หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ใครคือโทบิ

อุจิวะ อิซึนะ-มาดาระเก่งน้องคงเหมือนๆกัน
10 (24.4%)
อุจิวะ คางามิ-ไม่อยู่ตอน9หางบุก
4 (9.8%)
อุจิวะ ฟุงะกุ-ไม่ออกมาสู้และคนที่รู้เรื่องคลอดน่าจะระดับสูงๆ
2 (4.9%)
อุจิวะ โอบิโตะ-ข้อมูลไม่มากเห็นเค้าบอกๆกัน
2 (4.9%)
ร่างโคลนของมาดาระ-ข้อมูลไม่มีครับ
3 (7.3%)
ลูกรุ่นที่1-ใช้วิชาของอุสึมากิซึ่งเป็นเมียรุ่น1ที่ชื่อว่าอุสึมากิ มิโกะ
5 (12.2%)
ส่วนหนึ่งของเซตสึ-ไว้ใจเซตสึมากๆ
1 (2.4%)
คนในอุจวะคนอื่นๆ-แล้วแต่ครับ
1 (2.4%)
ไม่เป็นใครทั้งนั้นโทบิก็คือโทบิ-ตามที่มันบอก
7 (17.1%)
นอกเหนือจากนั้น
4 (9.8%)
ลูกลับๆของมาดาระ
2 (4.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 41

ปิดการโหวต: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:51:31

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวตความลงความคิดเห็นกันใครเป็นโทบิ ver.2(เพิ่มCHOICE)จขกท.เดิม  (อ่าน 119975 ครั้ง)

commondor

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เปอร์เซ็นที่ว่า...โอบิโตะ คือ โทบิ ก็ค่อนข้างสูงน๊...คัฟ จากที่ติดตามมาตลอด ผมมีข้อสงสัยอยู่ว่าทำไม? คาคาชิ ถึงเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุพภาได้ ทั้งๆที่ คนที่จะเบิกเนตรได้นั้น จากตาราของตะกูลอุจิวะ คนที่จะเบิกเนตรวงเเหวนหมื่นบุบผานั้นได้จะต้อง "ฆ่าเพื่อนรักที่สุด" อย่างที่อิทาจิพูด เเต่ไม่มั่นใจว่าเฉพาะคนในตระกูลหรือป่าว   เเต่คาคาชิทำไมเบิกเนตรวงเเหวนกระจกเงาหมื่นบุพผาได้...เเละใช้งานเนตรนั้นได้เเต่ไม่ที่สุด ก็เพราะเจ้าตัวไม่ใช่เจ้าของเนตร  เเต่เป็นเเค่เพื่อนที่ให้มา  ซึ่งคือ โอบิโตะ  จากการสันนิฐานของผมน่ะ...อาจจะมั่วๆ คาคาชิเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาได้ก็เพราะเจ้าของดวงตาอีกข้างเบิกได้นั้นเอง ซึ่งก็คือ โอบิโตะ (โทบิ) ซึ่งอาจจะเบิกเนตรกระจกเงหมื่นบุปผาได้ จึงทำหั้ยคาคาชิเบิกเนตรนั้นได้ตาม (โดยคิดว่าตัวเองเบิกได้นั้นเอง)เเต่ก็ใช้เนตรเเบบมีขีดจำกัด เเละสูญเสียจักระมากเพราะเจ้าตัวไม่ใช่เจ้าของเนตรเเละไม่ใช่ตระกูล อุจิว่ะ  ส่วน โทบิสามารถใช้งานได้อย่างคล่องเเถมมีวิชามากมายเเละที่ว่าโทบิเเขนขาดไม่รู้กี่ครั้งต่อครั้ง ที่สามารถทำหั้ยตัวเองเป็นเหมือนเดิมนั้นได้ ข้อนี้ชัวคัฟ เป็นผลมาจากเซลของเซตสึเเน่นอน จากคำสันนิฐานก็มีเเค่นี้หล่ะคร๊าฟ อันใหนที่ไม่สุภาพก็ขออภัยด้วยคัฟ^^ *hoho* ลองพิจารณาดูเองนีครัฟ...
   ก็เป็นไปได้ครับเรื่อง คาคาชิ ที่กล่าวมา ถ้า โอบิโตะ ยังมีชีวิตอยู่ อ่านะ ก่อนอื่นไม่ต้องไปวิเคราะห์ทรงผม เอาวิเคราะห์ที่เนตรก่อน
คือเนตรทั้งสองข้างถึงจะเบิกได้แล้วมีรูปลักษณ์เหมือนกัน แต่พลังการใช้ไม่เหมือนกัน เพราะ....
   ตาขวา ใช้อ่านจันทราได้ คือวิชาลวงตาขั้นสุดยอด (อาจรวมถึงวิชามิติแบบโทบิ) ที่สารถใช้เชื่อมโยงภาพลวงตากับความจริงได้ การวาร์ปเฉพาะส่วนก็อาจจะมาจากเนตรที่ตาขวา นี่อาจเป็นเหตุผลว่าทำไมโทบิตอนที่ไม่มีเนตรสังสาระไม่ใช้เทพวายุ
   ตาซ้าย ใช้โจมตีด้วยวิชานินจาได้ ก๊อปปี้วิชาได้ (เนตรคาคาชิไม่แน่ว่าใช้เทวีสุริยาได้ป่าว แต่ใช้เคลื่อนย้ายสิ่งของผ่านมิติได้ทำให้รู้สึกเหมือนอ่านจันทราเลย) จึงทำให้ไม่แน่ใจว่าที่ คาคาชิ เหนื่อยหลังจากใช้เนตร เพราะใช้เนตรข้างเดียวทำงานแทนเนตรสองข้างป่าว เลยทำไม่เต็มที่
   ปล.ถ้ารู้ว่าเนตรข้างขวาโทบิ ใช้เคลื่อนย้ายผ่านมิติเป็นอ่านจันทราจริง ก็เป็นไปได้ครับ แต่เดี๋ยวอีกหน่อยก็รู้แล้วนิ ชิกามารุมาแล้ว หมอนี่มันเมพน่าอ่านได้หมด
ใช้เลยคร๊าฟคิดเหมือนกันเลย  เเต่อีกซักพักเราก็จะได้รู้คำตอบเเล้ว *great* *great*

