หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาดาระตัวปลอมกับลูกของโฮคาเงะรุ่นที่1  (อ่าน 15144 ครั้ง)

ลี ซอง แม

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมเห็นมาดาระตัวปลอมเคยพูดว่า สามารถใช้อิซานางิได้ตลอด เพราะมีพลังของเซ็นจูกับอุจิวะ *haha*

ผมเลยคิดว่าถ้ามาดาระตัวปลอมเป็นคนของเซ็นจูแล้วเอาเนตรวงแหวนมาใส่ล่ะ... แล้วคนของเซ็นจูนั้นคัย *disappoint*

ก็ลูกของโฮคาเงะรุ่นที่1งัย...แล้วรุ่นที่1มีลูกเหรอ *disappoint*

มีซิ ลองนึกดูดี ตอนที่โฮคาเงะรุ่นที่3กับป้าแก่ๆที่นั้งใกล้กัน(ตอน อุซึมากิ คุชินะ จะคลอดนารูโตะ) เคยบอกไว้ว่า อุซึมากิ มิโตะ (ภรรยาโฮคาเงะรุ่นที่1)จะคลอดลูกผนึกจิ้งจอก9หางก็จะอ่อนแรง

แล้วคนที่คลอดออกมานั้นเป็นคัยล่ะ *shock*

อีกอย่างนะคับ(ความคิดส่วนตัวนะ)ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ซึนาเดะอาจจะรู้ตั้งนานแล้วว่ามาดาระตัวปลอมนั้นคือคัย เผลอๆ อาจเป็นพ่อซึนาเดะเอง... *great* อย่าลืมก็ซึนาเดะเป็นหลานรุ่นที่1นิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 16:53:46 โดย ลี ซอง แม »

goldfish.net

• *
Re: มาดาระตัวปลอมกับลูกของโฮคาเงะรุ่นที่1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 18:11:51 »
ก็แม่นารูโตะไงครับ ลูกของ มิโตะ ถามแปลกนะ 5555555.

aids

• *
Re: มาดาระตัวปลอมกับลูกของโฮคาเงะรุ่นที่1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 19:42:37 »
ผมว่ามันก็คือดันโซ ตัวร้ายตลอดการ เพราะมันโขมยเนตรของมินาโตะไปด้วยใช่ไหมแถววิชาอีกมากมาย
โขมยทุกอย่าง

wattahan645

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 20:38:34 »
ผมเห็นมาดาระตัวปลอมเคยพูดว่า สามารถใช้อิซานางิได้ตลอด เพราะมีพลังของเซ็นจูกับอุจิวะ *haha*

ผมเลยคิดว่าถ้ามาดาระตัวปลอมเป็นคนของเซ็นจูแล้วเอาเนตรวงแหวนมาใส่ล่ะ... แล้วคนของเซ็นจูนั้นคัย *disappoint*

ก็ลูกของโฮคาเงะรุ่นที่1งัย...แล้วรุ่นที่1มีลูกเหรอ *disappoint*

มีซิ ลองนึกดูดี ตอนที่โฮคาเงะรุ่นที่3กับป้าแก่ๆที่นั้งใกล้กัน(ตอน อุซึมากิ คุชินะ จะคลอดนารูโตะ) เคยบอกไว้ว่า อุซึมากิ มิโตะ (ภรรยาโฮคาเงะรุ่นที่1)จะคลอดลูกผนึกจิ้งจอก9หางก็จะอ่อนแรง

