หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้อง4จักรพรรดิ  (อ่าน 17107 ครั้ง)

dewlamonet

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ทำไมต้อง4จักรพรรดิ
« เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 01:05:31 »
ผมสงสัยอะทำไมที่โลกใหม่ต้องมี4จักรพรรดิ ทำไมไม่มี5 หรือ6 หรือ7จักรพรรดิทำไมตำแหน่งนี้ถึงมีได้4คน หรือเป็นเพราะว่าปกครองคนละเขต4เขตรึป่าว -..-*

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: ทำไมต้อง4จักรพรรดิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 02:33:24 »
ทำไมตำแหน่งนี้ถึงมีได้4คน หรือเป็นเพราะว่าปกครองคนละเขต4เขตรึป่าว -..-*

ใช่ครับ เพราะโลกในวันพีซถูกแบ่งด้วย แกรนไลน์และเรดไลน์ เหมือนละติจูด ที่ 0 กับลองจิจูดที่ 0 ตัดกันครับ โลกใหม่ก็น่าจะแบ่งเขต นอร์ทบลู เซาท์บลู เวสต์บลู อีสตืบลุ เหมือนกันนะครับ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 03:50:11 »
ถ้าความคิดขะเจ้านะคือ 4จักรพรรดิ์ คือ 4 ทวีป 1อีสท์บูล 2เวสท์บูล 3นอร์ธบูล 4เซาท์บูล

ผู้ที่แกร่งที่สุด ในทวีปทั่งสี่ อะไรประมาณนี้อะ เนาะ

มีอะไรใช้ผิดตรงไหนต้อง สมาสด้วยนะเจ้า เเค่ออกความคิดเห็น ถ้ามีไรเพิ่มเติมเดี่วยขะเจ้าจะมาโฟสใหม่เน้อ

*lulla* *lulla* *lulla* *lulla* *lulla*
จิตวิญญานแห่งสายลม ช่วยคนอื่นโดยไม่หวังผลตอบแทน *้ั์swallow*

Than

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 06:57:46 »
ลุงกรูกล่วงไว้ว่า..
ครึ่งหลังของแกรมด์ไลน์ ถูกเรียกว่า "โลกใหม่" และเชื่อว่าอำนาจของรัฐบาลโลกและกองทัพเรือยังไม่อาจเข้าถึง และเข้าไปปกครองได้ จึงทำให้โจรสลัดที่มีฝีมือสูงสี่กลุ่ม ที่นำโดยโจรสลัดสี่คน ตั้งตนขึ้นมาเป็นใหญ่ เรียกว่า สี่จักรพรรดิ และมีอำนาจปกครองในครึ่งหลังของแกรนด์ไลน์ทั้งหมด

เรื่องจำนวนคงอธิบายยากอ่าคับ  แต่พอเดาๆว่า  10 จักรพรรดิ เกรงว่าจะโหดไป  *attack*

ืneowalker

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 09:29:32 »
ผมคิดว่านะจะเป็นประมาณว่า

โจรสลัดที่มีชื่อเสียงและน่ากลัว ณ ตอนนี้ที่ไม่อยากสู้กันจริงๆจังๆ เพราะเป็นห่วงลูกเรือของตนไม่อยากเสียลูกเรือ ยังมีอยู่เพียงแค่4

อนาคตอาจจะมีเพิ่มก็ได้แต่คงจะไม่เรียกตัวเองว่า4จักรพรรดิ คงจะมีคนพูดว่าฝีมือเทียบเท่าระดับ4จักรพรรดิ เพราะถ้าเรียกว่า 5 จักรพรรดิ มันอาจจะวุ่นไปถึงสมดุลของ 7 เทพ + นายพลทั้งหลาย เรื่องยาวขึ้นไปอีก บทบาทการต่อสู้ลูฟี่ก็อาจน้อยลง จะไม่สนุกเอา

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 09:57:31 »
4จักรพรรดิ์ คือโจรสลัดที่ยิ่งใหญ่ในโลกใหม่ แข็งแกร่งที่สุดในเหล่าโจรสลัดในโลก