• *
ใครเคยสังเกตุตาของดันโช+ทรงผมนำมารวมกับข้อมูลที่ค้นคว้าเกี่ยวกับเซลรุ่น1ที่ทำร่วมกับโอโรจิมารุเนตรวงแหวนตามแขนน่าสงสัยใครกันแน่ฆ่าล้างอุจิวะ

koratdevil3

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ใครเคยสังเกตุตาของดันโช+ทรงผมนำมารวมกับข้อมูลที่ค้นคว้าเกี่ยวกับเซลรุ่น1ที่ทำร่วมกับโอโรจิมารุเนตรวงแหวนตามแขนน่าสงสัยใครกันแน่ฆ่าล้างอุจิวะ

ผมคิดเล่นๆว่าไม่ใช่อิทาจิ  ถึงการ์ตูนมันจะบอกว่า  อิทาจิเป็นคนฆ่า     

kanandjung

• *
ถ้าจิไม่ฆ่า โทบิอาจฆ่าก้อได้นิ *haha* *love* *great* *damage* *attack* *number1* *glad* *hoho* *shock* *hoho* *dead* *rip* *rip* *disappoint* *glad* *glad* *number1* *glad* *glad* *great* *shock* *dead*

viper

• *
คิดได้ไงว่ามีโอบิโตะด้วยเนี่ย  โทบิเคยสู้กับรุ่น4 ตอนคลอดนารุโตะนะ ตอนนั้นโอบิโตยังเด็กแล้วก็ตายห่าไปแล้วคับ

[email protected]

• *
ขอด่าหน่อยนะครับ สมองมีแค่นี้เหรอโอบิตะโอบิตะ บ้าน ป๊า บ้านม่าม้ามุงดิแสรด...ป่าอย่าหยุดหายใจอีกแล้ว พวกมุง โอบิตะยัง โนเกียอยู่เลยตัว เท่า ลูกมดสัดๆแล้วพอตอนมัน อยู่กลุ่มเดียวกับคาคาชิอะและ>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
มาสู่กับรุ่นที่4แมร่ง ตัวสูงเท่ารุ่นที่4เหอะๆสงสัยแมร่งไช้ของพิเศษของโดเรม่อนแล้วมั้งไอบ้าพวก สมอง   ติ่งโทนเห็นแล้วรำคานว่ะ โอบิตะบ้านป๊ามุงอะไอส้ส

