หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ซาซูโน่ร่างสมบูรณ์(มาราดะ) VS เทวรูปมาร นอก รีต(โทบิ) ใครเจ๋ง  (อ่าน 36730 ครั้ง)

sattkon

• พลโท / โจนิน
  • *
  • UchiHa sattkon
Re: เทพอัญเชิญของมาราดะ VS เทพอัญเชิญของโทบิ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 03:59:05 »
ไอ่จู๋นิน หัดสงบสติ อารมณ์ซะบ้างนะ *dontknow*

ส่วน 9 หางนิไม่สัตว์อัญเชิญ 100% ครับเพราะว่ามันเป็นส่วนที่แยกว่าจาก10หาง และมันก็มีตัวตนมาตั้งแต่สมัยยุคเซียนเต๋า
และที่ยิ่งแน่ใจเข้าไปใหญ่คือ สัตว์เป็นปหล่งกำเนิดก้อนจักระขนาดใหญ่ ถ้าพูดง่ายๆมันก็คือก้อนพลังงานในรูปแบบของสัตว์นั่นเอง เพียงแต่มีชีวิต *attack* แต่ผมว่าอยากรู้ลึกไปกว่านี้เลยครับ เพราะเนื้อหามันกำกวมอยู่เยอะ *glad*

*้ั์shock2* โดนไก่ อาจารย์ จิก ..... *glad*

junin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • เป็นนินจาต้องอ่านเบื้องหลังของเบื้องหลังให้ออก
Re: เทพอัญเชิญของมาราดะ VS เทพอัญเชิญของโทบิ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 07:08:04 »
หยุดแสดงความคิดได้และ...โง่และอวดฉลาด ฟายเอ้ย *damage* *damage* *damage* *damage*

No13oDy

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 07:41:49 »
อย่า ทะเลาะกันเลย   ถ้าจะทะเลาะกัน ลงที่อยู่บ้านเลขที่ไว้เลย ครับ  สงครามคีย์บอร์ด มันไม่ได้ทำให้ หัวแตกหรอก  สู้แจกที่อยู่ไม่ได้ *nude*

peterx

• *
  • เมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 08:38:04 »
อย่า ทะเลาะกันเลย   ถ้าจะทะเลาะกัน ลงที่อยู่บ้านเลขที่ไว้เลย ครับ  สงครามคีย์บอร์ด มันไม่ได้ทำให้ หัวแตกหรอก  สู้แจกที่อยู่ไม่ได้ *nude*

*number1* *number1*
ฝั่งอยู่ที่ไหน...พาผมกลับเข้าฝั่งที

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 08:42:57 »
หยุดแสดงความคิดได้และ...โง่และอวดฉลาด ฟายเอ้ย *damage* *damage* *damage* *damage*

คนที่โง่แล้วอวดฉลาด ก็...ดีๆนี่เอง ก็อย่างว่า ...เป็นลูกกะหรี่นี่หว่า......ก็ปัญญาอ่อนอีกตะหาก
ตระกูลของ...ก็เป็นสัตว์เดรัจฉานนี่เนอะ ถึงจะดิ้นรนยังไง...ก็กลายเป็นคนไม่ได้หรอก
เพราะปาฏิหาริย์ไม่มีอยู่จริงเหมือนในนิยาย
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

momothedog

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 19:22:15 »

อยากรู้บ้านเลขที่จัง จะได้ตามไปเล่นให้หนัก เกรียนหัวดออยู่ได้ คน...แบบนี้

Num

• *
  • Namikaze Num'ato
    • www.facebook.com/unclefag.pro
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 19:30:08 »
เมื่อก่อนมีอยู่ 2คนที่คนในบอร์ดไม่ค่อยชอบเท่าไหร(คนที่คุณรู้ว่าใคร)แต่ตอนนี้มีมาใหม่เระมากก่าพลังสองคนนั้นรวมกันอีก

ห๊า โทบิเป็นโอบิโตะ

MelissA

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 19:40:28 »
เ่อ่อ อย่าทะเลาะกันเลยค่ะ ถ้าเราจำไม่ผิด รู้สึกว่า มาดาระ จะใช้เนตรควบคุม เก้าหางนิค่ะ มันจะมีตอนนึงที่มาดาระ บอกว่า เก้าหางเป็นแค่พลังส่วนนึงที่ไม่อะไรสักอย่าง แล้วก็ยอมจำนน ต่อเนตรนี้เถอะ ประมานนี่อ่า ถ้าเราจำผิด ขออภัยด้วยค่ะ
*haha*ถ้าผมจำไม่ผิดคือ สัตว์อัญเชิญนี่เชิญมาใช่ว่าจะควบคุมได้ เช่น กามะบุนตะโตะก็เชิญมาแล้วควบคุมไม่ได้ในตอนแรก  ซาสึเกะอัญเชิญมันดะมารับระเบิดโดยใช้เนตรวงแหวนควบคุม ผมว่าสรุปคืออัญเชิญนะใช่แค่ควบคุมได้หรือไม่อีกเรื่องนึง *number1*

ใช่ค่ะ ใช่ว่าจะควบคุมได้ทุกคน  สัตว์อัญเชิญของแต่ละคนนั้น มันต้องทำสัญญาเลือดค่ะ แต่สำหรับ ซาสึเกะกับมันดะนั้น มันดะั ไม่ใช่สัตว์อัญเชิญของ ซาสึเกะค่ะ สัตว์อัญเชิญของซาซึเกะ คือเหยี่ยว ตอนรับระเบิดนั้น ซาซึเกะใช้เนตร ควบคุมมันดะ ค่ะ

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 00:47:43 »
ดุจากภาพตอนที่ มาดาระใช้คาถาอัญเชิญก็รู้แล้วครับ ...

