หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดไหมว่า โทบิ จะเหนือความคาดหมายอีก มี ตา ที่ 3 ตรงหน้าฝาก  (อ่าน 18894 ครั้ง)

Leang_34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
3ตา ก็เหมือนกับไอ 4 นินจา โอโตะ ที่ใช่ แมงมุมดิ ไม่รู้ว่าจ้า มีแปดมือไหม แบบพอเปิดหน้ากากออกมาตาเปิดแล้วแขนงอกอะ *shock*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
3ตา ก็เหมือนกับไอ 4 นินจา โอโตะ ที่ใช่ แมงมุมดิ ไม่รู้ว่าจ้า มีแปดมือไหม แบบพอเปิดหน้ากากออกมาตาเปิดแล้วแขนงอกอะ *shock*
คงแขยงน่าดูนะคับ  ขนลุกซู่เลย *rip*

banksoi5

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อาจจะเป็นไปได้นะสามตาอ่ะ
ขนาดดันโซยังมีตั้งหลายตาเลยอ่ะ
เหอๆ

ooae

• *
ผมว่ามี3 ตา และอาจจะเกรียน ยัดสัตว์หางเข้าตัวหมดเป็นพลังสถิตร่าง ขาด 8-9หาง เท่านั้น
 ตาที่3 อาจเกิดจากการรวมของพลังทั้ง 3 ของเซียนเต๋า เนตรเซียน+กายเซียน+พลังสัตว์หาง

แต่ก็คงเป็นพลังที่ไม่สมบูรณ์ 100 เพราะยังขาด 8-9 หาง

ฟัดกับโตะ พลังสถิต 9 เก้าหาง เต็มสตรีม กับ บีอีก 1 คน   ผมว่าถ้าจะออกมาแนวนี่จะมันกว่าเพราะตอนนี้ เนตรของโทบิไม่มีประโยน์แล้วจะสู้ตรงๆก็คงไม่ได้ เพราะโตะ เร็วกว่า จะหนี ก็กากเกินไป  ออกมาแนวนี้ มันโครตแน่นอน ที่คิดว่าโ *้ัิinlove*ตะไม่เป็น 10 หางในตอนนี้เพราะ จากตอนล่าสุด โตะได้ใจสัตวืหางไปแล้ว แต่พลังผมว่ายังไม่ได้ คงจะได้หลังสู้กับโทบิแล้ว 

ไปฟัดกับมาดาระ ในโหมด 9 หางก่อน แต่คงสู้มาดาระไม่ได้  สุดท้ายก็กลายเป็น 10 หาง จากพลังของสัตว์หางทั้งหมด   แค่เดาเอาก็มันแล้ว ้ั *pround* *pround* *pround* *pround*
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Augustz

• *
8 หาง กับ 9 หาง  ไม่ขาด หรอก  แค่เอาจักระ ของ คินคาคุ กินคาคุ ที่กินเนื้อ9หางเข้าไป

กับ หนวด 8 หาง  ก้น่าจะรวมกันเปน10หางได้แล้วนะ  *great*

ooae

• *
แล้วมันจะสมบูรณ์ ไหมอ่ะ
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

Augustz

• *
สมบุรณ์น่ะ คงจะไม่  แต่ถ้าใช้แก้ขัด ก้น่าจะพอได้อยุ่นะ *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
จักกระ ติ่งๆของสัตว์หางเนี่ยนะะ

ไม่มีทางหรอก   ขึ้นชื่อจะเป็นพลังสถิตร่างก้อต้องมีพลังของสัตว์หางตัวนั้นทั้งหมดอยู่ในตัวอยู่แล้ว

เป็นไปไม่ได้   ไม่งั้นกินคาคุ ก้อเป็นพลังสถิตร่างไปแล้วสิ แค่มีจักระ เก้าหางกระจึ๋ง นึง ยังโชกร่างไม่ได้หรอก
 *haha* *haha* *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Jay_Jay

• *
หนวดของ 8 หางอาจจะแทนไม่ได้ แต่จักระของพี่น้องกินคินนี่แทนได้แน่นอน จริงอยู่ที่มันเทียบกับของจริงไม่ได้
ไม่งั้นโทบิจะลงทุนไปถึงแนวหน้าในสนามรบเพื่ออะไรละครับ ถ้าจะบอกว่าต้องเก็บจักระของสัตว์หางให้ครบทุกอณูมันก็เว่อร์ไปหน่อย   
ผมเดาว่านารุโตะคงเป็๋นพลังสถิตย์ร่างคนสุดท้ายที่เหลืออยู่ หลังจากบีพลาดท่าโดนจับตัวไป
โทบิก็ปลุกสิบหางขึ้นมาทั้งแบบนั้น แน่นอนว่าพลังอาจจะไม่เท่าครั้งอดีต

