หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ความจริง ของ โทบิ  (อ่าน 46266 ครั้ง)

pitakchon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ความจริง ของ โทบิ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 23:12:40 »
เรื่องแรก
โทบิ เป็นใครไม่รู้ แต่ที่รู้ๆ โทบิ ไม่มีวัน เป็น
อุจิวะ ซิซุย กะ โอบิโตะ แน่นอน เพราะ 20ปีก่อน
ทั้ง 2 ตัวนี้มันยังเด็กอยู่เลย

เรื่อง 2
มาดาระ ต้องพึ่งตายแน่นอน เพราะตอนที่คาบูโตะ
เรียกมันมา มันคิดว่า นางาโตะ เป็นคนเรียกมัน
แสดงว่ามันรู้จักกับ นางาโตะ แน่นอน

เรื่อง 3
โฮคาเงะ รุ่น 2 โดนคนแค่ 20 คนฆ่าตาย
โฮคาเงะ บ้าไรโคตรกาก นอกจากว่ามันจะแกล้งตาย
ส่วนที่คาถา สัมภเวสี คืนชีพ อันเชินมันมา
อย่าลืมดิว่า โฮคาเงะรุ่น 2 เป็นคนคิดคาถานี้
โฮคาเงะรุ่น 2 มันอาจใส่ลูกเล่นไรสักอย่างไว้
ก็เป็นได้

เรื่อง 4
โทบิ มี 2 ตัว ตัวแรกคือตัวผมยาว อีกตัว เป็นผมสั้น

เรื่อง 5
คาบูโตะ แมร่ง จะเทพไปไหน ใช้ คาถาอันเชิน สัมภเวสีตั้งเยอะ
จักระแม่งมีเท่าไหร่กันแน่วะ

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

เรื่อง4 มันอาจจะตัดผมก็ได้นะ แบบว่าชอบเกรียนๆ

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 06 ธ.ค. 2011 เวลา 23:15:01 »
คาถาสัมภเวสี รุ่น 2 เป็นคนคิดคนแรก
แต่ไม่สมบูร โอโรจิ จึงมาพัฒนาต่อ
แต่ลองคิดกันเล่นๆดิ รุ่น 2 กาก
มากหรอโดนนินจาแค่ 2 คนรุมฆ่าตาย

รุ่น2อาจจะไม่ตายก็ได้ครับ จากตอนที่เล่าถึง กิน-คิน พ่อชิกามารุ บอกว่าตำนานบางอย่างก็เล่ากันเกินจริง

รุ่น 2ไม่น่าตายง่ายๆ มีทั้ง สัมเวสีคืนชีพ ทั้งเคลื่อนย้ายพริบตา

semon7

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 11:43:48 »
คาถาสัมภเวสี รุ่น 2 เป็นคนคิดคนแรก
แต่ไม่สมบูร โอโรจิ จึงมาพัฒนาต่อ
แต่ลองคิดกันเล่นๆดิ รุ่น 2 กาก
มากหรอโดนนินจาแค่ 2 คนรุมฆ่าตาย

มันก็ขึ้นอยู่กับว่า 2คนอะใคร ถ้าเก่ง  ให้ตัวต่อตัวก็ตายได้

ถ้ารุ่น2 สู้กับ รุ่น1+รุ่น4 ก็ตายห่าอยู่ดีแหละ

S.tOmz.Ch

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 13:07:04 »
อันยาวๆๆๆนะ มีส่วนจะจริงอยู่ เเต่ติดตรงที่เขียน *เดานี่เเหละ เเล้วอันไหนมันจริงไม่จริง

ที่บอกว่า โทบิ สู้ กับ โคนัน ตอนนั้น โทบิ ใช้ วิชา ทะลุมิติ ไม่ใช้หรอ เลยรอดจากการระเบิด

อ่อ ก็เดา ๆ เอา ทั้งหมดละครับ มันน่าจะเป็นอย่างนั้นนี่นะ แต่ความจริงเป็นยังไง มันก็แล้วแต่ผู้เขียนละครับ ผมก็ไม่รู้หรอก

