หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน  (อ่าน 71698 ครั้ง)

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 21:52:17 »
คอมเม้นได้ราวกับว่าไปนั่งดูมาอีกรอบอย่างละเอียด (แซวสะเลย)
อิอิ เราเคยถูกเรียกว่า Login คุณภาพมาแล้วนะจ๊ะ (โม้ซะเลย) *hoho*

สมเป็น บุคคล คุณภาพจริงๆ ค่าหัวตั้ง 380 ล้านเบรี นินา *hoho* *hoho*

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: พลังผลปีศาจใหนที่เทพกว่ากัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 08:39:53 »
สาเหตุที่ผลปิกะปิกะมันเทพก็เพราะนี่แหละ ดูช่วงนาทีที่ 4.30 ไปเลยจ๊า *number1*

panndora

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 14:17:48 »
เพิ่มคลิปจ๊า!! ตอนเริ่มคลิปเลยเป็น มามารากัน ตอนนาทีที่ 10.30 ไป เป็นบอลสายฟ้า
สองท่านี้มีข้อเสียตรงที่เอเนลูต้องสร้างเมฆขึ้นมาก่อนถึงจะใช้ได้ แต่ถ้าทำได้แล้วพูดได้คำเดียวว่า "โหด"

*shock* ตกลงนั่นมันบอลสายฟ้าหรือระเบิดนิวเคลียร์เนี่ยแรงจริงๆ สุโค่ยมาก *dead*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 14:41:06 โดย panndora »

hippylove

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 17:21:32 »
พึ่งรู้สึกตัวว่า ติดนิสัย แอบส่อง คุณ Pann D Ora   *shock* *shock*

okami

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 18:41:07 »
อันนี้ขอเพิ่มเติม สาเหตุที่ทำไม๊ทำไมเอเนลถึงได้เทพ โพธิ์ดำขนาดนี้นั่นก็เพราะ อ.โอดะ เป็นแฟนของศิลปินแรปเปอร์ Eminem และยังได้นำคาแร๊กเตอร์ของ Eminem มาเป็นตัวละครในวันพีซที่ชื่อว่า เอเนลู Eneru อีกด้วย (สังเกตที่หน้าตาและผ้าโพกหัว)ว่าเหมือนกันกันยังกะแกะ แต่ว่าก็ชอบนะครับไม่ใช่ไม่ชอบ ตั้งบอร์ดนี้ผมแค่อยากจะรู้ว่า ระหว่าง ก็อด กับชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก วัดกันที่พลังผลปีศาจนะครับว่าใครจะเทพกว่ากัน ตามความรู้สึกของผมเนี่ย เอเนลก็ได้เปรียบเรื่องพลัง ส่วน หนวดขาวก็ได้เปรียบเรื่องฮาคิซึ่งจะทำให้หมัดหนักขึ้นอีกหลายเท่า เลยทำให้ถ้ามายืนแลกหมัดกันเนี่ยผลก็คงไม่ต้องบอก แต่เอเนลก็คงหลบได้ สรุปแล้วหนวดขาวก็คงจะเสียเปรียบแต่ถ้าหากถูกหนวดขาวจับตัวได้อาจโดน
Asura strike ไปเต็มๆก็ได้นะครับเพราะไวเปอร์ก็เคยจับตัวเอเนลได้มาแล้ว

