หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)  (อ่าน 116045 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
งั้นเราคงเป็นศิษย์พี่ศิษย์น้องกันสินะคับ  เพราะยังไงซะ อาจารย์เราก้คนเดียวกัน  *hoho*

ครับ ศิษย์พี่ gust อย่างนี้....ต้องดืมเลือด สาบาน ครับ...^^

มีมาให้เลือกทุกกรุ๊ปเลยครับ.....ว่าแต่ ศิษย์พี่ gust เอาหลอดไหนดีครับ....  *great*
*hoho* *hoho*เมื่อกี๊ผ่านมาผมเจอดอกไม้555(ขำขำนะครับผม)byเจ็ดประจัญบาน *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

ขอบคุณครับผม..... ในที่สุดก็มีทางออกสำหรับวิธีสาบานแล้วสินะ...

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
เดี๋ยวนี้กระทู้มันจะผุดไวไปไหมอ่ะ ทู้นึงตอบไม่กี่คน ไม่กี่เม้น ก็ตกล่ะ เสริชไปดู ถึงหน้า 4 หน้า 5 ตอบเกิน 50 เม้นมีแค่ 2-3 กระทู้เองและ 50 เม้นก็ตอบกันอยู่ไม่กี่คน

อยากได้แบบเมื่อก่อนอ่ะทู้นึงเม้นกันเยอะๆคนตอบก็เยอะ ตอนนี้พอเข้ามามึนไปหมดเลย จะไปไล่อ่านไล่ตอบก็ไม่ไหวล่ะตาลายเลย อ่านมาตั้งแต่ตอนบอร์ดเปิดใหม่ๆมันไม่ไหลเร็วอย่างนี้อ่ะ

ข้อสงสัยมันก็เยอะอยู่นะตอนนั้น แต่มันก็จับมารวมกันไม่กระจายกันแบบนี้อ่ะเนอะ ผิดที่เราเองอ่ะมั้งชอบที่จะอ่านแต่ไม่ค่อยจะปั๊มสักเท่าไหร่ มันเลยตอบไม่ถึง 100 สักที ฮ่า ฮ่า   *rip*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
เดี๋ยวนี้กระทู้มันจะผุดไวไปไหมอ่ะ ทู้นึงตอบไม่กี่คน ไม่กี่เม้น ก็ตกล่ะ เสริชไปดู ถึงหน้า 4 หน้า 5 ตอบเกิน 50 เม้นมีแค่ 2-3 กระทู้เองและ 50 เม้นก็ตอบกันอยู่ไม่กี่คน

อยากได้แบบเมื่อก่อนอ่ะทู้นึงเม้นกันเยอะๆคนตอบก็เยอะ ตอนนี้พอเข้ามามึนไปหมดเลย จะไปไล่อ่านไล่ตอบก็ไม่ไหวล่ะตาลายเลย อ่านมาตั้งแต่ตอนบอร์ดเปิดใหม่ๆมันไม่ไหลเร็วอย่างนี้อ่ะ

ข้อสงสัยมันก็เยอะอยู่นะตอนนั้น แต่มันก็จับมารวมกันไม่กระจายกันแบบนี้อ่ะเนอะ ผิดที่เราเองอ่ะมั้งชอบที่จะอ่านแต่ไม่ค่อยจะปั๊มสักเท่าไหร่ มันเลยตอบไม่ถึง 100 สักที ฮ่า ฮ่า   *rip*

อันนี้ก็เข้าใจนะครับ.....
แต่...ตอนนี้ มีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นทุกวัน ครับ...
พอมีจำนวนสมาชิก เพิ่ม คำถามเลยเพิ่มขึ้นครับ....
และท่าน สมาชิกใหม่ที่เข้ามาบางท่านอาจจะตั้งกระทู้ถามคำถามที่เคยมีอยู่แล้ว
หรือคล้ายคลึงกันกับกระทู้เก่า อันนี้ก็ต้องเข้าใจสมาชิกใหม่ด้วยอ่ะครับ บางท่านอาจจะไม่รู้ครับ...
ส่วนจะมาตั้งกฏกติกาแบบว่าสมาชิกใหม่ห้ามตั้งกระทู้แบบนี้ก็เกินไปครับ ท่านสมาชิกใหม่
ก็มีคำถามที่อยากให้สมาชิกท่านอื่น แสดงความคิดเห็นกัน....บ้างครับ

