หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เราคิดว่าบิ๊กมัมเป็นแม่ของลอร่าแน่ๆเลย  (อ่าน 24131 ครั้ง)

เซเลอร์มูน

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 ลอร่าเพื่อนของนามิตอนที่สู้กับโมเรีย

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: เราคิดว่าบิ๊กมัมเป็นแม่ของลอร่าแน่ๆเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 20:28:58 »
ส่วนตัวเราก็คิดว่าใช่คะ ^^ ลองดูภาพข้างล่างประกอบละกัน

พอแยกวิเคราะห์จะเจอตามนี้คะ
1. แม่เป็นโจรสลัด โจรสลัดผู้หญิงในโลกใหม่ น่าจะมีอยู่ไม่มากคะ และที่สูงวัยจนเรียกว่าแม่ได้คงน้อยไปใหญ่
2. ลอล่ายกบีเบิลการ์ดให้นามิ"เป็นกรณีพิเศษ"แสดงว่าแม่ของลอล่าต้องเป็นคนที่สำคัญและไม่ใช่ใครก็เข้าพบได้ง่ายๆ
3. แม่ของกัปตันลอล่าเป็นโจรสลัดที่เจ๋งสุดๆ จากคำพูดดังกล่าวทำให้ตีวงให้แคบเข้ามาได้อีกว่า เป็นโจรสลัดหญิงที่เก่งจริงๆ
4. เก็บไว้ให้ดีมีประโยชน์ภายหลังแน่ จากคำพูดนี้ แสดงว่าการที่มีบีเบิลการ์ดใบนี้และได้พบเจ้าของการ์ดหลักจะต้องมีแต่ผลดี
    กับพวกนามิเอง เพราะถ้ามีประโยชน์จริงเจ้าของการ์ดหลักก็ต้องจะต้องเก่งหรือมีอำนาจด้วยไม่เช่นนั้นหากเป็นแค่โจรสลัดธรรมดา
    คงช่วยเหลืออะไรได้ไม่มาก
ส่วนตัวเราเลยคิดว่า แม่ของลอล่าน่าจะเป็นบิ๊กมัมนั่นแหละคะ คอนเฟิร์ม!!

popompotae

• *
Re: เราคิดว่าบิ๊กมัมเป็นแม่ของลอร่าแน่ๆเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 22:56:58 »
เห็นด้วยอย่างแรงเลยหละ

eak_a7x

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 06:17:08 »
ผมว่าเป็นไปได้ 80%

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 07:22:07 »
มีแวว

mugiwara

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 07:56:44 »
ถ้าเป็นแม่ของลอร่าจริง เขาไม่คิดจะช่วยลูกตัวเองเลยเหรอ ตัวเองเป็นถึง1ใน4จักรพรรดิ  อันนี้ไม่ได้มีเจตนาจะเเย้งหรือบอกว่าบิ๊กมัมไม่ใช่เเม่ของลอร่าหรอกนะครับ เเค่อยากรู้เพราะมันยังเป็นข้อสงสัยอยู่

panndora

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 09:14:48 »
ถ้าเป็นแม่ของลอร่าจริง เขาไม่คิดจะช่วยลูกตัวเองเลยเหรอ ตัวเองเป็นถึง1ใน4จักรพรรดิ  อันนี้ไม่ได้มีเจตนาจะเเย้งหรือบอกว่าบิ๊กมัมไม่ใช่เเม่ของลอร่าหรอกนะครับ เเค่อยากรู้เพราะมันยังเป็นข้อสงสัยอยู่
ถ้าบิ๊กมัมเป็นแม่ลอล่าจริง ก็อย่างที่อ่านๆเจอแหละคะ 4 จักรพรรดิ์จะบู๊กันอยู่ตลอด
ถ้าจะให้ทิ้งเขตปกครองของตนเองแล้วมาช่วยลูกก็อาจจะทำได้อยู่ แต่มากันหมดคงไม่ได้
อีกอย่าง ลอล่าโดนดึงเงาและติดอยู่ในทริลเลอร์บาร์ค จะส่งข่าวออกมาข้างนอกก็ยังไม่ได้
ก็เลยขอความช่วยเหลือไปหาแม่ไม่ได้ไงคะ ส่วนทางแม่ของลอล่าพอดูบีเบิลการ์ดก็คงจะประมาณได้อยู่แล้วว่า
ลูกอยู่ในแกรนไลน์ตามที่เดินทางมา ลอล่าเดินทางจากโลกใหม่มาแกรนไลน์สวนทางกับพวกลูฟี่
และบีเบิลการ์ดก็ไม่ได้ไหม้เพราะพวกลอล่าโดนดึงแต่เงาไปไม่ได้อันตรายใกล้ตาย ตราบใดที่ไม่โดนแสงอาทิตย์อ่ะคะ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 12:44:08 »
มีความเปนเปนไปได้อยุ่  เพราะเพิ่งเสดศึกมา  ถ้ามามีเรื่องกับ4จักรพรรดิ์ต่อ มันจะมันส์เกินไป  ต้องเบรกๆอารมณ์ไว้นิดนึง 555 *haha* มีเหตุผลดูเหมือนจะดี
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 13:23:31 »
ตอนที่ ลอร่าถูกชิงเงาไป ก็ไม่มีใครสามารถออกจากเกาะได้นี่ครับ