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 18:52:36 »
กรณีเอเนลูเราว่ามันก้ำกึ่งนะระหว่างคำว่าเก่งกับอ่อนน่ะ *glad*
เพราะว่าผลสายฟ้าของเอเนลูจะนับว่าสุดยอดคงอานุภาพสุดก็ว่าได้
เพราะเอาจริงๆก็ยังไม่เคยเห็นเอเนลู ดวลกับคนอื่นนอกจากลูฟี่เลย และผลปีศาจของลูฟี่ดันชนะทางเอเนลู
อันนี้เราประเมินเองนะ เอเนลูถึงจะไม่โหดด้านร่างกายและกำลังการต่อสู้แต่ก็ได้จุดทดแทนมหาศาลจาก
เค็นบุนโชคุฮาคิ (ฮาคิคุณสมบัติแห่งการสังเกตุ) หรือที่เอเนลูเรียกว่ามันโทร่า
ซึ่งค่อนข้างจะเทพสุดเท่าที่เห็นมาในเรื่อง บวกกับความเร็วของร่างกายที่สูงระดับแสงจากผลสายฟ้าปิกะปิกะ
เราว่าถึงเอเนลูจะไม่มีฝีมือการต่อสู้แต่ก๋ไม่อ่อนจนเกินไปหรอก เอาจริงๆก็บวกกับคนโหดๆได้อ่ะเราว่า
เคยบอกไปหลายโพสท์แล้วละว่า ตอนที่สู้กับลูฟี่เหมือนเอเนลูจำใจจะต้องอยู่บนแม็คซีมูและไล่ลูฟี่ออกไป
แต่ตัวเองแพ้ทางลูฟี่เลยสู้ไม่ได้ แต่ลองสมมติว่าสู้กับคนอื่นและในต่างสถานที่ละ??
เอเนลูไม่จำเป็นต้องเข้าไปยืนใกล้ๆคนที่มีฮาคิเกราะให้ศัตรูมาต่อยตัวเองด้วยซ้ำ ถ้าเจอคนที่ไม่ใช่สายโรเกียนะ
ยืนห่างๆปล่อยเอลโทลใส่ก็ม้วยแล้ว สายฟ้านี่แทบจะโจมตีได้ทุกอย่าง ยกเว้นยางอย่างนึงละเนาะ
ถ้าใครจะเข้ามาฟันมาต่อยก็วาร์ปหลบซะเพราะว่ามีฮาคิ รู้ก่อนอยู่แล้ว  หรือไปนั่งปั้นเมฆรอใช้มามารากันยังได้เลยมั้ง

พอนั่งๆพิมอยู่ก็รู้ได้เลยว่าคนที่จะชนะหนวดดำได้ก็มีเอเนลูคนนึงแล้วละถ้าทำตามวิธีที่เราพูดนะ *hoho*
อยู่ห่างๆให้มันใช้พลังดูดสายฟ้าเข้าไปเอาฟ้าผ่ามันให้เจ็บไปเรื่อยๆ ถ้ามันจะดูดตัวเอเนลูเข้าไปก็วาร์ปหนีเลย
แล้วไปตั้งหลักหาที่เอาฟ้าผ่าใส่หนวดดำใหม่ ทำไปเรื่อยๆอ่ะ หนวดดำได้ดำเกรียมสมชื่อแน่ๆ เพราะมันจะโดนแรงขึ้นเป็นเท่าตัวนี่
 *great* *great* GOD LIKE!! ENEL *great* *great*
ที่เม้นท์อธิบายซะยืดยาวนี่ไม่ใช่อะไรหรอก แบบว่าแฟนคลับเอเนลูอ่ะรับมะด้ายถ้าใครมาบอกว่าอ่อน 55 (ออกแนวพาลเนาะ)

(โอ้วววววว มาไวจริงๆเลย สุดยอดมาก *great* รักเลย  *love*)
หุๆๆๆๆ ใช่เลยยยยย อยากเห็นจังเลย ว่าเป็น ทุกเรียนจริงๆรึเปล่า  *hoho*
*love* รักเลยหรอ อย่ารักเลยเนาะ เราไม่อยากโดนแฟนคุณฮิปปี้มาตบอ่าจ้ะ *haha*
คอมเม้นได้ราวกับว่าไปนั่งดูมาอีกรอบอย่างละเอียด (แซวสะเลย)

