หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 1ใน4 จักรพรรดิ ผู้โชคดีคือ... ?  (อ่าน 31654 ครั้ง)

mashimaro06

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
1ใน4 จักรพรรดิ ผู้โชคดีคือ... ?
« เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 16:12:55 »
อธิบายออกมาด้วยเหตุผลน่าจะเป็นในหลายๆอย่างจากหน้าของลูฟี่นะ
1.หนวดดำ ถ้าออกมาข้อนี้ สีหน้าของลูฟี่จะออกมาอย่างที่เห็นหรือเปล่า!? คงแบบว่าok จัดมันเลยกำลังอยากเจอตัวหน้าคงเข้มๆหน่อย

2.แชงคูส ถ้าออกมาข้อนี้ มีโอกาสเป็นได้มากทีเดียว เพราะลูฟี่หน้ายิ้ม แสดงอาการออกมาขนาดนั้น เพราะด้วยเหตุผลที่คุยกันไว้ต้นเรื่องว่าเป็นโจรสลัดที่โด่งดังให้ได้นะ แล้วเจอกัน เล่มแรกที่พูดกันไว้ มีเหตุจูงใจ แล้วตอนที่ ลูฟี่พูดกับกลุ่มหมวกฟางแล้วบอกว่า ฉันคิดว่านายทราฟัลเป็นคนดีนะ หน้าก็ยังยิ้มกริ่มอยู่

3.ไคโด ลูฟี่ไม่รู้จักตัวละครตัวนี้ ไม่มีเหตุผลอะไรเกี่ยวโยงกัน ถ้าหากลูฟี่ได้ฟัง คงตีหน้ามึนๆ แล้วคอหักเอียงทางด้านข้าง หรือมีโอกาสเป็นไปได้ ในกรณีที่ลูฟี่ต้องการตอบแทนลอว์ หรือที่จริงเอาสนุกตะลุยด่านอย่างเคย!?

4.บิ๊กมัม ลูฟี่ไปท้าตีไว้ที่เกาะเงือก ถ้าเกิดเป็นตัวนี้สีหน้าจะคงจะออกมาท่าทางดีใจเหมือนกัน เหมือนกับกำลังคิดว่า เออ!! ฉันกำลังหาเรื่องตีกับมันพอดี คงตอบมาในอีกรูปแบบนึง มีโอกาสเป็นไปได้ครับ

นั่นเพราะผมคิดไว้ว่า ชื่อจักรพรรดิที่จะทำให้ลูฟี่ยอมตกลง ก็คือ แชงค์ นั่นเอง
เพราะผมคิดว่าลูฟี่น่าจะอยากวัดสักยภาพของตัวเองดูซักที ว่าตอนนี้ตัวเองอยู่ระดับใหน
โดยทดสอบจริง กับผู้ที่ตัวเองสัญญาไว้นี่แหละดีที่สุด โดยลูฟี่อาจไม่คาดหวังว่าจะล้มแช้งค์ได้สำเร็จ
แต่เพียงแค่อยากจะมีโอกาสได้เจอแชงค์ และประกาศให้รู้ว่าตอนนี้ ตัวเค้ามายืนอยู่บนผืนทะเลเดียวกันกับแชงค์แล้ว
นั่นน่าจะเป็นเหตุผลที่ทำให้ ลูฟี่ยอมตกลงร่วมมือกับลอว์..

ส่วนลอว์ก็แอบยืนดูแชงค์ตอนสงครามหนวดขาวกับทหารเรือด้วยแล้ว...
ลอว์ยังไม่เคยเจอบิ๊กมัม หรือไคโดเลย...
แล้วดูจากรอยยิ้มของลูฟี่ ตอนตกลงกับลอว์ ผมว่าชื่อที่ลอว์เอ่ย น่าจะเป็นคนที่่มีสำพันธ์กับลูฟี่อยู่บ้างนะ

เดากันเล่นๆแต่อย่าลืมนะครับนะครับว่าเค้ายังไม่เฉลยออกมาเลย เดาไปก็เท่านั้น
โอกาสมันยังเป็นใครก็ได้อยู่ อ่านดีๆตอนแรกลอว์ชวนลูฟี่ก็ตอบว่าเหลวไหล ไม่ใช่okทันทีนะครับ
ที่ลูฟี่ยิ้มหน้าบานแบบนั้นเพราะเห็นแผนการของลอว์มันน่าสนุก ไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าเป็นจักรพรรดิคนไหน
ที่น่าสังเกตคือนามิ ถ้าเป็นบิ๊กมัมเธอก็น่าจะเห็นดีเห็นงามไปด้วย แต่กลับคัดค้านซะหลายคนเดาผิด
โอกาสที่จะเป็นไคโด ใช่จะไม่มีนะผมว่า มีเรื่องกับจักรพรรดิทีเดียวสองคน เนื้อเรื่องมันป่วนกว่าที่คิด อย่างมารีนฟอร์ด ตีกันมั่ว

