หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสังเกตดาบ 2 เล่มนี้มั่งเอ่ย มีนัยยะ อะไรสำคัญรึเปล่า  (อ่าน 41231 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
แต่เพิ่งรู้(ตอนดู อนิเมะ) ว่า โจนี่กับ โยซาคุ อดีตเบ๊โซโล ถูกจับขัง อิมเพลดาวน์ด้วย

เพิ่งบางอ้อตอนวิ่งไป จะฟัน มิฮอว์ค  ที่จำไม่ได้เพราะ โดนแปลงเป็น กะเทยซะงั้น -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

panndora

• บุคคลทั่วไป
*shock* ยัย 2 ตัวนี้อ่ะนะ โจนี่ กะ โยซาคุ อ.โอดะโหดร้ายอะจับทำกระเทยซะงั้น *disappoint*

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เห้ย จริงเหรอนั่น  *shock* *shock*

ไม่มั้ง...... *disappoint* *disappoint*

อ.โอดะ ใจร้ายยยยยยย *glad* *glad*

takky

• *
จริงดิ  *shock*

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ก็ไม่ได้มั่นใจ 100% หรอกนะครับ แต่เท่าที่นึกๆย้อนไปมีนักดาบ(ดาดๆ)ที่ไหน มาเป็นแพ็คคู่บ้างนอกจาก 2 คนนี้ ผมก็นึกไม่ออกแล้วครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ว่าในรูปนั่นใช่ โจนี่ กับ โยซากุ หรือป่าว

แต่โดยส่วนตัวคิดว่าไม่ใช่ เพราะจำไม่ได้ว่า 2 คนนี้ เคยสู้กับตาเหยี่ยวตอนไหน แต่กระเทย 2 คนนั้นบอกเคยพบกันในสนามรบมาแล้ว

เอ๊ะ บอกว่าพบกันในสนามรบ นี่แปลว่าต้องเคยสู้กันรึเปล่าหว่า ไม่รุอ่ะ

hippylove

• *
^
^
^
รูปร่างลักษณะ ก็ใกล้เคียงอยู่นะครับ
แต่คำพูดของพวกเค้า ผมละอยากรู้จริงๆ ว่าพวกเค้าไปเป็นใครมากก่อน *haha* *haha*

windyzero

• *
ก็นะ คำพูดที่ว่า เคยเจอกัน มันก็ไม่ได้หมายความว่าต้องสู้นี่ครับ เพราะ อาจจะไม่ได้สู้กันเลยก็ได้

แต่ หลังจากนั้น มิฮอว์ค ก็พูดว่า ข้าไม่เคยจำใบหน้าของคนที่ข้าฟันไปแล้วหรอกนะ

ประโยคนี้ ก็มีความหมายอยู่นะครับ  -*-

อีกจุดก็คือหลังจากโซโลแพ้  โจนี่กับโยซาคุก็ตั้งใจจะไปสู้กับมิฮอว์ค แต่ลูฟี่กดหัวเอาไว้นี่ครับ ซึ่งทั้งคู่ก็น่าจะมีความแค้นกับ มิฮอว์คอยู่

แต่ก็เป็นตัวประกอบ แต่ มันก็เดายากมากมายเลยนะเนี่ย -*-