หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครู้บ้างว่า 1 หาง หายไปไหน ????  (อ่าน 28112 ครั้ง)

DoneGX

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มีใครู้บ้างว่า 1 หาง หายไปไหน ????
« เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 10:23:04 »
อยากรู้ อ็ะ ว่า 1 หาง มันหายไปไหน ?????  *hoho* ไม ไม้เห็นมันตอนสืกสัดหาง 570-571-572 นะ ....  *shock* ใครรู้ตอบด้วยครับ *attack*

Akatsuki

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
Re: มีใครู้บ้างว่า 1 หาง หายไปไหน ????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 10:52:35 »
คือว่า 1 หางไม่มีพลังสถิตร่าง เลยเรียกมาไม่ได้ เพราะย่าโจ ชุบชีวิตให้ กาอาระ ฟื้นขึ้นมา *้ัdoubt*
แสงอุษา กองทัพอสูร

kengmafree

• *
Re: มีใครู้บ้างว่า 1 หาง หายไปไหน ????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 11:00:18 »
ยังไม่รู้อีกหรอว่า 1หางอยู่กับซาซึเกะ ซึ่งนารูโตะก็เคยพูดมาครั้งหนึ่งแล้ว
ว่า ในตัวนายก็มีอยู่เหมือนกันนี่ ไปลองย้อนไปอ่านดู แล้ว 1 หางกับ 9 หาง
ก็เป็น 2 สัตว์หางที่เก่งที่สุดด้วยนะ  *haha*

คาดว่าจะจริงนะนี่นะ

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 12:00:22 »
เหอะๆๆๆ   แสดงว่าเพิ่งเป็นแฟนนารุโตะ  แน่ๆ *love* *love*

marakom

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 13:30:06 »
อยู่ในเทวรูปมารนอกรีดนั่นแหละครับ

DoneGX

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 13:37:41 »
ความเห็น 2 Kengmafree มัวปร่าวครับ ..... พูดไปด้าย 1 หางเก่งเท่าๆกับ 9 หาง .... ถ้ามันเก่งเท่ากับเก้าหางแล้วทำไมมันถืกเกียดเก้าหางมาก เพราะ 9 หางชอบว่ามันมีพะลังน้อยกว่าใครเพื่อนในหมู่สัดหางละ ครับ ... อันนี้ 8 หางบอกตอนที 9 หางพูดว่า 8 หางมีพะลฟงลองจากมัน ในตอน 569 ปะมารนี้แหระ  *haha*

ส่วนคุณ koratdevil3 ผมก็อ่านมากมากเท่าๆกับคุญนั้นละครับแต่ติดตงว่า แต่ก่อนที่เชียนเต่าจะแยกร้างให้อยู่เล่าสัดหาง แต่ละตัวไม่เห็นมีพะลังสถิตร้างยังออกอาระวาดได้เลย แล้วไม่ถืงออกมาไม่ได้ .... ถ้าว่ามาดาระคุมไม่ได้ก็ไม่น้าใช้เพาะมันเทพปานนั้น  *dontknow* ไม่ค่อยเข้าใจ แต่ลืกๆผมก็คิดแบบคุญ Akatsuki นั้นแหละ แต่ไม่แน่ใจ ก็เลยลองถามดู  *disappoint*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 14:00:48 »
ยังไม่รู้อีกหรอว่า 1หางอยู่กับซาซึเกะ ซึ่งนารูโตะก็เคยพูดมาครั้งหนึ่งแล้ว
ว่า ในตัวนายก็มีอยู่เหมือนกันนี่ ไปลองย้อนไปอ่านดู แล้ว 1 หางกับ 9 หาง
ก็เป็น 2 สัตว์หางที่เก่งที่สุดด้วยนะ  *haha*

คาดว่าจะจริงนะนี่นะ
ของซาสึเกะนี่ 1 Hum รึเปล่าครับ ไม่น่าใช่ 1 หางนะ *hoho*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 18:42:51 »
1.. 1 หางกับ 9 หางมันจะเทียบกันได้ยังไง ,, ? 9 หางเคยบอกกับ 8 หางว่า มีพลังเกือบเท่าฉัน ทำไมถึงยอมไอ โย่วๆ นั้นง่ายๆ

นั้นก็แปลว่า พลังของสัตว์หางก็ตามหางยิ่งมีเยอะยิ่งเก่ง แหละ 1 หางโดนดึงออกไปแล้ว มันจะไปอยู่ที่ซาสึเกะได้ยังไง ,,

ซาสึเกะมันมีปีศาจก็จริง แต่ไม่ใช่สัตว์หางนิ เป็นของโอโรตอนที่กัดคอสงสัยน้ำลายมันสกปรกซาสึเกะเลย หน้าขึ้นขี้กากเต็มไปหมดแหละก็ตัวก็ติดเชื้อโรค