พิมผิดๆๆๆ   เทียบเท่าแสงครับบบบบ 

panndora

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 19:24:22 »
อันนี้ขอเพิ่มเติม สาเหตุที่ทำไม๊ทำไมเอเนลถึงได้เทพ โพธิ์ดำขนาดนี้นั่นก็เพราะ อ.โอดะ เป็นแฟนของศิลปินแรปเปอร์ Eminem และยังได้นำคาแร๊กเตอร์ของ Eminem มาเป็นตัวละครในวันพีซที่ชื่อว่า เอเนลู Eneru อีกด้วย (สังเกตที่หน้าตาและผ้าโพกหัว)ว่าเหมือนกันกันยังกะแกะ แต่ว่าก็ชอบนะครับไม่ใช่ไม่ชอบ ตั้งบอร์ดนี้ผมแค่อยากจะรู้ว่า ระหว่าง ก็อด กับชายที่แข็งแกร่งที่สุดในโลก วัดกันที่พลังผลปีศาจนะครับว่าใครจะเทพกว่ากัน ตามความรู้สึกของผมเนี่ย เอเนลก็ได้เปรียบเรื่องพลัง ส่วน หนวดขาวก็ได้เปรียบเรื่องฮาคิซึ่งจะทำให้หมัดหนักขึ้นอีกหลายเท่า เลยทำให้ถ้ามายืนแลกหมัดกันเนี่ยผลก็คงไม่ต้องบอก แต่เอเนลก็คงหลบได้ สรุปแล้วหนวดขาวก็คงจะเสียเปรียบแต่ถ้าหากถูกหนวดขาวจับตัวได้อาจโดน
Asura strike ไปเต็มๆก็ได้นะครับเพราะไวเปอร์ก็เคยจับตัวเอเนลได้มาแล้ว
*number1* ถูกต้องเลย เอเนลูห้ามโดนจับตัวถ้าโดนจับตัวได้เมื่อไหร่ KO ทันทีแน่นอนคะ *dead*
อีกอย่างที่เราชอบก็เพราะว่าผลสายฟ้าของเอเนลูมันค่อนข้างจะแบบลูกเล่นเยอะดี ท่าก็มีหลายท่า
ใช้ซัพพอร์ทตัวเองก็ดีทั้งการเคลื่อนที่หรือนวดหัวใจ ไม่ได้เน้นโจมตีอย่างเดียว มันดูหลากหลายดีน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 19:28:10 โดย panndora »

panndora

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 20:58:46 »
พึ่งรู้สึกตัวว่า ติดนิสัย แอบส่อง คุณ Pann D Ora
ออกแนวโรคจิตนะเนี่ย

พิมผิดๆๆๆ   เทียบเท่าแสงครับบบบบ 
พิมผิดยังไงอ่าคะ งง แหะๆ ถ้าตรงที่เราบอกว่า ความเร็วของร่างกายสูงระดับแสง เราก็ว่าอธิบายถูกแล้วนะ
เพราะระดับแสงก็หมายถึงระดับเดียวกับแสง ก้แปลว่าเทียบเท่าแสงเหมือนกันนี่คะ หรือผิดตรงอื่นหว่า??

amarin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 22:43:32 »
หวัดดีครับเพื่อนๆผมน้องใหม่รายงานตัวครับ *hoho*เรื่องผลปีศาจเป็นไปได้ไหมว่าผลยางยืดของลูฟี่เคยเป็นของโกล์ดีโรเจอร์มาก่อนพอราชาโจรสลัดตายผลปีศาจก็มาอยู่กับแชงคูสแล้วลูฟี่ได้กินเข้าไปเพราะเนื้อเรื่องสื่อว่าลูฟี่จะเหมือนราชาโจรสลัดไปซะหมดครับ ปล.ผมเพ้อไปเองนะครับ *shock* *shock*

hippylove

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: จ. 14 พ.ย. 2011 เวลา 23:50:06 »
อ่า....
รู้ว่าจะโจมตี ก็ใช่ว่าจะหลบพ้นนะครับ อย่าลืมข้อนี้ (แต่ที่เอเนล หลบได้ ก็เพราะมีพลังของผลปีศาจแหละ)

