หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: "ฮองกี้ โดเต็ โดฟลามิงโก้" เป็นบุคคลที่น่าสังสัยที่สุด ในเครือขข่ายรัฐบาลโลกเลยว่ามั้ยคับ  (อ่าน 58787 ครั้ง)

wallpeper

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
กินผลปีศาจเข้าไป รึป่าวว????

ทำงานให้กับครัย ???

เก่งเกินไป รึ ป่าวว สะกดจิต ได้ด้วย รึว่าผลปีศาจ

แล้วทำงานให้ กับ ค๊อง ด้วยรึป่าว????

*rip*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

เก่งเกินไป รึ ป่าวว สะกดจิต ได้ด้วย รึว่าผลปีศาจ

แล้วทำงานให้ กับ ค๊อง ด้วยรึป่าว????

*rip*

กินผลปีศาจแน่นอนครับ แต่ยังไม่ทราบว่าผลอะไร น่าจะเป็นผลด้ายหรือเอ็นอะไรประมานนี้มั้งครับ

สะกดจิตไม่ได้นะครับ ความสามารถเค้าเหมือน จะประมานใช้เส้นด้ายควบคุมการเคลื่อนไหว คล้ายๆกับเชิดหุ่นกระบอกน่ะครับ น่าจะเป็นไปในทางนั้นมากกว่า เพราะถ้าหากสะกดจิตได้ คนที่ถูกสะกดจิตน่าจะไม่รู้สึกตัว

[email protected]

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

*rip*

กินผลปีศาจแน่นอนครับ แต่ยังไม่ทราบว่าผลอะไร น่าจะเป็นผลด้ายหรือเอ็นอะไรประมานนี้มั้งครับ

สะกดจิตไม่ได้นะครับ ความสามารถเค้าเหมือน จะประมานใช้เส้นด้ายควบคุมการเคลื่อนไหว คล้ายๆกับเชิดหุ่นกระบอกน่ะครับ น่าจะเป็นไปในทางนั้นมากกว่า เพราะถ้าหากสะกดจิตได้ คนที่ถูกสะกดจิตน่าจะไม่รู้สึกตัว
อาจแค่ใช้ ด้ายก็ได้ อะไรๆก็ผลปิศาลบ้าเปล่า

marangone

• *
อาจแค่ใช้ ด้ายก็ได้ อะไรๆก็ผลปิศาลบ้าเปล่า

คุณมาคิดว่าผมบ้าป่าว นี่คุณนั่นแหละครับจะบ้ารึเปล่า ถ้าแค่ใช้ด้ายทำมาดาจะสามารถคุมโจสที่สามารถยกภูเขาน้ำแข็งก้อนเบ่อเร่อได้หรอครับ หัดใช้สมองคิดก่อนจะว่าคนอื่นบ้างนะครับ อย่าสักแต่พูด

IzAGolF

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
จิงครับ เรื่องนี้ส่วนใหญ่ จุดขายอยู่ที่ผลปีศาจ ถ้าใช่ด้ายมันจะได้เป็น7เทพได้ไง 
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

SpiRiT-Ice

• *
ผมก็อ่านอยู่นะแต่ก็ไม่ได้อะเอียดมาก สามารถมันคือ"ด้าย"จริงๆหรอเพิ่งรู้เนี่ยแหละ

marangone

• *
ผมก็อ่านอยู่นะแต่ก็ไม่ได้อะเอียดมาก สามารถมันคือ"ด้าย"จริงๆหรอเพิ่งรู้เนี่ยแหละ

ป่าวครับ อย่าพึ่งเข้าใจผิด ผมแค่คิดว่ามันมีผลปีศาจเป็นผลด้ายไม่ก้อผลเอ็นครับ ^^ จริงๆข้อมูลยังไม่ออกมาครับว่าผลปีศาจอะไร เดี๋ยวเข้าใจผิดกันหมด

SpiRiT-Ice

• *
ที่พอจะจำได้ก็ ตอนเรียก 7เทพมาร่วมตัวอ่ะมันบังคับร่างกายคนในห้องประชุมได้ต้องให้ป้าแก่ๆ(จำชื่อไม่ได้)บอกถึงจะหยุด และตอนทำให้ ไอ้เข้ หัวหลุดตอนสงครามช่วยเอส

panndora

• บุคคลทั่วไป
ป่าวครับ อย่าพึ่งเข้าใจผิด ผมแค่คิดว่ามันมีผลปีศาจเป็นผลด้ายไม่ก้อผลเอ็นครับ ^^ จริงๆข้อมูลยังไม่ออกมาครับว่าผลปีศาจอะไร เดี๋ยวเข้าใจผิดกันหมด
ประมาณว่า "เชือกที่มองไม่เห็น" ใช่มั้ยคะ ^^ เหมือนนักเชิดหุ่น

ที่พอจะจำได้ก็ ตอนเรียก 7เทพมาร่วมตัวอ่ะมันบังคับร่างกายคนในห้องประชุมได้ต้องให้ป้าแก่ๆ(จำชื่อไม่ได้)บอกถึงจะหยุด และตอนทำให้ ไอ้เข้ หัวหลุดตอนสงครามช่วยเอส
พลโทหญิง ซึรุ ใช่มั้ยคะ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 19:48:09 โดย panndora »

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

*rip*

ผมว่าน่าจะทำงานให้ผู้เฒ่าทั้ง 5 หรือเปล่าครับ

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ผมก็ว่าพลังจากผลปีศาจชัวร์นะครับ เพราะคนที่โดนยังมีสติ ไม่ว่าจะเป็น โจส หรือ เบลามี ก็รู้ตัวแต่ขยับเองไม่ได้ และ พลังน่าจะใช้ได้กับ คนมากกว่า 1 ด้วยนะ

marangone

• *

คนที่บอกแล้วหยุดจริงๆคือ เซนโงคุนะครับ ^^

Natthakit

• *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
- ถ้าเป็นพลังจากผลปิศาจคงเป็นพลังทีมีความสามารถควบคุมร่างกายได้ครับ เห็นด้วยว่าไม่ใช่สะกดจิต
   เพราะว่าคนที่โดนยังเหลือสติอยู่ ไม่น่าใช่สะกดจิตครับ

- ถ้าเป็นพลังผลเส้นด้ายจริงๆผมก้อพอจะรู้แล้ว ว่าทำไมถึงไม่ควบคุมคอคโคไดล์ เพราะเป็นสายโรเกียจงไม่มีร่างจริง
   ให้ควบคุมครับ

ป.ล. วันพีชภาษาอังกฤษมาในไทยรึยังครับ ??
^^

oatnicky

• *
น่าจะใช่ครับ แต่ ว่า ก็คงจะใช้ฮาคิ+ผลปีศาจได้หนิ เหมือนลูฟี่อ่ะ แต่ไม่ใช่ผลสะกดจิตแน่นอนครับ ตอนพวกพันธมิตรของหนวดขาว(ใช่หัวหน้าหน่วยรึเปล่าไม่รู้นะครับ  *hoho*)เหมือนกัน จะฟัน โดฟลามิงโก้ แต่ว่า บอกให้ถอยหนีไปควบคุมตัวเองไม่ได้ แล้วก็กลับมาใช้ดาบฟัน ลูกน้องตัวเอง

kawee1994

• *
ผมว่านะ น่าจะเป็นผลแบบมองตากัน

ก็โดนควบคุมเลยมั้ง

และน่าจะควบคุมได้ทุกคน

ขนาดเบอร์ 3 ของหนวดขาว

ยังโดนเลย

*attack*