หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกคนที่ 10 " เพโรน่า "  (อ่าน 53395 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: สมาชิกคนที่ 10 " เพโรน่า "
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 15:51:53 »
จินเบผมว่ามีสิทธิ์มากเลยนะ เพราะชื่อตอนก้อเขียนว่า10000 vs 10 แถมได้สู้ร่วมกับซันจิอีกและได้กลายเปนคู่กัดกับซันจิไปแล้วด้วย  ผมว่าจินเบอาจจะเปนคนที่สิบ 99.99999เปอร์เซนต์อะ
(ก้อมั่วเอาอะนะเพราะไครจาไปรุ้)

ครับเปอร์เซนต์ตอนนี้ จินเบ ก็เยอะสุดนั่นแหละครับ แต่ผมเชียร์เพโรน่า ว่ะ ฮ่ะ ฮ่า

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: สมาชิกคนที่ 10 " เพโรน่า "
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 15:54:55 »
จินเบผมว่ามีสิทธิ์มากเลยนะ เพราะชื่อตอนก้อเขียนว่า10000 vs 10 แถมได้สู้ร่วมกับซันจิอีกและได้กลายเปนคู่กัดกับซันจิไปแล้วด้วย  ผมว่าจินเบอาจจะเปนคนที่สิบ 99.99999เปอร์เซนต์อะ
(ก้อมั่วเอาอะนะเพราะไครจาไปรุ้)
ครับเปอร์เซนต์ตอนนี้ จินเบ ก็เยอะสุดนั่นแหละครับ แต่ผมเชียร์เพโรน่า ว่ะ ฮ่ะ ฮ่า
ใช่!!จินเบน่าจะมาเบอร์ที่สุดละ ส่วนตัวเราเชียร์ ซูรุเมะ *great*

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 16:38:41 »
ใช่!!จินเบน่าจะมาเบอร์ที่สุดละ ส่วนตัวเราเชียร์ ซูรุเมะ *great*

จินเบมาแรงสุดแล้ว....  *number1*
แต่ก็นั่นแหละครับ อ.โอดะ ไม่รู้จะพาไปเลี้ยวโค้งหักศอกรึเปล่าเนี่ยสิ *้ัdoubt*
ต้องรอลุ้นเอาอย่างเดียว เดาลำบาก *lulla*

VinFordesT4

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 19:01:21 »
ละถ้าเปน จินเบ ละ จาเป็นตำแหน่งไร อ่า *้ัdoubt*

panndora

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 21:34:51 »
ละถ้าเปน จินเบ ละ จาเป็นตำแหน่งไร อ่า *้ัdoubt*
จินเบก็เป็นหน่วยจู่โจมใต้น้ำไงจ๊ะ บนบกก็ได้ในน้ำก็ดี อุดช่องโหว่ของกลุ่มได้ดีเลยละ *number1*
หรือถ้ามีซูรุเมะ นะรับรองดูเทพสุดๆ ถึงซูรุเมะจะไม่เก่งมากก็เถอะ แต่ถ้าคนพูดกันว่า
"ว๊าก!!กลุ่มหมวกฟางเลี้ยงคราเค่นไว้ด้วย" มันจะดูเทห่์มากเลยอ่ะ เอิ้กๆๆ

VinFordesT4

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 21:50:19 »
จินเบก็เป็นหน่วยจู่โจมใต้น้ำไงจ๊ะ บนบกก็ได้ในน้ำก็ดี อุดช่องโหว่ของกลุ่มได้ดีเลยละ *number1*
หรือถ้ามีซูรุเมะ นะรับรองดูเทพสุดๆ ถึงซูรุเมะจะไม่เก่งมากก็เถอะ แต่ถ้าคนพูดกันว่า
"ว๊าก!!กลุ่มหมวกฟางเลี้ยงคราเค่นไว้ด้วย" มันจะดูเทห่์มากเลยอ่ะ เอิ้กๆๆ

แหะๆ คงไม่ใช่ ซูรุเมะ ละล่ะ *great*
เพราะมัน คงเหาะตามเรือซันนี่ไม่ได้  *้ั์noooo*

panndora

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 21:53:42 »
นี่จะว่าไปถ้าเอาตามที่ อ.โอดะบอกว่า สมาชิกคนถัดไปจะเป็นอดีตบอส
คาริบู มันก็เข้าข่ายอดีตบอสนะ เพราะกลุ่มกับเรือของคาริบูโดนซูรุเมะตีแตกไปเรียบร้อยแล้วนี่นา ใช่มะ??
ถ้าหวยออกที่คาริบูนี่มี ฮาเลยนะ เอิ้กๆ แต่คาริบูเก่งนะเพราะคาริบูมีเนตรสังสาระ (ขออนุญาติเล่นมุขซ้ำ 55)

jamilyneko

• *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 21:56:44 »
นี่จะว่าไปถ้าเอาตามที่ อ.โอดะบอกว่า สมาชิกคนถัดไปจะเป็นอดีตบอส
คาริบู มันก็เข้าข่ายอดีตบอสนะ เพราะกลุ่มกับเรือของคาริบูโดนซูรุเมะตีแตกไปเรียบร้อยแล้วนี่นา ใช่มะ??
ถ้าหวยออกที่คาริบูนี่มี ฮาเลยนะ เอิ้กๆ แต่คาริบูเก่งนะเพราะคาริบูมีเนตรสังสาระ (ขออนุญาติเล่นมุขซ้ำ 55)

กรี๊ดดดด รับไม่ได้แกจงตายไปซะเถอะ คิวโพฟลู ดับเบิ้ลคลัช!!!