เลยดูเหมือนเป็นปีศาจไง ,,  55* ^ ^     *great*

semon7

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 18:44:30 »
ความเห็น 2 Kengmafree มัวปร่าวครับ ..... พูดไปด้าย 1 หางเก่งเท่าๆกับ 9 หาง .... ถ้ามันเก่งเท่ากับเก้าหางแล้วทำไมมันถืกเกียดเก้าหางมาก เพราะ 9 หางชอบว่ามันมีพะลังน้อยกว่าใครเพื่อนในหมู่สัดหางละ ครับ ... อันนี้ 8 หางบอกตอนที 9 หางพูดว่า 8 หางมีพะลฟงลองจากมัน ในตอน 569 ปะมารนี้แหระ  *haha*

ส่วนคุณ koratdevil3 ผมก็อ่านมากมากเท่าๆกับคุญนั้นละครับแต่ติดตงว่า แต่ก่อนที่เชียนเต่าจะแยกร้างให้อยู่เล่าสัดหาง แต่ละตัวไม่เห็นมีพะลังสถิตร้างยังออกอาระวาดได้เลย แล้วไม่ถืงออกมาไม่ได้ .... ถ้าว่ามาดาระคุมไม่ได้ก็ไม่น้าใช้เพาะมันเทพปานนั้น  *dontknow* ไม่ค่อยเข้าใจ แต่ลืกๆผมก็คิดแบบคุญ Akatsuki นั้นแหละ แต่ไม่แน่ใจ ก็เลยลองถามดู  *disappoint*

ตอนที่9หางคุยกับ8หาง  ไม่มีตอนไหนบอกนะครับว่าเก้าหางแกร่งกว่า8หาง   แปดหางยังบ่น9หางเลยว่า  อย่าเอาจำนวนหางมาตัดสินภาระกำลังได้มั้ย

kengmafree

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 19:08:08 »
ผมมั่วหรอ ไม่ใช่ล้ะม่าง ผมก้บอกอยู่ว่าคาดว่า
แล้วไม่เห็นหรอคับ ว่าแปดหางก้ไม่ได้มา

เพราะมันอยู่ในพลังสถิตร่างไง เหมือนหางแรก
อยู่กับ ซาซึเกะ นะนะ

ไปดูในหนังสือสิคับ ตอนนั้นโตะมันนึกในใจว่า ในตัวหมอนั่นก็มี ...
ตอน 488 อะคับ แต่ในหนังสือกับเว็บมันแปลต่างกัน ผมก็ไม่เข้าใจ
แต่เดี๋ยวคอยดู 1 หางกับ 9 หางใส่กันแน่ 5555555  *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 19:36:12 โดย kengmafree »

alternative1

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 22:18:19 »
มั่วกันเละเทะเลย มาดาระมันควบคุมพวกพลังสถิตร่างที่เอามาทำเป็นเพน 6 วิถี
ก็จะมีพลังสถิตร่าง 2 หาง 3 หาง 4 หาง 5 หาง 6 หาง ละก็ 7 หาง ที่ปลูกถ่ายทั้งเนตรวงแหวน
และเนตรสังสาระ  แต่ว่าสัตว์หางจริงๆ มันอยู่ในเทวรูปนอกรีตที่มาดาระมันอัญเชิญมา 
เพราะตอนที่ผ่านๆ มาพลังสถิตร่างแต่ละคนที่ถูกจับก็จะถูกดูดสัตว์หางออกไปละก็ตาย 
ยกเว้น กาอาระ ที่ฟื้นมาในตอนที่นารุโตะไปช่วยแล้วย่าโจชุบชีวิตให้  ที่มีสัตว์หางออกมาตอนนี้
ก็เพราะว่ามาดาระ มันควบคุมให้พลังสถิตร่างแปลงร่างเป็นโหมดสัตว์หาง  ซึ่งก็จะแปลงร่างได้ 2 แบบ
ก็คือแบบที่กักให้อยู่ในรูปมนุษย์  กับแปลงเป็นสัตว์หางโดยสมบูรณ์  ที่ไม่มี 1 หางก็เพราะไม่มีพลังสถิตร่าง
สรุป!!!! มาดาระมีสัตว์หางในครอบครอง 7 ตัว  แต่ว่ามีพลังสถิตร่าง 6 คน  OK?

แล้วอะไร??? หางเดียวอยู่กับซาสึเกะอะไรของพวกคุณ  ซาสึเกะมันไม่ได้เกี่ยวไรกับสัตว์หางเลย  *dontknow*

wattahan645

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 23:04:23 »
ผมมั่วหรอ ไม่ใช่ล้ะม่าง ผมก้บอกอยู่ว่าคาดว่า
แล้วไม่เห็นหรอคับ ว่าแปดหางก้ไม่ได้มา

