หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยกันมั่งมั้ยคับ  (อ่าน 4173 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
สงสัยกันมั่งมั้ยคับ
« เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 22:50:07 »
ตอนลูฟี่เข้าแกรนด์ไลน์ก้มีพายุ
มาโลกใหม่ก้เจอเกาะที่มีพายุอีก

มันเปนอะไรก่ะพายุมากม่ะ

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: สงสัยกันมั่งมั้ยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 23:00:37 »
อาจจะเป็นเพราะลมมรสุมตะวันออกเฉียงเหนือจากจีนมาปะทะกับลมตะวันตกเฉียงใต้จากมหาสมุทรอินเดียก้ได้คะ
*lulla* *้ั์punch* *้ั์uppercut* *้bloodpool*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 23:47:57 »
เข้ามาแล้วก็สงสัยหน่อยละกันครับ

สงสัยมีคนปักตะไคร้ผิดวิธี

ปล.ตอนผมไปบิ๊กเมาเท่นปีแรก ฝนกำลังจะตก เขาให้คนไปปักตะไคร้ ลมพัดเมฆฝนไปหมดเลย เหลือเชื่อ โอ้มายก๊อด
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 03:58:42 »
ตอนลูฟี่เข้าแกรนด์ไลน์ก้มีพายุ
มาโลกใหม่ก้เจอเกาะที่มีพายุอีก
มันเปนอะไรก่ะพายุมากม่ะ

เออ...! คือ ความคิดส่วนตัวนะครับ..

ผมว่าส่วนใหญ่แล้ว....ถ้าพูดถึงทะเล แล้วถ้าบอกว่าสภาพอากาศเลวร้าย
ก็มีเจอพายุ คลื่นแรง  ซึนามิ  ประมาณนี้อ่ะครับ.....
ซึ่งเค้าก็พยายามสื่อออกมาว่า แกรนด์ไลน์ กับ โลกใหม่ เป็นทะเลที่โหดร้าย...
จึงจัดฉากเปิดตัวให้มันดูแล้วน่ากลัวหน่อย ก็เลยให้เจอกับสภาพอากาศเลวร้าย (พายุ) ตั้งกะตอนเข้า....อ่ะ
(คงประมาณนี้มั้งครับ....พยายาม มั่ว อย่างมีเหตุผล)

ถ้าสภาพอากาศเลวร้ายในทะเลเจอ  พวกดินโคลนถล่ม  หรือทะเลลาวา  มันก็ยังไงอยู่นะ มันดูไม่ใช่ทะเลอ่ะ....   *dead*

(แต่ไม่แน่อาจจะเจอทะเลแม็คม่า ที่โลกใหม่ก็ได้นะ.... ซันนี่ เจ๊งแน่งานนี้...)  *้bloodpool*
ปล.เริ่มออกทะเลอีกแล้วครับท่าน.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 04:04:29 โดย เดามั่วมั่ง »