หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาคมดทำไม พวกของเนเทโร่ อ่อนจังอะ ไม่มีตัวเจ๋งกว่านี้แล้วหรือ  (อ่าน 30587 ครั้ง)

ผมบ้า

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เห็นเอาโนล์ กับ โมราอุ ตอนออกมาตอนแรกก็ดูเหมือนจะเจ๋งอะนะ

แต่พอเอาเข้าจริงๆ เหมือนระดับธรรมดามากเทียบกับหลายคนในเรื่อง

ลูฟี่น้ำ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
จริงๆ เนเทโร่ตั้งใจไม่เอามาเยอะ และเอามาแต่ตัวเจ๋งๆ เพราะกลัวโดนพวกมดจับไปและโดนควบคุมอะ

แต่ 2 คนนี้ ก็อ่อนจริงๆอะ เพราะตอนหลัง ยังเทียบกอร์น กับ คิรัวร์ไม่ได้เลย ไหนจะชู๊ตกับนักเกิ้ลอีก

สรุปว่า ไม่นับกอร์น คิรัวร์ เนเทโร่ ไม่มีใครทำอะไร องครักษ์ได้ซักนิด

cupid

• *
สรุปไ้ว่า พวกเนเทโร่ไม่ค่อยมีคนเก่ง ถึงต้องไปขอให้ปู่คิรัวร์ช่วย

พวกเก่งๆ มันไม่อยู่ในสมาคม ตัวจี๊ดทั้งน้าน

เงามายา

โวลดิก

ฮิโซกะ

เรเซอร์

panndora

• บุคคลทั่วไป
พวกของประธานก็ไม่อ่อนขนาดนั้นหรอกคะ แต่พวกมดต่างหากที่โหดเวอร์
ลองเปรียบเทียบจากปริมาณออร่าที่นัคเคิลคำนวณสิคะ ของยูปีนัคเคิลยังประมาณไว้ให้
ที่ 7 แสนหน่วยออร่า เป็นประมาณ 10 เท่าของโมราอุ แสดงว่าโมราอุต้องมีออร่าประมาณ
7 หมื่นหน่วย แต่ของกอร์นตอนที่ล้มละลายนัคเคิลคำนวนไว้ที่ 32000หน่วยออร่าเอง
ถึงตอนมาสู้ศึกกะมด กอร์นกะคิรัวร์จะเก่งขึ้น เราว่าก็ไม่น่าเกิน 5หมื่นหน่วยออร่าอะคะ
ส่วนตัวถ้าจะบอกว่ากอร์นกะคิรัวร์เก่งกว่าก็ไม่ถูกเท่าไหร่นะคะ คิรัวร์ได้ความเร็วก็จริง
แต่ตอนที่คิรัวร์ต่อยยูปี ยูปีก็ไม่ได้เจ็บได้เลือดออกอะไรมากแค่ต่อยสวนคิรัวร์ไม่ได้เฉยๆ
ส่วนกอร์นถ้าไม่ได้โกรธจนใช้สัตย์สาบาน จะตัวๆกับปีโต้ก็สู้ยากอยู่คะ ไม่น่าจะไหว
การสู้มันก็เหมือนที่บิสเก็ตเคยอธิบายคิรัวร์แหละ มันมีปัจจัยแปรผันเยอะ ปริมาณออร่าต่ำสุดสูงสุด การแพ้ทาง ฯลฯ
สำหรับโนว์เราคิดว่าคงเก่งนิดนึงแหละแต่ใจฝ่อเลยต้องถอนตัว ส่วนโมราอุถ้าไม่ได้โดนขโมยบ้องยาสูบไปก็สู้ได้นานคะ
แต่นี่เรียกดีพเพอร์เพิลไม่ได้ก็จบเห่ เหมือนคิรัวร์ตอนไฟฟ้าหมดแหละคะ ^^

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
คือผมว่าประทานเค้าต้องการจะซัดเดี่ยวๆกับราชาอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นเลยเลือกมาเฉพาะคนที่มีความสามารถเหมาะสมกับแผนการในการแยกราชาออกมาจากพวกองค์รักษ์อ่ะครับ

