หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน  (อ่าน 72537 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 16:49:45 »
-0- ถ้าหนวดขาวเก่งกว่า แล้วโรเจอร์มันระดับไหนล่ะเนี่ย  *shock*

ขอบคุรทุกคนที่มาให้ความเห็นนะครับ จึงได้รู้ว่าในสายตาพวกคุณเห็นดราก้อนเป็นยังไง *number1*

คือ มันก็ระดับเดียวกันนั่นแหละครับ ขึ้นอยู่ที่ว่า หนวดขาวได้ฉายามาตอนไหน ถ้าตอนก่อนโรเจอร์ตาย ก็หนวดขาวเก่งกว่า ถ้าหลังโรเจอร์ตาย อันนี้ไม่ทราบว่าใครเก่งกว่า

สมมตุิได้ฉายามาก่อนโรเจอร์จะตายนะครับ ผมให้คะแนนจะได้เห็นง่ายๆนะครับ สมมุติเต็ม 10 หนวดขาวก็ได้10 โรเจอร์อาจจะได้ซัก 9.99 คือถึงแม้มันจะต่างกันนิดหน่อยแต่ก็ถือว่าหนวดขาวเก่งกว่าแม้จะน้อยนิดก็ตามครับ^^

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: มังกี้ ดี ดราก้อน ความเก่งอยู่ในระดับไหน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 28 ม.ค. 2012 เวลา 15:50:35 »
ลูฟี่เก่งซะขนาดนั้น คิดดูแล้วกันนี่คือพ่อของเค้านะ

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะอยุ่ระดับจอมพลเลยละ หรือไม่ก้อเหนือกว่าด้วย

AA

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 11:50:56 »
น่าจะเก่ง ขนาดแฮนค๊อกยังเรียกว่าปีศาจเลย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 11:53:07 »
ที่แฮนค๊อกมันบอกมันหมายถึงว่า ไม่ว่าลูฟี่จะเป็นลูกของปีศาจที่ไหนมันก้จะรัก

ประมานเนี้ยมั้งคับ

l3asic

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 13:25:45 »
พ่อลูฟี่น่าจะเก่งพอๆกับพ่อบากิ *haha* *haha* *haha*

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 14:35:57 »
ลูฟี่อีกไม่นานก็คงเทียบระดับ 4 จักพรรดิ์ได้แล้วละมั้ง เพราะฉะนั้น ดราก้อน น่าจะเหนือกว่าพวก 4 จักพรรดิ์นะ
ระดับก็ซัก 5ผู้คุมกฏของกองทัพเรือก็แล้วกัน =w=

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 14:51:28 »
 *great* *great* เก่ง

Augustz

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 08 ก.พ. 2012 เวลา 15:01:02 »
อยากมีพ่อเปนดราก้อนนนน  *haha* *haha*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 10:54:52 »
ผมขอไห้ดราก้อนอยู่ระดับเดียวกับ5ผู้เฒ่าแล้วกันครับอาชยากรที่ชั่วที่สุดอะครับคงไม่ทำมะดาครับแล้วแว่วๆมาว่ามีความสามารถของสายโซออนที่เป็นมังกรสามารถควบคุมลมฟ้าอากาศได้อ่าคครับ(เป็นความสามารถที่เหนือกว่าสายโรเกียเสียอีกนะครับควบคุมธรรมชาติได้อ่าครับไม่ทามมะดาครับ)
ส่วนหนวดขาวนั้นผมว่าเก่งกว่าเซนโงคุเยอะครับอย่าเซนโงคุจะหยุด3พลเอกได้ไหมครับคำตอบคือเสร็จอะครับผมว่าไม่น่ารอดครับเพราะเท่าที่ดูๆแล้วหนวดขาวเหนือกว่าเยอะครับพลเอกถ้าตัวๆกับหนวดขาวตายทุกรายแน่ครับผมว่าเดี่ยวๆนะครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

THETINz

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 13:15:13 »
ดราก้อน เป็น อาชญากร คนเดียวที่ รัฐบาล มีคำสั่งให้จับตายได้ทันทีที่เจอตัว รึป่าว ??

รึ ว่าเราเข้าใจอะไรผิด ก้ช่วยบอกด้วยนะค่ะ

*dontknow*

happybox

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 13:28:35 »
 *hoho*ระดับฝีมือน่าจะเหนือกว่า 4 จักรพรรดิ์อยู่หน่อยๆครับ ไม่มาก
แต่มันสมอง กลยุทธ การวางแผนน่าจะประมาณเซ็นโงคุ
แกไม่ค่อยอยู่กับที่ ไม่มีอาณาเขต หรือเขตอิทธิพล รบแบบกองโจร หลีกเลี่ยงการปะทะเผชิญหน้าโดยตรง
หาตัวจับยาก...คนอะไรเนี่ย ครบเครื่องจริงๆ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 15:58:48 »
*hoho*ระดับฝีมือน่าจะเหนือกว่า 4 จักรพรรดิ์อยู่หน่อยๆครับ ไม่มาก
แต่มันสมอง กลยุทธ การวางแผนน่าจะประมาณเซ็นโงคุ
แกไม่ค่อยอยู่กับที่ ไม่มีอาณาเขต หรือเขตอิทธิพล รบแบบกองโจร หลีกเลี่ยงการปะทะเผชิญหน้าโดยตรง
หาตัวจับยาก...คนอะไรเนี่ย ครบเครื่องจริงๆ

ทามแบบนี้แถวบ้านผมเรียกเกรียนเลยครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย

NaTTaJaK

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 16:00:24 »

เอ๊ะ   ฐานหลักอาณาเขตที่แน่นอนของดราก้อนคือ บัลติโก ไม่ไช่หรอครับเพราะดูหลายๆตอนดราก้อนไปบัลติโกอย่างเดียวเลยครับอย่างเล่มที่45ดราก้อนก็อยู่ที่บัลติโกอ่าครับ   ผมว่าไช่แน่ๆครับบัลติโก ชัว

Augustz

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 16:22:45 »

เอ๊ะ   ฐานหลักอาณาเขตที่แน่นอนของดราก้อนคือ บัลติโก ไม่ไช่หรอครับเพราะดูหลายๆตอนดราก้อนไปบัลติโกอย่างเดียวเลยครับอย่างเล่มที่45ดราก้อนก็อยู่ที่บัลติโกอ่าครับ   ผมว่าไช่แน่ๆครับบัลติโก ชัว

เล่มไหนนี่แหละ ตอนจบสงคราม ดราก้อน ก้อยุ่ บัลติโก้ *้ั์drinktea*

daznobest

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 16:47:30 »
ไม่สามารถประเมิณได้ ครับ เพราะไม่ค่อยรู้อะไรเกียวกับเค้าเลย