หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ตามกระทู้เลยจ้ะ

อุจิวะ ชิซุย-ยังหาศพไม่พบและมีการสันนิษฐานกันเยอะมาก
4 (8.7%)
อุจิวะ คางามิ-เนื่องจากอยู่ทีมรุ่น3แต่ไม่ออกมาช่วยตอนเกดาหางบุกโคโนฮะ
10 (21.7%)
อุจิวะ ฟุงะกุ-เนื่องจากตอนนั้นไม่ออกมาสู้และคนที่รู้เรื่องคลอดน่าจะเป็นคนระดับสูง
0 (0%)
อุจิวะ อิซึนะ-เพราะตอนนั้นผมยาวคล้ายกันแถมโทบิเรียก9หางได้น้องชายคงเก่งคือๆกันกะมาดาระ
19 (41.3%)
อุจิวะ โอบิโตะ-ก้อเห็นคนบอกกันมาเยอะแต่ก้อข้อูลไม่มากอะครับ
9 (19.6%)
คนนอกตระกูลอุจิวะ
2 (4.3%)
ร่างโคลนของมาดาระ
2 (4.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 45

ปิดการโหวต: อ. 13 ธ.ค. 2011 เวลา 22:23:23

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวตลงความเห็นกันใครเป็นมาดาระ  (อ่าน 122608 ครั้ง)

klaobrmeiei

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: มาโหวตลงความเห็นกันใครเป็นมาดาระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ส. 19 พ.ย. 2011 เวลา 21:36:26 »
นั่นสิ แล้วมันจะเปนใครล่ะวะเนี่ย รอๆตอนหน้า เด๋วคงรู้ *great* *great*

bigkung

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: มาโหวตลงความเห็นกันใครเป็นมาดาระ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 01:01:00 »
เดากันไปก็เท่านั้นแหละครับ ผมว่านะ อย่าแสดงว่ารู้แจ้ง เอาไว้ความจริงเฉลยออกมาจะได้ไม่หน้าแตก  *dontknow*

therang2

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 01:37:01 »
ผมว่าไม่น่าจะเป็นคนในตระกูลอุจิวะนะครับ
1 เนตรที่ใช้มีวิชาที่เหมือนกับของคาคาชิอาจไปขโมยเนตรของโอบิโตะมา(คาถาข้ามมิติ)
2 อิทาจิ ซาซึเกะ มาดาระตัวจริง ที่เบิกเนตรกระจกเงาได้จะมีเทพวายุคุ้มครองแต่ตัวปลอมไม่มี
3 ดันโซ คาคาชิ มาดาระตัวปลอมก็เบิกเนตรได้แต่ไม่ใช่ขีดจำกัดสายเลือดเลยไม่มีเทพวายุ
4 ตระกูลอุจิวะแต่ละครอบครัวจะมีวิชาไม่เหมือนกัน อิทาจิ-เกะ มีเทวีสุริยา ชิซุยคาถาลวงตาขั้นสุดยอด โอบิโตะคาถาข้ามมิติ
5 คนที่ใช้เทพวายุได้ต้องมีขีดจำกัดสายเลือด

uddy

• *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 01:39:39 »
ถ้าเฉลยก็ไม่สนุก
ติดตามต่อไปน่ะครับ
GOUKA MAKKYAKU