มาดาระตายไปแล้ว 9 หางก็ต้องหายไปด้วย .. แต่ทำไม มาดาระถึงใช้คาถาอัญเชิญ แหละก็บอกว่ายังจับ 9 หางไม่ได้สินะ ?????

มาดาระมันโง่หรือคนแปลมันมั่วหว้า า .. ตรงนี้ผมไม่เข้าใจจริง ๆ มาดาระมันจะเชิญ 9 หางมาได้ยังไงในเมื่อมันเสีย 9 หางไปแล้ววว

แหละอีกอย่าง ตอนที่ 9 หางบอกกับนารู็โตะว่า .. มันมีความโกรธแค้น ที่มีคนใช้เนตรสกปรกควบคุมมัน ? แค่นี้ก็ชัดแล้วครับ 9 หาง

ไม่ใช่ของ มาดาระ - มาดาระแค่ใช้ เนตรควบคุมมันเท่านั้น เหมือนกับตอนโทบิบุกโคโนฮะ .. โทบิตอนนั้นก็ดึง 9 หางออกมาได้แหละควบคุม 9 หางให้โจมจีหมู่บ้าน

แต่ก็โดนรุ่น 4 จัดการเข้าซะก่อน หลังจาก วิชาโทบิหลุดจาก 9 หาง - 9 หางก็เป็นอิสระ ถ้าไอโทบิมันไม่เสียท่าให้รุ่น 4 มันก็คงจะควบคุม 9 หางได้เหมือนกัน

ลองไปอ่านตอน รุ่น 4 สู้กับโทบิดูครับ มีตอนนึงรุ่น 4 ถามโทบิว่า เป็น มาดาระหรอ ? ที่ถามแบบนี้เพราะมี มาดาระคนเดียวที่ควบคุมสัตว์หางได้ รุ่น 4 เลยถามแบบนั้น

แต่ สรุป ก็ไม่ใช่ ..

ฟันทิ้ง ! 9 หางไม่ได้เป็นสัตว์อัญเชิญของมาดาระชัวร์ มาดาระมันแค่ใช้เนตรของมันควบคุมไว้  *hoho*

themangmang1

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 01:08:47 »

ดูรูปล่างครับ .. คาถาเดียวกับ มาดาระตอนเอา 9 หางออกมา

มาดูรูปต่อไป

.. จะปลดปล่อย 9 หางจากการ '' ควบคุม '' ของโทบิ

... ดูตาที่ 9 หางเป็น เนตรวงแหวน .. งั้นก็ชัวร์ 9 หางโดนเนตรวงแหวนสะกดไว้แค่นั้น หลังจากรุ่น 4 ปลดปล่ิอยแล้ว เนตรวงแหวนก็หายไป !

อยากให้ลองคิดถึง ตอนนี้ดี ๆ ครับ

coordinators

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 08:25:15 »
เป็นไปได้ไหม ครับ  ที่ สามารถอัญเชิญได้ ก็เพราะว่า เขาโดนควบคุมด้วยเนตรวงแหวน ก็เลยสามารถบังคับ หรือจะทำอะไรก็ได้ แม้แต่จะเรียก บอลสัตว์หาง ผมว่าน่าจะใช้นะ

MelissA

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 18:08:05 »
เป็นไปได้ไหม ครับ  ที่ สามารถอัญเชิญได้ ก็เพราะว่า เขาโดนควบคุมด้วยเนตรวงแหวน ก็เลยสามารถบังคับ หรือจะทำอะไรก็ได้ แม้แต่จะเรียก บอลสัตว์หาง ผมว่าน่าจะใช้นะ

ใช่ ค่ะ ก็เหมือนกับตัวอย่าง ในเกมส์PS3 ที่ มาดาระกับรุ่น1สู้กันอ่า มาดาระก็ควบคุมให้ 9หางใช้บอลสัตว์หาง แต่ก็โดนคาถาไม้ เด้งขึ้นไป

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 19:30:08 »

น่าจะนะ เพนร่างที่มีคาถาอัญเชิญได้ ก็อัญเชิญ เพนร่างอื่นๆๆมาได้ด้วยนิ รึป่าวนะ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 21:10:30 »
มาดาระมันบอกว่า ซูซาโนะ ของมันมีแต่พลังของสัตว์หางที่จะสู้ได้ ใช่ป่าว

แต่เทวะรูปมารนอกรีต มันดูดพลังสัตว์หางเข้าไปตั้ง 7 ตัว

นี่ยังไม่รวมกับที่ว่า ถ้ามันดูดไปได้ ครบ9ตัว อีก

แทงข้างเทวรูปมารนอกรีต ละกัน
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Jay_Jay

• *
เทวรูปมารนอกรีตละกันครับ เพราะมีความสามารถดูดกลื่นวิญญาณ อาจจะทะลุเข้าไปในซูซาโน่ของมาดาระได้เลยก็ได้