โจรสลัดในโลกใหม่เลยขนานนามให้ว่าเป็น4จักรพรรดิ์  *number1*

และการที่ต้องเปน4จักรพรรดิ์ เพราะผมเคยดูในหลายๆเรื่อง

จะมีตัวเจ๋งๆ เป้งๆ หรือตัวละครสำคัญอยุ่4ตัว ซะส่วนมาก

อย่างบลีช มี4ตระกูลขุนนาง  โปเกม่อน มี4จตุรเทพ  แฟรี่ เทล มี4จอมธาตุ

ก้เลยเป็นที่มาของ4จักรพรรดิ์มั้งคับ แล้วก้น่าจะเกี่ยวกับการแบ่งทะเลออกเป็น4ส่วน โดยเร้ด ไลน์ กับ แกรนด์ ไลน์

อาจจะเป็นเพราะว่า 4จักรพรรดิ์ อาจจะมาจากในแต่ละที่ อย่างแชงค์ ถ้าจำไม่ผิด มาจากอีสต์ บลู

หนวดขาว ไคโด บิ๊กมัม หรือทีช ยังไม่รุ้  ผมก้เดาๆไปเรื่อยล่ะนะ *haha* *haha*

Aragan

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:18:45 »
แชงค์ มาจากเวสต์บลูครับ

4 จักรพรรดิต่างมีความเข้มแข็งใกล้เคียงกันทำให้คานอำนาจกันเองถ้าใครจะเอาชนะใครให้เด็ดขาดก็กลัวจะถูกคนที่เหลือตักตวงผลประโยชน์

ที่มีแค่ 4 เพราะยังไม่มีโจรสลัดกลุ่มอื่นท้าทายอำนาจของ 4 จักรพรรดิได้สำเร็จ ถ้าให้ผมเดาคนล่าสุดที่ทำสำเร็จคือ แชงค์ ก่อนหน้านั้น
อาจมีแค่ 3 จักรพรรดิก็ได้แต่ความแข็งแกร่งของกลุ่มผมแดงทำให้แยกเขตการปกครองมาได้อย่างน้อยแชงค์ก็มีข้อมูลสำคัญที่คนอื่นไม่มี
นั่นคือ  แชงค์เคยเดินทางรอบโลกกับกลุ่มของโรเจอร์มาแล้ว   เรื่องข้อมูลนี่สำคัญนะครับเพราะทำให้หนวดดำขึ้นเป็นจักรพรรดิคนใหม่ได้
จากข้อมูลเขตการปกครองของกลุ่มหนวดขาว   

ผมว่าเรื่องข้อมูลนี่อาจทำให้ บากี้ ดูสำคัญขึ้นมาเลยนะครับเพราะรัฐบาลอาจจะอยากรู้ว่า วันพีชคืออะไร ราฟเทลอยู่ที่ไหน ไปถึงได้อย่างไง  แต่บากี้ คงไม่รู้หรอกเพราะมันไม่สนใจอะไรนอกจากสมบัติของกัปตันจอห์น

ที่น่าสงสัยอีกเรื่องคือ แชงค์มาเป็นจักรพรรดิทำไมทั้งๆที่ตอนย้อนอดีตแชงค์แค่ต้องการมีกลุ่มโจรสลัดเล็กๆเป็นของตัวเองเท่านั้น
ผมรู้สึกเหมือนแชงค์รอคอยใครบางคนอยู่?  การที่จักรพรรดิคนอื่นๆพิชิตราสเทลไม่ได้อุปสรรคสำคัญอาจจะเป็นกลุ่มผมแดงนี่แหละ 
เช่นเส้นทางเดินเรือและวิธีการไปถึงราฟเทล อาจอยู่ในเขตปกครองของแชงค์  แต่ความจริงคงมี ไคโด คนเดียว ตอนนี้เพิ่มหนวดดำ
ขึ้นมาอีกคน   หนวดขาวไม่สนใจวันพีช  บิ๊กมัมก็ดูจะสนใจแต่ขนม

555 ออกทะเล  ออกทะเล

dewlamonet

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 11:26:02 »
ลุงกรูกล่วงไว้ว่า..
ครึ่งหลังของแกรมด์ไลน์ ถูกเรียกว่า "โลกใหม่" และเชื่อว่าอำนาจของรัฐบาลโลกและกองทัพเรือยังไม่อาจเข้าถึง และเข้าไปปกครองได้ จึงทำให้โจรสลัดที่มีฝีมือสูงสี่กลุ่ม ที่นำโดยโจรสลัดสี่คน ตั้งตนขึ้นมาเป็นใหญ่ เรียกว่า สี่จักรพรรดิ และมีอำนาจปกครองในครึ่งหลังของแกรนด์ไลน์ทั้งหมด