และที่ไม่เอาคนมาเยอะก็คงตามที่คุณลูฟี่น้ำบอกนั่นแหละครับ ^^

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
คือผมว่าประทานเค้าต้องการจะซัดเดี่ยวๆกับราชาอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นเลยเลือกมาเฉพาะคนที่มีความสามารถเหมาะสมกับแผนการในการแยกราชาออกมาจากพวกองค์รักษ์อ่ะครับ

และที่ไม่เอาคนมาเยอะก็คงตามที่คุณลูฟี่น้ำบอกนั่นแหละครับ ^^

ผมเห็นด้วยกับท่านนี้นะ คนที่ประธานเลือกมา เน้นความสามารถ เทคนิค ประสบการณ์มากกว่า ปริมาณ ออล่า

ยังไงประธานก็คำนวน ว่า ขอแค่ ได้ 1-1กับ ราชาก็พอ ถึงแพ้ ก็ระเบิดตัวเอง เรื่องก็จบ มดตายหมดอยู่ดี

ชูทต์ ความสามารถจับ คน หรืออวัยวะ ที่สัมพัส ใส่กรงได้ แค่สัมผัส

นัคเกิ้ล ความสามารถ ทำให้เป้าหมาย ตกอยู่ในสภาพใช้เน็นไม่ได้ นับแต้มครบเมื่อไรก็ฆ่าได้สบายๆ

โนล์ สร้างทางเข้าถึงตัวราชาได้ง่าย ถ้าไม่มีคนนี้ จะเดินดิ่งๆไป ดวลกัน คงโอกาศชนะน้อยแหละ เจอราชากวาดเรียบแน่ ต่อให้เอา12 ราศรี มาก็เหอะ

โมราอุ ใช้ควันคอยป่วน คอยหลอกล่อ ให้สับสน ถึงคราวคับขันก็ยัง 1-1กับศัตรูได้ เพราะ ประสบการณ์เหลือเฟือ

แต่ละคนที่เลือกมา ความสามารถ มีประโยชน์ทั้งนั้นแหละครับ

แพ้ชนะ ไม่ได้วัดกันที่ ปริมาณออล่า อย่างเดียว มันอยู่ที่ประสบการณ์ การวางแผน และศิลปะ การใช้เน็นมากกว่า

ไม่งั้น พวกกอร์น จะชนะ บอมเบอร์ ได้เหรอ ทั้งๆที่ ปริมาณออล่า ห่างกันลิบลับ ชนะได้เพราะแผน เนี่ยแหละ

panndora

• บุคคลทั่วไป
ผมเห็นด้วยกับท่านนี้นะ คนที่ประธานเลือกมา เน้นความสามารถ เทคนิค ประสบการณ์มากกว่า ปริมาณ ออล่า
ยังไงประธานก็คำนวน ว่า ขอแค่ ได้ 1-1กับ ราชาก็พอ ถึงแพ้ ก็ระเบิดตัวเอง เรื่องก็จบ มดตายหมดอยู่ดี
ชูทต์ ความสามารถจับ คน หรืออวัยวะ ที่สัมพัส ใส่กรงได้ แค่สัมผัส
นัคเกิ้ล ความสามารถ ทำให้เป้าหมาย ตกอยู่ในสภาพใช้เน็นไม่ได้ นับแต้มครบเมื่อไรก็ฆ่าได้สบายๆ
โนล์ สร้างทางเข้าถึงตัวราชาได้ง่าย ถ้าไม่มีคนนี้ จะเดินดิ่งๆไป ดวลกัน คงโอกาศชนะน้อยแหละ เจอราชากวาดเรียบแน่ ต่อให้เอา12 ราศรี มาก็เหอะ
โมราอุ ใช้ควันคอยป่วน คอยหลอกล่อ ให้สับสน ถึงคราวคับขันก็ยัง 1-1กับศัตรูได้ เพราะ ประสบการณ์เหลือเฟือ
แต่ละคนที่เลือกมา ความสามารถ มีประโยชน์ทั้งนั้นแหละครับ
แพ้ชนะ ไม่ได้วัดกันที่ ปริมาณออล่า อย่างเดียว มันอยู่ที่ประสบการณ์ การวางแผน และศิลปะ การใช้เน็นมากกว่า
ไม่งั้น พวกกอร์น จะชนะ บอมเบอร์ ได้เหรอ ทั้งๆที่ ปริมาณออล่า ห่างกันลิบลับ ชนะได้เพราะแผน เนี่ยแหละ
*number1* LIKE+1 ไปเลยค๊า

