Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

จริง

หน้า: << < (3/5) > >>

Bent:

คับก็จริง แต่บอกว่าในการ์ตูนไม่จริง มันไม่จริงยังไง ถ้าในเน็ตพอว่า มันทำกันได้ แต่ก็งงในการ์ตูนมันปลอมยังไง การ์ตูนมันน่าเชื่อถือกว่าหนังสือ หนังสือจะเขียนยังไงก็ได้

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: Bent ที่ จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 16:11:21 ---คับก็จริง แต่บอกว่าในการ์ตูนไม่จริง มันไม่จริงยังไง ถ้าในเน็ตพอว่า มันทำกันได้ แต่ก็งงในการ์ตูนมันปลอมยังไง การ์ตูนมันน่าเชื่อถือกว่าหนังสือ หนังสือจะเขียนยังไงก็ได้

--- End quote ---

ประเด็นมันอยู่ที่ค่าหัวที่พี่ชายเอามาโพสใช่ไม๊ ?  *้ั์drinktea*

ข้อมูลนั้นพี่ชายเอามาจากไหนช่วยอ้างอิงหน่อย

ถ้าเป็นจากการ์ตูน(เข้าใจว่าหมายถึงอนิเมะรึเปล่า ?)

ก็ช่วยบอกหน่อยว่าตอนที่เท่าไหร่ จะได้ตามไปดูบ้าง

TeyTey:

--- อ้างจาก: Bent ที่ จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 16:11:21 ---คับก็จริง แต่บอกว่าในการ์ตูนไม่จริง มันไม่จริงยังไง ถ้าในเน็ตพอว่า มันทำกันได้ แต่ก็งงในการ์ตูนมันปลอมยังไง การ์ตูนมันน่าเชื่อถือกว่าหนังสือ หนังสือจะเขียนยังไงก็ได้

ก็ที่นาย บอกมานะว่า หนวดดำ 840ล้าน
แชงค์ 850ล้าน เมื่อก่อน 700ล้าน
ไคโด ?????
บิ๊กมัม 860ล้าน
ดราก้อน 850 ล้าน
มิฮอร์ค 600 ล้าน
โรเจอร์ 1500 ล้าน
หนวดขาว 1200 ล้าน

ในการ์ตูนตอนไหนอะ ที่บอกค่าหัวพวกเนี่ย มิฮอค นิของจิงคับ แต่พวก โรเจอร์ บิ๊กมั่ม ละ ไคโดละ ขนาดตัวที่ผมกล่าวมานี้ การ์ตูนยังไม่มีการฉายออกมาเลย แล้วค่าหัวมันมาจากไหนอะ (ในการ์ตูนไม่เห้นบอกเลย..)

Bent:

ค่าหัวของแต่ล่ะคนมันไม่ได้มารวมกันหรือเฉลยในตอนเดียว ถ้าถามว่าตอนไหนผมก็บอกว่าจำไม่ได้ล่ะครับ เพราะที่ผมดูวันพีชแต่ล่ะวันมันเล่นหลายครั้งและไม่ซ้ำกัน แต่ก็ไม่ได้ให้เชื่อน่ะครับ แต่บอกเลยว่า ไม่ได้มั่วหรือคิดเอาเอง ผมดูเฉพาะวันพีชโดยตรงเรื่องอนิเมไม่ได้ดู ขอโทษล่ะกันครับถ้าโพสอะไรไม่ถูกหรือไม่เหมาะสม

OffeSpiN:

--- อ้างจาก: Bent ที่ จ. 03 ก.ย. 2012 เวลา 18:28:29 ---ค่าหัวของแต่ล่ะคนมันไม่ได้มารวมกันหรือเฉลยในตอนเดียว ถ้าถามว่าตอนไหนผมก็บอกว่าจำไม่ได้ล่ะครับ เพราะที่ผมดูวันพีชแต่ล่ะวันมันเล่นหลายครั้งและไม่ซ้ำกัน แต่ก็ไม่ได้ให้เชื่อน่ะครับ แต่บอกเลยว่า ไม่ได้มั่วหรือคิดเอาเอง ผมดูเฉพาะวันพีชโดยตรงเรื่องอนิเมไม่ได้ดู ขอโทษล่ะกันครับถ้าโพสอะไรไม่ถูกหรือไม่เหมาะสม

งงกับประโยคนี้นิดหน่อย ตกลงว่าสื่อวันพีชที่พี่ชายดูคืออะไร มังงะ(หนังสือการ์ตูนฉบับลิขสิทธิ์) อนิเมะ(การ์ตูนอนิเมชั่น) มูฟวี่(ภาคเสริม)
ช่วยอธิบายให้ชัดเจนหน่อยก็ได้ว่าดูมาจากไหน เคเบิ้ลทีวี อินเตอร์เน็ท หรือช่องทางอื่น ?  *้ั์drinktea*

หน้า: << < (3/5) > >>

Go to full version