เรื่องจำนวนคงอธิบายยากอ่าคับ  แต่พอเดาๆว่า  10 จักรพรรดิ เกรงว่าจะโหดไป  *attack*

5555555555 ผมชอบอันนี้อะ 10จักรพรรดิ

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 14:00:38 »
เพราะเส้นทางเดินเรือในโลกใหม่มี 4 เส้นทาง
อย่าง แกรนไลน์ครึ่งแรก มี 7 เส้นทาง ก็เลยเป็น เจ็ดเทพโจรสลัดอะนะ

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 14:16:15 »
ถ้ามีแค่สามจักรพรรดิ์ อ.โอดะกลัวว่ามันจะไปซ้ำกับสามก๊กของจีนมั้งครับ

SouthSide

• *
  • welcome to the south
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 15:39:53 »
4จักรพรรดิ เกิดจาก
ในตอนนั้น มีโจรสลัด4กลุ่มที่ยิ่งใหญ่เท่าๆกันที่โลกใหม่
มันเกิดมาพร้อมกัน4กลุ่ม ไม่มีคัยล้มใครได้ เลยเก่งเท่ากันทั้ง4กลุ่ม
เลยกลายเป็น4จักรพรรดิ
พอหนวดขาวตายก็กลายเป็น3จักรพรรดิ
เพราะทีชได้พลังของหนวดขาวมาและยึดเกาะของหนวดขาวได้
เลยทำให้ขึ้นมาเป็4จักพรรดิ แทนหนวดขาวได้

มันก็เกิดมาเหมือนๆกับซุปเปอโนว่าทั้ง11อ่ะ *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 15:53:50 »
4จักรพรรดิ เกิดจาก
ในตอนนั้น มีโจรสลัด4กลุ่มที่ยิ่งใหญ่เท่าๆกันที่โลกใหม่
มันเกิดมาพร้อมกัน4กลุ่ม ไม่มีคัยล้มใครได้ เลยเก่งเท่ากันทั้ง4กลุ่ม
เลยกลายเป็น4จักรพรรดิ
พอหนวดขาวตายก็กลายเป็น3จักรพรรดิ
เพราะทีชได้พลังของหนวดขาวมาและยึดเกาะของหนวดขาวได้
เลยทำให้ขึ้นมาเป็4จักพรรดิ แทนหนวดขาวได้

มันก็เกิดมาเหมือนๆกับซุปเปอโนว่าทั้ง11อ่ะ *dontknow*

ตอนนี้ ซุปเปอร์ โนว่า ก้เหลือแค่10แล้วนะ เพราะบอนนี่ โดนจับไปซะและ

แล้วก้ยังไม่มีใครมาแทน เพราะงั้นผมว่า 4จักรพรรดิ์ กับ ซูปเปอร์โนว่า ไม่น่าจะเหมือนกัน

SouthSide

• *
  • welcome to the south
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 16:22:28 »

ตอนนี้ ซุปเปอร์ โนว่า ก้เหลือแค่10แล้วนะ เพราะบอนนี่ โดนจับไปซะและ

แล้วก้ยังไม่มีใครมาแทน เพราะงั้นผมว่า 4จักรพรรดิ์ กับ ซูปเปอร์โนว่า ไม่น่าจะเหมือนกัน

เอ่อ ผมหมายถึงจุดกำเนิด ผมว่า 4จักพรรดิ คงเกิดขึ้นแบบเดียวกับซุปเปอโนว่า

ความยิ่งใหญ่มันแตกต่างกันอยู่ละ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 16:26:46 »

เอ่อ ผมหมายถึงจุดกำเนิด ผมว่า 4จักพรรดิ คงเกิดขึ้นแบบเดียวกับซุปเปอโนว่า

ความยิ่งใหญ่มันแตกต่างกันอยู่ละ
อ่อ คับ  *haha* *haha* *haha*

daznobest

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 16:36:40 »
ผมสงสัยอะทำไมที่โลกใหม่ต้องมี4จักรพรรดิ ทำไมไม่มี5 หรือ6 หรือ7จักรพรรดิทำไมตำแหน่งนี้ถึงมีได้4คน หรือเป็นเพราะว่าปกครองคนละเขต4เขตรึป่าว -..-*
ตอนนี้กลายเป็น 5จักรพรรดิ แล้วครับ คนที่5 เพิ่งเข้าไปในโลกใหม่ *attack* *attack* *attack*