(เหตุผลก็รู้ๆกัน เก้าหางมีจักระแข็งแกร่งที่สุดในสัตว์หาง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 00:21:24 โดย Jay_Jay »

bignaja123

• *
ก้อใช่ไงครับ ในเมื่อการจะเป็นพลังสถิตร่าง สิบหาง  จำเป็นต้องมีพลังของสัตว์หางทั้งหมด  เหมือนอย่างเซียนเต๋า 

แล้วอยู่ดีๆ จะมาบอกให้เอาจักระครึ่งๆกลางๆ  ไม่สิไม่ถึงครึ่งๆกลางๆ ด้วย  มาทำให้เป็นสิบหางเนี่ยยิ่งเป็นไปไม่ได้ใหญ่

ถึงจะบอกว่าพลังไม่เท่าสิบหาง  เหมือนอย่างเซียนเต๋าก้อเหอะ     

ไม่งั้นก้อเอาเก้าหางมาตัวเดียวท่มีพลังเทียบเท่ากับสัตว์หางทั้งหมดหรืออาจะเหนือกว่า

มาเป็นสถิตร่างสิบหางแบบครึ่งๆกลางเลยก้อได้งั้นสิ

imposible!!

แล้วที่บอกต้องเก็บให้ครบทุกอนูเนี่ยไม่เว่อหรอก  ไม่งั้นก้อเอามาอย่างละนิดละหน่อย มาแบ่งๆ กันเป็นสิบหาง สัก ยี่สีบคนเลยก้อได้ ถึงจะไม่เก่งเท่าสิบหางแบบสมบูรณ์ มันก้อต้องเก่งแบบไม่ทำ

มะดาละ   แบบนั้นละที่เรียกว่าเว่อ

ไม่อยากนั้นไม่ได้เป็นแค่เซียนเต๋าคนเดียวหรอกที่เป็นพลังสถิตร่างสิบหาง   

*dontknow* *dontknow*

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว  รอดูกันต่อไป   *haha* *haha*

Jay_Jay

• *
ก้อใช่ไงครับ ในเมื่อการจะเป็นพลังสถิตร่าง สิบหาง  จำเป็นต้องมีพลังของสัตว์หางทั้งหมด  เหมือนอย่างเซียนเต๋า 

แล้วอยู่ดีๆ จะมาบอกให้เอาจักระครึ่งๆกลางๆ  ไม่สิไม่ถึงครึ่งๆกลางๆ ด้วย  มาทำให้เป็นสิบหางเนี่ยยิ่งเป็นไปไม่ได้ใหญ่

ถึงจะบอกว่าพลังไม่เท่าสิบหาง  เหมือนอย่างเซียนเต๋าก้อเหอะ     

ไม่งั้นก้อเอาเก้าหางมาตัวเดียวท่มีพลังเทียบเท่ากับสัตว์หางทั้งหมดหรืออาจะเหนือกว่า

มาเป็นสถิตร่างสิบหางแบบครึ่งๆกลางเลยก้อได้งั้นสิ

imposible!!

แล้วที่บอกต้องเก็บให้ครบทุกอนูเนี่ยไม่เว่อหรอก  ไม่งั้นก้อเอามาอย่างละนิดละหน่อย มาแบ่งๆ กันเป็นสิบหาง สัก ยี่สีบคนเลยก้อได้ ถึงจะไม่เก่งเท่าสิบหางแบบสมบูรณ์ มันก้อต้องเก่งแบบไม่ทำ

มะดาละ   แบบนั้นละที่เรียกว่าเว่อ

ไม่อยากนั้นไม่ได้เป็นแค่เซียนเต๋าคนเดียวหรอกที่เป็นพลังสถิตร่างสิบหาง   

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัว  รอดูกันต่อไป   *haha* *haha*

ครับผม รอดูกันต่อไปผมก็เดา

แต่ที่ต้องเก็บให้ครบทุกเศษจักระนี่มันก็เวอร์จริงๆนะ อย่างจักระของแปดหางโดนซาเมฮาดะสูบไปตั้งเยอะ โทบิก็ต้องแย่งดาบมาด้วยนะสิ
ความเห็นส่วนตัวยังไงผมก็คิดว่าเป็นไปได้ สัตว์หางพวกนี้เป็นแค่จักระครับ ส่วนร่างจริงมันอยู่บนดวงจันทร์นู่น
สรุปคือถ้าคืนชีพได้โดยไร้จักระของเก้าหาง ร่างสิบหางก็ไม่พิการหรอกครับ แค่จักระไม่เท่าเดิมเท่านั้นเอง

bignaja123

• *

imposible!!