*haha* *haha* *haha*

*** สู้กับโคนันตอนโดนระเบิกย้ายมิติไม่ทัน ใช้อิซานางิตาขวาค่อย ๆ ปิด (แต่ยังโม้กะโคนันต่อว่าใช้ได้ตลอดไม่มีบอด) ลองไปย้อนอ่านดูนะคร้าบบ บ

SpiRiT-Ice

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 13:46:00 »
เรื่องแรก
โทบิ เป็นใครไม่รู้ แต่ที่รู้ๆ โทบิ ไม่มีวัน เป็น
อุจิวะ ซิซุย กะ โอบิโตะ แน่นอน เพราะ 20ปีก่อน
ทั้ง 2 ตัวนี้มันยังเด็กอยู่เลย

เรื่อง 2
มาดาระ ต้องพึ่งตายแน่นอน เพราะตอนที่คาบูโตะ
เรียกมันมา มันคิดว่า นางาโตะ เป็นคนเรียกมัน
แสดงว่ามันรู้จักกับ นางาโตะ แน่นอน

เรื่อง 3
โฮคาเงะ รุ่น 2 โดนคนแค่ 20 คนฆ่าตาย
โฮคาเงะ บ้าไรโคตรกาก นอกจากว่ามันจะแกล้งตาย
ส่วนที่คาถา สัมภเวสี คืนชีพ อันเชินมันมา
อย่าลืมดิว่า โฮคาเงะรุ่น 2 เป็นคนคิดคาถานี้
โฮคาเงะรุ่น 2 มันอาจใส่ลูกเล่นไรสักอย่างไว้
ก็เป็นได้

เรื่อง 4
โทบิ มี 2 ตัว ตัวแรกคือตัวผมยาว อีกตัว เป็นผมสั้น

เรื่อง 5
คาบูโตะ แมร่ง จะเทพไปไหน ใช้ คาถาอันเชิน สัมภเวสีตั้งเยอะ
จักระแม่งมีเท่าไหร่กันแน่วะ

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

จะตั้งกระทู้ โทบิอะไรเยอะแยะ ตอบในกระทู้เก่าตัวเองไม่เป็น???? เลยต้องตั้งกระทู้ใหม่หรอ
หมั่นไส้เรื่องด่ารุ่นที่ 2 กากเนี่ยในเรื่องบอกไว้รึไงว่ารุ่นที่ 2 โดน เกะนิน 20 คนฆ่าตาย

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 14:05:51 »
ตอบครับ รุ่น 2 ตายไปแล้ว ถ้ายังไม่ตาย โอโรจิมารุจะอันเชิญมาได้ไง โง่หลาย

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 16:34:17 »
มาดาระมันมีตอนผมยาวกับผมสั้นใช่ม้า บางทีคนผมยาวอาจเปนมาดาระจริงๆ แล้วโดนใครสักคนฆ่า แล้วผมสั้น็เดินมาเจอหน้ากาก แล้วรูดว่าเปนของมาดาระ เพราะ คนนี้เปนคนที่รู้จักกับมาดาระ แล้วหยิบหน้ากากมาใส่ แล้วอ้างว่าตัวเองเปนมาดาระก็ได้ นา  *haha* *haha* *haha*

kawee1994

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 16:44:52 »
ที่ผม ตั้งหลาย ทุ้ มันสิท ของผม
ไม่พอใจ แจ้ง admin มาลบทู้ผม

*dontknow*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 18:01:29 โดย kawee1994 »

kawee1994

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 16:46:05 »
อีกอย่าง โทบิ ก่อนเข้าแสงอุศา ผมสั้นพอ

แต่มันมายาวตอนที่มันคุยกับ คิซาเมะ

หลังจากฉากนั้นผมสั้นทันที

มัีนคงไม่ใช้ยาปลูกผมตัวเอง แล้ว ตัดอีกรอบหรอกนะ

*dontknow*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 16:57:01 »

ที่โดนนินจา 2 คนฆ่าตายนั้น เพราะ มัอาวุธของ เซียนเต๋า ซึง รุ่น 2 อาจจะไม่รุการทำงาน ของอาวุธนั้นก็ได้

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 20:08:25 »
อีกอย่าง โทบิ ก่อนเข้าแสงอุศา ผมสั้นพอ

