Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

รุ่น 4 กับรุ่น 1ใครเก่งกว่ากัน(โฮคาเงะ)

หน้า: << < (4/28) > >>

อุนจิแปร้ด:

เดียวจะทะเลาะกัน ซะก่อนน่ะคับ เม้นนี้ไม่เกรียน

คือผมจะอธิบายว่า โดยรวมรุ่น ๑ เหนือกว่า แต่ถ้า หนึ่งๆ รุ่นสี่ สู้ได้ และเปอเซ็น ชนะเยอะด้วย ด้วยสกิล และทักษะคับ

ลองดูน่ะคับ รุ่น ๑ มีพลังโหดแต่เทคนิคความคิด ผมว่ายังไม่สู้รุ่นสี่ คับ แต่พลังรุ่น หนึ่งโหดจิงคับ จบน่ะคับ ความหมายของผม *disappoint*

snooker46:

--- อ้างจาก: ่่oadzaspeed01 ที่ ศ. 22 มิ.ย. 2012 เวลา 02:52:14 ---ที่รุ่น 4 ตายอาจจะต้องทำอะไรหลายอย่างด้วยไงไหนจะต้องช่วยนารูโตะกับคุชินะอีกและผนึก 9 หาง ต้องวาปไปหลายๆที่เพื่อช่วยคนหลายคน แต่รุ่น 1 สู้แค่กะมาดาระกะ 9 หาง แต่ความคิดผมผมก้ว่ารุ่น 1 เก่งกว่าแหละ แต่ถ้ามาเจอ รุ่น 4 vs มาดาระ ผมว่าพอฟัดพอเหวี่ยง เอาตอนมาดาระสมัยก่อนที่ไม่ใช่ตอนนี้นะครับ

คุณลองอ่านใหม่ดูนะ ว่า รุ่น4 มันใช้คาถา อะไร   คาถา ปิดผนึกซากอสูร  เป็นวิชาที่ต้องใช้ ชีวิตเป็นเครื่องสังเวย 
รุ่น3 ก็ใช้ ตอนที่สู้กับ โอโรจิมารุ  โดยใช้คาถาเดียวกันแต่ไม่สามารถ ซ้าโอโรมันได้ เลยเอาวิชามันไป โดยมันใช้แขนไม่ได้อีก
แต่มันก็หาวิชาที่ทำให้แขนมันใช้ได้ กลับคืนมา จบ    รุ่น4 เอาวิชา ปิดผนึกซากอสูร มาจาก ตะกูน ของ อุสึมากิ   
แต่วิชาของรุ่น 1 มัน ไม่ใช่วิชา ปิดผนึกซากอสูร   รุ่น 1 ก็ มีภรรยา  โดย ภรรยา ของรุ่น1 ก็ เป็นคนในตะกูนเดียวกับ คุชินะ  และเป็นคนแรกที่ เป็นร่างสถิด 9 หาง

ลองคิดดูนะว่า   ใครแน่กว่า กัน    รุ่น 1 ใช้วิชา ที่ไม่ต้องใช้ ชีวิตเข้าแลก แต่รุ่น 4 เอาวิชาที่ ใช้ชีวิตเข้าแรก  ถ้ารุ่น 4 เก่งจริงทำไม ไม่ใช่ วิชาเดียวกับ รุ่น 1 ละ

--- End quote ---

ขอโทษนะครับผมบอกหรอว่า รุ่นที่ 4 เก่งกว่ารุ่นที่ 1 ผมบอกหรอว่า รุ่นที่ 4 แน่กว่ารุ่นที่หนึ่ง ผมรู้ผมไม่ต้องอ่านใหม่หรอกว่ารุ่นที่ 4 ใช้คาถาอะไร แต่คุณอ่านเม้นของผมให้จบก่อนก่อนที่คุณจะมาสรุปว่าผมบอกว่ารุ่นที่ 4 เก่งกว่ารุ่นที่ 1

monomy:

อินจัด *haha* รุ่น 4 หล่อม๊าวก ชอบ *love*

011nb:

ที่ มาดาระ มันบอกว่าคนที่หยุดมันได้มีแต่รุ่น 1 เพราะมันยังไม่รู้จักรุ่น 4 ครับ ถ้ามันรู้จักรุ่น 4 มันคงต้องพูดอีกแบบนึง  *dontknow* *dontknow* *dontknow*

juppy:

ทุกรุ่น เก่งกันหมดแหละครับ (ชายที่ได้ชื่อว่าโฮคาเงะคือผู้ที่เก่งที่สุดในหมู่บ้าน ตอนนั้น ๆ)

มันยุที่ความชอบส่วนบุคคลครับ อย่างที่ คุณ 011nb บอก ว่า ถ้ามาดาระรุจักรุ่น 4 ....

ย้อนถามหน่อย รุ่น 4 ทำไมถึงต้องฝากความหวังไว๊ที่นารูโตะ แทนที่จะจัดการกับ โทบิเอง และก็เก้าหางเอง

ถ้ารุ่น 1 เก่งจริงตายเพราะอะไร ? ไม่น่าจะแก่ตาย ครับ เพราะรุ่น 2 ยังหนุ่ม ๆ ยุเลย ตอนที่เป็น คาเงะ

ผมเถียงสองฝ่ายครับ เพราะผมชอบ ซาซึเกะ !!!!!!!

หน้า: << < (4/28) > >>

Go to full version