Manga Zone > Naruto TH นารุโตะ นินจาคาถาโอ้โฮเฮะ แปลไทย

เพิ่มเต็มเกี่ยวกับเนตรสังสาระของนางาโตะ-โทบิ-มาดาระ

หน้า: << < (8/26) > >>

meaw111:

พนัน10,000เอา1 โทบิไม่ใช่โอบิโตะ

MicMaple:

--- อ้างจาก: meaw111 ที่ จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 19:12:02 ---พนัน10,000เอา1 โทบิไม่ใช่โอบิโตะ

--- End quote ---
ผมคิดว่าเนตรวงแหวนที่สามารถเคลื่อนย้ายมิติได้ของโทบิ เป็นของโอบิโตะ
ส่วนหนึ่งเพราะคาคาชิก็มีความสามารถเกี่ยวกับการเคลื่อนย้ายมิติเหมือนกัน
แต่คิดว่าไม่ใช่โอบิโตะแน่นอนครับ เป็นเพียงคนๆนึงซึ่งเอาเนตรวงแหวนกับเนตรสังสาระมาใส่
ส่วนตัวคิดว่าเป็นตระกูลเซ็นจูครับ(จากที่เห็นตอนสู้โคนันแขนขาดแล้วไม่เป็นไร น่าจะมีพลังฟื้นฟูตัวเองได้)

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: MicMaple ที่ จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 20:46:44 ---
--- อ้างจาก: meaw111 ที่ จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 19:12:02 ---พนัน10,000เอา1 โทบิไม่ใช่โอบิโตะ

ผมคิดว่าเนตรวงแหวนที่สามารถเคลื่อนย้ายมิติได้ของโทบิ เป็นของโอบิโตะ
ส่วนหนึ่งเพราะคาคาชิก็มีความสามารถเกี่ยวกับการเคลื่อนย้ายมิติเหมือนกัน
แต่คิดว่าไม่ใช่โอบิโตะแน่นอนครับ เป็นเพียงคนๆนึงซึ่งเอาเนตรวงแหวนกับเนตรสังสาระมาใส่
ส่วนตัวคิดว่าเป็นตระกูลเซ็นจูครับ(จากที่เห็นตอนสู้โคนันแขนขาดแล้วไม่เป็นไร น่าจะมีพลังฟื้นฟูตัวเองได้)

เจอแนวร่วมแล้ว  *great*

sattkon:

คนที่บอกว่า มันดาระ เอาเนตรสังหาระให้ นางาโตะ มั่วจริงครับ *dontknow* มันจะไปได้ให้ตอนไหน สงสัยพวกคุณคงต้องย้อนกลับไปอ่านตอนที่ เพน ยังไม่ตายนะครับ จะได้รู้ว่า นางาโตะ มันเบิก เนตรสังหาระมายังไง *dontknow*

Jay_Jay:

--- อ้างจาก: sattkon ที่ จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 22:56:10 ---คนที่บอกว่า มันดาระ เอาเนตรสังหาระให้ นางาโตะ มั่วจริงครับ *dontknow* มันจะไปได้ให้ตอนไหน สงสัยพวกคุณคงต้องย้อนกลับไปอ่านตอนที่ เพน ยังไม่ตายอีก นะครับขอแนะนำ ว่า นางาโตะ มันเบิก เนตรสังหาระยังไง *dontknow*

ผิดแล้วครับ ในเรื่องบอกแล้วว่าโทบิเป็นคนมอบเนตรสังสาระให้นางาโตะ ลองกลับไปอ่านตอนที่มันสู้กับโคนันดูครับ โทบิยืนยันชัดเจนว่าเนตรนี้เป็นของมัน และมันใช้คำว่า "ขอคืน"
นางาโตะเป็นคนของตระกูลอุสึมากิไม่มีความเกี่ยวข้องอะไรกับเซียนเต๋าเลย ไม่น่าจะเบิกเนตรนี้ได้

เนตรนี้ไม่ใช่ของมัน แต่มีคนเอามาใส่ให้ครับ สังเกตจากที่นางาโตะไม่สามารถเปิดปิดเนตรได้ คาเอาไว้แบบนั้น 24 ชม.

ปล.ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับว่านางาโตะเบิกเนตรสังสาระได้ยังไง ผมก็ลืมๆเนื้อเรื่องช่วงนั้นไปแล้ว (เผื่อผมมั่ว)

*disappoint*

หน้า: << < (8/26) > >>

Go to full version