หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เออ.....ผลปีศาจของเซ็นโงคุนี่เปนโซออนตำนานป่าวครับ  (อ่าน 20103 ครั้ง)

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ไม่ใช้พระพุทธรุปดิ แต่เปน  พระพุทธองค์

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้าเรื่องโมเดลพระพุทธรูปเปนเรื่องจิงตามที่คุณPannบอก
ก้คงต้องถามคุนว่าเข้าใจคำว่า โมเดลพระพุทธรูปม่ะคับ
อย่าผลอินุ อินุ ก้จะมีหลายๆโมเดลต่างกันไป เช่น โมเดลจิ้งจอก หมาป่า โกลเด้น อะไรเงี้ยคับ
เนโกะ เนโกะ ก้จะมีชีต้า เสื้อดาว ประมานเนี้ย

manskaclub

• *
55 โทดทีครับ ผมอ่านเปนโมเดล มุนษย์ 

เข้าใจผิดอย่างแรง  *haha* *haha*

แต่ถ้าเป็นพระพุทธรุป มันมีชีวิต หรอครับ

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ในมังงะ มันเป็นผลมนุษย์ สายโซออน สัตว์มายา โมเดล พระพุทธรูป  นะะ ถ้าผมจำไม่ผิด เดวกลับไปอ่านก่อน *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

manskaclub

• *
ถ้าเรื่องโมเดลพระพุทธรูปเปนเรื่องจิงตามที่คุณPannบอก
ก้คงต้องถามคุนว่าเข้าใจคำว่า โมเดลพระพุทธรูปม่ะคับ
อย่าผลอินุ อินุ ก้จะมีหลายๆโมเดลต่างกันไป เช่น โมเดลจิ้งจอก หมาป่า โกลเด้น อะไรเงี้ยคับ
เนโกะ เนโกะ ก้จะมีชีต้า เสื้อดาว ประมานเนี้ย

อย่างนั้นมัน โมเดลของสัตว์ไงครับ เปนพันของสัตว์เอาง่ายๆ เสือ ก็มี เสือดาว เสือชีต้า เสือโค่งไรแบบนี้

แต่พระพุทธรุปไม่มีชีวิตไงครับ ส่วนตัวนะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 07 ก.พ. 2012 เวลา 11:54:43 โดย manskaclub »

manskaclub

• *
ความคิดส่วนตัวนะครับ ไม่ได้ว่าใครผิด

Augustz

• *
นั่นสินะ พระพุทธรูปไม่มีชีวิต แต่ถ้าแยกเป็นปางล่ะก้ พอเปนได้อยุ่

[color]

manskaclub

• *
ครับผม ดีไม่ดีอาจเหน ปางสมาธิก็ได้ ปางนอน 55

ปางตาย (มุขนะ )

Augustz

• *
แหม่  เอาฮาจังเลยนะคับ ปางตาย  *haha*

คิดได้ยังไงเนี่ยยย

manskaclub

• *
5555

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เซนโงคุ แกน่าจะไปบวชนะครับ ดีกว่ามาเป็นทหารเรือ อุส่ากินผลปิศาจมาทางนี้แล้ว ฮ่าๆๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

manskaclub

• *
555

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ใช่จริงๆแหละ พระพุทธรูป ไม่มีชีวิตนี่นา ยังงั้นจะนับเป็น พารา หรือเปล่า

แต่ถ้าโมเดล พระยูไล โซออน ในตำนานแน่  *้ัdoubt*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไม่ต้องงงครับผมจะมาตอบให้เอง เด็กใหม่คับพึ่งสมัครเมื่อกี้
ในวันพีชเล่มที่60 ตรงมุมตอบคำถามSBS หน้าที่26
มีคนถามโอดะว่าเซ็นโงคุมีพลังพิเศษอะไร
 ผมจะพิมเหมือนที่โอดะตอบทุกตัวอักษรเลยนะ
เป็นพันธุ์สัตว์มายาเหมือนมัลโก คือผมมนุษย์โมเดล พระพุทธรูป เป็นสัตว์มายาหรือคนดีหรือเปล่าแต่นี่จัดเป็นการแบ่งแยกเชิงชีววิทยาครับ ขออภัยด้วย
เขาบอกมายั่งงี่อะครับ *้ั์post2*

Augustz

• *
สรุปก้เหมือนมัลโก้ ช่ายอ่ะ