จะว่าไงล่ะ ก้ไม่ได้ข่าวของลูกตัวเองนี่นะ จะรู้ได้ยังไงว่ากำลังมีอันตราย

แถมต้องคอยบู๊กับอีกกลุ่มตลอดเพื่อป้องกันเขตพื้นที่ของตน

แต่ความเห็นส่วนตัว ผมว่าน่าจะเป็นคนหนึ่งในกองเรือของบิ๊กมัมซะมากกว่า(และน่าจะเป็นคนที่มาเกาะเงือกในคราวนี้ด้วย)

เพราะ พันธมิตรที่เป็น 1ใน 4 จักรพรรดิ์ กลุ่มหมวกฟางก็มีเยอะพอตัวแล้ว

มีผมแดงแน่นอนแถมได้กลุ่มหนวดขาว(อดีต)เป็นพันธมิตริเพิ่มอีก แล้วถ้าได้บิ๊กมัมมาเพิ่มอีก ก็เหลือแค่ ไคโดกับหนวดดำเท่านั้นสิที่ต้องสู้กัน(ยังไม่รวม supernova ที่เหลือนะครับ)

ซึ่งมันน่าจะทำให้เนื้อเรื่องในเรดไลน์มันหดลงพอตัวเลยล่ะครับ(ยกเว้นกรณีที่มีลูกเรือเป็นหัวหน้าหน่วยแบบกลุ่มหนวดขาว)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 20:46:29 »
สรุป เลยนะครับว่า่ ลูฟี่ มันจะเอา 3จักพรรดิ์หรือ4(หนวดดำคงไม่มีทางหรอก *hoho*) เป็นพันธมิตร ถล่มรัฐบาลครับ 55555 *haha* *haha* *haha* *haha* ออกทะเลไม่ไกลฝั่ง

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 23 ธ.ค. 2011 เวลา 21:46:38 »
คิดอยุ่เหมือนกันค่ะว่าต้องเป็นแม่ของรอล่าแน่ ไอ่พวกนี้แต่ละคนก้อล้วนแต่เกี่ยวข้องกับขาใหญ่ไม่คนใดก้อคนหนึ่ง ว่าแต่พูดถึงแม่ของรอล่าแล้ว เมื่อไหร่อาจารย์โอดะจะพูดถึงแม่ของลูฟี่บ้างล่ะเนี่ย. จะเป็นผู้หญิงแบบไหนน้า

Monkey-D-Semz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 19:48:09 »
ไช่ครับไช่ เพราะถ้าดูจาก ซับไทย มันบอกเลยว่า แม่ชื่อ หลินๆ เปนจักพรรถ โจรสลัด  *hoho*

One Piece สุดยอด

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 27 ธ.ค. 2011 เวลา 21:54:45 »
ส่วนตัวผมนะผมว่าเป็นบิ๊กมัมเพราะมีแต่คนเรียกว่า มาม๊า
แต่อีกใจนึงก้อคิดว่าน่าจะเปนผู้หญิงสามตา *hoho* *hoho*เพราะอะไรไม่รุ้ *hoho* *hoho* *hoho*

Paranoid

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 06:05:41 »
อาจเป็นลูกบิ๊กมำ เพราะ ลอร่าฟันหล๋อ อาจกินลูกกวาดมากมั้ง *damage* *damage*

panndora

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 07:50:32 »
เหมือนปากจะหนาเหมือนกันด้วยคะ บิ๊กมัมกับลอล่าเนี่ย ^^ *rip*