หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับผลปีศาจคัฟฟ  (อ่าน 33606 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
สงสัยเกี่ยวกับผลปีศาจคัฟฟ
« เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 09:56:49 »
สายโรเกียคือสายที่สามารถเปลี่ยนร่างกายเป็นสสารชนิดนั้นได้ใช่มั้ย(อย่างเอส)
ส่วนสายพารามีเซียไม่สามารถทำได้ใช่มั้ย(อย่างมิสเตอ3)

เพราะงั้นเลยสงสัยว่า
1.ไดมอน โจส สายอะไร(เพราะมันก้ทำตัวเป็นเพชรได้)
2.แมคเจลแลน สายอะไร(เพราะมันก้ทำตัวเป็นพิษได้)
3.ลูฟี่ล่ะ อันนี้สงสัยอยุ่นิดนึง เพราะมันก้กลายเป็นยางได้เหมือนกัน

ปล.หรือว่าสายโรเกียคือสายพลังธรรมชาติคับ
ปล2.ถ้าจะบอกให้ผมแยกจากการโจมตีที่โดนร่างจิงกับไม่โดนร่างจิง หนวดดำก้ไม่ใช่โรเกียสิ เพราะงั้นอย่าตอบแบบนี้

wiangzaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: สงสัยเกี่ยวกับผลปีศาจคัฟฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 10:55:15 »
คิดว่านะ
-> สายโรเกีย คงมองแค่ว่าสามารถเปลี่ยนรูปร่างเป็นสสารได้หรือไม่ คงไม่ได้ *dontknow*
->->->->-> ต้องมองด้วยว่าสิ่งที่มันเปลี่ยนรูปร่างไปนั้นมันกลมกลืนกับ ธรรมชาติ ด้วยหรือป่าว เล่น ดิน,น้ำ,ลม,ไฟ,สายฟ้า,แสง,ความมืด อะไรทำนองนี้แหละ  *hoho*

ตัวอย่างที่ยกมา !! 1. ไดมอน โจส สาย พารามีเซีย *number1*
                       2. แมลเจลแลน สาย พารามีเซีย  *number1*
                       3. พระเอกของเรา สาย พารามีเซีย  *number1* ปล. Sure!

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 11:16:38 »
คหสต นะครับ

ผมว่าสายโลเกียน่าจะเกี่ยวกับธรรมชาิิติที่ไม่มีชีวิตอ่ะครับ แบบว่าไม่ได้เป็นอะไรที่มนุษย์สร้างเช่น ดิน น้ำ ลม ไฟ ทราย แสง

คนที่ 1 เพชรก็ไม่ใช่ที่มนุษย์สร้าง แค่เอามาเจียระไน อาจจะเป็นโลเกียลูกผสมพาลามีเซีย

ส่วนคนที่ 2,3 ผมว่าสายพารามีเซีย

ปล.ขอโทดด้วยถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจ 555
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 11:30:57 »
งง 555

Augustz

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 11:56:02 »
อ่า เข้าใจละคับ ว่าแต่ โรเกียลูกผสมมันมีจิงๆหรือป่าว

ไม่ได้กวนน่ะ ผมสงสัยจิงๆ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 11:57:55 »
แบ่งประเภทกันง่ายๆ อ่า ครับบ

สายโรเกีย ความสามารถจะคล้ายๆ กับ พารามีเซีย จะแยกประเภทกันก้อตรงที่

โรเกีย กลายสภาพเป็นสสารได้   แค่นั้นเอง ยกเว้นก้อแค่ ผมความมืดของหนวดดำที่เป็นกรณีพิเศษ ที่ไม่สามารถกลายร่างเป็นสสารได้ แต่เป็นสายโรเกียเหมือนกันนะ

ส่วนที่ถามมา ก้อเหมือนที่คนอื่นตอบมาแล้วอ่าแหละ คับ พารามีเซียทุกคน

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 12:05:51 »
ถ้าสายโรเกียคือสายที่สามารถกลายสภาพเป็นสสารได้
ก้ช่วยอธิบายหน่อยคับ ทำไม3คนนี้ถึงไม่เป็นโรเกีย เพราะมันก้กลายเปนสสารนั้นได้

หรือว่าต้องแยกจากการที่เปนพลังสายเกี่ยวกับธรรมชาติที่มนุษย์ไม่เกี่ยวข้องหรือป่าว

ปล.ผมสงสัยมั่กมากกก

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 12:12:45 »
สายโรเกียคือสายที่สามารถเปลี่ยนร่างกายเป็นสสารชนิดนั้นได้ใช่มั้ย(อย่างเอส)
ส่วนสายพารามีเซียไม่สามารถทำได้ใช่มั้ย(อย่างมิสเตอ3)

เพราะงั้นเลยสงสัยว่า
1.ไดมอน โจส สายอะไร(เพราะมันก้ทำตัวเป็นเพชรได้)
2.แมคเจลแลน สายอะไร(เพราะมันก้ทำตัวเป็นพิษได้)   
3.ลูฟี่ล่ะ อันนี้สงสัยอยุ่นิดนึง เพราะมันก้กลายเป็นยางได้เหมือนกัน

