Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)

หน้า: << < (5/28) > >>

Jay_Jay:

จะให้จับสองคนนี้มาสู้กัน ผมไม่รู้หรอกครับ รุ่น4 วาร์ปเก่ง รุ่น1 คาถาไม้ 

แต่ถ้าจะวัดจาก คำยกย่อง/สมญานาม/ฉายา ละก็ รุ่น1 กินขาดครับ เพราะคาบูโตะบอกเองว่า โฮคาเงะรุ่นที่1 เป็นนินจาที่ฝีมือใกล้เคียงกับเซียนเต๋ามากที่สุดแล้ว

ส่วนรุ่น4 ได้ฉายาว่าประกายแสงสีเหลืองแห่งโคโนะฮะ มีการกำชับมาว่า ถ้าเจอชายคนนี้ไงๆก็เผ่นเอาไว้ก่อน แสดงว่าฝีมือยังอยู่ในระดับที่พอจะเสี่ยงดวงได้

ส่วนระดับของรุ่น1 คือ ต้องให้นินจาชั้นแนวหน้ามาสู้เท่านั้น ก็อย่างที่มาดาระและดันบอก คนที่จะโค่นมาดาระได้มีแต่โฮคาเงะรุ่น1 ที่ตายไปแล้วเท่านั้น

สรุป มุมมองของผม รุ่น1 VS รุ่น4 ก็เหมือนจับโอโรจิมารุมาสู้กับคาคาชิ ถ้าเทียบกันคร่าวๆแล้ว โอโรก็น่าจะเก่งกว่า แต่ก็จะมองข้ามคาคาชิไม่ได้ซะทีเดียว

juppy:

ตอนหลัง คาคาชิอาจจะก้าวข้ามโอโรไปแล้วก็ได๊นะครับ !

themangmang1:

--- อ้างจาก: ่่oadzaspeed01 ที่ ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 02:52:14 ---ที่รุ่น 4 ตายอาจจะต้องทำอะไรหลายอย่างด้วยไงไหนจะต้องช่วยนารูโตะกับคุชินะอีกและผนึก 9 หาง ต้องวาปไปหลายๆที่เพื่อช่วยคนหลายคน แต่รุ่น 1 สู้แค่กะมาดาระกะ 9 หาง แต่ความคิดผมผมก้ว่ารุ่น 1 เก่งกว่าแหละ แต่ถ้ามาเจอ รุ่น 4 vs มาดาระ ผมว่าพอฟัดพอเหวี่ยง เอาตอนมาดาระสมัยก่อนที่ไม่ใช่ตอนนี้นะครับ

คุณลองอ่านใหม่ดูนะ ว่า รุ่น4 มันใช้คาถา อะไร   คาถา ปิดผนึกซากอสูร  เป็นวิชาที่ต้องใช้ ชีวิตเป็นเครื่องสังเวย 
รุ่น3 ก็ใช้ ตอนที่สู้กับ โอโรจิมารุ  โดยใช้คาถาเดียวกันแต่ไม่สามารถ ซ้าโอโรมันได้ เลยเอาวิชามันไป โดยมันใช้แขนไม่ได้อีก
แต่มันก็หาวิชาที่ทำให้แขนมันใช้ได้ กลับคืนมา จบ    รุ่น4 เอาวิชา ปิดผนึกซากอสูร มาจาก ตะกูน ของ อุสึมากิ   
แต่วิชาของรุ่น 1 มัน ไม่ใช่วิชา ปิดผนึกซากอสูร   รุ่น 1 ก็ มีภรรยา  โดย ภรรยา ของรุ่น1 ก็ เป็นคนในตะกูนเดียวกับ คุชินะ  และเป็นคนแรกที่ เป็นร่างสถิด 9 หาง

ลองคิดดูนะว่า   ใครแน่กว่า กัน    รุ่น 1 ใช้วิชา ที่ไม่ต้องใช้ ชีวิตเข้าแลก แต่รุ่น 4 เอาวิชาที่ ใช้ชีวิตเข้าแรก  ถ้ารุ่น 4 เก่งจริงทำไม ไม่ใช่ วิชาเดียวกับ รุ่น 1 ละ

--- End quote ---

มั่วละครับ .. อย่าเอาวิชา ผนึกรุ่น 1 มาเทียบกับรุ่น 4 เลย ^ ^ รุ่น 1 ผนึก 9 หางตอนสู้กับมาดาระ ? ? ถ้าผนึกรุ่น 1 เจ๋งจิง !

'' 9 หางคงไม่โผล่มาโคโนฮะหรอกครับ ''  วิชาผนึกที่เทพที่สุดก็   '' ผนึกซากอสูร '' ใครโดนก็ต้อง ดิ้นที่ราย

ส่วน 4 VS 1  ผมเชียร์ 4 ครับ ^ ^  ความเร็วแบบ มินาโตะ ไรคาเงะ ยังยอม .. รุ่น 1 จะจับตัว รุ่น 4 ได้หร๊าะ ^ ^

ใครชนะ .. ผมว่ามันอยู่ที่ ความว่องไวมากกว่า ? ถ้ารุ่น 4 ไวกว่ารุ่น 1 ยังไง รุ่น 4 ก็ชนะ

ก็เหมือนกับ โทบิ VS รุ่น 4 แหละ สุดท้ายก็ตัดสินกันด้วยความไว .. แหละอีกอย่างถึงรุ่น 1 จะจับตัวรุ่น 4 ได้

รุ่น 4 ปามีดออกไป ก็วาปตามมีดได้แล้ว เท่าที่ดู วิชารุ่น 1 ไม่น่าทำไรรุ่น 4 ได้นะ ส่วนมากจะเป็นวิชาไม้ทั้งหมด

รุ่น 4 มีวิชา ทะลวงหลายวิชาเลยนิ

ปล. อย่าตัดสินรุ่น 1 ชนะเพราะ '' รุ่น 1 เคยสู้กับมาดาระแหละเอาชนะมาดาระได้ '' เพราะมินาโตะก็ไม่เคยสู้กับมาดาระเลยไม่รู้ผล

*rip*

011nb:

ทำไมท่าน jay jay พูดอย่างนั้นละครับ ก็ไหนท่านเคยบอกว่าโทบิคือคนคนเดียวกันกับรุ่น 1  *attack* *attack*

isoonza:

รุ่น 1 ยังไงก็ชนะครับเพราะรุ่นหนึ่งมีวิชารักษาตัวเองเหมือนรุ่น5

หน้า: << < (5/28) > >>

Go to full version