Sanrio

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 09:14:12 »
ก้อขอเลือกโอบิโตะอะนะ ^_^ ที่ไม่เลือก อิซึนะ น้องชายมาดาระ เพราะว่า อิซึนะตายไปแล้ว แล้วโดนควักลูกตาทั้ง 2 ข้าง อีกอย่าง ถ้าจะคิดว่า ตอนที่ อิทาจิทำภารกิจ ฆ่าล้างตระกูล อิซึนะที่ตาบอด 2 ข้าง จะมีใครพาหนีไป ? อิซึนะถูกตอกโรงตั้งแต่ให้ดวงตากับ มาดาระไปแล้ว . แล้วก็ ที่เลือกโอบิโตะ เพราะข้อมุลแรกคือ โทบิโอะ กับ โอบิโตะ ( TOBIO - OBITO ) เป็นการเล่นคำของภาษาญี่ปุ่น คล้ายๆ กับการผวนคำของไทย แล้วโอบิโตะ ที่มีดวงตาเหลือ 1 ข้าง เพราะอีก 1 ข้าง ให้คาคาชิไป แล้วอีกข้างหนึ่ง รอขโมยเนตรสังสาระมาใส่ แล้วพรสวรรค์ของโอบิโตะ คือการเคลื่อนย้ายข้ามมิติในพริบตาโดยไม่ประสานอิน ก้อเหมือนกับตอนที่ โจมตีมันไม่โดนนั่นแหละ ถ้าย้อนกลับไปอีกหน่อย ก็นึกถึงตอนที่ อิทาจิตายนั่นแหละ ระหว่างที่อิทาจิสู้กับซาสึเกะ ทีมคาคาชิก็สู้กับโทบิ ตอนที่พวกนั้นเจอกัน จำได้ว่า โทบิ กับ คาคาชิ ยืนจ้องหน้ากัน : )) " ถ้า Naruto ตอนที่ 564 มาเมื่อไหร่ ก็คงได้เห็นความสามารถของ โอบิโตะ กันล่ะนะ "

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 20 พ.ย. 2011 เวลา 18:40:33 »
ก้อขอเลือกโอบิโตะอะนะ ^_^ ที่ไม่เลือก อิซึนะ น้องชายมาดาระ เพราะว่า อิซึนะตายไปแล้ว แล้วโดนควักลูกตาทั้ง 2 ข้าง อีกอย่าง ถ้าจะคิดว่า ตอนที่ อิทาจิทำภารกิจ ฆ่าล้างตระกูล อิซึนะที่ตาบอด 2 ข้าง จะมีใครพาหนีไป ? อิซึนะถูกตอกโรงตั้งแต่ให้ดวงตากับ มาดาระไปแล้ว . แล้วก็ ที่เลือกโอบิโตะ เพราะข้อมุลแรกคือ โทบิโอะ กับ โอบิโตะ ( TOBIO - OBITO ) เป็นการเล่นคำของภาษาญี่ปุ่น คล้ายๆ กับการผวนคำของไทย แล้วโอบิโตะ ที่มีดวงตาเหลือ 1 ข้าง เพราะอีก 1 ข้าง ให้คาคาชิไป แล้วอีกข้างหนึ่ง รอขโมยเนตรสังสาระมาใส่ แล้วพรสวรรค์ของโอบิโตะ คือการเคลื่อนย้ายข้ามมิติในพริบตาโดยไม่ประสานอิน ก้อเหมือนกับตอนที่ โจมตีมันไม่โดนนั่นแหละ ถ้าย้อนกลับไปอีกหน่อย ก็นึกถึงตอนที่ อิทาจิตายนั่นแหละ ระหว่างที่อิทาจิสู้กับซาสึเกะ ทีมคาคาชิก็สู้กับโทบิ ตอนที่พวกนั้นเจอกัน จำได้ว่า โทบิ กับ คาคาชิ ยืนจ้องหน้ากัน : )) " ถ้า Naruto ตอนที่ 564 มาเมื่อไหร่ ก็คงได้เห็นความสามารถของ โอบิโตะ กันล่ะนะ "

โทบิมีเนตรวงแหวน2ข้างนะครับ อ้างจากตอนสู้กับโคนัน และก็ไม่มีเหตุที่มันจะหลบซ่อนคนอื่น ถ้าตอนหินทับไม่ตายทำไมมันไม่กลับบ้านละ ตอนนั้นก็ยังเด็กมากมันคิดจะครองโลกแล้วหรอ
แต่ถ้าบอกว่าแสงอุษามาช่วยก็เป็นไปไม่ได้ เพราะโทบิเป็นคนยุยงให้นางาโตะก่อตั้งแสงอุษา

แล้วอีกอย่าง เนตรวงแหวนกระจกเงาหมื่นบุบผา

ข้างขวา วิชาลวงตา
ข้างซ้าย วิชานินจา

อย่างเช่น อิทาจิ ข้างขวา อ่านจันทรา
                  ข้างซ้าย เทวีสุริยา

ถ้าสมมุติโอบิโตะเป็นโทบิ เนตรที่เหลือข้างขวา จะเป็นวิชาลวงตา
 เพราะขางขวาของคาคาชิ เป็นวิชามิติ(วิชานินจา)

