หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แหวกแนวคำถามหน่อยนึง มาดาระ จะตายก่อน หรือ จะโดนคลายคาถาก่อนชนะ5คาเงะ  (อ่าน 15387 ครั้ง)

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
ความคิดเห็นผมว่า ต้องเจ็บหนักทั้งหมดแน่ๆ  *damage* *damage*
อิทาจิหล่อแน่ๆครับ  *haha* *haha*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

cofreelance

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตัวแปลอยู่ที่อิทาจิแน่นอน ส่วน 5 คาเงะไม่ตายก็อ่วมล่ะผมว่า  *dead*

raijungman

• *
สัมภเวสี คืนชีพตายแล้วก็ฟื้นใหม่ได้นิครับ ต้องใช้คาถาสะกดหรือผึกเท่านั้น หรือจัดการกับผู้ใช้คาถาโดยตรง

taungas

• *
ความคิดผมนะ โดนคลายคาถาก่อน  ดูแล้วตอนนี้ มาดาระมันเก่งเวอร์  5 คาเงะ คงสู้ไม่ไหวหรอก  อิทาจิ กับ ซาซึเกะ  คงช่วยกันจัดการ คาบูโตะ

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
เดายากมาก

อิทาจิ ตั้งใจแน่วแน่ว่าจะต้องหยุดคาถานี้ให้ได้ แถมซาสึเกะก็ยังมีแนวโน้มที่จะช่วยอีกด้วย

ห้าคาเงะ แต่ละคนมีความมุ่งมั่น โดยเฉพาะโอโนกิกับซึนาเดะ มีความเป็นไปได้ที่จะงัดวิชาลับออกมาใช้ พวกปิดผนึกซากอสูรแบบนี้

แถมยังคุยกับนารุโตะเอาไว้ด้วยว่าชนะแน่ ถ้าแพ้ก็ถือว่าเสียหน้าอย่างแรง

2 ฝั่งนี้ แต่ละคนเทพพอๆกัน ความมุ่งมั่นพอๆกัน ไม่รุจะเลือกฝั่งไหน ดังนั้นผมขอตอบเป็นกรณีที่ 3 ละกัน

*haha* *haha* *haha*

จากที่คาบูโตะมันบอกว่า " ไม่มี่ใครหยุดคาถานี้ได้อีกแล้ว " ดูมัน มั่นใจมาก และมันก็ยังมีไม้เด็ดซ่อนเอาไว้อีกเยอะ

ผมว่าอิทาจิสามารถหยุดยั้งคนที่คาบูโตะเชิญออกมาได้ทุกคน แต่สำหรับมาดาระ อาจจะเป็นตัวละครที่มีบทบาทเป็นตัวร้ายในอนาคตก็ได้

คาบูโตะมันอาจจะทำให้กรณีการเชิญมาดาระเป็นแบบพิเศษ ที่ทำให้ไม่มีใครสามารถคลายคาถาได้ หรือมาดาระอาจจะหลุดจากการควบคุม

ได้เอง แล้วมาเป็นโคตรชั่วตัวพ่อในอนาคต

ChocoboGPz

• *
ลุ้นจัง ไม่รู้จะเลือกใครเลย  *great*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่าตัวแปรยังมีอีกหลายอย่างนะ อย่างเช่นคัมภี ที่จูโกะเจอในห้องทดลองของโอโรจิมารุน่ะ

doneap

• *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
ผมว่าตัวแปรยังมีอีกหลายอย่างนะ อย่างเช่นคัมภี ที่จูโกะเจอในห้องทดลองของโอโรจิมารุน่ะ
ผมก็ว่าอยู่ครับ ลุ้นจริงๆ  *great* *great*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไม่แน่ คาบูโตะ เอาจะสัมพเวสีคืนชีพ นามนี้ขึ้นมาก็ได้ [Rikudo Sennin] ริคุโด เซนนิน <----

magicmo

• *
 *haha* *haha* อันนี่ไม่รู้อะ

satam

• *
  • ความคิดเห็นส่วนบุคคล กรุณาอย่าเสียดสีกันนะฮะ
"ตัวแปลอยู่ที่อิทาจิแน่นอน ส่วน 5 คาเงะไม่ตายก็อ่วมล่ะผมว่า  "

ผมเหนด้วยคับ อิทาจิเปนตัวแปลเรื่องนี้แน่นอน

GHOST

• *
ไม่เห็น จะยาก เลย ครับ รอดูอีก 2 - 3 ตอน ได้ รู้กัน

Susanoo

• *
ไม่หน้าตาย คงจะโดนผนึกดาดๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 12:20:43 โดย Susanoo »

polo1010

• *
ซาสึเกะมีเนตร ที่จะสู้กับ คาบูโตะได้ แล้วอีกข้างก็ เป็นเนตรที่ บังคับคนอื่นไห้ทำตามได้ [ไช่ไหม] ตอนที่มันบังคับไห้ คนพูด <<<
อ่านด้วย ผิดไงก็ขอโทษละกัน 1.เนตรของอิทาจิ เทวีสุริยา 2.เนตรที่สามารถ บังคับ คนได้[ไม่แน่ไจ]

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ซาสึเกะมีเนตร ที่จะสู้กับ คาบูโตะได้ แล้วอีกข้างก็ เป็นเนตรที่ บังคับคนอื่นไห้ทำตามได้ [ไช่ไหม] ตอนที่มันบังคับไห้ คนพูด <<<
อ่านด้วย ผิดไงก็ขอโทษละกัน 1.เนตรของอิทาจิ เทวีสุริยา 2.เนตรที่สามารถ บังคับ คนได้[ไม่แน่ไจ]
บังคับคนล่ะ ทำได้แน่คับ ตอนที่บังคับเซทสึขาว

แต่ว่าเนตรของเกะคือเนตรวงแหวนนิรันดิ์แล้ว  คงไม่ต้องแยกซ้ายทำอย่าง ขวาทำอย่างแล้วล่ะมั้งคับ