หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดประเด็นรอไว้ก่อน คิดว่าเพราะอะไรเอ่ย.. ที่ทำให้อาโอคิยิ แพ้อาคาอินุครับ!!!  (อ่าน 76511 ครั้ง)

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *

panndora

• บุคคลทั่วไป
*shock* โห...ยอมแพ้คะ แรงกว่าเราอีกอ่ะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

^
^
^
ออกไกลเกิ้น ฮ่าๆ
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
โอ้ววว โดนจัดเต็มเลย

ก่อนอื่นเลยผมต้องขอโทษด้วยในสำหรับทุกๆเรื่องที่ผมอธิบายอะไรไปแล้วทำให้คุณไม่เข้าใจอาจจะเป็นเพราะผมอธิบายอะไรๆไม่ค่อยเก่ง^^
ส่วนเม้นที่2ผมโพสด้วยอารมณ์เนื่องจากคุณมาใส่ผม ผมก็ต้องขอประธานอภัยด้วยที่ไม่ควบคุมอารมณ์ เม้นนี้ผมตอบโดยไม่มีอารมณ์แล้วนะครับ

ผมขอตอบคุณ ArtNut เป็นข้อๆแล้วกันครับ
คุณคงเป็นหนึ่งในขุนพลคนสำคัญแน่ๆ ชื่อของคุณคือ ขุนดัน ดันทุรัง มันผิดตั้งแต่ทีคุณบอกให้คนอื่นเลิกอ่านการ์ตูนล่ะค่ะ คุณเป็นใครค่ะ จานโอดะหรอ ที่ห้ามใครเขาอ่าน คุณมีสิทธิ์อะไร ฉันก็แสดงความเห็นในแบบของฉัน แต่คุณอ่ะเน็บแนมความเห็นของคนอื่น มันสมควรหรอ อย่างกะคุณรู้ทุกอย่าง ดูสิพยายามจะหาเหตุผลทำให้ตัวเองดูดีขึ้นมา ฟุตบอลก็โยงเรื่องแต้มมา ลูกได้เสีย แล้วบอกว่าฉันคิดผิดเกี่ยวกับเรื่องฟุตบอล อะไร แพ้1-0กับแพ้100-0 ให้เปรียบเทียบแค่นี้ยังไม่เข้าใจ เอามาโยงทำไมเย้าเยือนแต้ม คนเขาพูดถึงผลการแข่งขัน ไปโยงมาทำไม อ่านของคนอื่นให้เข้าใจก่อน แล้วค่อยๆพิจารณาพิมพ์ตอบ ก็บอกไปแล้วว่าแพ้เพราะผลปีศาจ ยกตัวอย่างให้ดูด้วย อันนี้ตรงประเด็นหัวข้อสุดๆล่ะ ถ้าอยากรู้จริงๆไปถามจานโอดะดูดิ คุณก็ไม่รู้ฉันก็ไม่รู้ แต่บอกว่าวิเคราห์จากโลกความจริง พูดแบบนี้แสดงว่าฉันวิเคราะห์โลกจินตนาการสิ คุณคงวิเคราะห์ได้ถูกที่สุดแล้วล่ะมั้ง ถ้าเอาความคิดของตัวเองเป็นใหญ่อย่างตั้งกระทู้เลย
ผมไม่ได้ชื่อ ขุนดัน ดันทุรังนะครับ ^^ ผมผิดเองครับที่ไปบอกให้คุณเลิกอ่าน ใครๆก็ทราบครับว่า อาโอคิยิ แพ้ อาคาอินุ เพราะบทมันส่งมาแบบนี้
แต่สิ่งที่ผมอยากอธิบายคือ อยากให้คุณอธิบายด้วยเหตุผลแบบที่ คุณอธิบายเรื่องน้ำแข็ง 2กิโล ก็แพ้ แมกม่า 1กิโล แบบนี้ ไม่อยากให้บอกว่าเพราะบทมันส่งครับ แค่นี้แหละครับที่ผมอยากจะสื่อให้คุณเข้าใจ

