หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสังเกตดาบ 2 เล่มนี้มั่งเอ่ย มีนัยยะ อะไรสำคัญรึเปล่า  (อ่าน 41315 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ใช่ครับ ดาบของโซโล จะสั้นกว่าของปู่ พอสมควร น่าจะเป็นดาบประเภท คาตาน่า

ส่วนของปู่ น่าจะเป็นดาบกระเภท ทาชิ

พอดี ลองไปเช็คข้อมูลอพะไรเล่นๆ ก็เลยเจอ http://www.artgazine.com/shoutouts/viewtopic.php?t=455

ป.ล. มั่ว ตามสเตป -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ใช่ครับ ดาบของโซโล จะสั้นกว่าของปู่ พอสมควร น่าจะเป็นดาบประเภท คาตาน่า

ส่วนของปู่ น่าจะเป็นดาบกระเภท ทาชิ

พอดี ลองไปเช็คข้อมูลอพะไรเล่นๆ ก็เลยเจอ http://www.artgazine.com/shoutouts/viewtopic.php?t=455

ป.ล. มั่ว ตามสเตป -*-

ยาวมว๊ากกก เดี๋ยวกลับบ้านแล้วค่อยอ่านละกัน ^^

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เลื่อนลงมาช่วงกลางๆก็ได้มั้งครับ มันบอก ประเภทของดาบอยู่ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

jamilyneko

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โจรสลัด สเปเชี่ยลแมวเหมียว ~
เอ๋... ดาบของโซโลเป็น ดาบ daito ไม่ใช่หรอ อ้างอิงจาก http://www.modxtoy.com/v1/lofiversion/index.php?t29032.html
แล้วดาบของตาลุงคนนั้น น่าจะเป็นอีกประเภทนึง นะ เห้นว่ามันยาววววววววววววววววววววกว่า  ดาบของคุณปู่น่าจะเป็น nodashi  ล่ะมั้ง = =

มั่วอีกราย ฮี่ๆ *rip* *rip* *nude* *nude* *nude*

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด............................  *shock*

ยังไมีช่างตีดาบที่ยึดถือประเพณีโบราณอยู่ด้วยยยยย *love*

สุดยอดดดดดดด *great*

สักวันต้องซื้อมาเก็บไว้ให้ได้  *้ั์cool*
(ถึงแม้มันจะลำบากเวลาเอาออกจากประเทศญี่่ปุ่นก็เถอะ) *haha* *haha* *haha*

windyzero

• *
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด............................  *shock*

ยังไมีช่างตีดาบที่ยึดถือประเพณีโบราณอยู่ด้วยยยยย *love*

สุดยอดดดดดดด *great*

สักวันต้องซื้อมาเก็บไว้ให้ได้  *้ั์cool*
(ถึงแม้มันจะลำบากเวลาเอาออกจากประเทศญี่่ปุ่นก็เถอะ) *haha* *haha* *haha*

พอมาถึง ประเทศไทย โดนยึด เนื่องจากเป็นอาวุธอันตราย ห้ามมิให้พกพา *hoho* *haha* *haha* *haha*

ล้อเล่นนะคร้าบ

toey_00001

• *
อ่านแล้วก็งง ๆ ๆ นะไปสับสนทำไมตอนแรกเจ้าของร้านก็บอกแล้วนิว่ามันเป็นดาบซังได ซึ่งดาบตระกูลนี้ ย้ำว่าตระกูลนี้ก็หมายความว่ามีหลายเล่มด้วยกันในโลกใบนี้ซึ่งผมคิดว่าน่าจะมีหลายอันแต่อย่างที่เจ้าร้านบอกว่าตัวดาบมีอาธรรณ์เลยไม่เป็นที่นิยมแต่เรื่องความคมรับประกัน ไม่น่าแปลกที่ของ 1 ใน 5 ผู้คุ้มกฏจะมีดาบซังไดและรับกับอาธรรณ์ได้เพราะคนระดับนั้นแล้ว