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: 1ใน4 จักรพรรดิ ผู้โชคดีคือ... ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 16:17:33 »
ตอนแรกผมคิดว่า มันคือบิ๊กมัมฮะ  แต่หลายคนบอกแชงค์จนผมจะเชื่อแล้วอ่า  *hoho*

เปนไปได้มั้งคับ  แบบว่าตอนออกจากเกาะเงือกมาโลกใหม่  ลูฟี่บอกว่า 

"ท้องทะเลเดียวกันกับแชงคูส อยากเจอหมอนั่นไวๆจัง"  ประมานนี้นะคับ  ก้เปนไปได้ว่า จารย์แกจะเขียนให้มันเจอกัน

แต่คงไม่ได้เจอกันไวขนาดนั้นหรอกมั้งคับ คงจะถัดไปอีกซัก 2-3เกาะล่ะนะ  - -

แต่ในใจผมก้แย้งอยุ่บ่อยๆว่า ต้องเปนบิ๊กมัมสิ  แต่มันขัดกับประโยคที่ว่า

"เราไปกับอะไรอันตรายๆไม่ได้หรอก แถมเรายังมีเส้นทางของพวกเราเองอยุ่แล้วด้วย" ของนามิ

มันทำให้คิดว่า ไม่ใช่คนเดียวกันที่พวกเราจะไปลุย  ที่ผมคิดก้เหลือแค่ไคโดกับแชงค์อ่ะคับ

หนวดดำไม่ต้องพูดถึง จินเบบอกว่าลูฟี่มีอะไรที่คล้ายๆกับทีช อาจจะต้องมาเจอกันก่อนเปนเจ้าแห่งโจรสลัด

เดาใจโอดัจจิอยากจิงแฮะ  *้ัิbored*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 16:23:28 โดย Augustz »

Nolimit014

• *
Re: 1ใน4 จักรพรรดิ ผู้โชคดีคือ... ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 16:36:17 »
ผมว่าแชงค์นะครับ เพราะว่าถ้าเป็นคนอื่นลูฟี่ไม่น่าจะยิ้มนะครับ

ลูฟี่คงคิดว่าถึงเวลาที่จะต้องต่อสู้กับแชงค์แล้วก็ได้ *dontknow* *dontknow*

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:16:57 »
แชงค์ไม่ก็บิ๊กมัมครับ สองคนนี้มีโอกาศสูงที่สุดแหละครับ
อีกอย่าง ผมว่าคงจะยังไม่ใช่แชงค์หรอก มันยังเร็วไปอ่ะครับ
น่าจะไปตีบิ๊กมัมก่อนนะ แต่ก็นะยังไม่เฉลยถึงจะเดากันแค่ไหน ก็ไม่รู้คำตอบอยู่ดีแหละครับ^__^
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:18:09 »
โชคร้ายอีกแล้วผม เจอกระทู้ซ้ำ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:39:08 »
ผมเชียร์ เเชงค์ ครับ !  *haha* *haha*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Melody

• *
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:44:07 »
ผมก็คิดว่าแชงค์ครับ *great*

thepipman

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 20:04:42 »
ไม่รู้นะ ผมก้คิดว่าแชงค์เหมือนกัน ตั้งแต่แรกแล้ว

DipucCupiD

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 23:47:18 »
ผมว่า บิ๊กมัม  เพราะถ้าเป็นแชงค์ ลูฟี่คงไม่ยอม เพราะตอน 667 ลอว์พูดว่าฉันมีแผนที่จะจัดการกับ 1 ใน4จักรพรรดิ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 01:23:49 »
ผมคิดว่าน่าจะเป็นไคโด นะ

1.ผมว่า แค่กลุ่มลอว์ กับลูฟี่ คงไม่สามารถชนกับ 1-4 จักพรรดิ์ได้ เพราะฉนั้น ลอว์ น่าจะทาบทาม พวก11โนวาคนอื่นด้วย แล้วที่ผ่านๆมา 11 โนวาบางคน มีปัญหากับ ไคโด อยู่ ซึ่งปัญหานั้น อาจจะเกิดจากการเดินทางมีไคโด ขวางอยู่เลยต้องล้มไคโดก่อนถึงจะสามารถเดินทางต่อได้ละมั้ง(เดา)

2. 4จักพรรดิ์คนนี้ยังไม่มีข้อมูลเลยอาจจะถึงเวลาอันสมควรที่จะเปิดตัวได้แล้ว

3.บิกมัมคงยังไม่ใช่ เพราะ เดาว่าเนื้อเรื่องตอนสู้กับบิกมัมน่าจะมี จินเบย์ร่วมสู้ด้วย

4.หนวดดำก็คงยัง

5.แชงค์ คือคนที่ลูฟี่เค้ารพ ถ้ามีคนมาชวนไปล้ม หรือไปต่อสู้ด้วย มันก็ขัดๆยังไงอยู่ แล้วลอว์ก็น่าจะรู้ว่า ลูฟี่กับแชงค์ความสัมพันเป็นยังไงคงไม่กล้ามาชวน(ขอคิดต่างจากคนอื่นหน่อยแล้วกันสำหรับแชงค์)

ก็เดาๆกันไปแต่ผมคิดว่า 1ใน4จักพรรดิ์ไคโด น่าจะถึงเวลาอันสมควร สำหรับ การเปิดตัวได้แล้ว นี่คือเหตุผลหลักในการเดา *dead*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 01:36:29 »
เอ๋ ผมก็เริ่มเอียงไปเจอไคโดและอ่ะ - -

งั้นเอาไคโด 5555
...............................................

