หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า หนวดขาว VS ท่านลอว์  (อ่าน 24404 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้า หนวดขาว VS ท่านลอว์
« เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 01:16:23 »
ตามหัวข้อนั่นล่ะคับ 

ถ้าแบบว่า ลอว์กางรูม ตัดแขนหนวดขาวออก หนวดขาวคงไม่รุ้จะใช้อะไรทุบลอว์อ่ะเนอะ

หรือว่า หนวดขาวใช้พลังสั่นสะเทือน ทุบรูมแตก แล้วทุบลอว์ตาม 

จะเปนแบบไหน ลองคิดดูเล่นๆแก้เซ็งนะคับ  ^^

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
Re: ถ้า หนวดขาว VS ท่านลอว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 01:27:37 »
ผมว่าระดับต่างกันไปนะ   *damage*

น่าจะเป็น คิดส์ VS ลอว์มากกว่า

คนรุ่นเดียวกัน ความสามารถสูงเหมือนกัน

อีกอย่างถ๊าลอว์ตัดแขนหนวดขาวได๊ มันคงเป็นเจ๊าแห่งโจรสลัดคนเดียวแน่ๆ ไม่ต้่อง

พึ่งลูฟี่ไห๊ช่วยล้ม 4 จักพรรดิ์หรอกครับ

ปล. อยากให้ลอว์ต่อแขนให้แชงค์คูสจัง  *haha* *haha* *haha*
...............................................

uphero

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 03:15:39 »
ถ้าเอาตอนหนวดขาวไม่เป็นโรค มาสู้กันก็เห็นผลกันอยู่อะคับว่าหนวดขาวชนะขาด ทั้งพลังทำลายทั้งฮาคิกินลอร์ขาด

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 10:07:11 »
ลุงเค้าคงไม่ปล่อยให้ตัวเองโดนตัดแขนง่ายๆขนาดนั้นหรอกมั๊ง *disappoint*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 11:24:40 »
หนวดขาว คงไม่เ้ข้าไปใน Room เเน่ๆครับ  *attack*

คงจะใช้ ผลสั่นไหว ทำให้ ท่านลอว์ เสียหลัก

เเล้วจับคว่ำลง...ทุบ ! เเบบ หนวดดำ ตอน สงคราม เเน่ๆ

ท่านลอว์ เสียโฉม ! ไม่นะ  *glad* *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 11:30:31 »
ลอว์เสร็จภายในเวลาไม่นานแน่ๆครับ ระดับมันต่างกันมากเกินไป *damage*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 11:53:56 »
งั้น  เดี๋ยวผมเปลี่ยนเปน ลอว์ ก่ะ คนอื่นก้แล้วกัน  *haha* *haha*

คิดดูก่อนว่า จะให้มันสู้ก่ะใครดี  ^^

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 12:09:11 »
งั้น  เดี๋ยวผมเปลี่ยนเปน ลอว์ ก่ะ คนอื่นก้แล้วกัน  *haha* *haha*

คิดดูก่อนว่า จะให้มันสู้ก่ะใครดี  ^^

อาคาอินุ ครับ  *attack*

จัดการมันทีเถอะ  *great* *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 12:14:26 »
ถึงจะกางรูม แต่ ลอว์ก็มีระยะโจมตีที่จำกัดอยู่ครับ

เพราะงั้น หนวดขาวได้เปรียบแน่นอน ถ้าไม่อยู่ในระยะโจมตีของลอว์

หรือ ถ้าลอว์ใช้การสลับ แล้วจะมาประชิดตัว ถึงจะพอมีลุ้น แต่ก็ต้องเสี่ยงกับพลังสั่นสะเทือน ซึ่งได้เปรียบทั้งรุก - รับ

ว่าแล้วก็เหนื่อยแทนลอว์ นิดหน่อย *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pjza1234

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 12:49:51 »
 *great* *great* *great* *great*

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 15:13:07 »
ผมว่าให้ลอว์สู้กับพวกระดับเดียวกันอย่างพวกซูเปอร์โนวาทั้ง 11 ดีกว่านะ
เพราะยังพวกนี้ยังตัดสินได้ยากกว่าให้สู้กับหนวดขาวเลยครับ ก็อย่างที่บอกหนวดขาวเก่งเกินไปครับ *haha*
ถ้าใหัมันลองสู้ในระดับเดียวกัน เออ อันนี้เข้าท่า *hoho*

อย่างเ่ช่น
ลูฟี่VSคิดส์ (อันนี้อย่าเพิ่งดีกว่า ยังไม่ถึงบทมัน *haha*)
ลูฟี่VSลอว์ อันนี้ก็น่าสนุกนะ แต่เหมือนจะมีคนเคยตั้งแล้วรึเปล่า? *้ัdoubt*
หรือคนอื่นๆ ไม่จำเป็นต้องลูฟี่ก็ได้ครับ

สรุป คุณกัส เป็นจขกท. เลือกตามสบายเลยครับ *haha* *haha*
ปล.ความจริงมันนอกเหนือจากพวกซูปเปอร์โนว่าก็ได้นะครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

011nb

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 15:35:13 »
ลอว์เสร็จภายในเวลาไม่นานแน่ๆครับ ระดับมันต่างกันมากเกินไป *damage*
*shock* *shock* *shock*

ข้าคือ god

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 15:37:54 »
*shock* *shock* *shock*
*้ั์shock2* *splash* *้ัdoubt*

ST23625

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 16:03:04 »
..

zexzebenz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 16:04:16 »
ผมว่าลอร์ โดน หนวดขาวต่อยทีก็ตายล่ะ ระดับ ฮาคิต่างกันเกินไป ตอนอาคาอินุ โดนหนวดขาวต่อยแต่ไม่ตายก็เพราะผลโรเกียที่ทำให้อึด แต่ยังมีฮาคิ เกราะขั้นเทพอยู่เลยไม่ตาย แต่ลอร์โดนไปไม่หน้ารอด เพราะฮาคิไม่ใช่ระดับเดียวกับ อาคาอินุ แถมไม่ใช่ผล โรเกียด้วย อย่าลืมว่า หนวดขาวมีการโจมตีที่แรงที่สุดในโลก