หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าหัวหน้าหน่วยในเรือหนวดขาวกับพลเอก ใครระดับฝีมือสูงกว่าครับ  (อ่าน 96464 ครั้ง)

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ลูฟี่ ไปนอนจมกองฝุ่นอยู่ไหนว่า...  *้ัunexplain*

แต่มีลางสังหรณ์ว่า ตอนต่อไปโฮดี้ จะออกมาป่วน *้ั์smoking*

จับโยนให้ เจ้าแห่งทะเลกินเลยดีไหม หึๆๆๆ  *้ั์uppercut*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อา...อุซปจิงด้วย งั้นน่าจะตกไปบนโนอาแหละคะ
ตกไปตรงที่ลูฟี่ต่อยให้พังน่ะ ตรงที่เป็นห้องและหลังคาของเรือ

ตามนี้เลย น่าจะตกไปที่เกาะเลยเนาะ ^^

Natthakit

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
มันส์จิงๆ ^^ ลูฟี่ใส่ไปไม่ยั้งเลย แต่เสียดายเรือไม่แตก

ผมว่าถ้าไม่ใช่จินเบเป็นคนที่9 ช็อปเปอร์คงมียาทำให้ชิราโฮชิตัวเล็กแน่ๆเลย 5555
^^

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
ผมคิดว่านะ  หัวหน้าหน่วยที่พอจะสู้พลเอกได้  คงมีไม่กี่คนหรอก  marco , jose , vista  สามคนนี้ดูจากสงครามที่เกิดขึ้น ไม่ได้กลัวพลเอกเลย  คงต้องมั่นใจตัวเองระดับนึงแหละ 

ส่วนคนอื่นๆ  ไม่รุ้จิงๆคับ

ส่วนพลเอก อาคาอินุ เนื่องจากเปนสายโรเกีย  และ  มีฮาคิที่แรงมาก  จึงต้องใช้การโจมตีทีแรงจิงถึงจะมีผล 
ดังนั้นที่  marco กับ vista ทำให้บาดเจ็บไม่ได้น่าจะมาจากเหตุผลนี้  การสู้กับสายโรเกียตัวๆ  จึงเหนว่าเสียเปรียบ

vista นี้  จิงก้อก้อไม่มั่นใจนะ  แต่มีเครดิตตรงเข้าไปฟัน พลเอกอาคาอินุ แต่ก้อไม่มีฉากสุ้กับพลเอกคนอื่น  อาจจะไม่มีโอกาส  หรือ  ตัวเองหลีกเลี่ยงก้อได้  แต่กล้าเข้าไปนาทีนั้น  ต้องยกเครดิตให้นิดหน่อย
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Natthakit

• *
  • ึคนที่เรารัก มองยังไงก้อน่ารัก ^^
วิสต้าสู้กับตาเหยี่ยวสูสีด้วยแหละครับ ^^
^^

mooosub7770

• *
มันส์จิงๆ ^^ ลูฟี่ใส่ไปไม่ยั้งเลย แต่เสียดายเรือไม่แตก

ผมว่าถ้าไม่ใช่จินเบเป็นคนที่9 ช็อปเปอร์คงมียาทำให้ชิราโฮชิตัวเล็กแน่ๆเลย 5555

ไครว่าต่อยไม่แตกครับ  เจ้าทะเลพูดเองครับ  ว่าถ้ามาไม่ทันเกาะปลอดภัยแต่เรือแตก    สรุปว่าที่เจ้าทะเลมาช่วย ออกไปทางช่ายเรือมากกว่าเกาะ