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
แล้วคุณมีศิดอะไรไปด่าคนอื่น นั้นคื่นความเห็นของแต่ละคนการที่คิดว่าโอบิโตะคือโทบิมันไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร
ผมยังคิดเลยว่าคื่อโอบิโตะ ที่ว่ามันยังเด็ก เอาหลักฐานมาดูดิ ตอนเกล้าหางบุกโคโนฮะ คาคาชิ ก็เป็นหนุ่มแล้วโตประมารนารุโตะตอนนี้มั้งหรืออาจแก่กว่าด้วยช้ำ
ถ้าคุณดูอะนิเมชั่นก็จะเห็นว่า ชายใส่น่ากากตัวเล็กกว่ารุ่นสี่อีก สูงแค่ระดับหูมั้ง น้าจะเท่าคาคาชิกลับไกเลยตอนไวจ้าบ
ถ้าคุณคิดว่าถ้าเป็นโอบิโตะจริงจะสู้รุ่นที่สี่ได้ยังไง ก็ดูนาโตะกลับเกะตอนนี้เก่งไม่
เค้าอาจะได้วิชาและความสามาตมาจากมาดาระก็ได้ก่อนมันตายเหมีอนเกะได้จากอิทาจิไง แล้วคิดว่าโอบิโตะเป็นคนดีทำไม่ถึงทำแบบนี้ ก็อาจเกิดจากสงคามทำ
ให้รินตาย และความชิงชังโลกของนินจ้า เลยคิดจะเปลี่ยนโลกนี้ใหม่มั้ง

ถ้าเขียนอีกก็คงยาวยังมีอีกมากมายที่อยากเขียนเอามาอ้างอิง
ตามความคิดส่วนตัวครับ

แล้วขอฝากถึงคนที่ด่าคนอื่นว่าถ้าเกิดเป็นโอบิโตะคุณไม่กายเป็นคนโครธโง่และ...เลยหรอ
ต้องเข้าใจความคิดใครความเห็นมัน คุณเชื่ออย่างไง คนอื่นก็เชื่อของเค้าอย่างงั้น ตามนี้น๊ะ แล้วอย่าาด่าคนอื่นอีกละ *great* *great* *great*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ขอด่าหน่อยนะครับ สมองมีแค่นี้เหรอโอบิตะโอบิตะ บ้าน ป๊า บ้านม่าม้ามุงดิแสรด...ป่าอย่าหยุดหายใจอีกแล้ว พวกมุง โอบิตะยัง โนเกียอยู่เลยตัว เท่า ลูกมดสัดๆแล้วพอตอนมัน อยู่กลุ่มเดียวกับคาคาชิอะและ>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
มาสู่กับรุ่นที่4แมร่ง ตัวสูงเท่ารุ่นที่4เหอะๆสงสัยแมร่งไช้ของพิเศษของโดเรม่อนแล้วมั้งไอบ้าพวก สมอง   ติ่งโทนเห็นแล้วรำคานว่ะ โอบิตะบ้านป๊ามุงอะไอส้ส
แย่มากเลยคุณเนี่ย จะด่าคนอื่นเค้าทำไม ขาดความอบอุ่นเหรอ ที่โรงเรียนสอนให้พูดแบบนี้เหรอ แบบนี้แถวบ้านผมเรียกว่า เรียนเสียข้าวสุก
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
แย่มากเลยคุณเนี่ย จะด่าคนอื่นเค้าทำไม ขาดความอบอุ่นเหรอ ที่โรงเรียนสอนให้พูดแบบนี้เหรอ แบบนี้แถวบ้านผมเรียกว่า เรียนเสียข้าวสุก
อาจจะเปนพวกมือใหม่ไฟเลยแรง จนลืมไปว่า บอร์ดมีไว้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นอ่ะครับ