ข้อต่อมาผมไม่ใช่อ.โอดะครับ และไม่สามารถห้ามใครเขาอ่านได้ครับ ส่วนเรื่องเน็บแนมคนอื่นผมก็คิดว่าไม่สมควรครับ แต่ผมก็ไม่ทราบว่าคอมเม้นแรกของผมไปเน็บแนมคุณตรงไหน(ถ้าสิ่งที่ผมโพสไปทำให้คุณมองว่าเน็บแนมผมก็ขออภัยด้วย) แล้วผมก็ไม่ได้ต้องการทำให้ตัวเองดูดีครับ ส่วนเรื่องฟุตบอล เพราะคุณพยายามยกตัวอย่างเรื่องฟุตบอลมาดิสเครดิตผม ซึ่งผมเห็นว่าตัวอย่างมันผิดผมก็เลยอธิบายว่ามันต่างกันนะระหว่างแพ้ 1-0 กับแพ้ 100-0 แค่นั้นเอง เผื่อคุณจะยกตัวอย่างนี้ไปดิสเครดิตคนอื่นต่อจะได้เข้าใจถูกครับ ^^ ผมก็เข้าใจนะครับสิ่งที่คุณยกมาเพื่อบอกผมว่า อาโอคิยิแพ้ ก็คือ แพ้ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม (ซึ่งผมก็งงตรงนี้ว่าคุณยกมาทำไมในเมื่อผมก็ไม่ได้บอกว่า อาโอคิยิต้องชนะแพ้ไม่ได้) ส่วนเรื่องที่บอกว่าแพ้เพราะผลปีศาจตอบตรงประเด็นสุดๆ อันนี้ผมว่าผมก็บอกไปนะครับว่าตรงนี้วิเคราะห์ได้ดี ส่วนเรื่องไปถามอ.โอดะเอง ผมก็ไม่มีเส้นมีสายที่จะสามารถไปถามเค้าได้ถ้าสามารถไปถามได้จริงๆ ผมก็เชื่อว่าอ.แกคงไม่บอกผมหรอกครับ แล้วผมก็ไม่ได้เอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ ถ้าคุณได้อ่านทุกกระทู้ในนี้ คุณคงจะทราบว่าอันไหนผมผิด ผมก็จะขอโทษครับ

[email protected]

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
อาโอคิยิ จะกลายเป็นไก่ย่างอ่ะเปลาอ่ะคัฟ ตอนที่สู้กับ อาคาอินุอ่ะ  นึกสภาพมะออกเรยอ่ะ   *shock* *shock* *shock*

marangone

• *
อีกอย่างบทตัวละครก็มี เนื้อเรื่องก็บ่งบอกหลายอย่าง ฉันวิเคราะห์จากตรงนี้หละ ถ้าบทไม่ส่งไปในทิศทางไหน คงไม่มีใครมานั่งแกะเรื่องราวยุนี้หรอก ไม่เห็นหรอ ที่ตั้งกันอ่ะ ใครจะมาเป็นพวกคนที่10 ซาโบตายหรือยัง พวกนี้ไม่ได้เอาจากหหลักความเป็นจริงไรหรอก แต่เนื้อเรื่องบทที่มีวี่แววไปในทิศทางนั้นๆหละ เขาถึงคิดกันว่าอาจเป็นไปได้ ก็เพราะไม่ใช่เด็กนี้หละถึงเข้าใจยาก เด็กมันพูดทีเดียวก็เข้าใจ

ใช่ครับผมทราบครับว่าบทมันส่งเลยมาตั้งกระทู้ถามกัน แต่ในกระทู้ก็วิเคราะห์กันถึงความเป็นไปได้ว่าจะเป็นอย่างนั้นจะเป็นอย่างนี้เพราะเหตุผลนี้ๆครับ ไม่ใช่เพราะว่ามันเป็นการ์ตูนก็ต้องเป็นอย่างนี้สิ ส่วนเรื่องที่ถามว่าผมเห็นรึเปล่ากระทู้ที่คุณพูดมา ผมก็ขอตอบว่าผมเห็นครับถ้าคุณได้อ่านคนที่เม้นในกระทู้นั้นๆคุณก็น่าจะพอทราบว่าผมเห็น ^^ ส่วนเรื่องที่ผมไม่ใช่เด็กผมก็ต้องขออภัยด้วยครับ ถึงผมมันจะแก่แล้ว แต่สมองผมมันคงหยุดการเจริญเติบโต ทำให้ผมเข้าใจอะไรๆยาก ทำให้ต้องพูดหลายรอบ ผมขอกราบอภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

