หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เราคิดว่าบิ๊กมัมเป็นแม่ของลอร่าแน่ๆเลย  (อ่าน 24113 ครั้ง)

lnwgame

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เราคิดว่าบิ๊กมัมเป็นแม่ของลอร่าแน่ๆเลย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 19:44:49 »
ลูฟีสู้กับบิ๊กมัม เรื่องเกาะเงือกเเละลูกกวาด จะเป็นยังไง ถ้าบังเบิญ หน้าบิ๊กมัมเหมือนหรือคล้ายลอร่า เเล้วนามิรู้สึกคุ้นๆ จะเป็นยังไง

setokung

• *
Re: เราคิดว่าบิ๊กมัมเป็นแม่ของลอร่าแน่ๆเลย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 28 ธ.ค. 2011 เวลา 21:49:40 »
 *love*

มีแนวโน้มเนอะ ถ้าใช่ก็ดีไป  5555+

ผมคิดเล่นๆนะ  ถ้าสมมุติที่ลอร่าเรียกว่าแม่ เหมือน พวกลุกเรือในหนวดขาวเรียกหนวดขาวว่า พ่อ  อันนี้เปลี่ยนเป็นเรียกแม่แทน 5555+

pockpack.rcatu

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 00:17:00 »
บางทีอาจจะไม่ใช่แม่แท้ๆก็ได้มั้งครับ แต่ว่านีบถือเป็น "มาม๊า" (เห็นในการ์ตูนเขาเรียกกัน เหอๆ) .... แต่ผมก็เชื่อว่าน่าจะใช่นะครับ น่ากลัวไปหน่อย แต่ดูๆไปอาจจะเป็นคนดีกว่าที่คิดนะคัรบ

hippo_53

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 08:46:42 »
ผมว่าจากตอนล่าสุดบิ๊กมัมไม่น่าจะใช่คนดีนะ  ถึงจะเป็นแม่ของลอล่าก้อเหอะยังไงก้อต้องสู้กับลูฟี่แน่ๆ  เกาะเงือกจะเป็นอาณาเขตแรกของราชาโจรสลัด *attack*

coconat

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 10:04:32 »
แม่ของ ลอล่าไม่น่าจะใช่ บิ๊กมัม ครับ น่าจะเป็นกลุ่มโจรสลัดใต้สังกัดหนวดขาวที่โลกใหม่ ....อ้างอิงจากตอน 551  ซึ่งมีหัวหน้ากลุ่มโจรสลัดที่เป้นผู้หญิง ซึ่งหน้าเหมือนลอล่ามาก ลองดูเอาครับ แต่บิ๊กมัมไม่น่าจะใช่ แน่นอน  *disappoint*

alcohol

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 10:50:19 »
หรือ อาจจะเปง ลอรีเอะ

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 12:16:07 »
แต่ผมมีความเชื่อว่าบิ๊กมัมไม่ใช่แม่ลอร่าแน่นอนครับ  *shock* *disappoint*
^^