หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดเหมือนกันป่าว  (อ่าน 13778 ครั้ง)

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: คิดเหมือนกันป่าว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 02:27:11 »
ผมว่าน่ะ   ไอ้คนที่ฆ่าล้างตระกูลอุจว่ะนั้นแหละเป็นโทบิ   อิทาจิรู้ แต่ไม่ยอมเปิดเผย   แล้วก็รู้ว่าตัวเองสู้โทบิไม่ได้  จึงมีข้อแม้ให้สาซึเกะรอดตาย และๆด้   เดินทางเข้าแสงอุษา  โดยมีวุถุประสงค์เพื่อปกป้อง  ซาสึเกะ  แล้วก็จนมาถึงเกือบปัจจุบัน  ว่าสาซึเกะรู้ว่าโทบบิเป็นใคร  ผมคิดว่า  คงต้องเป็นคนในครอบครัวแน่ๆ   ไม่งั้นเกะมันคงไม่คิดเตลิดเปิดเปิงไปขนัดนั้น แล้วอนาคต  ผมก็ไม่รู้ว่าเกะ  มันต้องการ ล้างแค้นหมู่บ้านเพื่อครองครองโคโนฮ่ะ  รึว่า  ต้องการฟื่นฟูตระกูลกันแน่   แต่ที่ผมติดตามมา มันต้องกานแค่ล้างแค้นให้ตระกูล  อุจิวะ   ทั้งพ่อแม่  และอิทาจิ  แต่จริงๆแล้ว  มันโดนโทบิเป่าหูมาตลอด  ผมว่าโฏ๖ะมันต้องจัดการกับโทบิได้แน่ๆ  แล้ว  ที่พูดๆกันมาว่าโทบิเป็นคนนู้น  คนนี้  ผมว่า  ลองคิดไปถึงตอนที่โต๊ะกำลังคลอดดีกว่ามั๊ยว่า  ไอ้คนใส่หน้ากากถึงรู้ว่าโตะมันเกิดตอนไหน   แล้วที่ทุกคนพูดว่า  เจ้าอิบิโตะเหรอรึ  อะไรนั้นแหละ ผมไม่ค่อยสงใจหรอกก็เหระา  อายุมันห่างกันเกินไป   ไอ้คนที่กำลังครอบครองเก้าหาง  ผมว่า  น่าจะประมาณรุ่นที่3 (เข้าใจนะว่าผมหมายถึงโอคาเงะรุ่นที่3)  นั่นแหละ  ส่วนที่อายุมันมาได้ถึงขนาดนี้ก็มีหลายวีธี   ทั้ง  คาคุซึ   แล้วก็ใครน่ะที่มันเป็นหุ่นเชิญของแถวๆบ้เากาหะล่ะน่ะ  นั้นแหละ  ที่เอาหัวใจมาใส่ได้เรื่อยๆ  เอาสรุปเลยแลล้วกัน  ผมว่า  โทบิ  คือคนในตระกูน  อุจิวะ   (ผมก็ดูมาตลอดน่ะ  แต่ไม่ค่อยสนใจไอ้พวกที่โลกลืมทั้งหลายแหล่)    ที่มันต้องการจะฟื้นฟู่ตระกูล  คล้ายๆกับสาซึเกะ  ที่ต้องการใหเตระกูลตัวเองมีชื่อเสีงกับเข้า    (ผมเมานะ พิมพ์ตลอดเลยแต่ขี้เกียจแก้)  อิอิ  แต่ผมก็รักนารุโตะ