เพราะมันอยู่ในพลังสถิตร่างไง เหมือนหางแรก
อยู่กับ ซาซึเกะ นะนะ

ไปดูในหนังสือสิคับ ตอนนั้นโตะมันนึกในใจว่า ในตัวหมอนั่นก็มี ...
ตอน 488 อะคับ แต่ในหนังสือกับเว็บมันแปลต่างกัน ผมก็ไม่เข้าใจ
แต่เดี๋ยวคอยดู 1 หางกับ 9 หางใส่กันแน่ 5555555  *number1*
*haha*อันนี้ผมขอตอบเรื่องตอนที่คุณบอก488 ถ้าเป็นหนังสือการ์ตูนแปลไทยนะโตะพูดว่าในตัวหมอนั่นก็มี แต่ในเว็บโตะพูดว่า ถึงแม้หมอนั่นจะคิดว่า แต่เว็บภาษาอังกฤษที่มาแบบยังไม่แปลโตะพูดว่า even what he was thinking แปลว่า แม้สิ่งที่เขาคิด ซึ่งไม่ได้พูดเกะมีสัตว์หางในตัวนะครับอันนี้ถ้าอ่านหนังสือการ์ตูนอ้างอิงอาจทำให้เข้าใจผิดไม่เป็นไรครับอ่านหลายแบบครับถ้าสงสัย  ส่วนหางเดี่ยวนี่อยู่ในเทวรูปมารนอกรีดครับแต่ว่ายังเอาออกมาไม่ได้เพราะว่าไม่มีพลังสถิตร่างที่รองรับหางเดี่ยวครับคงเป็นเพราะโทบิต้องทำเพน6วิถีเลยใช้แค่6ตัวคือ2-7 ทำไมไม่ใช้หางเดี่ยวคงเป็นเพราะไม่มีร่างของพลังสถิตร่างหรือหางเดี่ยวพลังน้อยที่สุดในบรรดาสัตว์หางก็ได้ครับ *number1*

kengmafree

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 17:34:51 »
ครับ ขอบคุนคับ wattahan645
แต่ผมว่า 1 หางมันอยู่กับเกะนะ
เำพราะโทบิมันเคยบอกว่าจะยกสัตว์หางใ้ห้ เกะ ถ้าไปจับ 8 หางมา

แต่ก้ไม่สำเร็จ แต่เราก้ไม่รู้นี่ว่ามันได้ยกให้เกะรึเปล่า
แต่ผมว่า 1 หางมันอยู่กับเกะอะ เพราะไม่งั้น เกะจะเอาอะไรมาสู้โตะวะเนี้ย
ได้พลัง 9 หางมาเต็ม ๆ ละ  *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 17:39:12 โดย kengmafree »

zCGz14211

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 18:32:55 »
เกะก็มีเนตรนิรันดร์กับสุซาโนโอะไงครับ มีแค่นี้เกะก็โหดแล้ว

แล้วผมว่าถ้าเกะแปลงร่างเป็น1หาง(ทานูกิ)แล้วมันตลกอ่ะ

^orchid^

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 19:07:45 »
ครับ ขอบคุนคับ wattahan645
แต่ผมว่า 1 หางมันอยู่กับเกะนะ
เำพราะโทบิมันเคยบอกว่าจะยกสัตว์หางใ้ห้ เกะ ถ้าไปจับ 8 หางมา

แต่ก้ไม่สำเร็จ แต่เราก้ไม่รู้นี่ว่ามันได้ยกให้เกะรึเปล่า
แต่ผมว่า 1 หางมันอยู่กับเกะอะ เพราะไม่งั้น เกะจะเอาอะไรมาสู้โตะวะเนี้ย
ได้พลัง 9 หางมาเต็ม ๆ ละ  *dontknow*
-.-ผมว่าดูจากเนื้อเรื่อง โอกาสเป็นไปได้ที่เกะจะได้ครอบครอง 1 หาง น้อยมากครับ(ในใจผมคิดว่ามีแค่5%เอง-*-)
ถ้าคนเขียนจะเขียนให้เกะมีสัตว์หางในตัว หน้าจะเปลี่ยนชื่อเรื่องไปเลย-*-
จาก นารูโตะนินจาจอมคาถา เป็น  ซาสึเกะนินจาจอมคาถา <<<ว่ามะ
แค่เกะมันได้พลังโหดเวอร์มาก่อนเพื่อนๆนินจาในกลุ่มคนอื่นๆก็เก่งพอแล้ว
แถมตอนมันโตยังได้ ตาจากพี่ชายมาอีก เบิกนู้น นี่ ได้เต็มไปหมด แถมเรายังไม่รู้ถึงพลังที่แท้จริงของเนตรที่เกะมีด้วย
ดูอย่างตอนที่มาดาระ ควบคุมเก้าหางสิ ผมว่าเผลอๆตอนนี้ระดับความสามารถ ของเกะอาจจะเก่งกว่ามาดาระที่ควบคุมสเก้าหางในยุคนั้นได้แล้วด้วยซ้ำไป
จะบอกว่าเกะอ่อนไม่โหด ไม่มีสัตว์หาง สู้โตะไม่ได้ ผมว่าก็ไม่ถูกนะ เอาแค่เนตรของเกะสู้กะโตะที่มีเก้าหางเผลออาจจะเสมอด้วยไม่ก็ตายคู่