แต่ที่ต้องเก็บให้ครบทุกเศษจักระนี่มันก็เวอร์จริงๆนะ อย่างจักระของแปดหางโดนซาเมฮาดะสูบไปตั้งเยอะ โทบิก็ต้องแย่งดาบมาด้วยนะสิ
ความเห็นส่วนตัวยังไงผมก็คิดว่าเป็นไปได้ สัตว์หางพวกนี้เป็นแค่จักระครับ ส่วนร่างจริงมันอยู่บนดวงจันทร์นู่น
สรุปคือถ้าคืนชีพได้โดยไร้จักระของเก้าหาง ร่างสิบหางก็ไม่พิการหรอกครับ แค่จักระไม่เท่าเดิมเท่านั้นเอง

ครับ ผมนึกว่าจะยาวซะละ  *haha* *haha*

เรื่องความเห็นส่วนตัวไม่ว่ากันครับ   

ส่วนเรื่องจักระแปดหางผม่าไม่ต้องไปตามหาหรอกครับดาบเพราะที่ดูดไปเป็นจักระของ แปดหางจิงอยู่ 

แต่ตัวแปดหางเองก้อแค่จักระลดไปตอนนั้น    พักซักหน่อยจักระก้อกลับมาเท่าเดิมแล้วละครับ  ไม่ได้โดนดูดไปตลอดกาล

ก้อเหมือนกับนารูโตะ ฝึกวิชานินแล้วแล้วจักระหมดนั้นแหละ   พักแล้วเดวมันก้อกลับมาไม่ได้หมดไปตลอดกาลซะหน่อย   ผมเข้าใจว่ามันเป็นแบบนี้นะ
 *hoho* *hoho*

LM

• *
เนตรสังสาระ มี2ข้าง โทบิมันคงไม่ทิ้งไป ฟรีๆหลอก ยังไงมันก็ต้องเก็บเอาใว้

คนตะกูลอื่นเอาเนตรวงแหวนมาใส่ยังได้เลย

ดันโซ เอาเนตรวงแหวนมาใส่ที่แขนยังได้เลย

โทบิจะมี3ตา ผมว่า ธรรมดามาก

ooae

• *

imposible!!

ครับ ผมนึกว่าจะยาวซะละ  *haha* *haha*

เรื่องความเห็นส่วนตัวไม่ว่ากันครับ   

ส่วนเรื่องจักระแปดหางผม่าไม่ต้องไปตามหาหรอกครับดาบเพราะที่ดูดไปเป็นจักระของ แปดหางจิงอยู่ 

แต่ตัวแปดหางเองก้อแค่จักระลดไปตอนนั้น    พักซักหน่อยจักระก้อกลับมาเท่าเดิมแล้วละครับ  ไม่ได้โดนดูดไปตลอดกาล

ก้อเหมือนกับนารูโตะ ฝึกวิชานินแล้วแล้วจักระหมดนั้นแหละ   พักแล้วเดวมันก้อกลับมาไม่ได้หมดไปตลอดกาลซะหน่อย   ผมเข้าใจว่ามันเป็นแบบนี้นะ
 *hoho* *hoho*

มีคนนึงไม่ใช่เหรอ ที่ได้แค่ละอองจักกระของเก้าหางตอนที่เก้าหางบุกโคโนฮะ จำชื่อไม่ได้แล้ว สุดท้ายก้ยังกลายเป็น เก้าหางได้เลย(ในโหมด 4 หางนะ) *้ั์drinktea*

Augustz

• *
ตาที่3 อาจจะเป็น  เนตรสีขาว *dontknow*

เอาเนตรวงแหวน ไว้ลวงตา   เนตรสีขาว ดูเส้นจักระ และ ค้นหาศัตรู   สังสาระ ไว้ใช้วิชาพระเจ้า

โทบิ บร๊ะจ้าว  ชาบู ชาบู  *cheers* *cheers* *cheers*