หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเก่งที่สุด ใน 4จักรพรรดิ์ อ่ะคัฟ  (อ่าน 42557 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ใครเก่งที่สุด ใน 4จักรพรรดิ์ อ่ะคัฟ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 14:11:28 »
มันอาจจะทำไว้ตอนที่แชงยังไม่เก่งก้ได้ครับ  รึอาจจะเล่นทีเผลอ แต่ว่าคุณลองดูตอนนี้ดิ  แชงมันเคยหวั่นหนวดดำบ้างป่าว มีแต่หนวดดำอ่ะที่ทำหน้าเจือนเหมือนว่ากลัวแชงจะมาเอาคืน  ถ้าแชงไม่เก่งจริงคงไม่กล้าขึ้นเรือหนวดขาวคนเดียวไปประดาบกันหรอก  และอย่าลืมว่าแชงคูสเป้นตัวละครที่ อ.โอดะ แต่งให้มีนิสัยเหมือนอาจารย์แก ไม่รู้เพราะเหตุใด

หนวดดำทำไว้ตอนที่แชงค์ยังไม่เก่งอันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ที่รู้คือ ไม่ใช่ทีเผลอแน่นอน เพราะแชงค์เค้าบอกไว้เองว่าเค้าไม่ได้ประมาทครับ^^

ไคโด อาจจะโหดก็ได้นะคะ ออกหลังสุดเลยอ่ะ?? *้ัdoubt*

ผมว่าสำหรับเรื่องนี้ ออกทีหลังไม่ค่อยเกี่ยวว่าต้องเก่งกว่าออกพวกแรกๆครับ ขนาดตาเหยี่ยวออกมาคนแรก ผมว่ามันยังเก่งที่สุดใน 7 เทพเลย (แต่อีกใจอยากให้โดฟลามิงโก้เหมือนกัน^^)

อีกกรณีคือ โมเลียครับ ผมว่ามันห่วยกว่าลุจจิอีก มีความรุสึกว่าบอสของภาคโมเลีย เป็นออสอ่ะไม่มีความรู้สึกว่าเป็นโมเลียเลย

อีกคนคือโฮดี้อ่ะ ไม่เห็นว่ามันจะเก่งเลย 555

แต่ก็อย่างว่าอ่ะนะ ไคโดอาจจะเก่งสุดก็ได้ยังไงๆมันก็เก่งแน่นอน เป็นถึง 4 จักรพรรดิ์อ่ะนะ^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ใครเก่งที่สุด ใน 4จักรพรรดิ์ อ่ะคัฟ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 14:43:57 »
ไคโดนี่รู้สึกจะเงียบๆ บิ๊กมัม เรากำลังจะได้เห็นฟอร์มการเล่นเอ๊ย เห็นฝีมือ

ส่วนตัวผม ไว้ได้เห็นฟอร์มที่เหลือ แล้วจะมาออกความคิดเห็นแล้วกันครับ ฮ่าๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

HunterX_nai

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 16:03:12 »
ถ้เอาความจริงก็คงไม่มีใครตอบได้ เพราะหนวดขาวตายไปแล้ว แต่ถ้าให้เดาจากที่ได้ดูมา(คหสต) ก็เห็นแค่หนวดดำกับแชงคูส ซึ่งเคยสู้กันมาแล้ว ผมว่าหนวดดำน่าจะเก่งกว่านิดๆ ถ้าคะแนนเต็ม 10   ให้หนวดดำ 10   แซงคูสก็คง  9.5 อะ

kamin.nas

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 19:10:53 »
วัดจาก กัปตัน หรือ ลูกเรือครับ

โดยส่วนตัวคิดว่า ถ้าจะกัปตัน เชียร์ แชงคูล ครับ

ส่วนถ้าวัดจาก ลูกเรือ ผม เกรงว่า ไม่ว่า จะ บิ๊กมัม ไคโด หรือ หนวดดำ ( รายนี้โหดสุดเพราะได้พลังของหนวดขาวไม่พอยังได้พันธมิตรระดับประกาฬเลยที่เดียวตามนี้ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 26 ธ.ค. 2011 เวลา 19:12:27 โดย kamin.nas »