samaru

• *
ผมว่านะไม่ใช่อิบิโตะ  กับร่างโคลนนิงของมาดาระหรอก   ตอนที่คนที่ใส่หน้ากากบุกโคโนฮะ   คาคาชิ  กับไก  ยังไม่เก่งเท่าไหร่เลย  แล้วอิบิโตะ  ถ้ายังไม่ตายก็คงไม่เกินกันเท่าไหร่  แต่คนที่ใส่หน้ากาก(โทบิในตอนปัจจุบัน)  มันเก่งพอๆกับ มาดาระเลย  ซึ่ง  มินาโตะ สัมผัสถึงพลังได้  แต่ผมไม่มีข้อมูล  ตอนที่อิทาจิฆ่าล้างตระกูล  ว่ามันเกิดกันตอนไหน  แล้วใครเป็นคนฆ่า  (ผมว่าที่แน่ๆไม่ใช่อิทาจิแน่ๆ)  แล้วตอนที่คนใส่หน้ากาก พาเก้าหางบุกโคโนฮะ   คนในตระกูล อุจิวะ หาไปไหนกันหมด  เห็นแต่  อิทาจิ อุ้ม ซาสึเกะ    อิทาจิ  พูดว่า สังหรน์ใน  พ่อกับแม่ออกไปข้างนอกด้วยสิ    ออกไปไหนล่ะ    ซึ่งตอนที่เก้าอาระวาด  ก็ไม่อยู๋ในเหตุการเลย   แล้วแม่ของซาสึเกะ   ก็รู้ด้วยว่า   คุชินะ จะไปคลอดลูกเพียงคนเดียว   ผมสงสัยว่าน่าจะเป็นพ่อของซาสึเกะ  ซึ่งเขาหน้าจะมีพลังอะไรที่เก่งมากๆ  เพราะเป็นหัวหน้าตระกูล  ซึ่งเราหลายๆคนก็ไม่เคยเห็นความสามารถของเขาเลย  ถ้าดูจากอิทาจิ และซาสึเกะแล้ว  ผมไม่เชื่ิอหรอกว่าพ่อของซาสึเกะจะไม่ไม่เก่ง นี้เป็นความคิดของผมซึ่ง  มันอาจจะแหยงกับความคิดของท่านอื่นๆ  เพราะผมไม่ค่อยมีข้อมูลอะไร   อ่านแล้วลืมอ่านลืม  ว่ากันง่ายๆเลย  อิอิ *hoho*
เห็นด้วยเปงอย่างมากที่สุดคิดไว้นานแล้วแบบนี้เขียนกระทู้มาแบบนี้ทีไรมีคนทับว่าไม่ใช้ทุกทีแบบนี้แหละมีเหตูผลสุดๆๆๆไม่ใช้ดูทรงผม กับรูปหน้าคิดแบบนี้คิดน้อยไป คนแต่งกาตูนเค้าไม่คิดไรง่ายๆๆๆๆแบบนั้นหรอกครับ  อย่างน้อยมันต้องทำให้มีเงือนงำเดายาก ถึงเรื่องจะมันครับ

samaru

• *
อ่านไปกินข้าวต้มไป  ได้ความรู้เพียบ  อยากเห็นตอนโทบิมันถูกถอดหน้ากากจัง    แต่คนเปิดหน้ากากต้องเป็นนารุโตะแน่ๆ *great*

คนที่เปิดหน้ากากน่าจะเป็นซาสึแกะ และได้รู้ความจิงทั้งหมดเกี่ยวกะพ่อตัวเอง พร้อมๆๆกะนารุโตะ

viper

• *
 *attack*
เสริมจากที่เคยโพสไว้นะคับ ที่ผมบอกว่า โอบิโตะตัดออกไปได้เลยเพราะว่า โอบิโตะตายตอนทำภารกิจกับคาคาชิ ซึ่งตอนนั้น 9 หางยังไม่ถล่มโคโนฮะ แล้วรุ่น4ก็ยังไม่ตาย
แล้วก็จากที่มีคอมเม้นบอกว่า โทบิที่เคยสู้กับรุ่น 4 ตัวเล็กกว่ารุ่น 4 เล็กกว่าก็จิง แต่โอบิโตะมันเด็กเลย เด็กกว่านารุโตะปัจจุบันอีก ฉะนั้นเป็นไปไม่ได้นะคับ

ปล.ความเห็นส่วนตัว
 *hoho*

viper

• *
เสริมอีกนิสสสสนุง โทบิ อาจจะไม่ใช่คนในตระกูล อุจิวะก็ได้นะคับ  ใช้คำว่าอาจจะ  แต่อาจจะเป็นคนในตระกูลอุซึมากิ เพราะมีคาถาผนึกสัตว์หางเหมือนแม่ของนารุโตะ

ซึ่งเป็นคาถาขีดจำกัดสายเลือดและที่สามารถใช้เนตรวงแหวนได้ ก็อาจจะมาจากการปลูกถ่ายเนตร กรณีเดียวกับคาคาชิ

H2OGenII

• *
พ่อซาซึเกะ 1 เสียงคัฟ *dontknow* *dontknow*

koratdevil3

• *
เสริมอีกนิสสสสนุง โทบิ อาจจะไม่ใช่คนในตระกูล อุจิวะก็ได้นะคับ  ใช้คำว่าอาจจะ  แต่อาจจะเป็นคนในตระกูลอุซึมากิ เพราะมีคาถาผนึกสัตว์หางเหมือนแม่ของนารุโตะ

ซึ่งเป็นคาถาขีดจำกัดสายเลือดและที่สามารถใช้เนตรวงแหวนได้ ก็อาจจะมาจากการปลูกถ่ายเนตร กรณีเดียวกับคาคาชิ

คิดเหมือนกันเลย  ฟื้นฟูตระกูล  โดยเอาเกะเป็นตัวดึงให้นารุโตะแกร่งขึ้น  ถ้ามองดีๆ  โตะจะไม่เกะเลยถ้าไม่วิ่งตามซาสึเกะ *great*