Munafic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อยากตอบบ้างกับความคิดเห็นของผม
...เริ่มจาก ก่อนเริ่มสงครามเลยแล้วกัน ยื่นคำขาดต่อ7เทพโจรสลัดให้มาช่วยรบ ผลคือ ได้กำลังรบระดับหัวกะทิเพิ่ม แล้วก็จับกุผู้ต่อต้านระดับหัวกะทิไป 1....จินเบย์ไง ปล. กำลังรบยิ่งเยอะยิ่งดีเพราะ ไม่รู้ว่ากำลังรบของอีกฝ่ายมีแค่ไหน
...ก่อนเริ่มสงคราม แผนยุยง.... สควอโด้ไง สร้างบาดแผลระดับนั้นให้หนวดขาว  เบาแรงพลเอกไปเยอะ
...นิสัยหนวดขาว...ซื้อใจพรรคพวกได้เยอะ
...เริ่มสงคราม แผนการพอเรือเข้าอ่าว...ยกกับดักกำแพง  แล้วระดมยิงปืนใหญ่ หนีไปไหนล่ะคราวนี้... ส่วนที่แช่แข็งทะเลก่อนยกกำแพง น่าจะเพราะ อุบัติเหตุ
...การปะทะกันของหัวหน้าหน่วย กับ พลเอกช่วงแรกๆแค่หยั่งเชิงคู่ต่อสู้ ถ้าดูดีๆการต่อสู้หัวหน้าหน่วยจะเป็นรอง ทั้งประสบการณ์ และรูปแบบพลังของผลปิศาจ
...หมาแดง จับคู่หนวดขาว บิ๊กไฟท์  แผ่นดินไหว VS ภูเขาไฟระเบิด 
...อย่างที่รู้หนวดขาวแก่ ไหนจะโรค ไหนจะบาดเจ็บ พออาการกำเริบ ก็เสร็จหมาแดง
... หัวหน้าหน่วยเสียสมาธิ แถมในการต่อสู้ยังเป็นรอง...ก็เลยเสร็จ ไปอีก
............มาถึงจุดนี้ ผมเลยสรุปว่า หัวหน้าหน่วยของหนวดขาว สู้พลเอกน่ะพอได้ แต่ ถ้าจะเอาชนะ เป็นไปไม่ได้แน่นอน 
...เรื่องของเอส กับไก่ฟ้า   ก็เห็นๆกันอยู่ ไก่ฟ้าแพ้ทางชัดเจน น้ำแข็งเจอไฟ มันก็ละลายกฏธรรมชาติ
...เรื่องของเอส กับ หมาแดง ผมคิดว่า ไม่ใช่แมกม่าเหนือกว่าไฟ แต่ที่หมาแดงพูด น่าจะหมายถึง ระดับพลังของผู้ใช้พลังของผลปิศาจ ที่หมาแดงมีพลัง+ฮาคิ+ประสบการณ์ เหนือกว่าเอส (เหมือนหนุ่มใหญ่ ประสบการณ์ย่อมเยอะกว่าหนุ่มน้อย  อิอิ)
...กับตอนที่มัลโก้ปกป้องลูฟี่กับเอสที่โดนต่อยทะลุตัว นั่นก็บอกได้ว่า หมาแดงเหนือกว่า มัลโก้ 

