หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)  (อ่าน 115375 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
ยินดีต้อนรับ สำหรับสมาชิกใหม่ทุกท่านครับ......  *number1*

เชื่ออีกว่ายังมีอีกหลายๆท่านที่แวะเวียนพยายามสมัครเพื่อที่จะมาร่วมตอบกระทู้บอร์ด พยายามเข้านะครับ....
มาร่วมเป็นสาวก OnePiece Sritown กันครับ.....
(เฮ๊ย....ย  พวกที่อยู่หลังบอร์ด Onepiece อ่ะ สมัครแล้วเข้ามาคุยกันดิ....)  <<-- ไม่ได้หาเรื่องนะ ชวนดีๆแล้วไม่เข้ามากัน ^^

อ๋อ....แล้วท่านสมาชิกใหม่บางท่านอาจจะเข้ามาแล้วตั้งกระทู้เลย แล้วเห็นไม่ค่อยตอบกันเท่าไรผมอยากจะบอกว่า
บางทีกระทู้ที่ตั้งอาจจะมีการตั้งคำถามซ้ำอยู่แล้วบ่อยครั้ง...จึงอาจจะไม่ค่อยได้รับคำตอบเท่าที่ควร ก็อย่าเพิ่งหายก็แล้วกันนะครับ
ตอบคำถามหรือตั้งคำถามมาเรื่อยๆ เชื่อว่า สาวกบอร์ด OnePiece Sritown  ทุกท่านยินดีต้อนรับครับ...

ส่วน ท่านสาวก ที่ตอบ Rep กันประจำอยู่ตอบกันต่อไปนะครับ....
ซึ่งมี ท่าน Hero Member  และ ท่าน Sr. Member  เป็นแกนหลัก คอสนับสนุนตอบคำถาม....

ยังไงก็ขอความร่วมมือทุกท่านด้วยนะครับ....เรื่องการโพส หรือ ตอบ Rep
เนื่องจากสมาชิกเพิ่มมากขึ้น(น่าจะมีเดือดกันบ่อย ขึ้น....) ยังไงก็ให้อภัยกัน บ้างนะครับ...
ท่านใดเริ่มเดือดก็ ไปอาบน้ำ  ทาแป้งเย็น  หาน้ำแข็งมาเคี้ยวเล่นให้ชื่นใจ แล้วค่อยมาคุยกันต่อ นะครับ.....
แล้วถ้าเรื่องลามจนดูแล้วมันไม่จบง่าย... แค่ไม่ตอบกลับไป เด๋วก็คลายเอง แหล่ะครับ
การชนะใจตัวเอง เป็นชัยชนะที่ยอดเยี่ยมที่สุดครับ....
พยายาม อย่าโพส หรือตอบ Rep พาดพิง ถึงสมาชิกท่านอื่นจนเกินขอบเขตนะครับ...
ไม่ว่าท่านจะกล่าวร้าย หรือ มีเจตนาดี(ตอบช่วย) แต่ผู้ที่เสียหายคือบุคคลที่3 ครับ
เพราะจะมีการตอบกลับไปมาและกล่าวอ้างถึง บุคคลที่3 มากขึ้นเรื่อยๆ....ครับ
มีแต่จะทำให้บุคคลที่3 เสียหายมากขึ้น...ครับ

ยังไงเราก็มีสิ่งที่ชอบเหมือนกัน....ถ้าคุยไม่ถูกคอหรือโกรธเคืองกันยังไง ก็ให้อภัยกันนะครับ....
ที่สำคัญฟังความคิดเห็นที่ท่านอื่นแนะนำบ้างนะครับ....

อีกอย่าง... บอร์ดนี้ก็มีสุภาพสตรีมาคุยนะครับ.... จะโพสรูป ตอบRep ยังไงก็เกรงใจบ้าง
โพสรูป ตอบrep 2แง่3ง่าม ติดเรท เอาแค่พอหอมปากหอมคอ ตามที่ท่านคิดว่าเหมาะสม แระกันครับ.....

ทุกอย่างไม่ใช่กฏ แค่อยากขอความร่วมมือหน่อยครับ
บอร์ดของพวกเราจะได้น่าอยู่....อย่างนี้ไปเรื่อยๆครับ

