หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหรมันจะเลิกเอาตอนปัญญาอ่อนมาฉายซะที  (อ่าน 10231 ครั้ง)

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
เมื่อไหรภาค anime มันจะเลิกฉายตอนปัญญาอ่อนแล้วเอาตอนที่ตรงกับ manga มาฉายซะทีเนี่ย
สุดจะทนมานานแล้วนะ

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เมื่อไหรมันจะเลิกเอาตอนปัญญาอ่อนมาฉายซะที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 12:19:58 »
เมื่อไหรภาค anime มันจะเลิกฉายตอนปัญญาอ่อนแล้วเอาตอนที่ตรงกับ manga มาฉายซะทีเนี่ย
รู้สึกเบื่อเหมือนกันครับ แต่ทีมงานเค้าคงคิดฉากการต่อสู้อยู้มั้ง

lactacid

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: เมื่อไหรมันจะเลิกเอาตอนปัญญาอ่อนมาฉายซะที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 16:43:23 »
ไม่ใช่อย่างงั้นคับ คือ ถ้าทำกันพอดี เนี่ย อนิเมะ มันจะไล่ทันกับมังง่ะไงครับ ก็เลยต้องมีตอนเสริม ความจิงก็มีในการ์ตูนทุกเรื่องนั่นแหละคับ ต้องทำใจ = ="

pein123

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 17:36:56 »
เห็นด้วยการทำแบบมีแต่จะทำให้คนดูลดน้อย เพราะมันน่าเบื่อสุดๆ *disappoint* *disappoint*

uddy

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 18:37:53 »
อยากจะบอกให้เพื่อนทำใจในอีกด้านนึงครับ
ตามเจตจำนงค์ของคนเขียนนั้น ไม่ได้สร้างให้เป็นการ์ตูนแนวมีฉากยากๆตลอดเวลา
เพราะเน้นถึงกลุ่มเป้าหมายหลายๆกลุ่ม

ตอนเหล่านี้ก็ไม่ได้ปัญญาอ่อน อย่างที่ว่าน่ะครับ
เด็กๆหลายคนยังชอบและขำๆดี

แต่ที่สำคัญคือ มันได้พยายามเติมเติมเนื้อหาที่ขาดหายไป
และไม่ได้เขียนไว้ มาสร้างเป็นเนื้อเรื่องที่ควรจะมี ถึงจะมีคนว่า
ยืดเยื้อก็ตาม แต่ก็ยอมรับว่ามันก็มีส่วนด้านเทคนิคทางการตลาดด้วยครับ

เพราะการ์ตูนก็เป็นธุรกิจ แฟนพันธ์แท้โปรดจงเห็นใจกันในทุกๆมุมมองน่ะครับ

WOOD RELEASE!  JUKAI KOUTAN!!
GOUKA MAKKYAKU

marakom

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 09:10:55 »
ผมก็ว่า anime มันก็ช่วยเติมเต็มส่วนที่ขาดหายไปนะครับ อย่าไปว่าเขาเลย เขาทำมาเพื่อให้คนดู ได้คิดตามและได้ดูเนื้อเรื่องที่หลากหลาย

ปล.ถ้าเบื่อมากและเบื่อมานาน ท่านจะไปดูมันทำไมละครับ

KU_BEER

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 16:23:24 »
ไม่เคยดู animetion เลยอ่ะ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 23 พ.ย. 2011 เวลา 16:40:29 »
 *number1*

zangkrung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ย. 2011 เวลา 18:19:24 »

นั่นสิ   

คงตั้งใจทำอนิเมะให้ออกมาดีมั้งครับ

รอนานขนาดนี้ภาพอนิเมะคงออกมาดีนะ   อย่าให้เหมือนตอนเกะสู้กับเดอิดาระนะ  ห่วยแตกมากกกก  เพื่อนๆลองย้อนไปดูได้  อุตส่าห์ดูตอนปัญญาอ่อนรอตั้งนาน

อีกอย่างเพื่อนๆสังเกตุมั้ยว่า  ภาพอนิเมะช่วงหลังๆมันเป็นไงไม่รู้ มันเรียบๆเกินไป  ไม่เหมือนช่วงแรกๆ   คือผมชอบแบบช่วงแรกๆมากกว่า ที่มันมีลายเส้นเยอะๆ หรือเพื่อนๆว่าไงกันบั้ง