เดี่ยวมาต่อ ไปธุระก่อนครับ

panndora

• บุคคลทั่วไป
อยากตอบบ้างกับความคิดเห็นของผม
...เริ่มจาก ก่อนเริ่มสงครามเลยแล้วกัน ยื่นคำขาดต่อ7เทพโจรสลัดให้มาช่วยรบ ผลคือ ได้กำลังรบระดับหัวกะทิเพิ่ม แล้วก็จับกุผู้ต่อต้านระดับหัวกะทิไป 1....จินเบย์ไง ปล. กำลังรบยิ่งเยอะยิ่งดีเพราะ ไม่รู้ว่ากำลังรบของอีกฝ่ายมีแค่ไหน
...ก่อนเริ่มสงคราม แผนยุยง.... สควอโด้ไง สร้างบาดแผลระดับนั้นให้หนวดขาว  เบาแรงพลเอกไปเยอะ
...นิสัยหนวดขาว...ซื้อใจพรรคพวกได้เยอะ
...เริ่มสงคราม แผนการพอเรือเข้าอ่าว...ยกกับดักกำแพง  แล้วระดมยิงปืนใหญ่ หนีไปไหนล่ะคราวนี้... ส่วนที่แช่แข็งทะเลก่อนยกกำแพง น่าจะเพราะ อุบัติเหตุ
...การปะทะกันของหัวหน้าหน่วย กับ พลเอกช่วงแรกๆแค่หยั่งเชิงคู่ต่อสู้ ถ้าดูดีๆการต่อสู้หัวหน้าหน่วยจะเป็นรอง ทั้งประสบการณ์ และรูปแบบพลังของผลปิศาจ
...หมาแดง จับคู่หนวดขาว บิ๊กไฟท์  แผ่นดินไหว VS ภูเขาไฟระเบิด 
...อย่างที่รู้หนวดขาวแก่ ไหนจะโรค ไหนจะบาดเจ็บ พออาการกำเริบ ก็เสร็จหมาแดง
... หัวหน้าหน่วยเสียสมาธิ แถมในการต่อสู้ยังเป็นรอง...ก็เลยเสร็จ ไปอีก
............มาถึงจุดนี้ ผมเลยสรุปว่า หัวหน้าหน่วยของหนวดขาว สู้พลเอกน่ะพอได้ แต่ ถ้าจะเอาชนะ เป็นไปไม่ได้แน่นอน 
...เรื่องของเอส กับไก่ฟ้า   ก็เห็นๆกันอยู่ ไก่ฟ้าแพ้ทางชัดเจน น้ำแข็งเจอไฟ มันก็ละลายกฏธรรมชาติ
...เรื่องของเอส กับ หมาแดง ผมคิดว่า ไม่ใช่แมกม่าเหนือกว่าไฟ แต่ที่หมาแดงพูด น่าจะหมายถึง ระดับพลังของผู้ใช้พลังของผลปิศาจ ที่หมาแดงมีพลัง+ฮาคิ+ประสบการณ์ เหนือกว่าเอส (เหมือนหนุ่มใหญ่ ประสบการณ์ย่อมเยอะกว่าหนุ่มน้อย  อิอิ)
...กับตอนที่มัลโก้ปกป้องลูฟี่กับเอสที่โดนต่อยทะลุตัว นั่นก็บอกได้ว่า หมาแดงเหนือกว่า มัลโก้ 
*number1* LIKE+1 เป็น Newbie ที่วิเคราะห์ได้เฉียบขาดมากเลยคะ

IzAGolF

• *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย

เห็นด้วยอย่างสุดซึ้ง อย่างพลเอกต้องสู้กับสี่จักรพรรดิ์  ถึงจะสูสีนะครับ  ผมว่าถ้าได้เห็นหนึ่งในพลเอกสู้กับหนึ่งในสี่จักรพรรดิ์คงน่าดูมาก 
ปล.เสียดายถ้าหนวดขาวไม่ปวดน่าจะสู้กับอาคาอินุมันส์สุดยอดแน่ๆ *glad* *glad*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

takky

• *
ไม่มันหรอกครับ เพราะมันต่างชั้นกัน อาคาอินุสู้หนวดขาวไม่ได้หรอก ที่โดนต่อยหน้าหายเพราะเสียสมาธิ

IzAGolF

• *
  • เรื่อยๆเดี๋ยวก็เปื่อย
โอ้  เดาผิดสุดๆเลยสิ  ผมเนี่ย *shock* *shock*
ออกทะเลไม่เป็น  เป็นแต่ออกนอกโลก

panndora

• บุคคลทั่วไป
หนวดขาวขนาดโทรมๆยังอัดอาคาอินุซะจมดินได้เลย
แต่ก็ไม่แน่นะคะ เพราะยังไงหนวดขาวก็แก่และป่วยถ้าอัดกันนานๆก็มีสิทธิ์เพี่ยงพล้ำได้
แต่ก็ต้องขึ้นอยู่กับพลเอกซาคะสุกิด้วยนะว่าจะสู้ผลกุระกุระได้นานแค่ไหน แต่ถ้าทนได้ก็มีสิทธิ์ชนะอ่ะเราว่า

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
แต่เพราะลอบกัด เลยต่อยได้ 2 แผลนี่นาถ้าซึ่งๆหน้า อาคะอินุก็แย่เอาการล่ะนะ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