devilmacera

• *
ดาบของโซโล ก่อนที่จะได้ดาบดำชูซุยที่ทริลเลอร์บาร์ค มี 3เล่ม
1.วาโดอิจิมอนยิ(ดาบของเพื่อนโซโลในวัยเด็ก)
2.ซังไดคิเทสึ(ดาบอาถรรพ์ในร้านขายดาบที่เมือง.....เอ่อน่าจะโล้กทาวน์ถ้าจำไม่ผิดเขียนยังไงไม่แน่ใจแต่เป็นเมืองที่ประหารโรเจอร์)
3.ยูบาชิริ(ดาบที่เจ้าของร้านในข้อสองมอบให้โซโล)
ตาลุงเจ้าของร้านแกบอกว่าดาบตระกูลคิเทสึมีอยู่ 3 เล่ม
คือ โชไดคิเทสึ 1 ใน 12 สุดยอดแห่งดาบ
     นิไดคิเทสึ 1 ใน 21 ยอดแห่งดาบ
     ซังไดคิเทสึ 1 ใน 50 ดาบชั้นดี>>>ของโซโล
แล้วผมว่าดาบผู้เฒ่าคุ้มกฎนั่นน่าจะเป็น 1 ในตระกูลคิเทสึนี่แหละเน้อ

marangone

• *
เอารุปลงกันไงวะอยากรุ้ บอกที??

คงไม่มีใครตอบหรอกครับ ขนาดขอให้คนอื่นเค้าสอน ยังพูดจาแบบนี้เลย เห็นหลายกระทู้ละ

One Piece สุดยอด

• *
เอารุปลงกันไงวะอยากรุ้ บอกที??

คงไม่มีใครตอบหรอกครับ ขนาดขอให้คนอื่นเค้าสอน ยังพูดจาแบบนี้เลย เห็นหลายกระทู้ละ

งั้นผมพูดดีดีก้อได้เอารุปลงกันยังไงครับผมอยากรุ้ครับ *damage* *damage*

marangone

• *
งั้นผมพูดดีดีก้อได้เอารุปลงกันยังไงครับผมอยากรุ้ครับ *damage* *damage*

วิธีผม ก็ เอารูปไปฝากในเวปฝากรูป แล้วก็ก็อบโค้ดมันมาวาง ที่ กระทู้นี้แหละครับ ส่วนคนอื่นผมไม่รุนะ

panndora

• บุคคลทั่วไป

ใช้พวกเว็บฝากรูปเช่น Photobucket ฯลฯ อัปโหลดรูปไว้แล้วเอาโค้ด IMG มาลงรูปตอนเขียนโพสท์คะ

marangone

• *
^
^
^
สงสัยจะกดอ้างอิงพร้อมๆ คุณ Pann D Ora แต่ผมไวกว่าค้าบ 55

panndora

• บุคคลทั่วไป
*shock*อะเด่อ!! ไม่อยากจะบอกว่าความจริงจะตอบนานแล้ว
แต่อย่างคุณ marangone เตือนคุณ OnePieceไปแหละ แบบว่าพูดไม่เพราะอ่ะ พออ่านแล้วสงสัยขึ้นมาว่า
นี่คุณพี่เขามาถามหรือมาสั่งเนี่ย เหมือนโดนสั่งให้บอกยังไงไม่รู้ ไม่ชอบถูกบังคับยังไม่บอกดีก่า เอิ้กๆ

ความจริงไม่ต้องถึงกับพูดครับหรือพูดเพราะตลอดก้ได้ ถ้าถามประมาณว่า ลงกันยังไงเนี่ยอยากรู้มั้ง
แค่นี้ก็ตอบให้แล้วจ้า แต่พอมีวะเข้ามามันให้ความรู้สึกถูกคุกคามน่ะ แต่ ...กู นี่ใครพูดใส่นะจะด่ากลับให้หน้ายับเลย

marangone

• *
*shock*อะเด่อ!! ไม่อยากจะบอกว่าความจริงจะตอบนานแล้ว
แต่อย่างคุณ marangone เตือนคุณ OnePieceไปแหละ แบบว่าพูดไม่เพราะอ่ะ พออ่านแล้วสงสัยขึ้นมาว่า
นี่คุณพี่เขามาถามหรือมาสั่งเนี่ย เหมือนโดนสั่งให้บอกยังไงไม่รู้ ไม่ชอบถูกบังคับยังไม่บอกดีก่า เอิ้กๆ

ความจริงไม่ต้องถึงกับพูดครับหรือพูดเพราะตลอดก้ได้ ถ้าถามประมาณว่า ลงกันยังไงเนี่ยอยากรู้มั้ง
แค่นี้ก็ตอบให้แล้วจ้า แต่พอมีวะเข้ามามันให้ความรู้สึกถูกคุกคามน่ะ แต่ ...กู นี่ใครพูดใส่นะจะด่ากลับให้หน้ายับเลย

ว๊ากกกก โหดดดดด สมค่าหัว 340 ล้านจริงๆ