หลายท่านอาจจะเห็นผมว่าแล้วบอกว่า เฮ๊ย....ย ไอ้นี่...เป็นใครวะ... ...ใหญ่มาจากไหนวะ
ทำเป็นพูดให้ตัวเองดูดี สั่งให้คนอื่นทำโน้นนี่....  อะไรประมาณนี้
ซึ่งจริงๆแล้วผมเป็นแค่สมาชิกของบอร์ดนี้ คนนึงเท่านั้น.... (และชอบบอร์ดนี้)
ผมไม่ได้มีข้อมูลOnepiece อะไรมากไปกว่าท่านทั้งหลายเลย.... อ่านมาเหมือนกับทุกท่าน เล่ม1-ปัจจุบัน
(อย่างเรื่องที่ ถามว่า เรือ 22 ภาพ ชื่ออะไร นี่....ต้องบอกว่าไม่รู้จริงๆ)
แต่ผมแค่อยากจะให้บอร์ดนี้มีคุณภาพ  คุยแล้วสนุก (ก็คือออกทะเลนั่นแหล่ะ แต่ถ้ามากไปก็อาจจะเจอพายุได้)
ใครเข้ามาอ่านแล้วอยากสมัครสมาชิก อยากมาร่วมสนทนา อยากให้มีสมาชิกเยอะๆ และไม่อยากให้ท่านใดต้องหายไป
ก็แค่นั้น แหล่ะครับ.....

(ผม องคุลีมาล กลับใจ ครับ...)
  *damage*

(เด๋วนี้ กระทู้เดือด บ่อยๆ.... ถ้าใครเจอช่วงกระทู้เดือดแล้วว่าง ก็ช่วยแปะรูปโฆษณาคั่น บ้างนะครับ......)
ถึง Onepiece จะมีอาคาอินุ แต่ก็ยังมีคุซัน อยู่นะครับ......    <<<--  อะไรของมัน ว้า.......    *shock*

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

วิธีการทำรูปส่วนตัว ครับ...

1. หารูป (ในเน็ต หรือ รูปที่เราฝากไว้ในเว็บฝากรูป) ให้เลือกรูปที่มีขนาดเล็ก
    ไม่แน่ใจว่าเท่าไร เอาเป็นว่าไม่เกิน 169*210 แล้วกัน (ขนาดที่ผมใช้อ่ะ...) << สำคัญครับ   
   ซึ่งวิธีการดูขนาดรูปให้คลิ๊กขวารูปที่เลือก ดูที่ Dimensions
  (ดังรูปข้อ 2.1 ที่ขีดเส้นใต้สีแดง)

2. เมื่อเลือกรูปได้แล้ว จากนั้นให้ก๊อปปี้  Address (url) ต้องก๊อปปี้โค๊ดให้หมด อันนี้สำคัญครับ โดย
   2.1 กรณีรูปในเน็ตปกติ คลิ๊กขวา ที่รูป แล้ว ให้ Copy ตรงไฮไลท์สีน้ำเงิน ดังรูป

2.2 กรณีเอารูปไปฝากเว็บฝากรูป ให้ฝากรูปเว็บฝากรูปก่อน จากนั้น ทำตามข้อ 2.1

3. เข้าไปใน Forum Profile โดย เลือกที่ ข้อมูลส่วนตัว >> Forum Profile
    ตรงหัวข้อ รูปส่วนตัว ให้ ติ๊กอันที่2 (ตรงที่ขีดเส้นใต้สีแดง)  ดังรูป
    จากนั้น นำโค๊ดที่ ก๊อปปี้ ไปแล้วไป วาง(Paste) ที่ URL  ดังรูป (ตรงกรอบสีน้ำเงิน)

4. จากนั้น คลิ๊กเปลี่ยนแปลงรายละเอียด  ด้านล่างขวา  (เป็นอัน เสร็จครับ...)

*number1*

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 28 ก.พ. 2012 เวลา 02:39:30 โดย เดามั่วมั่ง »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมน่ะไม่หายหรอก แต่ไม่อยกาตอบก็ไม่ตอบ  -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
แนะนำสมาชิกทุกท่านอย่าออกทะเลเรื่องสองแง่สามง่ามบ่อยละกันคะ
เพราะบอร์ดนารูโตะมันเริ่มเสื่อมเพราะการเล่นมุขแบบนี้เยอะนี้แหละคะ
บางคนเล่นแค่สองแง่สามง่าม อีกคนเห็นเล่นตาม อีกคนเห็นก็คิดว่าเฮ้ยทะลึ่งได้ พออีกคนมาเห็นคิดว่าหยาบได้
พอนานๆไปมันเลยมีคำหยาบโผล่มาคะ อันนี้แพนอยู่มาตั้งแต่บอร์ดนารูโตะยังสงบ
จนเดี๋ยวนี้ไม่เข้าไปยุ่งแล้วเหมือนบอร์ดเอาไว้ด่ากันไปละ

ปล. ขอโทษทุกท่านคะที่เราชอบก่อมาม่า ฮี่ๆๆๆ
*hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อ่าครับจะพยายาม  *unbear*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เรื่องการ์ตูนผมยังไงก็ได้ครับ แต่ถ้าเรื่องบอลมันยอมไม่ได้ ฮ่าๆๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
5555 ผมไม่ออกหรอกทะเล ว่ายน้ำไม่เป็น

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ไม่เปนไรคับ มีห่วงยาง *haha*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ไม่ต้้องห่วงนู่แพน พวกเราจะออกทะเล ไม่ต้องเอาเรื่องนั้นเรื่องนี้มาพาออกหรอก เอาเรือมาเทียบท่าแล้วไปกันดื้อๆ ง่ายหกว่า 55+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