โอบิโตะ น่าจะมีบทแค่ว่าเนตรของคาคาชิได้มาอย่างไร ไม่น่ามีอะไรมากกว่านี้

book058

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 09:58:49 »
ผมว่าไม่ใช่คนในตระกูลเชนจูและคนในตระกูลอุจิวะ แต่เป็นคนในกระตูลอุซึมากิ (คิดแหวกแนว) ถ้าเกิดเป็นคนในตระกูลอุจิวะการ์ตูนคงไม่สนุก ผู้เขียนคิดไว้แล้ว

jomoore555

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 11:30:43 »
ตามความเห็นผม น่าจะเป็น อุจิวะ อิซึนะ
เห็นบอกว่าตายไปแล้วแต่ก็อาจจะสร้างเรื่องหลอกได้
ทรงผมคล้าย
สู้กับรุ่นสี่ (โอบิโตะไม่ใช่แน่นอนเพราะยังเด็กอยู่)
เก่งพอๆกับมาดาระตัวจริง (คงไม่ตายง่ายๆ)

goodperjer

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 13:44:22 »
จะโผล่แล้วล่ะ นารูโตะเอาหัวโคกหน้ากากโทบิแล้ว 564 โผล่แน่!!

nakin

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 15:40:50 »
เห็นคนสับสนกันเรื่องอายุ คาคาชิ ลองเอาไปเทียบ โอบิโตะดูครับ เผือมีประโยชน์
ชื่อ : ฮาตาเกะ คาคาชิ
สูง : 181 เชนติเมตร
หนัก : 67.5 กิโลกรัม
จบการศึกษาที่โรงเรียนนินจา : เมื่ออายุ 5 ปี
เลื่อนขั้นเป็นจูนิน : เมื่ออายุ 7 ปี
เลื่อนขั้นเป็นโจนิน : เมื่ออายุ 13 ปี
คาถาที่ถนัด : พันปักษา (คาคาชิเป็นคนคิดค้นขึ้นเอง)
อาหารที่ชอบ : ซุปมิโซะ ปลาทะเลเผาโรยเกลือ
อาหารที่เกลียด : ของทอดทุกชนิด (โดยเฉพาะเทมปุระ) กับของหวาน
หนังสือเล่มโปรด : อะจึ๊ยสวรรค์ (หนังสือที่จิไรยะเขียนโดยดูผู้หญิงอาบน้ำ)
ปล. คาคาชิ ได้เป็น โจนินก่อน เก้าหางบุกครับ และตอนนั้น นามิคาเสะ มินาโตะ ยังมิได้เป็น โฮคาเงะ

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 16:06:29 »
เห็นคนสับสนกันเรื่องอายุ คาคาชิ ลองเอาไปเทียบ โอบิโตะดูครับ เผือมีประโยชน์
ชื่อ : ฮาตาเกะ คาคาชิ
สูง : 181 เชนติเมตร
หนัก : 67.5 กิโลกรัม
จบการศึกษาที่โรงเรียนนินจา : เมื่ออายุ 5 ปี
เลื่อนขั้นเป็นจูนิน : เมื่ออายุ 7 ปี
เลื่อนขั้นเป็นโจนิน : เมื่ออายุ 13 ปี
คาถาที่ถนัด : พันปักษา (คาคาชิเป็นคนคิดค้นขึ้นเอง)
อาหารที่ชอบ : ซุปมิโซะ ปลาทะเลเผาโรยเกลือ
อาหารที่เกลียด : ของทอดทุกชนิด (โดยเฉพาะเทมปุระ) กับของหวาน
หนังสือเล่มโปรด : อะจึ๊ยสวรรค์ (หนังสือที่จิไรยะเขียนโดยดูผู้หญิงอาบน้ำ)
ปล. คาคาชิ ได้เป็น โจนินก่อน เก้าหางบุกครับ และตอนนั้น นามิคาเสะ มินาโตะ ยังมิได้เป็น โฮคาเงะ