ขอเห็นต่างในบางข้อนะครับ
ข้อ เอส กับ อาโอคิยิ ผมว่าถ้าสู้กันจริงๆ อาโอคิยิ ก็จะชนะครับ ถึงน้ำแข็งจะละลายเมื่อโดนไฟ แต่ มันก็อาจจะดับไฟได้เช่นกัน อารมณ์ประมาณ น้ำน้อยย่อมแพ้ไฟอ่ะครับ ขึ้นอยู่กับ ความสามารถของผู้ใช้ทั้ง 2 คน มากกว่าว่า ใครจะดึงพลังผลปีศาจได้มากกว่ากัน เหตุนี้ผมถึงให้อาโอคิยิ เหนือกว่าครับ

ข้อของ เอส กับ อาคาอินุ ผมว่าเค้าก็หมายความตามที่พูดนั่นแหละครับ ไฟของแมกม่า เหนือกว่าไฟของเอส ความเข้มข้นความร้อนของไฟมันต่างกันมากครับ มันก็อารมณ์ประมาณ ผลปีศาจที่แพ้ทางกัน อย่าง ยาง กับ สายฟ้านั้นแหละครับ

ส่วนข้ออื่นๆ เห็นด้วยครับ

rorobinbin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
งง กับ ความสามารถของ หัวหน้าหน่วย 1 มัลโก้ ครับ มันมีพลัง ฟีนิกส์ ไม่ใช่ หรอ ตอนแรกของสงคราม มันโดน ยิงก็ เกิดใหม่จากกองไฟได้ แต่ทำไม ตอนหลัง ๆ ห่วยดีจัง *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*
จุดอ่อนของ พลเอกทั้ง 3
อาคะอินุ : เวลาโจมตี มีดีเลย์ตลอด โจมตีไม่เป็นวงกว้าง จะฆ่า ได้ก้อ ต้องใช้ฮาคิล้วนๆ หรืิอ น้ำ เท่านั้น 
อาโอคิยิ : มีดีเลย์ ตอนเกิด เพราะ น้ำแข็งไม่สามารถมารวมร่างได้เลยต้องค่อยๆ ประกอบร่าง (เหมือนหุ่นยนต์555+)แพ้ไฟ หรือ ลาวาอย่างแรง มีความสามารถที่น่ากลัวที่สุดถ้าเก่งมากๆ
คิซารุ : ไม่เหมาะต่อภารกิจซุ่มอยู่ในที่มืดเพราะใช้พลังแล้วจะสว่าง โจมตีไม่เป็นวงกว้าง แต่ไกลถ้าเป็นวงกว้างก็จะมีแค่แสงทำให้แสบตาเท่านั้น อนาคตไม่แน่ อาจจะพัฒนาตนจนสามารถปล่อย พลังคลื่นเต่าลูกใหญ่ได้แน่ๆ และไม่มีจุดอ่อนต่อการโจมตีทางกายภาพยกเว้น ฮาคิ เท่านั้น  จุดอ่อนสุดๆคือแพ้ กระจก เพราะสะท้อนแสงได้ 555+  - -"
  *unbear* *bye* *bath* *cheers* *splash* *bath2* *worm* *้ัhypnotist* *้ัdoubt* *้ัcomeon* *้ัread* *้ัิbored* *้ัิshy* *้ัิfreeze* *้ัิfever* *้ัิalone* *้ัิfootball* *้ัิinlove* *้bloodpool* *้wet* *yellowcard* *lulla* *pround* *้ัunexplain* *้ั์noooo* *้ั์gonnadie* *้ั์cool* *้ั์post* *้ั์sleep* *้ั์punch* *้ั์shock2* *้ั์music* *้ั์drinktea* *้ั์uppercut* *้ั์notlisten* *้ั์swallow* *้ั์vomit* *้ั์cold* *้ั์poor* *้ั์spirit* *้ั์pray* *้ั์respect* *้ั์shock3* *้ั์smoking* *้ั์block* *้ั์post2* *้ั์petulant*