Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา

หน้า: << < (6/24) > >>

sattkon:

ทำไมยังไม่ clear เรื่อง คาคาชิ อีกหรือเนี่ย *disappoint* ก็ได้เนตรกระจกมาเพราะจากการฝึกฝนอย่างหนักไง *้ัิbored*

Augustz:

อันนั้นผมเข้าใจคับ  แต่อันนี้มันทำผมไม่เข้าใจ

--- อ้างจาก: sattkon ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:16:30 ---อ๋อเรื่อง อิซึนะ อันนี้ผมขอโทษครับ  *้ั์punch* *damage*  ลืมไปซะสนิทเลย แต่เรื่อง กระจกเงาหมื่นนิรันดร์ นิผมก็เห็นด้วยนะ ว่าต้องเอาตาของคนที่มีกระเงาหมื่น มาใส่ *number1*
แต่เงื่อนไขทุกอย่างที่จะเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นนั้น ผมยัง confirm ว่าต้องคนในสายเลือด อุจิวะ เท่านั้นครับ *้ั์smoking*

--- End quote ---

เงื่อนไขทุกอย่าง ต้องคนในสายเลือด อุจิวะ  คาคาชิ ไม่ใช่อุจิวะ ทำไมมันมี

แค่ฝึกฝนอย่างหนักก้มี  แล้วถ้าโทบิ เอาเนตรมาฝังในตัวเยอะๆแล้วฝึกฝนอย่างหนัก ก้เบิกกระจกเงาได้หมดรึป่าวหว่า

bignaja123:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 20:16:30 ---อ๋อเรื่อง อิซึนะ อันนี้ผมขอโทษครับ  *้ั์punch* *damage*  ลืมไปซะสนิทเลย แต่เรื่อง กระจกเงาหมื่นนิรันดร์ นิผมก็เห็นด้วยนะ ว่าต้องเอาตาของคนที่มีกระเงาหมื่น มาใส่ *number1*
แต่เงื่อนไขทุกอย่างที่จะเบิกเนตรกระจกเงาหมื่นนั้น ผมยัง confirm ว่าต้องคนในสายเลือด อุจิวะ เท่านั้นครับ *้ั์smoking*

แล้วการเบิกกระจกเงา คาคาชิก้อทำให้เห็นอยู่ไงครับ ว่ามันเบิกได้ ไม่ใช่คนในตระกูลด้วย ไม่มีสายเลือดใดๆ ด้วย 

ส่วนเรื่องกระจกเงานิรันดิ์ ในเรื่องเขียนมาบอกอยู่แล้วครับ ว่าต้องเอาเนตรของคนในตระกูลมาใส่ครับก้อจะเบิกเนตรนิรันด์ได้  แต่จำเป็นต้องเป็นกระเงาด้วยรึเปล่าก้อไม่แน่ใจ

เพราะตอนอิทาจิ ทำท่าจะแย่งเนตรจากซาซึเกะ ตอนนั้น เกะก้อยังเบิกกระจกเงาไม่ได้  อันนี้ผมไม่คอมเฟิร์ม

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 18:28:00 ---การเบิกเนตนี้ต้องทำความเข้าเอาใครเอามันดีกว่า  *glad*

แต่เงี่อนไขตามอิทาจิบอกคื่อ  การตายต่อหน้าหรือด้วยนั้มมื้อของตัวเอง ของพ่อแม่พี่น้อง หรี่อ เพี่อนสนิด ย้ำต้องเป็นคนสำคัญกับบุกคนนั้นเท่านั้น

ไม่ใช้ใครใกล้ตัวตายก็จะเบิกเนตได้ *number1*

ไปอ่านรวมเล่ม เล่มที่ 43   โทบิบอกไว้อย่างชัดเจน การตายของคนใกล้ชิดครับ ไม่ได้บอกเลยว่าต้องเป็นยาด คนในตระกูล  ย้ำครับ การตายของคนใกล้ชิด

thana_pat:

ส่วนตัวผมนะคับ คิดว่ีาเทวีสุริยาเป็นคาถาเแพาะบุคคลบไป เช่นคาคาชิเป็นคาถาห้วงมิติ วิซุยเป็นคาถาลวงตาขั้นสูง

ส่วนไอ้เรื่องเนตรกระจกเงาหมื่นบุฝนานั้น ผมว่า สิ่งที่อิทาจิบอกน่าจะเป็นบทพิสูจน์ว่าซาซึเกะนะ

จะมีเพื่อนที่ซาสึเกะเข้าใจกันจริงๆหรือไม่ เพื่อจะได้ฝากอะไรบางสิ่งบางอย่างไว้เพื่อช่วยซาสึเกะหลังจากอิทาจิตาย

เผื่อซาสึเกะหลงผิด คงงั้น

Augustz:

--- อ้างจาก: thana_pat ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 00:45:26 ---ส่วนตัวผมนะคับ คิดว่ีาเทวีสุริยาเป็นคาถาเแพาะบุคคลบไป เช่นคาคาชิเป็นคาถาห้วงมิติ วิซุยเป็นคาถาลวงตาขั้นสูง

ส่วนไอ้เรื่องเนตรกระจกเงาหมื่นบุฝนานั้น ผมว่า สิ่งที่อิทาจิบอกน่าจะเป็นบทพิสูจน์ว่าซาซึเกะนะ

จะมีเพื่อนที่ซาสึเกะเข้าใจกันจริงๆหรือไม่ เพื่อจะได้ฝากอะไรบางสิ่งบางอย่างไว้เพื่อช่วยซาสึเกะหลังจากอิทาจิตาย

เผื่อซาสึเกะหลงผิด คงงั้น

ลึกซึ้งมาก  *number1*

หน้า: << < (6/24) > >>

Go to full version