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 21:58:49 »

ผมว่า ซูรุเมะ ถ้าไปกับ พวกหมวกฟาง คงจะมีหน้าที่อื่น ที่นอกเหนือจาก สัตว์เลี้ยง และหน่วยจู่โจมใต้น้ำนะ

เป็นไปได้ว่า พวกลูพี่จะ จับไปทำ เป็นอาหารกินนะสิ ทาโกยางิ งี้  *haha* *haha* *haha*

panndora

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 22:01:14 »
แหะๆ คงไม่ใช่ ซูรุเมะ ละล่ะ *great*
เพราะมัน คงเหาะตามเรือซันนี่ไม่ได้  *้ั์noooo*
อย่าลืมเทียบไซส์ซูรุเมะกับเรือด้วยจ๊ะ กรณีที่จะใช้คูโดเบิร์สเหาะเรือก็เพราะหนีเท่านั้น

ลองถ้าได้ซูรุเมะเป็นพวกจริง ก้ไม่ต้องหนีแล้วละ ให้ซูรุเมะตบเรืออีกฝ่ายให้แตกก็แทบจะชนะแล้ว
หรือถ้าใช้คูโดเบิร์สให้เรือบินจริง เราว่าด้วยขนาดของซูรุเมะนี่น่าจะดำน้ำตามไปทันอยู่นะ ใหญ่ซะปานนี้
(อันนี้พูดถึงกรณีที่ลูฟี่เอาซูรุเมะไปด้วยนะ ได้ไม่ได้ไปก็อีกเรื่องนึง แต่ส่วนตัวเราคิดว่ามีประโยชน์มากกว่าเป็นตัวถ่วงแน่นอน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 22:16:02 โดย panndora »

jamilyneko

• *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 22:34:42 »
อย่าลืมเทียบไซส์ซูรุเมะกับเรือด้วยจ๊ะ กรณีที่จะใช้คูโดเบิร์สเหาะเรือก็เพราะหนีเท่านั้น

ลองถ้าได้ซูรุเมะเป็นพวกจริง ก้ไม่ต้องหนีแล้วละ ให้ซูรุเมะตบเรืออีกฝ่ายให้แตกก็แทบจะชนะแล้ว
หรือถ้าใช้คูโดเบิร์สให้เรือบินจริง เราว่าด้วยขนาดของซูรุเมะนี่น่าจะดำน้ำตามไปทันอยู่นะ ใหญ่ซะปานนี้
(อันนี้พูดถึงกรณีที่ลูฟี่เอาซูรุเมะไปด้วยนะ ได้ไม่ได้ไปก็อีกเรื่องนึง แต่ส่วนตัวเราคิดว่ามีประโยชน์มากกว่าเป็นตัวถ่วงแน่นอน)

อุ้ย ว่าแต่ซุรุเมะก็เป้นบอสนิ เป้นคราเค่นบอสแห่งมหาสมุทร (รึเปล่า) ถ้าจำไม่ผิด

panndora

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ส. 12 พ.ย. 2011 เวลา 23:21:50 »
คราเค่นออกแนวเป็นเจ้าทะเลในตำนานมากกว่าอะคะ
เหมือนว่าดุร้ายเป็นที่เกรงขามของคนเดินทะเล เลยเป็นที่รู้จักไปทั่วโลก
แต่คิดว่าน่าจะมีหลายตัวนะ เพราะเห็นโฮดี้เอาครอบครัวซูรุเมะมาขู่ให้ซูรุเมะทำงานให้นี่

Champion420

• *
  • ฟอร์มหมาแก่
    • Jahmal420@hotmail.com/champion420
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 02:14:33 »
ขอเป็นโฮชิ ขี้แยได้อ่ะป่าวอ่า *great* แต่จะคัมปายไหวไม่น๋อ *hoho*
jahmalll

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 10:52:11 »

เชียร์ตัวนี้เลย  หน้าตาเลวดี  *haha* *haha* *haha*

จินเบผมก้อเคยคิดนะ  แต่ดูลักษณะไม่ให้อะ  ไม่มีลุ๊คปัญญาอ่อน  ไม่เข้ากับกลุ่มนี้  (แต่นิโค โรบินก้อไม่ปัญญาอ่อนนิ)
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อา. 13 พ.ย. 2011 เวลา 19:10:34 »

คาริบูเนี่ย ผมก็คงให้เหตุผลเดียวกับ โฮดี้ล่ะครับ เพราะมันเคยฝังมนุษย์ทั้งเป็น เลวเกินไปกว่าจะเป็นพวกพ้องลูฟี่ครับ