panndora

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 07:48:14 »
อ่า.... รู้ว่าจะโจมตี ก็ใช่ว่าจะหลบพ้นนะครับ อย่าลืมข้อนี้ (แต่ที่เอเนล หลบได้ ก็เพราะมีพลังของผลปีศาจแหละ)
*้ั์petulant* ม่ายจริง คุณฮิปปี้อย่าพูดแบบนั้น ถ้าเอเนลูคิดจะหลบยังไงก็หลบพ้น
มีฮาคิก็ใช่ว่าจะต่อยโดนเอเนลูทุกช็อตนะถ้าไม่จับตัวให้ได้ก่อน ไม่เชื่อดูคลิปนี้เลย
หลบการโจมตีแบบว่าแทบจะทันทีที่มือเท้าลูฟี่จะถึงตัวเอง ไวม๊ากมากคะ ตั้งแต่นาทีที่ 5.00 ไป

*number1* อย่างที่นามิเคยพูดแหละคะ ลูฟี่เป็นคนเดียวที่ฟ้าส่งมาปราบเอเนลู *great*
แต่ดูคลิปนี้แล้วต้องขอยอมรับอีกอย่างว่า เอเนลูเป็นวิศวกรยานยนต์ที่เก่งมาก
เพราะเขียนแบบแปลนเรือเหาะที่ใช้ไฟฟ้าเป็นพลังงานออกมาได้ขนาดนี้ สงสัยจบวิศวะมาจากทะเลสีฟ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 08:48:09 โดย panndora »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 07:52:08 »
เอาคนที่มี ฮาคิแห่งการสังเกตุมาสู้กัน ต่อยกันสามวัน มันจะโดนกันซักหมัดมั้ยน้า

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 08:08:45 »
เราว่าระยะการทำงานฮาคิชนิดนี้ของแต่ละคนมันน่าจะมีไม่เท่ากันนะเหมือนจะมีขอบเขตที่จำกัดของแต่ละคนอยู่อะ
อย่างเช่น คนที่ไม่เก่งอาจจะใช้ได้ไกลแค่ไม่กี่เมตร หรือเก่งๆแบบใช้ได้หลายสิบหลายร้อยกิโลแบบเอเนลู
(เอเนลูใช้ได้คลอบคลุมทั้งสกายเปียอ่ะ เทพเกิ้น!! ใครพูดอะไรข้ารู้หมด)
หรือถ้าโจมตีรัวๆเข้าไปเยอะๆบางคนก็อ่านการโจมตีไม่ทันบางคนก็ทัน คงจะขึ้นอยู่กับการฝึกฝนด้วยแหละเนาะ
เพราะระดับพลตรีขึ้นไปต้องมีทุกคนนี่นา ถ้าใช้แล้วเทพทุกคนแบบเอเนลู กองทัพเรือคงไม่มีวันพ่ายแพ้แหงมๆคะ

hippylove

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 09:42:23 »
เอาคนที่มี ฮาคิแห่งการสังเกตุมาสู้กัน ต่อยกันสามวัน มันจะโดนกันซักหมัดมั้ยน้า

มันก็ไม่เชิงเทพขนาดนั้นนะครับ

เพราะมันทำให้เรารู้เฉยๆ ไม่ได้บอกว่าทำให้เราหลบได้

เหมือนกับ มีคนกำลังจะยิงปืนใส่เราแหละครับ เรารู้ และเราพยายามจะหลบ แต่ถ้าคนๆนั้นยิงปืนแม่น แถมกระสุนยังไวมากๆด้วย ต่อให้เราพยายามจะหลบ แต่ถ้าเราไม่ไวพอเราก็หลบไม่ได้

