Manga Zone > One Piece TH วันพีช แปลไทย

อาคาอินุ VS คิซารุ คิดว่าใครจะชนะ.....

หน้า: << < (16/24) > >>

WhiteAngel:

--- อ้างจาก: mooosub7770 ที่ จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:28:15 ---
--- อ้างจาก: pujee ที่ จ. 20 ก.พ. 2012 เวลา 17:24:35 ---ถ้าลุงลิงตั้งใจสู้จริงจังแบบจะเอาชนะ ผมว่าน่าจะชนะ

เรื่องตุกติกลูกเล่นผมว่าไม่แพ้กันทั้งสองคน แต่ถ้าความฉลาดน่าจะทางลุงลิงมากกว่า ยังไงก็สปีชี่ใกล้เคียงมนุษย์มากกว่าหมา

ความไวก็ลุงลิง อาจจะไม่ได้โจมตีแรงขนาดอาคาอินุแต่ตะล่อมไปเรื่อยเด๋วมันก็แพ้เอง

ขอโหวตให้ลุงลิง 1 เสียงครับ ^^

--- End quote ---

+1 อีกเสียงครับ ผมว่าคิซารุมันน่าจะเก่งกว่า แต่นิสัยมันดูจะขี้เล่นมาก

fuyuk2012:

ให้ ตาลุก หน้าหื่น คิซารุ แล้ว กัน

ดูถ้า ลุง แก แล้วเหมือน จะยังไม่ได้ เอาจริง ไร เลย

แล้วลุง แก เป็น พวก ไม่ค่อย ชอบ เสี่ยง ไร  เลยด้วย

เหมือนตอนที่ เบน แบคแมน เอาปืนมา จ่อ ลุง แก้ เขา เหมือน ไม่อยากเสี่ยง ที่จะ ต้อง บู้กับ เบน แบคแมน ให้เจ็บ เพิ่ม เติมอะครับ

ไอ คนเงียบ บางที หน้ากลัว กว่า  คน ที่ แสดง ออก อีกนะครับ บางที

แล้วตอนนี้ ก็ไม่มี อะไร มา เป็น เกณ ด้วย ว่าลุงคิซารุ โจมตี ไม่แรง

+คิซารุ ให้ อีก 1 แล้วกัน ครับ

(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

WhiteAngel:

--- อ้างจาก: Aragan ที่ ศ. 24 ก.พ. 2012 เวลา 15:26:05 ---ปิดโหวตครับ รู้ผลแล้ว

คิซารุ ชนะครับ
เดี๋ยวผมจะเล่าเหตุการณ์ในวันนั้นให้ฟัง

คิซารุนั้นไปท้าดวลตำแหน่งจอมพลกับอาคาอินุ แต่การต่อสู้ระดับผลเอกนั้นอันตรายเป็นอย่างยิ่ง
คิซารุจึงเสนอให้ ท้าดวล เป่ายิ้งฉุบกัน

อาคาอินุ นั้น เป็นคนหนักแน่น เข้มแข็ง จึงออก ค้อน
คิซารุ นั้น เป็นคนเจ้าเล่ห์ เหลี่ยมจัด จึงออก กรรไกร

แต่ทันใดนั้น  คิซารุ ได้ใช้ความเร็วแสงเปลี่ยนเป็นออก กระดาษ
แต่เหตุการณ์นี้หาได้รอดพ้นจาก ฮาคิสังเกตของอาคาอินุ

จังหวะที่คิซารุดีใจกับชัยชนะและตำแหน่งจอมพล อาคาอินุได้คว้า มีดแล้วใช้ฮาคิเกราะชั่วชีวิตกระหน่ำแทงคิซารุไม่ยั้งนับได้ 69 แผล
ส่งคิซารุไปเกิดใหม่  ตำแหน่งจอมพลจึงว่างลงอีกครั้งและ ตกเป็นของ อาคาอินุ ในที่สุด

---  Aragan ช่อง 69 สัญจรรายงานสดจากฐานทัพใหญ่กองทัพเรือ ---

*้ั์smoking* *้ั์smoking*

*disappoint**dead*

เดามั่วมั่ง:

ดูผลโหวต แล้วลุ้นดีแหะ..... สูสี ดี......

ตอนแรก ลุงลิงนำ สักพักลุงหมาแซง แล้วตอนนี้ลุงลิงก็แซง กลับอีก.....

อีก 2 วันปิดผลโหวต แล้ว....ใครยังไม่โหวต  ช่วยกันโหวตหน่อย เร๊ว........ว

*glad*

pujee:

เซ็งอ่ะ โหวตลุงลิงซ้ำไม่ได้ อยากปั๊มให้จนชนะ เกรียนดี ฮ่าๆ

หน้า: << < (16/24) > >>

Go to full version