Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน"แนะนำตัวกันที่นี่"นะคับ. (กระทู้นี้ให้แชร์ความคิด)

หน้า: << < (10/48) > >>

panndora:

--- อ้างจาก: Mnamwa zx ที่ จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 12:09:53 ---ผมจะพยายามไม่ออกทะเลนะครับ เพราะกินผลไม้ปีศาจไปแล้วด้วย ออกทะเลไม่ค่อยได้อยู่แล้น *hoho* *number1*

--- End quote ---
เรือของบอร์ดเราลำใหญ่คะออกไปพร้อมกันได้เยอะ *haha*

takky:

สวัสดีทุกคน

--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 18:14:33 ---ไหนๆ จะรณรงค์กันแล้วผมอยากให้ช่วยกันแสดงความคิดเห็นอย่างสร้างสรรค์ไม่ซ้ำซากบ้างได้ไม๊
อย่างกระทู้ถามข้อมูล ประมาณว่าบากี้เป็นสายอะไร ?  *้ั์drinktea*
#1 พารามีเชียจ้ะ
#2 เป็นสายพารามีเชียคับ
#3 บากี้เป็นสายพารามีเชียค่ะ
คือตอบเหมือนกัน จะซ้ำเพื่อ? ถ้าขยายความให้ละเอียดขึ้นก็ว่าไปอย่าง ตอบแบบนี้ไม่ต้องตอบก็ได้ฮะ  *้ั์drinktea*
หรือถ้าอย่างกระทู้ประเภทถามความคิดเห็น  *้ั์drinktea*
จะตอบซ้ำก็ว่ากันไปไม่ซีเรียส เพราะเป็นการออกความคิดเห็น จะคิดต่างยังไงก็เต็มที่ แต่อย่าเบียดเบียนความคิดเห็นกัน
เช่น "ผมว่าน่าจะเป็นแบบนี้ไม่ใช่แบบนั้น" ก็ถกกันไปตามเหตุผล คุยกันสนุก
แต่ถ้าประเภทคิดต่างเกิ๊น แบบว่า10 คนคิดแบบนี้ ดันมาต่างแบบสุดขั้วอยู่คนเดียว แถมเหตุผลที่ต่างก็ดันพิสูจน์ไม่ได้ ไม่มีน้ำหนัก ชักแม่น้ำทั้งห้า พางงไปเรื่อย
พอคนอื่นมาบอกว่าไม่ใช่นะ ก็เริ่มดูถูกสติปัญญา หาว่าเข้าข้างกันบ้าง เริ่มหลุดประเด็น (ภาษาชาวบ้านเรียกว่าแถ)
ไอ่แบบนี้นี่คุยกันยาว อิ่มเอมกันทั่วหน้า อืดมาม่ากันทั่วบอร์ด ฟิน!!

อันนี้ไปไล่อ่านมาเจอคือเป็นบ่อยก็หยวนๆแล้วกันครับอิอิ

windyzero:

รองรับคนได้ทั้งบอร์ดครับ สบายใจได้ *haha* *haha*

เดามั่วมั่ง:

แหม๋....
รูสึกว่า ท่าน W จะชอบ  แมรี่  มากกว่า ซันนี่ นะครับ...  *great*

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: takky ที่ จ. 13 ก.พ. 2012 เวลา 14:51:52 ---สวัสดีทุกคน

--- อ้างจาก: OffeSpiN ที่ อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 18:14:33 ---ไหนๆ จะรณรงค์กันแล้วผมอยากให้ช่วยกันแสดงความคิดเห็นอย่างสร้างสรรค์ไม่ซ้ำซากบ้างได้ไม๊
อย่างกระทู้ถามข้อมูล ประมาณว่าบากี้เป็นสายอะไร ?  *้ั์drinktea*
#1 พารามีเชียจ้ะ
#2 เป็นสายพารามีเชียคับ
#3 บากี้เป็นสายพารามีเชียค่ะ
คือตอบเหมือนกัน จะซ้ำเพื่อ? ถ้าขยายความให้ละเอียดขึ้นก็ว่าไปอย่าง ตอบแบบนี้ไม่ต้องตอบก็ได้ฮะ  *้ั์drinktea*
หรือถ้าอย่างกระทู้ประเภทถามความคิดเห็น  *้ั์drinktea*
จะตอบซ้ำก็ว่ากันไปไม่ซีเรียส เพราะเป็นการออกความคิดเห็น จะคิดต่างยังไงก็เต็มที่ แต่อย่าเบียดเบียนความคิดเห็นกัน
เช่น "ผมว่าน่าจะเป็นแบบนี้ไม่ใช่แบบนั้น" ก็ถกกันไปตามเหตุผล คุยกันสนุก
แต่ถ้าประเภทคิดต่างเกิ๊น แบบว่า10 คนคิดแบบนี้ ดันมาต่างแบบสุดขั้วอยู่คนเดียว แถมเหตุผลที่ต่างก็ดันพิสูจน์ไม่ได้ ไม่มีน้ำหนัก ชักแม่น้ำทั้งห้า พางงไปเรื่อย
พอคนอื่นมาบอกว่าไม่ใช่นะ ก็เริ่มดูถูกสติปัญญา หาว่าเข้าข้างกันบ้าง เริ่มหลุดประเด็น (ภาษาชาวบ้านเรียกว่าแถ)
ไอ่แบบนี้นี่คุยกันยาว อิ่มเอมกันทั่วหน้า อืดมาม่ากันทั่วบอร์ด ฟิน!!

อันนี้ไปไล่อ่านมาเจอคือเป็นบ่อยก็หยวนๆแล้วกันครับอิอิ

ก็ต้องหยวนอยู่แล้วฮะ ผมคงไม่มีสิทธิ์ที่จะไปห้ามอะไรได้อยู่แล้ว การรณรงค์คือการปลูกจิตใต้สำนึกเท่านั้น!!  *้ั์drinktea*

หน้า: << < (10/48) > >>

Go to full version