Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เงื่อนไขของกระจกเงาหมื่นบุปผา

หน้า: (1/24) > >>

Augustz:

ตกลง เรื่องนี้มันยังไงกันแน่คับ

ตอนแรกบอก ต้องฆ่าเพื่อนที่สนิทที่สุด  พอมาตอนนี้ เกะไม่ได้ฆ่าเพื่อนเลย แต่โอโรจิ ถูกอิจจี้ฆ่า

โอโรจิเปนคนที่ ใกล้ชิดกับเกะมากที่สุดในตอนนั้น แล้วเงื่อนไขจิงๆที่โทบิเล่าให้ฟังทีหลัง

คือ ความตายของคนใกล้ชิด  แค่นี้ก้ได้แล้ว  ตกลงมันยังไงกันแน่ งงไปหมดละ  *disappoint*

MicMaple:

น่าจะเป็น การตายของอิทาจิมากกว่านะครับ

Augustz:

อิจจี้ ใกล้ชิดกับ เกะ หรอคับ ตอนนั้นน่ะ

MicMaple:

ไม่ได้ใกล้ชิดแต่ ก็พอเกะได้รู้ความจริงจากโทบิ มันก็รักพี่ขึ้นมาเลย

แล้วเกะก็จะไปบุกโคโนฮะครับ แล้วตอนนั้นเกะร้องไห้ลืมตามาอีกที ได้เนตรกระจกเงามาแล้วครับ

ปล.น่าจะคนที่รักตายก็เบิกได้ด้วยนะครับ

Jay_Jay:

โดยภาพรวมแล้วเงื่อนไขน่าจะเกี่ยวข้องกับความรู้สึก เป็นความรู้สึกเชิงลบ ประมาณว่าเสียใจต่อการตายของคนสำคัญ

เพราะซาสึเกะเบิกได้หลังจากฟังเรื่องของอิทาจิจากโทบิ ไม่ได้ไปฆ่าแกงใครก็เบิกได้

ที่บอกว่าต้องฆ่าคนใกล้ชิด อาจจะเป็นทางลัดอย่างหนึ่ง เพราะการที่ฆ่าคนที่สนิทมากๆก็ต้องเกิดความรู้สึกเสียใจถูกไหมครับ

ถ้าจะให้รอจนกว่าเพื่อนตัวเองตายถึงจะได้ครอบครองพลัง ใครจะไปรอได้

หน้า: (1/24) > >>

Go to full version