หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยนิดหน่อยคับ...??  (อ่าน 15072 ครั้ง)

ToNo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สงสัยนิดหน่อยคับ...??
« เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 20:30:35 »
  ผมสงสัยว่าคนที่กินผมปีศาจ(สายโรเกีย) *rip* จะสามารถออกไปนอกโลกได้เหมือนเอเนลูไหมคับ *dead*
ผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยคับ *glad*

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: สงสัยนิดหน่อยคับ...??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 20:35:05 »
*shock* ถามอะไรตอบยากน่าดูเลยนะคะ การ์ตูนเรื่องนี้มีทั้งจุดที่อิงวิทยาศาสตร์และไม่อิงวิทยาศาสตร์นะสิ
แต่ส่วนตัวคิดว่าไปได้คะไม่น่ามีปัญหาเพราะเอเนลูไปดวงจันทร์ก็สุขสบายดีไม่ได้มีปัญหาอะไร
งั้นคนอื่นก็น่าจะทำได้เหมือนกัน (หรือว่าเพราะเอเนลูเป็น GOD ก็เลยไปได้ทุกที 55+)

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 22:30:43 »
55 เปนคำถามที่ไม่รุจะตอบไง

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 22:44:40 »
เอเนลจะกินอะไรบนดวงจันทร์ล่ะทีนี้

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 10:12:45 »
คงจะกินกระต่ายแหล่ะมั้ง

ก้เหนเค้าบอกว่าบนดวงจันทร์มีกระต่ายอยุ่นี่เน้อะ

panndora

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 12:17:41 »
เรื่องราวของเอเนลูตอนไปดวงจันทร์คะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 12:40:01 โดย panndora »

oatnicky

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 13:06:26 »
เอเนลูน่าจะวาร์ปไปมั้งครับ ดวงจันทร์น่าจะมีสนามแม่เหล็กเหมือนกัล น่าจะมี ไฟฟ้า  *hoho* แล้วพี่แกจะทำลายดวงจันทร์มุ่งไปดาวอังคารมั้ยเนี่ย *disappoint*

panndora

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 13:09:19 »
*disappoint* แง่ว อุส่าห์แปะรูปให้ดูว่าพี่เอเนลูเขานั่งแม็กซีมูไป แล้วตอนนี้ก็ไปตั้งอาณาจักรกะกองทัพไว้บนนั้นเรียบร้อยแล้วจ้า

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 13:22:30 »
*disappoint* แง่ว อุส่าห์แปะรูปให้ดูว่าพี่เอเนลูเขานั่งแม็กซีมูไป แล้วตอนนี้ก็ไปตั้งอาณาจักรกะกองทัพไว้บนนั้นเรียบร้อยแล้วจ้า

*haha* *haha* *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 14:48:28 »
ถ้าเกิดว่า เอเนล มาเป็นพวกกับลูฟี่ เรือซันนี่คงเทพน่าดู เพราะมีพลังงานให้แฟรงกี้ใช้เหลือเฟือ แบบ อันลิมิตไปเลย  *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 14:57:29 »

อ๋อ  รุ้แล้วคับ  ผมหายสงสัยเลย  *great* *great* *great*

เอเนลเปนคนของ อุจิวะ ที่ไปดวงจันทร์  กำลังไปวางแผน  เนตรจันทรานี่เอง  *haha* *haha* *haha*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

marangone

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 15:15:41 »
อ๋อ  รุ้แล้วคับ  ผมหายสงสัยเลย  *great* *great* *great*

เอเนลเปนคนของ อุจิวะ ที่ไปดวงจันทร์  กำลังไปวางแผน  เนตรจันทรานี่เอง  *haha* *haha* *haha*

เอ่อ... ผมขอร้องว่า อย่าเล่นมุข นารุโตะ กันจะได้ไหมครับ เพราะผมไม่ได้อ่านอ่ะ ไม่รู้เรื่อง  *disappoint* *disappoint* *disappoint*

panndora

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 15:22:15 »
*haha* *haha* *haha*
*้ัิshy* ไม่ต้องมาขำแซวเราเลยนะจ้ะ ท่าน maran *้ัิshy*

ถ้าเกิดว่า เอเนล มาเป็นพวกกับลูฟี่ เรือซันนี่คงเทพน่าดู เพราะมีพลังงานให้แฟรงกี้ใช้เหลือเฟือ แบบ อันลิมิตไปเลย  *haha*
*้ั์drinktea* ถ้าเป็นอย่างงั้นจริงจะดีใจมากเลยแหละ

*shock* หรือว่าเอเนลูคือชายที่สวมหน้ากาก *great*

เอ่อ... ผมขอร้องว่า อย่าเล่นมุข นารุโตะ กันจะได้ไหมครับ เพราะผมไม่ได้อ่านอ่ะ ไม่รู้เรื่อง  *disappoint* *disappoint* *disappoint*
*haha* *haha* อ่ะท่าน marangone งงๆละซี๊  *hoho* *hoho*

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 15:24:38 »

*haha* *haha* *haha* *haha*  ฮาพี่แก  เดี๋ยวผมเล่นอีก  เอาให้อยากอ่านเลย
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

marangone

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 15:29:57 »
*haha* *haha* *haha* *haha*  ฮาพี่แก  เดี๋ยวผมเล่นอีก  เอาให้อยากอ่านเลย

ผมเคยอ่านครับ อ่านถึงตอนที่ พวกนารุโตะ ไปตามจับซาซึเกะอ่ะ ที่สู้กับพวก ลูกน้อง โอโรจิมารุ อ่ะ ช่วงนั้นอ่านแล้วไม่ค่อยสนุกเลยเลิกอ่านอ่ะ จะ อ่ะ เยอะไปไหนนิ -*-