หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: นารุโตะมีขีดจำกัดสายเลือดรึเปล่าครับผู้รู้ตอบที  (อ่าน 21859 ครั้ง)

pompampeebar

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อยากรู้มากครับว่ามีรึเปล่าและคืออะไร  ตอนแรกนึกว่า จักกระเซียนก็ไม่ใช่ เพราะเซียนลาม๊กก็ใช้ได้ *disappoint*

ผู้รู้ตอบหน่อยนะคับ

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ไม่มีครับ
นารูโตะเป็นคนที่ใช้พลังกาย เฉยๆครับ
ส่วนพลังของเเม่ก็เป็นเเค่วิชา ของเผ่าน้ำวนครับ

ไม่ถือว่า เป็น ขีดจำกัดสายเลือดครับ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อยากรู้มากครับว่ามีรึเปล่าและคืออะไร  ตอนแรกนึกว่า จักกระเซียนก็ไม่ใช่ เพราะเซียนลาม๊กก็ใช้ได้ *disappoint*

ผู้รู้ตอบหน่อยนะคับ
เป็นขีดจำกัดสายเลือดด้านพลังกาย(อายุวัฒนะ)เหมือนตระกูลเซนจู ตระกูล อุซึมากิ เป็นตระกูลเดียวที่แม้โดนดึงสัตว์หางออกจากร่างแล้วยังไม่ตาย

LM

• *
ขีดจำกัดสายเลือด = สามารถใช้คาถา หรือความสามารถ นอกเหนือจากคาถาทั่วไปได้

คนนอกตะกูลที่มีขีดจำกัดสายเลือดไม่สามารถใช้ความสามารถ หรือคาถานั้นๆได้

ลองไปวิเคราะดูครับ ว่าโตะ มันมีแบบที่กล่าวมามั้ย ผมก็พูดยาก *disappoint*

satam

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
มีครับ น่าจะจำโครงเรื่องกันได้นะครับ ตระกูลอุสึบากิเป็น ตระกุลที่ดึงสัตว์หางออกไปแล้วไม่ตายฮะ ตั้งแต่ภรรยาของโฮคางะรุ่นที่1แล้วที่เปนตระกุลอุสึบากิ

momothedog

• *
ตระกูล อุสึมากิ เก่งด้านผนึก นิครับ ..

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
ผมว่า มีนะครับ น่าจะเป็นพวก คุมสัตว์หางได้ เพราะตระกลูนี่ชำนาญเรื่องการผนึก

เผลอ ๆ ตอนหลังนารูโตะอาจคุม สัตว์หางถล่มโทบิก็เป็นไปได้ ^ ^

nakin

• *
มีครับ น่าจะจำโครงเรื่องกันได้นะครับ ตระกูลอุสึบากิเป็น ตระกุลที่ดึงสัตว์หางออกไปแล้วไม่ตายฮะ ตั้งแต่ภรรยาของโฮคางะรุ่นที่1แล้วที่เปนตระกุลอุสึบากิ
ผมก็ไม่กล้าพูดเต็มปากว่ามีขีดจำกัดสายเลือดหรือป่าว เพราะอาจารย์ท่านไม่ได้บอกไว้(ถ้ามีขีดจำกัดสายเลือดก็อาจจะ 1-2สาย) แต่ที่แน่ๆคือตระกูลนี้เขาพิเศษ คือ
นอกจากจะมีอายุยืน(โดนดึงสัตว์หางออกแล้วไม่ตาย) ยังมีจักระพิเศษอีก(สังเกตได้จากการมีเส้นผมสีแดง แต่นารูโตะ ไม่มีผมสีแดงนะครับ)ที่คนหมู่บ้านอื่นๆต่างต้องการ
ปล. ณ ปัจจุบันยังไม่เห็นโตะใช้แบบชัดเจนนะครับ อาจจะเพราะยังไม่รู้ความสามารถ หรือยังปลุกพลังพิเศษไม่ได้ แต่ที่เห็นๆคือ
      - แม้บาดเจ็บแค่ไหน แต่ร่างกายจะรักษาตัวเองอย่างรวดเร็ว(อาจจะเพราะจักระจิ้งจอกเก้าหาง แต่ถ้าเป็นคนธรรมดาไม่น่าทนจักระจิ้งจอกได้ขนาดนนั้น และพลังสถิตย์ร่างเก้าหางทุกคนล้วนเป็นคนตระกูลอุซึมากิ)
      - มีจักระมากกว่าคนธรรมดากว่า 2 เท่า(ไม่นับจักระจิ้งจอกเก้าหางเข้าด้วย) คือมากกว่าคาคาชิ 2 เท่า และมากกว่าขีดจำกัดสายเลือดอย่างซาสึเกะอีกเกือบเท่าตัว