ไม่ๆอันนี้เตือนจริงๆคะ ช่วงที่แพนไปทำงานพอกลับมาเห็นนะคะ
พวกเมนท์แบบสองแง่สามง่ามอะคะเดี๋ยวนี้ชักเริ่มเยอะขึ้นจริงๆ
ก็เลยเป็นห่วงคะเพราะบอร์ดฝั่งนารูโตะมันก็ล่มสลายเพราะเริ่มจากการเล่นๆเรื่องแบบนี้นี่แหละ
คือสำหรับคนเราที่อยู่กันมานานมันก็ไม่มีปัญหาหรอกคะเพราะจะรู้ว่าเล่นๆกัน
แต่คนที่ไม่ค่อยได้เข้ามาหรือคนมาสมัครใหม่พอมาเจออะไรแบบนี้เยอะๆเขาจะคิดอยู่สองทางไงคะ
1. รู้สึกว่าบอร์ดนี้ทะลึ่งตึงตังพูดจาหยาบโลนได้ เพราะคนที่อยู่มาก่อนก็พูดกันเป็นเรื่องธรรมดา ซึ่งกลาย
    เป็นว่าคนที่เข้ามาก็จะกล้าแรงและออกนอกเรื่องเลยทำให้บอร์ดไม่มีคุณภาพลงเรื่อยๆ
2. รู้สึกว่าบอร์ดนี้มีแต่อะไรไม่รู้ออกทะเลกันสิบคอมเมนท์ต่อกัน ทะลึ่งพูดจาชวนให้คิด ไม่มีเนื้อหากระทู้เลย
    เขาก้เลยรู้สึกเซ็งกับการเข้ามาในบอร์ดอะไรแบบนี้
อันนี้พูดตามประสบการณ์ตัวเองเลยคะ เพราะเลี่ยงหนีมาหลายเว็บแล้วถ้าจนมาเจอบอร์ดคุณภาพแบบSritown
นี่แหละคะ แต่ถ้าพวกเราไม่ระวังก็คอนเฟิร์มคะไม่นานหรอกก็เงียบเหงาลงได้ ^^ เป็นห่วงจากใจเลยจ้ะ

windyzero

• *
พวกคำหยาบคาย สองแง่สองง่าม นี่ มันต้อง ขอร้องให้ช่วยๆกันงดน่ะแหละ

ออกทะเลได้ แต่อ่า 18+ มากไป-*-

panndora

ช่ายคะก็ไม่ได้ว่า เฮ้ย!!ห้ามเล่นเลยนะ จริงๆก็อ่านแล้วขำไปด้วยนะคะ
แต่พอบางทีสิบกว่าคอมเมนท์ติดกันมีแต่อะไรแบบนี้ ก้รู้สึกเหมือนกันคะว่า เอิ่ม...!!
ก้เข้าใจคะว่าผู้ชายเวลาพูดเรื่องพวกนี้ก็สนุก ^^ แต่ผู้หญิงที่อ่านวันพีซก็มีนะคร๊า
ก็แบบเล่นได้ฮาๆนิดหน่อยเป็นกระสัยสนุกๆกันแบบมีพูดแพลมๆมามั้งในคอมเมนท์อะไรแบบนี้
รับรองหนุ่มๆบอร์ดนี้จะดูดีมีเสน่ห์มากกว่าพูดออกมาแต่เรื่องพวกนี้ตรงๆเลยคะ คนสวยคอนเฟิร์ม!!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
คับ ผมจะพยายามเปนหนุ่มดูดี มีเสน่ห์ตามที่คุณแพนบอก

สวยขอมา หล่อจัดให้  *้ั์post2*

panndora

เริ่มหล่อกันเลยเห็นมะ อิอิ *love*

bowbig

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • เจ้าหญิงแห่งท้องทะเล ราเซลเดียว!! (พันเซลเยอะเกิน)
    • -
บอร์ดนารูโตะมันเกิดอะไรขึ้นเหรอคะ (พอดีว่าติดอยู่แค่บอร์ดวันพีชอ่า 55)
ข้าคือราพันเซล!!! ข้านี้แหละ จะเป็นเจ้าหญิงแห่งท้องทะเล

และคืนพรุ่งนี้ จะมีแสงล่องลอย
อย่างที่เฝ้าคอย ทุกวันเกิดฉันนั่นไง
กลางแสงวับวาม จะงามสักเท่าใด
วันนี้แหละแม่คง ยอมให้เราไปเห็นกับตา...

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
สวัสดีชาวบอร์นี้ทุกท่าน จริงๆก็สิงที่นี่มานานพอสมควรล่ะ แต่เพิ่งจะสมัครสมาชิกได้ ขอฝากตัวด้วยนะคะ *number1* *number1*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^