Manga Zone > Hunter X Hunter TH ฮันเตอร์ x ฮันเตอร์ แปลไทย

ภาคมดทำไม พวกของเนเทโร่ อ่อนจังอะ ไม่มีตัวเจ๋งกว่านี้แล้วหรือ

หน้า: (1/3) > >>

ผมบ้า:

เห็นเอาโนล์ กับ โมราอุ ตอนออกมาตอนแรกก็ดูเหมือนจะเจ๋งอะนะ

แต่พอเอาเข้าจริงๆ เหมือนระดับธรรมดามากเทียบกับหลายคนในเรื่อง

ลูฟี่น้ำ:

จริงๆ เนเทโร่ตั้งใจไม่เอามาเยอะ และเอามาแต่ตัวเจ๋งๆ เพราะกลัวโดนพวกมดจับไปและโดนควบคุมอะ

แต่ 2 คนนี้ ก็อ่อนจริงๆอะ เพราะตอนหลัง ยังเทียบกอร์น กับ คิรัวร์ไม่ได้เลย ไหนจะชู๊ตกับนักเกิ้ลอีก

สรุปว่า ไม่นับกอร์น คิรัวร์ เนเทโร่ ไม่มีใครทำอะไร องครักษ์ได้ซักนิด

cupid:

สรุปไ้ว่า พวกเนเทโร่ไม่ค่อยมีคนเก่ง ถึงต้องไปขอให้ปู่คิรัวร์ช่วย

พวกเก่งๆ มันไม่อยู่ในสมาคม ตัวจี๊ดทั้งน้าน

เงามายา

โวลดิก

ฮิโซกะ

เรเซอร์

panndora:

พวกของประธานก็ไม่อ่อนขนาดนั้นหรอกคะ แต่พวกมดต่างหากที่โหดเวอร์
ลองเปรียบเทียบจากปริมาณออร่าที่นัคเคิลคำนวณสิคะ ของยูปีนัคเคิลยังประมาณไว้ให้
ที่ 7 แสนหน่วยออร่า เป็นประมาณ 10 เท่าของโมราอุ แสดงว่าโมราอุต้องมีออร่าประมาณ
7 หมื่นหน่วย แต่ของกอร์นตอนที่ล้มละลายนัคเคิลคำนวนไว้ที่ 32000หน่วยออร่าเอง
ถึงตอนมาสู้ศึกกะมด กอร์นกะคิรัวร์จะเก่งขึ้น เราว่าก็ไม่น่าเกิน 5หมื่นหน่วยออร่าอะคะ
ส่วนตัวถ้าจะบอกว่ากอร์นกะคิรัวร์เก่งกว่าก็ไม่ถูกเท่าไหร่นะคะ คิรัวร์ได้ความเร็วก็จริง
แต่ตอนที่คิรัวร์ต่อยยูปี ยูปีก็ไม่ได้เจ็บได้เลือดออกอะไรมากแค่ต่อยสวนคิรัวร์ไม่ได้เฉยๆ
ส่วนกอร์นถ้าไม่ได้โกรธจนใช้สัตย์สาบาน จะตัวๆกับปีโต้ก็สู้ยากอยู่คะ ไม่น่าจะไหว
การสู้มันก็เหมือนที่บิสเก็ตเคยอธิบายคิรัวร์แหละ มันมีปัจจัยแปรผันเยอะ ปริมาณออร่าต่ำสุดสูงสุด การแพ้ทาง ฯลฯ
สำหรับโนว์เราคิดว่าคงเก่งนิดนึงแหละแต่ใจฝ่อเลยต้องถอนตัว ส่วนโมราอุถ้าไม่ได้โดนขโมยบ้องยาสูบไปก็สู้ได้นานคะ
แต่นี่เรียกดีพเพอร์เพิลไม่ได้ก็จบเห่ เหมือนคิรัวร์ตอนไฟฟ้าหมดแหละคะ ^^

marangone:

คือผมว่าประทานเค้าต้องการจะซัดเดี่ยวๆกับราชาอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นเลยเลือกมาเฉพาะคนที่มีความสามารถเหมาะสมกับแผนการในการแยกราชาออกมาจากพวกองค์รักษ์อ่ะครับ

และที่ไม่เอาคนมาเยอะก็คงตามที่คุณลูฟี่น้ำบอกนั่นแหละครับ ^^

หน้า: (1/3) > >>

Go to full version