Monkey-D-Semz

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 11:54:52 »
ผมคิดว่าน่าจะเปน shanks นะครับ  *dontknow*
เพราะว่า shanks ยังไม่เหนจุดอ่อนเลยถึงจะมีี แค่แขนเดียวแต่ก้ไม่น่ามีปันหาเพราะเค้าชั้ยดาบเดียว (มั้ง) แล้วก้ชั้ย ฮาคิราชันได้อีก  *shock*
แต่ หนวด ดำ ชั้ยเปนแค่ผลไม้ปีศาจ ฮาคิก้ยังไม่ได้ (มั้ง) แล้วก้ ยังมีุจุดอ่อนอย่างอื่นเช่น หินไคโรว กับ น้ำ  *hoho*
แล้ว เมื่อก่อนระหว่างที่หนวดขาวกำลังไปช่วย เอส Shanks ก้กำลังสู้กับ ไคโด อยู่ แล้วก้ ชนะ   *number1*
ส่วน ชาล็อต หลินๆ ก้กำลังจะโดน ลูฟี่ยำ ในไม่ช้าาาาาา *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

PS. ลูฟี่ เก๋ามากกกกอ่ะ ตอน 651 เท่สาดดดดด!  *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great* *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 12:29:01 โดย Monkey-D-Semz »

[email protected]

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 12:00:59 »
ผมว่า ผมแดง เก่งที่สุดนะคัฟ   เพราะผมแดง ใช้ฮาคิราชันได้ด้วยอ่ะคัฟ  คงจะเทพน่าดูเรยอ่ะ  แร้วก้อยังไม่เคยเหนผมแดงสู้สักครั้งเรยอ่ะ

pocqpacq

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 12:39:32 »
อะไรกัน ไม่เห็นมีใครเชียร์ บิ๊กมัมเลย ผมเชียร์ "บิ๊กมัม" ครับ เป็นผู้หญิงคนเดียวใน 4 จักรพรรดิเลยนะ เป็นผู้หญิงแท้ๆแต่เก่งเทียบเท่าจะขึ้นทำเนียบนี้ได้ผมว่าแข็งแกร่งอย่างเดียวคงจะไม่ใช่แล้วแหละครับ เธอเจ๋ง !!

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 17:53:41 »
อะไรกัน ไม่เห็นมีใครเชียร์ บิ๊กมัมเลย ผมเชียร์ "บิ๊กมัม" ครับ เป็นผู้หญิงคนเดียวใน 4 จักรพรรดิเลยนะ เป็นผู้หญิงแท้ๆแต่เก่งเทียบเท่าจะขึ้นทำเนียบนี้ได้ผมว่าแข็งแกร่งอย่างเดียวคงจะไม่ใช่แล้วแหละครับ เธอเจ๋ง !!

เจ๋งพอที่จะทำลายเกาะๆนึงเพราะเรื่องลูกอมสินะครับ..  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

kamin.nas

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 19:06:41 »
อ้างถึง
อ้างถึง

เจ๋งพอที่จะทำลายเกาะๆนึงเพราะเรื่องลูกอมสินะครับ.. 

บิ๊กมัม เก่งกะตัวโตหรือเปล่า ดูจากทะเลาะกับกลุ่มอื่นเรื่อง ลูกอม  *haha* *haha*

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 19:37:58 »
ตลกตอนมันกินลูกน้องตัวเองอ่ะ  *haha* *haha* *haha*

Dearz

• *
  • " ค ว า ม จ ริ ง " กับ " ค ว า ม ฝั น "ต่างกันแต่..ลงมือทำ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 20:28:29 »
เชียร์ แชงค์ ดูเมพสุดๆ *0*

[email protected]

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 21:46:43 »
ผมเชียร์  ผมแดงคัฟ  เพราะขนาดเหลือแขนข้างเดียว  ยังรับมือหนวดขาวได้ด้วยอ่ะ    แถมฮาคิรันด้วย   ยังไงก้อ ผมแดงนี่แหละคัฟที่เก่งที่สุดใน  4จักรพรรดิ์(ปัจจุบัน)   *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*