สรุป ต้องปรับตัวเองครับ...555 (คิดซะว่าสนุกไปอีกแบบแระกันครับ...มีคนเยอะจะได้มีหลายความคิดเห็น)
ส่วนตัวผมแล้ว ณ ตอนนี้ ถ้าจะตอบผมเปิดตอบแค่กระทู้ที่มีการตอบของวันนี้กับเเมื่อวานเท่านั้น ล่ะครับ....
หรือ ไม่ก็ไม่เกิน 15 - 20 กระทู้ล่าสุด ครั้นจะตอบหมดเหมือนเก่า คงไม่ไหว ต้องปรับไปตามสภาพ
เด๋วนี้ผม ก็ตั้งกระทู้น้อยกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ... ให้ท่านอื่นได้ถามบ้าง ^^
อย่างน้อยๆ ช่วงนี้ก็ไม่มีกระทู้ เดือดล่ะครับ.... ตอบ ชิวๆกันไปเรื่อยๆ

แต่ส่วนตัวแล้วผมก็เห็นด้วยกับท่าน sawako นะครับ... ^^ เรื่องกระทู้อ่ะ

เรียนถึง สมาชิกใหม่เข้ามาตอบกันบ่อยๆนะครับ จะได้เพิ่มคลาสเร็วๆ (จริงๆแล้วอยากหาเพื่อนคุยเพิ่มอ่ะ)

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
หวัดดีครับผมสมาชิกใหม่ชื่ออาสครับ
ปล.สิงมาเกือบครึ่งปีเเล้วเพิ่งจะสมัคร *shock* *shock* *dead* *nude* *rip* *glad* *number1* *disappoint* *attack* *damage* *haha* *great*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ยินดีต้อนรับนะคราฟฟ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

เดามั่วมั่ง

• *
หวัดดีครับผมสมาชิกใหม่ชื่ออาสครับ
ปล.สิงมาเกือบครึ่งปีเเล้วเพิ่งจะสมัคร *shock* *shock* *dead* *nude* *rip* *glad* *number1* *disappoint* *attack* *damage* *haha* *great*

ยินดีต้อนรับครับ

• *

อันนี้ก็เข้าใจนะครับ.....
แต่...ตอนนี้ มีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นทุกวัน ครับ...
พอมีจำนวนสมาชิก เพิ่ม คำถามเลยเพิ่มขึ้นครับ....
และท่าน สมาชิกใหม่ที่เข้ามาบางท่านอาจจะตั้งกระทู้ถามคำถามที่เคยมีอยู่แล้ว
หรือคล้ายคลึงกันกับกระทู้เก่า อันนี้ก็ต้องเข้าใจสมาชิกใหม่ด้วยอ่ะครับ บางท่านอาจจะไม่รู้ครับ...
ส่วนจะมาตั้งกฏกติกาแบบว่าสมาชิกใหม่ห้ามตั้งกระทู้แบบนี้ก็เกินไปครับ ท่านสมาชิกใหม่
ก็มีคำถามที่อยากให้สมาชิกท่านอื่น แสดงความคิดเห็นกัน....บ้างครับ