ooae

• *
ตระกูลนี้พิเศษมาก เผลอๆ มีทั้ง 2 สายเลือดเลย เพราะอาจเป็นต้นกำเนิดเซียนเต๋าก็ได้นะคับ แล้วแต่ว่าใครจะรู้ว่าต้นเองมีสายเลือดทางไหนมากว่ากัน 
ทั้งจักกระมหาศาล พลังชีวิตที่ยืนยาว คาถาผนึก และอื่นที่ยังไม่รู้
นางาโต๊ะ เป็นอุซึมากิ ที่อาจได้สายเลือด อุจิวะมาเยอะกว่าเซนจูก้ได้ เพราะต้องมี 2 สายเลือดนี้+พรสวรรค์ เท่านั้นถึงจะเบิกเนตรสังสาระได้ ลำพังแค่มาดาระให้พลังเนตรแก่นางาโต๊ะ มันเบิกเนตรนี้ไม่ได้ ไม่งั้น ตระกูลอุจิวะคงใช้เนตรสังสาระกันทั้งตระกูลแล้ว  มันคงรู้อะไรเกี่ยวกับนางาโต๊ะแน่นอนถึงได้มอบพลังเนตรให้เพื่อปลุกเนตรมันขึ้นมาใหม่อีกครั้ง
( เพราะมันคงใกล้ตาย และก็คงวางแผนคืนชีพตัวเอง ด้วยการรวบรวมสัตว์หางทุกตัว ) นางาโตะเองก็เพิ่งเบิกเนตรนี้ได้ตอนพ่อแม่ถูกฆ่า ไม่ได้มีตั้งแต่เกิด และก็ไม่เห็น นางาโต๊ะ ที่ต้องเอาเซลล์รุ่นที่ 1 มาปลูกถ่ายใส่ตัวเลย..
นารูโตะเองเป็นอุซึมากิ ที่อาจมีเลือดเซนจูกว่าอุจิวะก็ได้ มันมีทั้งเจตจำนงค์ พลังในการเปลี่ยนจิตใจคนได้ ทั้งถึก  สายเลือดที่ถึกอยู่แล้ว + จิ้กจอกเก้าหางอีก ว่าไปแล้วโตะมันอยู่ในท้องแม่มันกับจิ้งจอกเก้าหาง ทั้งจักกระจิ้งจอกรวมกับสายเสือด ทำให้มัน ทั้งอึด ทั้งอึด แผลหายเร็ว จักกระเยอะ และอื่นๆ  ที่เห็นนารูโตะเหมือนกับเซียนเต๋าก็ อาจเป็นเพราะ สัตว์หางก็คือพลังของเซียนเต๋า ก็คือมันก็อยู่ในตัวเซียนด้วยนั้นเอง ในเมื่อ สายเลือด เซนจู+ อุจิวะ+สัตว์หาง (ที่ตอนนี้ เดาว่าได้ 2 ตัวและ ) รวมกัน มันก็คือ เซียนเต๋านั้นเอง แต่ตอนนี้ ยังไม่100 % เท่านั้นเอง ไอ้โตะต่างจากพลังสถิตย์ร่าง อย่าง อุสึมากิคนอื่น เพราะว่า โตะมันได้การยอมรับจากเก้าหางไงละคับ

พูดมาทั้งหมด คือการเดานะคับ อย่าด่าผมล่ะ มีไรเสริมเพิ่มเติมก็ช่วยกันเม้นคับ *number1*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

LM

• *
ตะกูลฝั่งแม่ พิเศษ แน่ๆ (อาจจะมีขีดจำกัดสายเลือด) อายุยืนยาว มีจักระเยอะ มีคาถาลับผนึกสัตว์หาง มีผมสีแดง

และที่สำคัญ พลังสถิตร่าง 9หางทุกคน เป็นคนของตะกูลนี้(แต่โตะก็เป็นพลังสถิตร่าง9หางเช่นกันถึงจะมีสายเลือดของคนตะกูลนี้แค่ครึ่งเดียวก้เหอะ)

แต่โตะ มีสายเลือดฝั่งนั้นแค่ครึ่งเดียว ไม่รู้ว่าจะนับว่า มันมีขีดจำกัดสายเลือดด้วยมั้ย(แต่คิดว่ามี เพราะมันมี สกิล พระเอกติดตัวอยู่)

อย่าน้อยโตะมันก็มีสายเลือดของแม่มันอยู่ในตัว ถ้าตะกูลแม่โตะมีขีดจำกัดสายเลือด โตะ มันก็มีแน่นอน

ขีดจำกัดสายเลือดของตะกูลอุซึมากิ=มีสายเลือดของตะกูลอุซิมากิ อยู่ในตัว

แปลกันแบบกำปั้นทุบดิน กันเลย *number1*

taimon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อืมพ่อโตะมันเกิดจากกระบอกไม้ใผ่หรืองัยหว่า ไม่มีอะไรหรือตระกูลอะไรเลยเหรอ มินาโตะ มีเชื้อสายมาจาก เซนจูปะถึงได้เป็นโฮคาเงะได้ ชักงง? เพราะคิดกันถึงแต่ฝั่งแม่อะ

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
ครับ อายุยืนดึงสัตว์หางออไม่ตาย+ผนึก *rip*

momothedog

• *
ครับ อายุยืนดึงสัตว์หางออไม่ตาย+ผนึก *rip*

เขาไม่เรียกว่าขีดจำกัดสายเลือดครับ เป็นความสามารถพิเศษ
เฉพาะตระกูล จะเก่งด้าน คาถาผนึก + มีจักระพิเศษ

Vin D Sel

• *
อืมพ่อโตะมันเกิดจากกระบอกไม้ใผ่หรืองัยหว่า ไม่มีอะไรหรือตระกูลอะไรเลยเหรอ มินาโตะ มีเชื้อสายมาจาก เซนจูปะถึงได้เป็นโฮคาเงะได้ ชักงง? เพราะคิดกันถึงแต่ฝั่งแม่อะ
นามิคาเสะ มินาโตะ ตั้งแต่อ่านมาถ้าจำไม่ผิดนอกจากพ่อโตะแล้วไม่มีพูดถึงคนตระกูลนามิคาเสะเลยนะครับ อาจเป็นแค่ตระกูลธรรมดาแต่มินาโตะเป็นอัจฉริยะและมีความเหมาะสมก็เท่านั้นเองเลยได้เป็นโฮคาเงะ

Vin D Sel

• *
ขีดจำกัสสายเลือดของทางฝั่งแม่โตะ(อุสึมากิ คุชินะ)ก็ไอ้จักระที่เป็นโซ่ๆมีหนามๆไง ล่ามสัตว์หางอ่ะ