pumppumppump

• *
ตอบเป็นข้อๆ
อันดับแรกเลย  พวกนั้นเจ๋งพอตัวอยู่แล้วครับ โมราอุกับโนว์นี่ ถ้าสู้ดีๆน่าจะชนะแมงมุมได้ด้วยซ้ำ ดูจากที่เผชิญหน้าพวกหัวหน้าหน่วยแล้วสู้ได้สบายๆ ขณะที่แมงมุมค่อนข้างย่ำแย่จนต้องงัดไม้ตายก้นหีบมาใช้กัน

อันดับ2
กอร์นและคิรัวร์ไม่ได้ฝีมือเหนือกว่าโมราอุและโนว์
แต่น่าจะประมาณนัคเกิ้ลและชู๊ตได้  นัคเกิ้ลและชู๊ตเคยชนะทั้ง2มาแล้ว แต่ทั้ง2ได้แรงผลักดัน และคิรัวร์ดึงเข็มออก ทำให้แก้ปัญหาเรื่องจิตใจไปได้ ดังนั้นเลยน่าจะเก่งขึ้นในระดับพอสูสีเท่านั้น

นัคเกิ้ล ชู๊ต ปาล์ม จริงๆก็มีฝีมือพอที่จะเอาตัวรอดในศึกได้แล้ว อิงจากที่คิรัวร์เจอแบล็ควิโดว์ของปาล์มเข้าไป คิรัวร์ยังออกมายอมรับตอนหลังเลยว่าถ้าแค่แรงเพียวๆยัยนี่เหนือกว่าชั้นเยอะ
ส่วนกอร์นถ้าไม่นับร่างโต ก็ไม่น่าใช้หวังผลอะไรในศึกได้  เรียกได้ว่าที่2คนนี้เหนือกว่าคนอื่นนั้นก็เพราะใจเพียวๆ

อันดับ3
ประธานเลือกคนไปตามความเหมาะสมกับแผนการที่จะถ่วงเวลาเพื่อดึงตัวราชาไปสู้ตัวต่อตัว(และใช้ระเบิด)  รวมไปถึงใช้คนเยอะไม่ได้ เพราะถ้าโดนจับกินจะกลายเป็นให้พลังกับฝ่ายโน้นแทน

ในสถานการณ์แบบนั้น เอาคนที่มีความสมารถแบบโมราอุหรือโนว์ไป ยังจะดีกว่าเอาคนที่สู้เก่งอย่างเดียวแบบฮิโซกะ หรือแมงมุมไปหลายๆคนซะอีก

ZarJin

• *

เห็นด้วยครับ   *number1*  จำได้  ว่าเรเซอร์ ก็เคยพูด ว่าเซนต์ ก็มีผลกับการต่อสู่นะครับ  เเถม เคยมีตัวละคร พูดถึงเรื่องประสบการณ์ การ ต่อสู้การพลิก แพลง นี่ครับ  ถ้าวัดที่ออร่า น่าเบื่อมากๆนะครับ

uphero

• *
จิงพวกที่เอาไปด้วยก็คงติดท็อปต้นๆผู้ใช้เน็นในแต่ละสายที่เก่งเกือบสุดละ เพราะดูจากโมราอุมีรูปแบบการควบคุมที่หลากหลาย พลิกแพลงในการต่อสู้ได้สุดยอด ส่วนโนจิงความสามารถระดับข้ามมิตินี้หาได้ยาก แต่พี่แกปลอดเลยดูอ่อน

sazukia007

• *
จริงพวก 7 ราศี ทำไมไม่ออกโรงนะ  *hoho*