สรุป ต้องปรับตัวเองครับ...555 (คิดซะว่าสนุกไปอีกแบบแระกันครับ...มีคนเยอะจะได้มีหลายความคิดเห็น)
ส่วนตัวผมแล้ว ณ ตอนนี้ ถ้าจะตอบผมเปิดตอบแค่กระทู้ที่มีการตอบของวันนี้กับเเมื่อวานเท่านั้น ล่ะครับ....
หรือ ไม่ก็ไม่เกิน 15 - 20 กระทู้ล่าสุด ครั้นจะตอบหมดเหมือนเก่า คงไม่ไหว ต้องปรับไปตามสภาพ
เด๋วนี้ผม ก็ตั้งกระทู้น้อยกว่าเมื่อก่อนเยอะครับ... ให้ท่านอื่นได้ถามบ้าง ^^
อย่างน้อยๆ ช่วงนี้ก็ไม่มีกระทู้ เดือดล่ะครับ.... ตอบ ชิวๆกันไปเรื่อยๆ

แต่ส่วนตัวแล้วผมก็เห็นด้วยกับท่าน sawako นะครับ... ^^ เรื่องกระทู้อ่ะ

เรียนถึง สมาชิกใหม่เข้ามาตอบกันบ่อยๆนะครับ จะได้เพิ่มคลาสเร็วๆ (จริงๆแล้วอยากหาเพื่อนคุยเพิ่มอ่ะ)

ก็ไม่ได้ให้ตั้งกติกาอะไรนิค่ะ และก็ไม่ได้เบรคให้ตั้งด้วยอ่ะค่า ตั้งต่อไปอ่ะดีแล้วตั้งเยอะๆเลย เราแค่อ่านไม่ทันแค่นั้นเองอ่ะ อิอิ

ก็บอกไปแล้วอ่ะว่าผิดที่เราเองชอบอ่านแต่ดันไม่ค่อยชอบปั๊มเม้น ( นี่ขนาดชอบอ่านนะเนี่ยยังอ่านไม่ทันเลย)   *rip*

สรุป ฉ้าน...เองที่ผิด  กำลังปรับตัวอยู่ อิอิ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
สวัสดีครับผมสมาชิกเก่าฝากตัวด้วยครับห้าาาาาาาา
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน

แนะนำการ์ตูนเรื่อง Working ครับ ฮามาก เห็นชอบดูการ์ตูน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

• *

แนะนำการ์ตูนเรื่อง Working ครับ ฮามาก เห็นชอบดูการ์ตูน

ขอบคุณจ้าปู่ที่แนะนำ ดูลายเส้นแล้วน่ารักดี มีเมะให้ดูด้วย อิอิ  ปู่นี่น่ารักที่สุดเลย ฮ่า ฮ่า

ช่วงนี้มันเรียนหนักเลย T T บอร์ดยังเข้ามาอ่านได้ไม่นานก็ต้องไปอ่านหนังสือแระ     *rip*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน

ขอบคุณจ้าปู่ที่แนะนำ ดูลายเส้นแล้วน่ารักดี มีเมะให้ดูด้วย อิอิ  ปู่นี่น่ารักที่สุดเลย ฮ่า ฮ่า

ช่วงนี้มันเรียนหนักเลย T T บอร์ดยังเข้ามาอ่านได้ไม่นานก็ต้องไปอ่านหนังสือแระ     *rip*

ไม่เป็นไรครับ พอดีแฟนโหลดมาดู พอดูแล้วฮาดี เห็นชอบการ์ตูน kimino todoke เลยคิดว่าน่าจะชอบประมาณเรื่องนี้ด้วย

แนะนำดูซับไทยเพราะมีพากย์ไทยด้วยแต่ก็คงดูซับอยู่แล้วหละ การ์ตูนญี่ปุ่น ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

saxsax

• *
คิดถึง pandonra ครับ  *้ัิfreeze* *้ัิfreeze*

นั่นสินะ... ท่าน pan
ว่าแต่ท่าน saxsax ก็หายไปนานเหมือนกันนะครับ...

55 ยุ่งๆ ครับ แต่ก็แวะมาดูๆอยู่สนุกดี

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
ผมอ่านมากมาย ตาลายหมดแล้วครับ  *rip*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

Garden Dingaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มีกระทู้แนะนำตัวด้วยอ่อครับฮร่าๆพอดีเลย กาเด้น ดิงก้ารายงานตัวครับอิอิ *number1*