marangone

• *
ขนาดตายกับหมดสติยังแยกแยะไม่ออกเลย คนที่รอเผ่้าก็คงหมดสติสินะ เหตุผลจากโลกความจริง พระเจ้า คำสวยหรู่จริง ไม่อยากเถียงแล้ว เพิ่งไปอ่านกระทู็เอเนลมา เพื่งรู้ว่าเรามาเสียเวลากับคนเพิ่งอ่านวันพีชนี้เอง เสียเวลาเจ๊จริงๆการ์ตูนมันก็เป็นการ์ตูนวันยังค่ำ แต่วันพีชไม่เหมือนใคร ไม่ใช่การ์ตูนเด็ก มันให้อะไรมากกว่านั้น ฉันรู้ว่าลูฟี่ต้องเป็นเจ้าโจรสลัด แต่ฉันไม่สน ฉันสนที่เนื้อเรื่อง มันให้อะไรมากกว่าการ์ตูนธรรมดา แต่มันก็เป็นการ์ตูน และมันก็ต้องมีมนเสหน่ของการตูนรวมด้วย มันเป็นหลักการ ถ้าคนเราไม่มีหลักการจะไปทำไรได้ ทำอะไรก็ต้องมีหลักเสมอ อิงทุกอย่าง การ์ตูนก็เหมือนกันต้องมีหลัก แม้จะเป็นเรื่องไร้ก็ตาม เพื่อให้คนแต่งคนเขียนเขียนไปในทิศทางเดียวกัน ไม่งั้นเขาไม่จัดหมวด หนังผี หนังโป้ หนังการ์ตูนไว้หรอก นี้คือหลักความเป็นจริงซึ่งไม่ได้อิงโลกวันพีช จานโอดะก็อิงพวกนี้ จบข่าว

ผมต้องขออภัยอีกครั้งที่ความรู้ของผมมันน้อยนิดเนื่องจากสมองของผมหยุดการเจริญเติบโตตามที่ได้บอกไปแล้วในเม้นบน ทำให้ผมไม่มีความรู้ว่าการที่ปั๊มหัวใจเค้าปั๊มกันตอนที่ตายไปแล้วไม่ใช่หัวใจเต้นอ่อนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ซึ่งพอคุณPann นำข้อมูลมาเสนอให้ผมได้รับรู้ ผมก็ตอบคุณ Pannไปว่า อ่อ...เยี่ยงนี้นี่เอง ขอบคุณครับ ซึ่งนั่นหมายความว่าผมได้รับทราบความรู้ใหม่ที่คุณ Pann บอกมา และผมก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่เค้าหามาให้ แล้วผมก็ต้องขอโทษอีกที่การที่ผมไม่รู้ข้อมูลตรงนี้ แต่ยอมรับว่าผิด มันจะทำให้คุณเสียเวลากับคนที่เพิ่งอ่านวันพีซจบเมื่อ นาทีที่แล้วอย่างผม ส่วนเรื่องที่คุณบอกหลังจากนี้ ผมเห็นด้วยทุกประการ ผมถึงได้บอกว่า ควรใช้หลักการในการตอบ ไม่ใช่อะไรๆก็บทมันส่งครับ

ป.ล สรุปสิ่งที่ผมอยากอธิบายให้คุณที่เป็นผู้ใหญ่อ่านอะไรๆก็เข้าใจในครั้งเดียว ว่า ผมแค่ต้องการจะให้คุณตอบเหมือนๆกับที่คุณอธิบายเรื่องผลปีศาจแพ้ทางกัน ไม่อยากให้อธิบายว่า เพราะอาคาอินุเป็นคนทำให้เอสตาย จะให้อาคาอินุแพ้แล้วไปเป็นโจรสลัดแล้วลูฟี่ไปแก้แค้น มันดูขำมากกว่าเพราะโจรสลัดที่เป็นศัตรูของลูฟี่คือ ทีส เพราะแบบนี้ใครๆก็รู้เหมือนที่ผมได้อธิบายไปว่า พระเอกเวลาสู้กับผู้ร้ายใครๆก็ทราบว่าพระเอกชนะ แต่ชนะได้อย่างไร แค่นี้เองครับ

