หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คุณคิดว่าใครเก่งที่สุดในเรื่องฮันเตอร์ (ราชาไม่อยู่ในตัวเลือกนะ เพราะมันเก่งสุด อิอิ)

3 องครักษ์ - นำมาโดยปีโต้ เอ็นระดับสุดยอด
3 (9.4%)
เนเทโร่ - เป็นถึงประธานสมาคม และยังเล่นงานราชาได้
4 (12.5%)
จิน - ฝีมือระดับฮันเตอณื 3 ดาว เน็น 1 ใน 5 สุดยอดของโลก
11 (34.4%)
ซิลเวอร์ -  หัวหน้าตระูกูลโซลดิ๊ก
1 (3.1%)
เซโน่ - พ่อของหัวหน้าตระูกูลโซลดิ๊ก
3 (9.4%)
อิรุมิ - ไอ้นี่ก็หน้าตาย
0 (0%)
ฮิโซกะ - ยังไม่เคยเห็นมันแพ้ใครซักที?
2 (6.3%)
คุโรโร่ - หัวหน้าเงามายา
2 (6.3%)
กอร์นร่างที่อัดปีโต้
6 (18.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 20

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าใครเก่งที่สุดในเรื่องฮันเตอร์  (อ่าน 43793 ครั้ง)

ลูฟี่น้ำ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมว่า ปีโต้คงนำฝูงมาอะ

เนเทโร่ จิน ระดับน่าจะใกล้ๆกัน

ซิลเวอร์ เซโน่ คุโรโร่ ก็เจอกันมาแล้ว คุโรโร่โดนรุม 2 ยังรอดมาได้
สรุปว่า ซิลเวอร์ เซโน่ คุโรโร่ กับ ฮิโซกะ พอๆกันละกัน

และอิรุมิคงน่าจะเก่งน้อยกว่า พวกพ่อมันหน่อย

dear

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คุณคิดว่าใครเก่งที่สุดในเรื่องฮันเตอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:14:29 »
ปีโต้ กับ เนเทโร่คงแข่งกันอะนะ

ลองมาขอจัดให้จินละกัน
เรเซอร์ร้ายขนาดนั้น จินยังกำหราบลง ทั้งๆที่พวกฮิโซกะสู้ก็เหนื่อยอยู่

nitro

• *
Re: คุณคิดว่าใครเก่งที่สุดในเรื่องฮันเตอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:15:10 »
ปีโต้จ้า

แค่ใครแตะโดนเอ็นของปีโต้ก็มีสิทธิ์ปิ๋วแล้ว

robinhood

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:15:30 »
เนเทโร่สิ อัดปีโต้ปลิวไปเลยอ่า

cupid

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:16:40 »
ก็เข้าใจว่าเนเทโร่อัดปีโต้ปลิวไปได้นะ

แต่มันก็เหมือนที่คิรัวร์ใช้กันมุลอัดยูปีอะ

คืออัดได้จริงแต่ไม่ระคาย

ไม่ได้หมายความว่าจะชนะ หรือเก่งกว่า

เทพเฟรด

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:17:04 »
เนเทโร่ตบราชา ราชาไม่รู้สึกเลยอะ เจ็บๆคันๆ

ลูฟี่น้ำ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 01:18:43 »
ตามตรรกะละกัน

ราชาเก่งกว่าปีโต้ -> ชัวร์
กอร์นร่างเทพเก่งกว่าปีโต้ -> ชัวร์
เนเทโร่กับปีโต้ ไม่ชัวร์

สรุปว่าเอาเป็นกอร์นร่างเทพละกัน

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 08:09:09 »
*great* โหวตราชาเมลเอมคะ *great*
มหาเทพซะปานนั้นถ้าไม่ติดกุนหงิ งอมแงมคงครองโลกไปแล้ว อิอิ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 09:29:05 »
*great* โหวตราชาเมลเอมคะ *great*
มหาเทพซะปานนั้นถ้าไม่ติดกุนหงิ งอมแงมคงครองโลกไปแล้ว อิอิ

คุณ pann เค้าไม่นับราชาอ่ะ ผมว่าทวดคิรัวอ่ะ

F4

• Administrator
  • มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 11:33:02 »
โคมุงิเก่งที่สุดจ้า

ถึงราชาไม่ตายก็ไม่กล้าหือกับคนนี้ อิอิ  *hoho*

marangone

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 11:52:38 »
โคมุงิเก่งที่สุดจ้า

ถึงราชาไม่ตายก็ไม่กล้าหือกับคนนี้ อิอิ  *hoho*

ยอมท่าน Admin เลย 555

kokoman103

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 19 ธ.ค. 2011 เวลา 02:36:33 »
ไม่ค่อยอยากนับพวกมดเลยอ่ะ โหดเกิน กอนแปรงร่างก็ด้วย มันเหมือนไม่ใช่ความตอนปกติอ่ะ มันเหมือนเป็นการดึงเอาพรสวรรค์ที่มีออกมาใช้พรวดเดียวมากกว่า
ผลสุดท้ายก็นอนหงายอึ้งอยู่ โรงพยาบาล   *damage*

