หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลง โรคุโด มุคุโร่ ถูกนับเป็น1ในผู้พิทักษ์อะป่าวเนี้ย  (อ่าน 31105 ครั้ง)

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
       คือ มันไม่ข่อยมาร่วมสู้ด้วยไม่ข่อยจะมีบท แถมมาก็มาแป๊ปๆ แล้วโครมกับมุคุโร่ นิมันยังไงกันแน่อะ
โครมบทเยอะกว่ามุคุโร่ซะอีก  เหมือนเป็นตัวประกอบเลยแหะ เทียบกับฮิบาริไอ้นี้ค้บยากกว่าเยอะเลย*disappoint*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 01:19:31 โดย golfbikes »

pompampeebar

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
       คือ มันไม่ข่อยมาร่วมสู้ด้วยไม่ข่อยจะมีบท แถมมาก็มาแป๊ปๆ แล้วโครมกับมุคุโร่ นิมันยังไงกันแน่อะ
โครมบทเยอะกว่ามุคุโร่ซะอีก  เหมือนเป็นตัวประกอบเลยแหะ เทียบกับฮิบาริไอ้นี้ค้บยากกว่าเยอะเลย*disappoint*

เป็นครับเป็นผู้พิทักษ์หมอกตัวจริงของวองโกเร่แฟมมิรี่ ใด้รับการยอมรับจากผู้พิทักษ์สายหมอกรุ่นที่1เดม่อน และเป็น1ใน3คนที่ใช้ภาพลวงตาหลอกสายตาของวิดิเช่ได้ และเป็นชาติผู้จ่องจะเอาร่างของไอ้เด็กสมอง                          ไมข่อยสมประกอบ      ซาวะดะ สึนะโยชิ *haha*

เป็นดั่งหมอกมายาที่จับต้องไม่ได้แต่คอยคุ้มกันแฟมมิรี่อย่างไก้ลชิดอยู่ตอลด(มั้ง *disappoint*)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 22 ม.ค. 2012 เวลา 19:51:32 โดย pompampeebar »

premjarean6

• *
ความจริงเขาไม่ได้อยากอยู่กับมาเฟียอยู่แล้วล่ะครับ แถมเขาไม่ได้ถูกยอมรับจากผู่พิทักษ์สายหมอกรุ่นที่ 1 จริงๆซะหน่อยนี่ครับ (มันเป็นภาคเสริมที่ในมังงะไม่ได้มีจริงๆ) ตอนนี้ดูจากสถาณการณ์ไม่น่าจะใช่แล้วล่ะครับ คงเป็นโคลมล่ะครับ เพราะโคลมเป็นผู้รักษา Vongola Gear หมอกเอาไว้อยู่

Ez4win

• *
ความคิดส่วนตัว ผม ก็ว่า เป็นผู้พิทักตัวจริงนะครับ เพราะเวลาโครม สู้ไม่ได้ พี่แกก็โพล่ มาทุกที

golfbikes

• *
แต่ที่ผมเห็น คนที่ใช้ Vongola Gear ก็มุคุโร่นิคับ -...- *disappoint*

paytong01

• *
โคลมเป็นแค่ตัวแทนของมุคุโร่เพราะตอนศึกวาเรียมุคุโร่อยู่ในคุก

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
โคลมเป็นแค่ตัวแทนของมุคุโร่เพราะตอนศึกวาเรียมุคุโร่อยู่ในคุก
โคลมไม่ใช่ตัวแทน โคลมก็ส่วนโคลม มุคุโร่ก็ส่วนมุคุโร่ แทนกันไม่ได้หรอก

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
เป็นผู้พิทักษ์ทั้งคู่ละมั้งครับ รีบอร์นบอกไว้ว่า ไม่มีใครจะแยก 2 คนนี้ออกจากกันได้ (แต่มันเป็นตอนที่ มุคุโร่อยู่ในคุก) ปัจจุบันก่อนเริ่มศึกตัวแทน มุคุโร่มาบอกให้ โครม ไปอยุ่กะ สึนะนี่ แล้วโครมก็ขอเข้าร่วมศึกตัวแทน คงจะมีบางอย่างที่โครมอยากจะพิสูจน์กับ มุคุโร่ล่ะมั้งครับ

ปล ความเห็นส่วนตัวนะครับ
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
นับจิ มุคุโร่ก็เป็นสมาชิกนะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้าดูตัวอย่างจากผุ้พิทักษ์ของพรีโม่ มุคุโร่ก้อยุ่1ในผุ้พิทักษ์

เหมือนสายหมอก จับต้องไม่ได้ ไม่รุ้ว่ามันคิดอะไรอยุ่กันแน่ เข้าไม่ถึงความคิดมัน

แต่ถ้าดูจากการถือแหวน โคลมถือเปนผุ้พิทักษ์คับ   งงแฮะ  - -

hackauthai

• *
  • นารูโตะ X ฮินาตะ
2 คนใน 1 ร่าง แถมผู้หญิงกับผู้ชายซะด้วย ๕๕๕  *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
แต่ว่าตอนนี้มันออกมาแล้วไง มันแยกกันแล้วนะ  - -

แล้วดูๆแล้ว มุคุโร่เองก้เหมือนจะไล่ให้โคลมไปอยุ่กับสึนะ เหมือนกับว่าตัวมันเองจะแยกตัวไปอยุ่เองต่างหาก

ไม่รวมกับวองโกเล่นะ  - -

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
เป็นตัวแทนของวองโกเล่ด้วย และก็เป็นหัวหน้าโกคุโยด้วย โคลมกับมุคุโร่ก็คือผู้พิทักษ์นะแหละครับ แต่มุมันปากแข็งไม่กล้าบอกตรงๆ  กับสึนะ ที่ผ่านมามันช่วยสึนะมาเหมือนกัน แต่ทำเป็นซึน  *shock* *shock*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

zCGz14211

• *
สับป้ามันขึ้นชื่อเรื่องความซึนพอๆกับฮิแหล่ะครับ

ถึงมันจะปฏิเสธให้ตายยังไงมาเฟียทั้งโลกก็รู้ว่ามันเป็นผู้พิทักษ์สายหมอกรุ่นที่10ของวองโกเล่

และสำหรับสึนะแค่คนเดียวคงไม่พอ ต้องมาเป็นแพ็คคู่ทั้งซากศพและหัวกะโหลกถึงจะเป็นผู้พิทักษ์สายหมอกของสึนะ

IzAGolF

• *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
ไม่น่าจะเป็นนะ  เพราะก็คล้ายๆกับของรุ่นที่1  ที่เดม่อนออกจากกลุ่มไปแล้วให้ลูกสาวของเดม่อน  มาทำหน้าที่แทนอะครับ   *rip* *rip*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก