หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามาดาระคลายคาถาแบบอิทาจิได้หละ !  (อ่าน 8996 ครั้ง)

doneap

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
ถ้ามาดาระคลายคาถาแบบอิทาจิได้หละ !
« เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 19:36:02 »
มาดาระอาจมีวิธีหรืออะไรสักอย่างคลายคาถาได้หละก็  *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*
ความเห็นส่วนตัวที่ผมอยากให้เกิดขึ้นแม้ว่าจะเป็นไปได้หรือไม่ *great*
(มาเสนอความเห็นกันครับ ฮาได้ มีสาระก็ได้ )
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถ้ามาดาระคลายคาถาแบบอิทาจิได้หละ !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 20:30:25 »
ถ้าจะให้ผมพูดจากใจจิงๆล่ะก้ 

ถ้ามาดาระคลายคาถาได้  โลกนินจาคงชิปหายยับเยินอ่ะคับ

ไม่มีวันตาย  ทำอะไรก้ได้ตามใจชอบ เรื่องนี้คงอวสานด้วยการที่โตะตายกลางสนามรบโดยไม่ได้เปนโฮคาเงะ
มาดาระได้10หางมาไว้ในครอบครอง โลกทั้งโลก ตกอยุ่ใต้วิชาลวงตา จันทราชั่วนิรันดิ์

จบ บริบูรณ์  *great*

kabukill

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • http://www.tooktaall.com/
Re: ถ้ามาดาระคลายคาถาแบบอิทาจิได้หละ !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 21:20:43 »
อยากรู้ๆ รอคนเก่งๆมาตอบ
-----------------------
http://www.tooktaall.com

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 01:49:55 »
บอกได้คำเดรยวครับ........ ชิปหาย *haha*

แต่ความจริง มันดาระ อาจจะรู้วิธีอยู่แล้วก็ได้นะครับ เพียงแต่อาจจะหลอก คาบูโตะ ให้ตายใจ และ คาบูโตะ ก็คงจะมองข้ามพลังของเนตรวงแหวน และ เนตรสังหาระ มากไปหน่อย เลยอาจจะแพ้ทางของ มันดาระ ก็ได้นะครับ
เพราะ คาถาสัมภเวสีนี้ มันมีจุดอ่อนตั้งแต่เริ่มต้นแล้วหละครับ คือ ไม่สามรถเปลี่ยน จิตใจของพู้ถูกอัญเชิญไงครับ *้ั์post2*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 03:16:54 »
ก็อย่างที่ อิทาจิพูด จุดอ่อนของคาถาสัมเวสีคืนชีพ คือตัวอิทาจิ เพราะสามารถ หลุดจากการควบคุมได้

แล้วอีกอย่าง คนใช้คาถาตาย คาถาก็ไม่คลายด้วยอีก

ผมว่า ถ้ามาดระ สามารถครายคาถาได้จริงๆ มันคลายคาถาไปนานแล้วครับ

คนอย่างมาดาระ จะยอมถูกควบคุม เหรอ ครายคาถาแล้ว ไปตามฆ่า คาบูโตะ ก็จบ อิอิ

doneap

• *
  • สละชีวิตให้โลกจดจำ ยังดีกว่ามีชีวิตที่ไร้ค่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 08:29:45 »
ก็อย่างที่ อิทาจิพูด จุดอ่อนของคาถาสัมเวสีคืนชีพ คือตัวอิทาจิ เพราะสามารถ หลุดจากการควบคุมได้

แล้วอีกอย่าง คนใช้คาถาตาย คาถาก็ไม่คลายด้วยอีก

ผมว่า ถ้ามาดระ สามารถครายคาถาได้จริงๆ มันคลายคาถาไปนานแล้วครับ

คนอย่างมาดาระ จะยอมถูกควบคุม เหรอ ครายคาถาแล้ว ไปตามฆ่า คาบูโตะ ก็จบ อิอิ

คิดเหมือนกันในบางส่วนนะครับ บางทีมาดาระอาจอยากเล่นกัน5คาเงะแก้เซงก่อนก็ได้ *haha* *haha* *haha* *haha*
คนที่เก่งจริง เขาไม่แสดงตัวกันหรอก !!!