LM

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 29 ธ.ค. 2011 เวลา 04:06:02 »
ที่พวกมด โดนอัด แต่ไม่ระคายผิว เพราะ พลังโดยรวมของออล่า + คุณภาพของร่างกาย เหนือกว่า มนุษย์ อยู่แล้ว

แต่ที่ขาดไปคือ เทคนิคการใช้เน็น ผมว่า ถ้ามีเวลาให้พวกมด เรียนรู้เรื่องเน็น ซัก ปี อย่าว่าแต่ประธานจะเดี่ยวกับ ราชาเลย 1-1 กับหัวหน้าหน่วยก็ แย่แล้ว

ยกตัวอย่างเช่น กอร์น เรียนรู้เน็น มากกว่าปีโต้ งัดเอา วิธี สัตสาบานมาใช้แลกกับชีวิตตัวเอง ออล่าก็ พรุ่งปรี๊ด จน สอยปีโต้ได้อย่างง่ายดาย

องค์ลัก ไอ้ตัวที่เป็นปีศาจ ออล่า เยอะเวอร์ ผมว่า เจอสายควบคุม เก๋าเกมส์หน่อย ผมว่า สายควบคุมชนะ ชัว

นอกเรื่องมาพอและ ผมโหวดให้ จิน ครับ เพราะประธานเองก็ใช้คำว่า"เคย"เป็นผู้ใช้เน็นที่เก่งที่สุด(สมัยหนุ่ม)

เน็น มันลึกซึ้ง ไม่ใช่มีแค่ ออล่ามหาศาลอย่างเดียวก็จะชนะได้ มันอยู่ที่ ศิลปะ ประสบการณ์ การใช้เน็นมากกว่านะผมว่า

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 13:05:29 »
ที่พวกมด โดนอัด แต่ไม่ระคายผิว เพราะ พลังโดยรวมของออล่า + คุณภาพของร่างกาย เหนือกว่า มนุษย์ อยู่แล้ว

แต่ที่ขาดไปคือ เทคนิคการใช้เน็น ผมว่า ถ้ามีเวลาให้พวกมด เรียนรู้เรื่องเน็น ซัก ปี อย่าว่าแต่ประธานจะเดี่ยวกับ ราชาเลย 1-1 กับหัวหน้าหน่วยก็ แย่แล้ว

ยกตัวอย่างเช่น กอร์น เรียนรู้เน็น มากกว่าปีโต้ งัดเอา วิธี สัตสาบานมาใช้แลกกับชีวิตตัวเอง ออล่าก็ พรุ่งปรี๊ด จน สอยปีโต้ได้อย่างง่ายดาย

องค์ลัก ไอ้ตัวที่เป็นปีศาจ ออล่า เยอะเวอร์ ผมว่า เจอสายควบคุม เก๋าเกมส์หน่อย ผมว่า สายควบคุมชนะ ชัว

นอกเรื่องมาพอและ ผมโหวดให้ จิน ครับ เพราะประธานเองก็ใช้คำว่า"เคย"เป็นผู้ใช้เน็นที่เก่งที่สุด(สมัยหนุ่ม)

เน็น มันลึกซึ้ง ไม่ใช่มีแค่ ออล่ามหาศาลอย่างเดียวก็จะชนะได้ มันอยู่ที่ ศิลปะ ประสบการณ์ การใช้เน็นมากกว่านะผมว่า

เห็นด้วย มันอยู่ที่รูปแบบการใช้และการพลิกแพลงมากกว่า

Naracu

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 18:52:20 »
ขอแนะนำให้ไปดูกราฟนะครับ จะมีบอกหลายอย่าง หนึ่งในนั้นคือความสามารถเน็น

ส่วนเซโน่ คงไม่หมูอย่างที่คิดหรอกครับ เพราะถ้าคุณคิดว่าระดับแค่คุโรโร่ ตำนานของตะกูลโซดิ๊กก็คงหายไปนานแล้ว ฮันเตอร์ฝีมือสูงๆอย่างนักษัตรคงไปกวาดได้

แต่ทุกวันนี้ตระกูลนี้ก็ยังอยู่ทั้งที่เป็นนักฆ่าดังก้องโลก

การที่ไม่เคยปลอดตัวหรือใช้ชื่อปลอม คือหลักฐานอย่างหนึ่งว่าพวกนี้มั่นใจในฝีมือสูงมาก

ย้อนกลับไปอ่านแถวๆประวัติของเนเทโล่ จะรู้ว่ารุ่นทวดของเซโน่ เคยตีกับเนเทโล่มาแล้วแม้แต่ตัวเซโน่เองด้วย ระดับฝีมือคงแถวๆองค์รักษ์มดได้ละ

ส่วนเหล่าแมงมุม แม้ฝีมือจะสูง แต่ก็หลบเลี่ยงหรือซ่อนตัว ซึ่งผมวันเอาตรงจุดนี้

ปล. มันก็แค่ความคิดเห็นส่วนตัว