ป.ล2 ไม่ต้องถามผมนะครับ ว่า ผมมีสิทธฺิอะไรในการไปบอกว่าคุณต้องอธิบายแบบนั้นแบบนี้ เพราะผม ก็จะตอบเหมือนเดิมว่า ผมไม่มีสิทธิครับ^^

panndora

*rip* นู๋มีเอี่ยวด้วยหรอ *rip*

marangone

• *
*rip* นู๋มีเอี่ยวด้วยหรอ *rip*

ไม่เกี่ยวหรอกค้าบบบ ขออภัยที่พาดพิง ^^

panndora

ไม่เกี่ยวหรอกค้าบบบ ขออภัยที่พาดพิง ^^
แซวเล่นเฉยๆจ้า อ่านรายละเอียดแล้ว เลยเม้นท์แซวเฉยๆ ^^ *haha*
ช่วงนี้เราทำตัวเงียบๆเม้นท์น้อยๆรอจังหวะได้คนที่สิบ กับเรื่องบิ๊กมัมเคลียร์ก่อน อิอิ

urtrasofi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อืมๆ มันก็เหมือน มวยนั่นแหละครับ  อาโคอิยิ มวยหมัด / อาคาอินุ มวย ศอก   หรือใคร จะ รอง แลก หมัด กับ ศอก คนละที ว่าอันไหนมันเจ็บลึกกว่ากัน ไม่เชื่อก็ไปรองเล่นๆกับเพื่อนได้ครับ   *damage*
แล้วหมัดกับศอกอันไหนช่วงมันยาวกว่ากันละครับ กว่าจะเข้ามาฟันศอกได้คงโดนไปหลายหมัดก่อนแล้วหละ *great* *great* *attack*

marangone

• *
แซวเล่นเฉยๆจ้า อ่านรายละเอียดแล้ว เลยเม้นท์แซวเฉยๆ ^^ *haha*
ช่วงนี้เราทำตัวเงียบๆเม้นท์น้อยๆรอจังหวะได้คนที่สิบ กับเรื่องบิ๊กมัมเคลียร์ก่อน อิอิ

อ่อ... เยี่ยงนี้นี่เอง แต่เพิ่งสังเกตว่าคุณ Pann เอาลายเซ็นจินเบออกไปละ 555

panndora

มันแก้ง่ายน่ะเลยเอาออกก่อน ^^ แก้ตั้งแต่ตอนที่ PhotoBuc หมดอายุพอดี *hoho*

Spectre-z

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่าที่แพ้นี่ไม่ใช้พลังของผลปีศาจอะคับ ผมว่าผลปีศาจ2อย่างนี้มันน่าจะกินกันไม่ลงไม่งั้น คงไม่สู้กันถึง10 วันแล้วบาจเจ็บทั้งคู่หรอกคับ ถ้ามันแพ้ทางกันจริงก็ครงที่เดียวจอด เหมือนเอส อ้อ อีก อย่างวันพีชก็ ไม่ ได้เอาจาก ทฤษดี จริงไปซะหมด น่า จะ ดูจากผลแสงของคิซาละ ตามหลัก วิทยาศาสตร์ แสงเคลื่อนที่227,000 กิโลเมตร ต่อ วินาที หรือคุณจะบอกว่าคุณมองแสงเคลื่อนที่ทัน ขนาด เรย์รี่ กับมัลโก้ ยังสู้กับคิซารุ ได้ แบบ สูสี เหมือนยางของลูฟี่ คุณลองเอาปืนมายิงยางสิ ว่า มันจะเด้งกลับมาเหมือนลูฟี่ไหม ย๊ะฮะฮะฮะ(หัวเราะแบบเอเนลูป่าวหว่า) *number1* *number1* *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 22 ธ.ค. 2011 เวลา 21:07:49 โดย Spectre-z »