PekkoKung

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 16:33:20 »
แต่ตามความคิดเรานะ ลอร์ชวนไปจัดการแชงค์....

แชงค์นะ!! เป็นคนที่ลูฟี่นับถือไม่ใช่หรอ ถึงอยากเจอแค่ไหนก็ไม่น่าจะไปปราบ แบบไปรบเป็นศัตรูอะ

เราว่าไม่น่าใช่หรอก ถ้ามีคนมาบอกว่า ร่วมมือกับเราไปต่อยพี่นายหน่อยดิ เราคงโกรธมากกว่า  *disappoint*

bestocean

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 17:53:57 »
สำหรับผม ผมคิดว่าไม่มีทางเป็นแชงค์ แน่นอนครับ เพราะดูจากการสนทนาแล้ว มันสื่อไปถึงการวางแผนและกำจัด 1 ใน 4 คนนั้น ซึ่งจากที่ผมติดตามการ์ตูนเรื่องนี้มา ผมรู้สึกได้ว่า ลูฟี่ แค่อยากจะก้าวข้าม แชงค์ไป อาจจะเป็นการประลองฝีมือ เท่านั้น ไม่ถึงขั้นที่จะล้มหรือแย่งชิงตำแหน่งอะไรก็ตาม...

Zombie land

• *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 18:46:50 »
ผม ว่า แชงค์  ตัดออกไปได้ เลย คนที่ช่วย ชีวิต ไอ่ ลูฟี่ มันไม่ฆ่าแน่นอน แชงค์มีพระคุณกะ ไอ่ลูฟี่ นะ 

พม ว่าต้องเป็น บิ๊กมัม  เพราะมันก้อท้าทายยุ   ถ้าเป็นไคโด  อย่างที่คนตั้งกระทู้บอก  มันต้องทำน่า งง แน่

ถ้า เป็น หนวดดำ ยิ่งแล้ว  จารย์ โอดะ   แก คงไม่เอา ฉากที่ทุกคนรอ คอยมาวาดเร๊วขนาด นี้หรอก

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 18:58:42 »
ผมคิดว่าน่าจะเป็นไคโด นะ

1.ผมว่า แค่กลุ่มลอว์ กับลูฟี่ คงไม่สามารถชนกับ 1-4 จักพรรดิ์ได้ เพราะฉนั้น ลอว์ น่าจะทาบทาม พวก11โนวาคนอื่นด้วย แล้วที่ผ่านๆมา 11 โนวาบางคน มีปัญหากับ ไคโด อยู่ ซึ่งปัญหานั้น อาจจะเกิดจากการเดินทางมีไคโด ขวางอยู่เลยต้องล้มไคโดก่อนถึงจะสามารถเดินทางต่อได้ละมั้ง(เดา)

2. 4จักพรรดิ์คนนี้ยังไม่มีข้อมูลเลยอาจจะถึงเวลาอันสมควรที่จะเปิดตัวได้แล้ว

3.บิกมัมคงยังไม่ใช่ เพราะ เดาว่าเนื้อเรื่องตอนสู้กับบิกมัมน่าจะมี จินเบย์ร่วมสู้ด้วย

4.หนวดดำก็คงยัง

5.แชงค์ คือคนที่ลูฟี่เค้ารพ ถ้ามีคนมาชวนไปล้ม หรือไปต่อสู้ด้วย มันก็ขัดๆยังไงอยู่ แล้วลอว์ก็น่าจะรู้ว่า ลูฟี่กับแชงค์ความสัมพันเป็นยังไงคงไม่กล้ามาชวน(ขอคิดต่างจากคนอื่นหน่อยแล้วกันสำหรับแชงค์)

ก็เดาๆกันไปแต่ผมคิดว่า 1ใน4จักพรรดิ์ไคโด น่าจะถึงเวลาอันสมควร สำหรับ การเปิดตัวได้แล้ว นี่คือเหตุผลหลักในการเดา *dead*
ถ้าอย่างนั้นอ.โอดะก็คงแต่งให้ลูฟี่จ๊ะเอ๋กับโมเรียดิ *haha*(เพราะเท่าทีเปิดเผยอย่างชัดเจนมีแค่โมเรียที่รู้)
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)