tonkkn

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:33:18 »
ตอนนี้คาบูโตะก็ไม่ได้ควบคุมมาดาระนะครับ แต่ตอนที่อิทาจิไปหาคาบูโตะแล้วเห็นคาบูโตะกำลังควบคุมอยู่เป็นคนอื่นครับ ไม่ใช่มาดาระและไม่เห็นคาบูโตะ
ใส่มีดที่ติดยันต์ในหัวของมาดาระเลยเหมือนกับคนอื่น ซึ่งคาบูโตะคงคิดไว้แล้วว่าคงควบคุมมาดาระไม่ได้ถึงใส่ไปก็คงไม่มีผลอะไรและคงอยากให้มาดาระเชื่อใจ
ซึ่งอย่างน้อยๆคาบูโตะก็เป็นคนคืนชีพให้กับตนเอง ซึ่งคาบูโตะคงไว้ใจมาดาระมากกว่าโทบิครับ ซึ่งถ้าหากมาดาระชนะสงครามจริงอย่างน้อยคนที่ได้เป็นใหญ่คง
หนีไม่พ้นมาดาระมากว่าโทบิครับ แต่อย่าลืมนะครับว่าถึงคาถานี้จะฆ่าไม่ตาย แต่ก็สามารถที่จะผนึกได้ซึ่งตอนนี้คนที่มีสายเลือดอุซึมากิที่ชำนานในเรื่องคาถาผนึกก็มีแค่นารูโตะคนเดียวเท่านั้นครับ อย่าลืมนะครับว่านารูโตะสามารถใช้คาถาผนึกได้ถ้าอยู่ในโหมดเก้าหาง
ลองคิดเล่นๆนะ
นารูโตะในโหมดเก้าหางทำไมใช้คาถาผนึกของคุชินิได้  คาถาเคลื่อนย้ายของรุ่น 4 ได้ หรือการรับรู้ถึงสิ่งที่ชั่วร้ายเหมือนกับมิโตะเมียของรุ่น 1 ได้ ผมลองคิดเล่นๆนะครับว่าสาเหตุที่นารูโตะใช้วิชาเหล่านี้ได้อาจเป็นเพราะจักขะเก้าหางที่ซึมซับวิชาและความสามรถของศัตรูหรือร่างสถิตของตนแล้วสงผ่านมาให้กับ
นารูโตะ ไม่แน่นะครับว่านารูโตะอาจจะใช้คาถาอื่นไดมากกว่านี้ก็ได้ รวมถึงคาถาไม้ของรุ่น 4

Augustz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 16:44:35 »
ไปใหญ่แล้ว กระทู้ข้างบน

ทั้งคาถาไม้รุ่น4  ทั้งไม่ได้ควบคุมมาดาระ  แล้วตอนอิทาจิไปหาคาบูโตะ มันก้ยังควบคุมทุกคนที่มันเรียกมาอยุ่นะคับ

แล้วก้ไม่เห้นคาบูโตะเอายัน คำสั่งใส่ไว้ในคนอื่นเหมือนกันคับ ถ้ามาดาระไม่มี คนอื่นก้ต้องไม่มี
แต่ทำไมคนอื่นยังต่อสู้ตามคำสั่งของ คาบูโตะอยุ่ล่ะ 

แล้วก้ไม่น่าจะจำเปนว่าคนในตระกูล อุสึมากิ จะต้องเก่งเรื่องคาถาผนึกไปซะทุกคนนะ
ตอนไหนที่นารุโตะใช้คาถาผนึกตอนอยุ่ในโหมด9หาง  ตั้งกะมีสงครามมา ยังไม่เห็นมันผนึกใครเลย (ถ้าผมอ่านข้าม ก้ช่วยบอกด้วยว่าตอนไหน)

แล้วก้คาถาของรุ่น4 ก้าวเท้าอัสนี  ต้องใช่อักขระคับ ถึงจะวาปได้ แล้วก้ต้องเอาอักขระ ไปแปะไว้ตรงนุ้นตรงนี้ ถึงจะวาปไปที่ที่เอาอักขระนั้นไปแปะไว้

แต่ของนารุโตะ ไม่เห็นที่มีอักขระ เหมือนการเคลื่อนไหวทื่รวดเร็วมากกว่า

ปล.ข้อสงสัย ส่วนตัว

Jay_Jay

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 18:01:04 »
ความสามารถของนารุโตะนะ

รับรู้ถึงจิตใจอันชั่วร้าย อันนี้เป็นเหมือนขีดจำกัดสายเลือดครับ นารุโตะได้รับมาจาก อุสึมากิ มิโตะ