แล้วคนที่คลอดออกมานั้นเป็นคัยล่ะ *shock*

อีกอย่างนะคับ(ความคิดส่วนตัวนะ)ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ซึนาเดะอาจจะรู้ตั้งนานแล้วว่ามาดาระตัวปลอมนั้นคือคัย เผลอๆ อาจเป็นพ่อซึนาเดะเอง... *great* อย่าลืมก็ซึนาเดะเป็นหลานรุ่นที่1นิ
ก็แม่นารูโตะไงครับ ลูกของ มิโตะ ถามแปลกนะ 5555555.
ผมว่ามันก็คือดันโซ ตัวร้ายตลอดการ เพราะมันโขมยเนตรของมินาโตะไปด้วยใช่ไหมแถววิชาอีกมากมาย
โขมยทุกอย่าง
*haha* *haha* *haha*
=เห็นด้วยกับคุณลี ซอง แมครับว่าเป็นไปได้ว่าจะเป็นคนของเซ็นจูเพราะแต่ผมคิดว่ะนะครับมาดาระตัวปลอมใช้ชื่อในแสงอุสาว่าโทบิ  รุ่นที่ 2 ชื่อโทบิรามะ เซ *shock*  รุ่นที่3 ชื่อ
ซารุโทบิ ฮิรุเซ็น *shock* ลูกรุ่นที่3 ซารุโทบิ อาซึมะ  *shock* คื่อผมคิดเองนะว่ามันบังเอินไปหรือปล่าวที่ใข้ชื่อโทบิ อันนี้ผมเดานะครับผิดก็อย่าว่ากันนะครับ *love*
=คุณ goldfish.net ครับไปอ่านตอนที่500ครับคุชินะไม่ไช่ลูกรุ่นที่1กับมิโตะครับไปอ่านดู นะครับ แล้วผู้เขียนเขาไม่เคยบอกประวัติว่าพ่อแม่คุชินะเป็นใครนะครับ *dontknow*
=คุณ aidsไปอ่านดูตอน474ถึง488นะครับจะเห็นดันโซปรากฎกายสู้กับโทบินะครับเป็นไปไม่ได้ที่ดันโซจะสู้กับตัวเองนะครับ และดันโซไม่ได้ขโมยเนตรของมินาโตะครับแต่เป็นเนตรของอุจิวะชิซุยครับและปลูกถายเซลล์ของรุ่นที่1ลงที่แขนขวาครับ อยากให้ไปอ่านดูอีกครั้งนะครับจะได้เข้าใจมากขึ้นนะครับ *haha*
 *number1* *number1* *number1*

daneil

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 20:42:39 »
 *dead* *dead* *dead* *attack* *haha* *damage* *nude* *dontknow* *number1* *glad* *love* *disappoint* *rip*
คันหู

HisOkA

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 08:00:12 »
ผมแหวกเเนวนิสหนึ่งคับ  ผมสงสัย นามิคาเสะ มินาโตะ มากๆอะคับ
ผมสงสัยว่าจะเป็นลูกของ รุ่น1อะ  ผมสัณนิฐานเอาคับ ประวัติน้อยมาก
แถมยังเก่งเวอร์ เพื่อนๆว่ายังไงกันคับ

pitakchon

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 10:04:25 »
ผมแหวกเเนวนิสหนึ่งคับ  ผมสงสัย นามิคาเสะ มินาโตะ มากๆอะคับ
ผมสงสัยว่าจะเป็นลูกของ รุ่น1อะ  ผมสัณนิฐานเอาคับ ประวัติน้อยมาก
แถมยังเก่งเวอร์ เพื่อนๆว่ายังไงกันคับ

ไม่มีประวัติเลยครับว่ามาจากไหน

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 11:24:46 »

แหวกแนวเกินไปมั้ยนั่น
ซึนาเดะยังเป็นแค่หลานนะ(แก่ปูนนั้น)
มินาโตะมันรุ่นลูกซึนาเดะเลยนะน่ะ จะเป็นไปได้เรอะ
หรือว่ารุ่นหนึ่งแอบมีเมียน้อยตอนก่อนตายแล้วได้เมียเด็ก

enathan

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 18:00:31 »
ไม่คนในตระกูลอุจิวะ ก็ เซนจู นี่ละครับเพราะเปนสายเลือดของเซียนเต๋า ที่เปนโทบิ แต่ไม่รู้ว่วาใคร

Dewonlineaccount

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • เซียน 6 วิถี
    • Soulmanga
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 11 พ.ย. 2011 เวลา 21:30:03 »
ผมว่าโทบิอ่ะ คือร่างโคลนของอิซูนะโดยDNAของรุ่น1และมาดาระโคลนขึ้นก่อนตายอ่ะ  แต่ที่แน่ๆ ร่างของโทบิเป็นไม้แน่นอน      ส่วนเนตร ก็คงเอามาจากโอบิโตะแล้วก้คนในตระกูลที่ตอนนั้นมาดาระอาจจะช่วยอิทาจิล้างตระกูล แล้วอิทาจิก็ฆ่ามาดาระทิ้ง เห็นตอนที่อิทาจิเล่าเห็นว่าตัวมาดาระมันใหญ่ๆ เหมือนมาดาระตัวจริงแถมไว้ผมยาวด้วย แล้วก็ตอนนั้นอีกที่คาบูโตะบอกว่า ผมเป็นผู้ช่วยของเค้า ใช่คำพูดแค่เค้ามาดาระก็รู้ว่าเป็นโทบิ แสดงว่า มาดาระกับโทบิรู้จักกันมาก่อนแน่นอนถึงได้รู้ว่าเค้าคนนั้นคือใคร   แต่มันก็แค่ข้อสันนิฐาน มันก็มีหลายมุมมองที่คิดอ่ะ แต่ผมเรียงไม่ถูกไม่รู้จะอธิบายยังไง

แนวรบหุ้มเกระ Busohsensen T.F.O.A.