Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา

หน้า: << < (7/24) > >>

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 00:50:23 ---
--- อ้างจาก: thana_pat ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 00:45:26 ---ส่วนตัวผมนะคับ คิดว่ีาเทวีสุริยาเป็นคาถาเแพาะบุคคลบไป เช่นคาคาชิเป็นคาถาห้วงมิติ วิซุยเป็นคาถาลวงตาขั้นสูง

ส่วนไอ้เรื่องเนตรกระจกเงาหมื่นบุฝนานั้น ผมว่า สิ่งที่อิทาจิบอกน่าจะเป็นบทพิสูจน์ว่าซาซึเกะนะ

จะมีเพื่อนที่ซาสึเกะเข้าใจกันจริงๆหรือไม่ เพื่อจะได้ฝากอะไรบางสิ่งบางอย่างไว้เพื่อช่วยซาสึเกะหลังจากอิทาจิตาย

เผื่อซาสึเกะหลงผิด คงงั้น

--- End quote ---

ลึกซึ้งมาก  *number1*

ไม่นะ ผมมองว่าอิทาจิเล่นแรงเกินไปตังหาก ซาสึเกะก็เกือบจะฆ่านารุโตะไปแล้วด้วยตอนสู้กันที่หุบเขาจุดจบ

ไม่ว่าอิทาจิจะฉลาดยังไง แต่เรื่องนี้ก็คาดเดาไม่ได้หรอก เกิดเกะฆ่าโตะจริงๆจะทำยังไง

หรือตอนนั้นคนเขียนยังไม่มีความคิดว่าจะทำให้อิทาจิเป็นคนดีก็ไม่รู้ แบบว่าช่วงนั้นคนเขียนตั้งใจจะทำให้อิทาจิเป็นตัวร้ายหลัก

แต่มาเปลี่ยนเอาทีหลัง มันเลยเพี้ยนไปหมด

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

ผมว่า คาคาชิ น้าจะเป็นผลพรอยได้มากกว่าจากการที่มันเบิกเนตกระจกเหงาหมื่นบุกษาได้

ถ้าโทบิ คือโอบิโตะน่ะ เนตนั้นเป็นของโอบิโตะ จ้าตัวเบิกได้ และอีกดวงอยู่กับ คาคาชิ ก็เลยเบิกได้ อะไรประมารนี้มั้ง

เดาเอาล้วนๆครับ *shock*

bignaja123:

--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 06:20:34 ---ผมว่า คาคาชิ น้าจะเป็นผลพรอยได้มากกว่าจากการที่มันเบิกเนตกระจกเหงาหมื่นบุกษาได้

ถ้าโทบิ คือโอบิโตะน่ะ เนตนั้นเป็นของโอบิโตะ จ้าตัวเบิกได้ และอีกดวงอยู่กับ คาคาชิ ก็เลยเบิกได้ อะไรประมารนี้มั้ง

งงอ่ะ *rip* *rip*

Augustz:

--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 12:24:46 ---
--- อ้างจาก: นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้ ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 06:20:34 ---ผมว่า คาคาชิ น้าจะเป็นผลพรอยได้มากกว่าจากการที่มันเบิกเนตกระจกเหงาหมื่นบุกษาได้

คือ เค้าจะสื่อว่า

โทบิ น่าจะเปนโอบิโตะ  โอบิโตะเบิกกระจกเงาจากเนตรที่เหลืออีกข้างได้
เลยทำให้คาคาชิที่มีตามันอีกข้าง มีกระจกเงาเหมือนกันไงคับ  เปนผลพรอยได้ 

แบบว่า ถ้าแยกตาออกมา แบ่งให้คนละข้าง  คนนึงเบิกได้ อีกคนก้จะมีเหมือนกัน  ประมานนี้นะ *disappoint*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้:

--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 13:03:35 ---
--- อ้างจาก: bignaja123 ที่ ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 12:24:46 ---

คือ เค้าจะสื่อว่า

โทบิ น่าจะเปนโอบิโตะ  โอบิโตะเบิกกระจกเงาจากเนตรที่เหลืออีกข้างได้
เลยทำให้คาคาชิที่มีตามันอีกข้าง มีกระจกเงาเหมือนกันไงคับ  เปนผลพรอยได้ 

แบบว่า ถ้าแยกตาออกมา แบ่งให้คนละข้าง  คนนึงเบิกได้ อีกคนก้จะมีเหมือนกัน  ประมานนี้นะ *disappoint*

*number1* *number1* *number1*

ประมารนั้นและครับ ขอบคุณที่มีคนอ่านเข้าใจง่าย ผมก็ไม่ได้เขียนอะไรชับช้อนเลย
 *glad* *glad* *glad*

หน้า: << < (7/24) > >>

Go to full version