แต่มันมายาวตอนที่มันคุยกับ คิซาเมะ

หลังจากฉากนั้นผมสั้นทันที

มัีนคงไม่ใช้ยาปลูกผมตัวเอง แล้ว ตัดอีกรอบหรอกนะ

*dontknow*

ตอนที่มันปรากฎตัวครั้งแรกอ่ะผมสั้น

แต่พอเล่าไปถึงอดีตอ่ะผมยาว ไปอ่านใหม่ดีๆคับ

โทบิเปนคนยุยงให้นางาโตะตั้งแสงอุษา-ไปชักจูงคิซาเมะเข้าแสงอุษา-ช่วยอิทาจิ ผมยังยาวอยุ่

ผมมันน่าจะสั้นตอนที่ปรากฎตัวครั้งแรกในเรื่อง ซึ่งเปนเหตุการณ์ที่เกิดหลังจากการก่อตั้งแสงอุษา ชวนคิซาเมะ ช่วยอิทาจิ

ง่ายๆคือ ก่อนที่มันจะปรากฎตัวในเรื่อง มันยังไว้ผมยาวอยุ่ แต่พอมันจะปรากฎตัวในเรื่อง มันก้อไปแต่งหล่อตัดผมสั้นซะ แค่นั้น *dontknow*

shisawa

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 22:10:30 »
มาดาระมันมีตอนผมยาวกับผมสั้นใช่ม้า บางทีคนผมยาวอาจเปนมาดาระจริงๆ แล้วโดนใครสักคนฆ่า แล้วผมสั้น็เดินมาเจอหน้ากาก แล้วรูดว่าเปนของมาดาระ เพราะ คนนี้เปนคนที่รู้จักกับมาดาระ แล้วหยิบหน้ากากมาใส่ แล้วอ้างว่าตัวเองเปนมาดาระก็ได้ นา  *haha* *haha* *haha*

นั่นสิ  นี่ก็อาจเป็นไปได้  ถ้าเป็นจริง  เรื่องราวมันคงสลับซับซ้อนซ่อนเงื่อนเหมือนโคนันเลยสินะ *attack*

pippyong

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 07 ธ.ค. 2011 เวลา 22:56:31 »
เท่าที่ผมได้ดูได้อ่านมา (แต่ครบทุกตอนนะ) โทบิเป๊นใคร 
 ไม่ไช่มาดาระ แล้ว แต่ทำไม่ตอนแรกๆถึงโกหกไปว่าตัวเองเป็นมาดาระ (ต้องการให้คนอื่นสนจัยแต่เรื่องมาดาระหรอ)  *dontknow*
 ถ้ามันรุจักกับมาดาระ แล้ว มันก๊คงรู้ว่ามาดาระตายไปแล้ว แล้วตอนนี้มันกะ เมพมาก จะอยากคืนชีพให้มาดาระทำไม (ทำไมไม่ทำเเผนการให้สำเร๊จ แล้วจะได้เมพ ยิ่งกว่านี้ คนเดียวด้วยนะ )  *number1*
 หรือมันอยากได้พลังของมาดาระมาช่วย (ถ้าเป๊นแบบนี้มันต้องรุจักกับมาดาระดี เพราะมาดาระ สมองมันกะไม่ทำมะดา โอกาสที่จะทรยศ โทบิไม่ใช่เรื่องยาก แปลว่ามันต้องไว้ใจมาดาระมาก )  *love*
 ถ้ามีเหตุผมอื่นผมก็คิดไม่ออกแล้ว   
ย้ำนะว่าดูมาไม่ครบทุกตอน อยากได้ลายละเอียดมากกว่านี้ แต่เข้เกียจไล่ดู    *disappoint*

kampagank

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 07:43:29 »
โทบิ มันอยากคืนชีฟให้มาดาระตอนไหน ไม่เหนมีบอกเลย

klaobrmeiei

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 08 ธ.ค. 2011 เวลา 19:29:51 »
ที่มันโกหกว่าเปนมาดาระ จากความคิดเหนผมนะ

อาจจะเนียนก้อที่รุ่น4คิดว่ามันเปนมาดาระ เพราะจะทำให้มันมีพาวเวอร์ขึ้น

หรือ...อาจจะร่วมมือกับมาดาระจิงๆก้อได้ เปนการสานต่อแผนของมาดาระ
ประมานนั้น