ถ้าตอน9หางบุกยังไม่ได้เป็นโฮคาเงะ แล้วไปเป็นตอนไหนละครับ มินาโตะตายตอน9หางบุกนิครับ

nakin

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 17:15:33 »
ตอบคุณ  pitakchon ครับ
- ผมหมายถึง ตอนที่ คาคาชิ ได้เป็น โจนินน่ะ อายุ 13 แล้วนะครับ และได้เป็นโจนิน ก่อนที่เก้าหางบุกหลายปี
- และตอนคาคาชิ อายุ 13 น่ะ มินาโตะ ยังไม่ได้เป็น โฮคาเงะ ครับ
อ้างอิงจากตอน 239 ครับ http://www.madogun.com/read.php?tid=31788

ปล. พอดีว่าเห็น กระทู้ที่คุณตอบในหน้าแรกว่า ตอนเก้าหางบุก คาคาชิ มีอายุ 9 ปี ครับ แต่ผมว่า ตอนเก้าหางบุก คาคาชิ อาจมีอายุ 20 แล้วก็ได้

>>>>โอบิโตะรุ่นเดียวกับคาคาชิ ตอนนี้คาคาชิอายุก็น่าจะประมาน25 16ปีที่แล้ว9หางบุก
 อายุก็น่าจะประมาน25-16=9 ปี
ถ้าตอนอายุประมาน9ปี โอบิโตะใช้เนตรคุม9หางได้ ตอนนี้มันคงเก่งโดยไม่ต้องการสัตว์หางแล้วแหละ

แล้วก็ไม่มีเหตผลที่โอบิโตะจะบุกโคโนฮะด้วย แล้วถ้าตอนถูกหินทับมันยังไม่ตาย มันทำไมไม่กลับบ้านมันไป>>>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 17:33:04 โดย nakin »

nakin

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: จ. 21 พ.ย. 2011 เวลา 17:29:52 »
อ้อๆ กระทู้ข้างบน ผมพูดแค่เรื่อง อายุ ของคาคาชิ กะ โอบิโตะ นะครับ ไม่ได้หมายถึง โอบิโตะ คือ โทบิ เพราะผมว่า ไม่น่าเปนไปได้
ปล. ผิดพลาดประการใด ก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย

uddy

• *
  • ชื่อที่บ่งบอกถึงพลัง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 00:06:31 »
ตามความเห็นผม น่าจะเป็น อุจิวะ อิซึนะ
เห็นบอกว่าตายไปแล้วแต่ก็อาจจะสร้างเรื่องหลอกได้
ทรงผมคล้าย
สู้กับรุ่นสี่ (โอบิโตะไม่ใช่แน่นอนเพราะยังเด็กอยู่)
เก่งพอๆกับมาดาระตัวจริง (คงไม่ตายง่ายๆ)
วิเคราะห์ได้สั้น และเข้าใจดีโดยรวมทีเดียว
ไม่เลยเลยครับ ผมชอบ
GOUKA MAKKYAKU

nakin

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: อ. 22 พ.ย. 2011 เวลา 12:36:46 »
ทรงผมคล้าย
วิเคราะห์ได้สั้น และเข้าใจดีโดยรวมทีเดียว
ไม่เลยเลยครับ ผมชอบ
ถ้าเป็นอิสึนะจริง เรื่องคงมันส์น่าดูครับ ทั้งมาดาระ ทั้งอิสึนะ เก่งทั้งคู่โตะจะสู้ไหวป่าว
แต่อยากเห็นเนตรของโทบิ ตอนใช้กระจกเงาหมื่นปุบผา น่าจะรู้ได้ว่าใคร
แล้วตาซ้ายโทบิ ตอนใช้ อิซานางิ สู้กับโคนัน เห็นตาซ้ายมันค่อยๆปิดลง อยากรู้ว่ามันบอดหรือป่าว ถ้าบอดก็แสดงว่ามันไม่มีกระจกเงาหมื่นปุบผานิรันดร์และเรื่องทุกอย่างมันก้อโกหกแล้วเนตรสังสาระที่เอามาเปลี่ยนก็เอาไปใส่ตาที่ปิดด้วย
ปล.วานผู้รู้ช่วยตอบที