เคลื่อนที่ด้วยความรวดเร็ว อันนี้เกิดจากพลังของเก้าหางครับ ไม่ใช่คาถามิติเวลาของรุ่น 4 สังเกตตอนที่นารุโตะสู้กับไรคาเงะ
โตะสามารถหลบการโจมตีของไรคาเงะได้ แต่มันไม่ได้วาร์ปไปไหนเลย มันไวของมันเองครับ

คาถาผนึก !? อันนี้จากกระทู้ข้างบน ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าผมอ่านข้ามหรือเปล่า แต่ผมไม่เคยจำได้เลยนะว่านารุโตะใช้คาถา
ผนึกเมื่อไหร่

*shock* *shock* *shock*

***ขอเพิ่มนิดดดดด ผมว่าเคลื่อนที่ด้วยความรวดเร็ว อาจจะเกิดจากจักระลมด้วยหรือเปล่า นารุโตะเลยไวขนาดนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 18:24:28 โดย Jay_Jay »

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 18:14:34 »
ตอนที่ ผนีกเก้าหางครับ
วิชา ผนึกหกวิถีอีกต่างหาก ของเชียนหกวิถี ได้เพราะบังเอีญหรือเปล่าไม่แน่ใจ จากผนึกสี่หลัก เป็น เป็นผนีกหกวิถี

ไม่รู้ผมมั่วอะป่าวครับ ถ้ามั่วต้องขอโทษด้วย
 *love* *love* *love* *love* *love*

coordinators

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 20:32:29 »
ขอถามหน่อยครับแล้วทำไม ไม่เชิญแม่นารูโตะ ออกมา แล้วก็ รุ่น หนึ่ง ด้วย เหมือน โอโรจิมารู ทำ งง อยากเหงแม่โตะ หรือว่าไม่เก่งเลยไม่แจกการ์ดเชิญ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:00:43 »
ตอนที่ ผนีกเก้าหางครับ
วิชา ผนึกหกวิถีอีกต่างหาก ของเชียนหกวิถี ได้เพราะบังเอีญหรือเปล่าไม่แน่ใจ จากผนึกสี่หลัก เป็น เป็นผนีกหกวิถี

ไม่รู้ผมมั่วอะป่าวครับ ถ้ามั่วต้องขอโทษด้วย

ผมนึกออกละคับ ขอบคุณมากที่บอกคับ ลืมไปสนิทเลย  แห่ะๆ

ขอถามหน่อยครับแล้วทำไม ไม่เชิญแม่นารูโตะ ออกมา แล้วก็ รุ่น หนึ่ง ด้วย เหมือน โอโรจิมารู ทำ งง อยากเหงแม่โตะ หรือว่าไม่เก่งเลยไม่แจกการ์ดเชิญ
แม่โตะไม่น่าจะเก่งด้านการต่อสุ้นะคับ  แล้ววิญญาณแม่โตะ ก้โดนคาถาผนึกซากอสุรไปด้วยไม่ใช่หรอ
ที่ว่ามินาโตะบอกว่า  เราจะได้เจอลูกของเราอีกครั้ง ในอนาคต

ส่วนรุ่น1 รุ่น3ผนึกวิญญาณของรุ่น1ไปแล้วคับ เลยไม่สามารถอัญเชิญ รุ่น1ออกมาได้ 

โฮคาเงะทั้ง4รุ่น ไม่สามารถอัญเชิญออกมาได้อีกแล้วคับ

rinpokpok

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:05:14 »
นี้มันเจ๋งกว่าใช้ดราก้อนบอลอีกอะครับคาถาสัมพเวสีคืนชีพ *haha* *love*
ชุบออกมาแล้วไม่มีวันตาย ต้องผนึกลูกเดียวและก็ไม่แน่ถึงผนึกแล้วถ้าใครไปปลดผนึกออก
มันก็คงออกมาใหม่อีกอะ แบบนี้ถึงเจ๋งสุดๆเลย *great* *number1*

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:08:58 »
ฮาชิรามะ เซนจู , โทบิรามะ เซนจู , ซารุโทบิ ฮิรูเซน , นามิคาเซะ มินาโตะ , อุสึมากิ คุชินะ  ทั้งหมดไม่สามารถอันเชิญด้วย สัมพเวสีคืนชีพ

เพราะโดนคาถาสะกด ปิดผนึกซากอสูรไปทั้งหมดแล้ว ผนึกวิญญาณในเทพวิญญาณ

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:29:13 »
ถ้ามาดาระคลายคาถาได้
กูก็ขอตัวไปขีก่อนหล่ะ