22 »
ฮาโอฯฮาคิ ที่ว่ากันคือแรงกดดันศัตรู ผมว่าโซโลมีคับ
จากตอนที่สู้กับคาคุแห่งCP9 มันยังบอกเลย แรงกดดันของผู้ชายคนนี้มากเหลือเกิน
เหมือนสัตว์ป่าเลย อะไรประมานเนี้ย ถ้าจำไม่ผิด

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:34:21 »
นู๋แพนตอบงี้ แล้วเราจะเอาอะไรไปตอบเค้า - -

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:36:18 »
ตอนล่าสุดที่ไอครึ่งท่อนพูดก็บอกว่า เห็นออร่าของโซโล ออร่านี่จิตสังหารปะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 18:51:38 »
มันมั่ว ไม่เห็นอะไรหรอก มันพูดไปงั้น
มันมีแต่ขา จะเอาอะไรมามอง  *hoho*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 19:04:36 »
ถ้าเกิดลอว์เป็นคนศัลยกรรมมันจริง หัวมันอาจจะเบียดอยู่กับข้างขาก็ได้นะครับ ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 20:43:25 »
ทรมานน่าดูอ่ะคับ  *haha*

panndora

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:52:32 »
ท่านแพนจัดเต็มอีกแล้วววววววว
เบาๆนะคะเนี่ย *้ั์post2*

นู๋แพนตอบงี้ แล้วเราจะเอาอะไรไปตอบเค้า - -
เอ้าเป็นงั้นไปนะคะป๋าวิน!! *shock*

ขอเพิ่มเติมนะคะ อยากให้โซโลมีฮาโอโชคุฮาคิอ่ะ (พูดถูกป่าวหว่า...) เพราะจากตอนที่มีนักล่าค่าหัวมารุมบนชาบอนดี้สิ แค่มองคนอื่นก้กลัวแล้วอ่ะ เป็นถึงอันดับสองของกลุ่ม ขนาดลุงเรย์ที่เป็นรองกับตันของป๋าโรเจอร์ยังมีเลย
ฮาโอฯฮาคิ ที่ว่ากันคือแรงกดดันศัตรู ผมว่าโซโลมีคับ
จากตอนที่สู้กับคาคุแห่งCP9 มันยังบอกเลย แรงกดดันของผู้ชายคนนี้มากเหลือเกิน
เหมือนสัตว์ป่าเลย อะไรประมานเนี้ย ถ้าจำไม่ผิด

*number1* มีเหตุผลคะ ^^ *number1*

ถ้าเกิดลอว์เป็นคนศัลยกรรมมันจริง หัวมันอาจจะเบียดอยู่กับข้างขาก็ได้นะครับ ฮ่าๆ
ทรมานน่าดูอ่ะคับ  *haha*
หัวอะไรเนี่ย!!?? *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:54:26 »
ผมว่าที่มัน2แง่2ง่ามน่ะ ไม่ใช่เพราะพวกผมหรอก
เพราะคุนแพนสงสัยมากกว่า ถ้าไม่สงสัยก้ไม่มีปันหาแล้ว  *haha*

panndora

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 21:58:51 »
เหยๆ ไรอ่ามาโทษแพนนะคะ แพนถามเฉยๆยังไม่ได้อะไรเลย
หนุ่มพูดเรื่อสองแง่สามง่ามมาเองนะ ฮี่ๆ อย่าเล่นเสะอุส่าห์เตือนละงะ
*glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*
(แต่แบบนี้มันก็เข้าข่ายนิดหน่อยอยู่นะ อย่าเยอะละกันเนาะจ้ะ 55)

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 22:00:32 »
นั่นสิ
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง *้bloodpool*  เราจะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง *great*
วันนี้พี่บาวขอเหล้าขาวแบน  *haha*