Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: << < (15/24) > >>

robotmonk:

--- อ้างจาก: prince_fenris ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 18:50:11 ---
--- อ้างจาก: Augustz ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 18:04:42 ---
--- อ้างจาก: prince_fenris ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 17:57:26 ---
--- อ้างจาก: robotmonk ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 17:33:19 ---
--- อ้างจาก: prince_fenris ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 10:36:32 ---มันไม่ได้ละลายได้ทุกอย่างซะหน่อย

--- End quote ---

ดูในอะนิเมคับ สาเหตุที่เอสตายหลังจากโดนตุ๋ยที่พุง

ก็เพราะว่ามันไหม้ถึงข้างในเลยน่ะ ประมาณว่าอวัยวะข้างในโดนหมดคับ รักษาไม่ได้

นี้ขนาดเอสตัวเป็นโรเกียไฟน่ะ คนธรรมกาจะรอดเหรอท่าน *shock*

เข้าใจคำว่า everythings มั้ย

แปลว่าทุกอย่างใช่ม่ะคับ

ขอบใจมากที่เข้าใจ

fire isn't everything, wish everyone understand.

ผมเข้าใจคับว่าต้องการจะบอกว่ามันไม่ได้ละลายได้ทุกอย่าง

แต่ผมบอกเช่นนั้นก็ เพราะว่าตรรกะในชีวิตจิงเอามาใช้กับการ์ตูนเรื่องนี้ไม่ได้มากนัก

เพราะขนาดจะหาเหตุผลมาบอกว่าทำไม แมกม่าของมันละลายไฟได้ก็ยังจะนึกไม่ออกเลย

เพราะชีวิตจิงแมกม่ามันเป็นของเหลวจะมาสัมผัสกับไฟแล้วดับหรือละลายได้ที่ไหนกัน

ก็รู้เพียงแต่ว่าอาจารย์โอดะแกต้องการให้คิดเป็นอย่างงั้น

ต้องขอโทษด้วยคับที่แย้งความเห็นของท่าน เพราะผมใช้ความเห็นในการ์ตูนมาตอบ

ในความเห็นที่ท่านต้องการจะสื่อในชีวิตจิงว่าแมกม่ามันไม่ได้ละลายได้ทุกอย่าง

Augustz:

^
^
^
ไม่ได้ละลายไฟฮะ เผาผลาญได้กระทั่งไฟ
คือถ้าวัดกันโดยอุนหภูมิความร้อน แม็กม่ามีความร้อนกว่าไฟมาก

ส่วนเรื่องจะอธิบายว่าเผาผลาญกันยังไง ผมก้ไม่รุ้ฮะ เรื่องนี้
ไว้รุ้ละจะมาอธิบายคับ

Monkey D Sunny:

Oh George !!! ไฟถูกเผาได้!! *shock*
คือไฟถูกเผามิได้อะครับ ไฟมิใช่สสาร *dontknow*
ผมว่าตอนอาคาอินุตุ๋ยเอส มันใช้ฮาคิต่อยเข้าไปก่อน แล้วค่อยใช้แม็กม่าเผา *้ั์punch* *rip*
ออกทะเล...ขอกลับเข้าท่าแปบ
ผมว่า ผลการต่อสู้ ขึ้นกับว่าใส่ฮาคิไปในพลังผลปิศาจได้รึเปล่า *้ัdoubt*
ถ้าได้ คิซารุคงยิงเปรี้ยงเดียว ดับทุกราย  *shock* *rip*
แต่ดูจากที่ยิงมัลโก้แล้วไม่เป็นไร ผมว่า ไม่น่าได้
ดังนั้นถ้าจะโจมตีต้องเข้าระยะใกล้อย่างเดียว ดังนั้น คงต้านอาคาอินุยาก  *damage*
พล่ามมาตั้งนาน... สรุป ให้อาคาอินุ 1 เสียงครับพ้ม!! *great*

OffeSpiN:

ขออภัย รูปใหญ่จัง  *้ั์drinktea*

Augustz:

ทำไมง้าวหนวดขาวไม่เป็นอะไรเลย
หรือว่า ใส่ฮาคิไว้ *shock*

หน้า: << < (15/24) > >>

Go to full version