ปล.หรือว่าสายโรเกียคือสายพลังธรรมชาติคับ
ปล2.ถ้าจะบอกให้ผมแยกจากการโจมตีที่โดนร่างจิงกับไม่โดนร่างจิง หนวดดำก้ไม่ใช่โรเกียสิ เพราะงั้นอย่าตอบแบบนี้

1 ลูฟี่ก่อนนะ ยางแลูฟี่ไม่ใช้างธรรมาตินะ แต่น่าจะเปนยางมัดของ หรือ หนังสติ๊ก ที่ยืดได้ หดได้ ประมานนี้
2  เพรช นี้  เป็นแร่ที่แข็งที่สุด ไม่ใช้ธรรมชาติ  อาจจะคล้ายๆผล ใบมีด : Mr.1
3 ส่วนผมพิษนี่ ผมไ่ม่รุนะพิษ นี้ เกิดจากการทำขึ้นของมุนษย์หรือป่าว

55

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 12:16:56 »
แร่นี่ไม่ใช่ว่าเกิดมาจากธรรมชาติหรอคับ *้ัdoubt*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 12:21:03 »
อ่า เข้าใจละคับ ว่าแต่ โรเกียลูกผสมมันมีจิงๆหรือป่าว

ไม่ได้กวนน่ะ ผมสงสัยจิงๆ

ไม่ได้คิดว่ากวนเลยครับ แต่ผมก็ไม่รู้อะครับว่ามีสายผสมมั้ย แค่คิดว่าน่าจะมีแบบว่าความสามารถสามารถทำได้แบบทั้ง 2 ประเภทประมาณนั้น และก็ให้เข้ากับความคิดตัว

เอง ที่ว่าเป็นสิ่งที่เกิดจากธรรมชาติแต่ไม่มีชีวิต สมมุติ ต้นไม้ ก็เป็นธรรมชาติแต่มันมีชีวิต เพราะที่ออกมาในเนื้่อเรื่องก็มี ทราย สายฟ้า ไฟ แมกม่า น้ำ โคลน แสง มันก็เป็น

ธรรมชาติที่ไม่มีชีวิตทั้งนั้น ส่วนเพชรผมมองว่าก่อนจะเป็นเพชรมันต้องผ่านกรรมวิธีก่อน ถ้าเกิดจากธรรมชาติดั้งเดิมก็แค่แร่ ก็เลยให้เป็นพันธุ์ผสมซะเลย ฮ่าๆๆๆ

ปล. ค่อนข้างจะงงกับคำพูดตัวเอง คนอื่นไม่เข้าใจก็ไม่แปลกครับ ฮ่าๆๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 12:31:24 »
ถ้าหากอยากให้ยาง เปน โเกีย ต้องเปนยางจากต้นไม้ละครับ แต่ลูฟี่ มันเหมือนยางแดง้านเรามากกว่า ยืด ได้

wiangzaa

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 13:17:12 »
แร่นี่ไม่ใช่ว่าเกิดมาจากธรรมชาติหรอคับ *้ัdoubt*
ถ้าคิดแบบนี้ ยาง(ลูฟี่),ใบมีด(เหล็ก=Mr.1) มันก้อเป็นธรรมชาติหมดแหละ ถ้าดูจากต้นกำเนิดที่มา !! *disappoint*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 15:47:25 »
อ่อ ถ้างั้นก้แยกได้ตามแบบที่ว่า สายโรเกีย คือธรรมชาติ งั้นสินะ

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 16:23:08 »
อ่อ ถ้างั้นก้แยกได้ตามแบบที่ว่า สายโรเกีย คือธรรมชาติ งั้นสินะ

ใช่ครับ สายโรเกีย คือธรรมชาติ

purefeelling

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 16:59:25 »
ส่วนตัวคิดว่า  โรเกีย คือ ธรรมชาติอ่ะคับ  อะไรที่เราจับต้องไม่ได้(ประมานว่า คล้ายๆของเหลว) จะเป็น โรเกียคับ  ทำให้เมื่อโดนโจมตีจะสามารถเลือกได้ว่าจะปล่อยให้การโจมตีนั้นผ่านไปหรือไม่?  ยกเว้นผลแห่งความมืดชนิดเดียว(ตามเนื่อเรื่องนะคับ)ที่ต้องรับการโจมตีอย่างเดียว และ โดนแรงถึง 2 เท่าคับ แต่ก้อมีพลังพิเศษแถมมาให้

เพรชของ ไดมอน โจส สามารถจับต้องได้คับ ปารามีเชีย ชัวร์ๆ

แต่ผมก้องงนะคับว่า  ทำไมพิษของแมคแจลแลน ถึงไม่อยู่ในโรเกีย ^^

ใครรู้บอกทีคับ/ผิดพลาดไงบอกด้วยนะคับ