อ่า.... รู้ว่าจะโจมตี ก็ใช่ว่าจะหลบพ้นนะครับ อย่าลืมข้อนี้ (แต่ที่เอเนล หลบได้ ก็เพราะมีพลังของผลปีศาจแหละ)
*้ั์petulant* ม่ายจริง คุณฮิปปี้อย่าพูดแบบนั้น ถ้าเอเนลูคิดจะหลบยังไงก็หลบพ้น
มีฮาคิก็ใช่ว่าจะต่อยโดนเอเนลูทุกช็อตนะถ้าไม่จับตัวให้ได้ก่อน ไม่เชื่อดูคลิปนี้เลย
หลบการโจมตีแบบว่าแทบจะทันทีที่มือเท้าลูฟี่จะถึงตัวเอง ไวม๊ากมากคะ ตั้งแต่นาทีที่ 5.00 ไป

*number1* อย่างที่นามิเคยพูดแหละคะ ลูฟี่เป็นคนเดียวที่ฟ้าส่งมาปราบเอเนลู *great*
แต่ดูคลิปนี้แล้วต้องขอยอมรับอีกอย่างว่า เอเนลูเป็นวิศวกรยานยนต์ที่เก่งมาก
เพราะเขียนแบบแปลนเรือเหาะที่ใช้ไฟฟ้าเป็นพลังงานออกมาได้ขนาดนี้ สงสัยจบวิศวะมาจากทะเลสีฟ้า

แหมคุณ Pann D Ora ก็ที่ผมบอกไปคือว่า มีฮาคิ สังเกตุการใช่ว่าจะหลบพ้น เพราะมันทำให้เรารู้เฉยๆ อย่างตัวอย่างข้างบนครับ
แต่ในกรณีของ เอเนล มีทั้ง ฮาคิ และผลปีศาจ สายฟ้า
ต่อให้เป็น กระสูนก็เถอะ เอเนลมีความเร็วของแสง ก็หลบสบายๆครับ

แล้วก็อย่างที่คุณบอกเลย มีฮาคิเกราะ ก็ใช่ว่าจะโจมตีโดน ขอเทียบตัวอย่างเป็น ปืนเช่นเคย
สมมุติให้คนที่ คนที่มีฮาคิเหมือนมีปืน มันเป็นอาวุธที่ร้ายแรง แต่ถ้าเราใช้ไม่เป็น ยิงไม่เป็น ยิงไม่แม่น ต่อให้รุนแรงยังไงก็จัดการศัตรูไม่ได้แน่นอน

ผมเกลียดปืน แต่จำใจต้องยกมันมาเป็นตัวอย่าง เพราะมันเห็นได้ชัดดี
(ปล. ปืนเป็นอาวุธที่ไร้ อารยธรรม และไร้ศิลปะที่สุดเลย ในความคิดผม)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อ. 15 พ.ย. 2011 เวลา 10:41:21 »
เราว่าระยะการทำงานฮาคิชนิดนี้ของแต่ละคนมันน่าจะมีไม่เท่ากันนะเหมือนจะมีขอบเขตที่จำกัดของแต่ละคนอยู่อะ
อย่างเช่น คนที่ไม่เก่งอาจจะใช้ได้ไกลแค่ไม่กี่เมตร หรือเก่งๆแบบใช้ได้หลายสิบหลายร้อยกิโลแบบเอเนลู
(เอเนลูใช้ได้คลอบคลุมทั้งสกายเปียอ่ะ เทพเกิ้น!! ใครพูดอะไรข้ารู้หมด)
หรือถ้าโจมตีรัวๆเข้าไปเยอะๆบางคนก็อ่านการโจมตีไม่ทันบางคนก็ทัน คงจะขึ้นอยู่กับการฝึกฝนด้วยแหละเนาะ
เพราะระดับพลตรีขึ้นไปต้องมีทุกคนนี่นา ถ้าใช้แล้วเทพทุกคนแบบเอเนลู กองทัพเรือคงไม่มีวันพ่ายแพ้แหงมๆคะ

พลโทนะครับ ที่จำเป็นต้องมีฮาคิทุกคน พลตรีนี่ไม่จำเป็นต้องมีครับ