หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครสังเกตดาบ 2 เล่มนี้มั่งเอ่ย มีนัยยะ อะไรสำคัญรึเปล่า  (อ่าน 41308 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *

มีใครสังเกตดาบ 2 เล่มนี้มั่งเอ่ย มีนัยยะ อะไรสำคัญรึเปล่านะ   *dontknow* *dontknow* *dontknow*

panndora

• บุคคลทั่วไป
ก็คุณตาเขาเป็นตั้ง 5 ผู้คุมกฎของรัฐบาลโลก ก็ต้องเล่นดาบหายากแหละจ้ะ *rip*

One Piece สุดยอด

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เอารุปลงกันยังไงอะผมทำไม่เปนบอกหน่อยดิคุน Pann D Oraอิอิ

marangone

• *
ก็คุณตาเขาเป็นตั้ง 5 ผู้คุมกฎของรัฐบาลโลก ก็ต้องเล่นดาบหายากแหละจ้ะ *rip*

ผมหมายถึง หยั่งกับเป็นดาบเล่มเดียวกันเลยอ่ะครับ เหมือนกัน เปี๊ยป

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เล่มแรก(ของโซโล)เป็น 1 ในดาบจำนวน 21เล่ม(มั้ง) ในกลุ่มดาบเกรด B

ส่วนของปู่น่าจะเป็น 1 ในดาบจำนวน 10 เล่ม เกรด A

ส่วนที่เหมือนกัน ผมว่า มันน่าจะมีช่างตีดาบคนๆเดียวกัน สร้างขึ้นมา หรือไม่ก็ เป็นดาบที่สร้างมาเพื่อ นักดาบคู่(ใช้ 2 ดาบ)

ซึ่งทั้ง 2 เล่ม เคยมีเจ้าของเป็น คนๆเดียวกันมาก่อน ก่อนที่จะกระจาย ก็เลยเหมือนกัน

ป.ล. มั่ว ทั้งนั้น -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• *
เล่มแรก(ของโซโล)เป็น 1 ในดาบจำนวน 21เล่ม(มั้ง) ในกลุ่มดาบเกรด B

ส่วนของปู่น่าจะเป็น 1 ในดาบจำนวน 10 เล่ม เกรด A

ส่วนที่เหมือนกัน ผมว่า มันน่าจะมีช่างตีดาบคนๆเดียวกัน สร้างขึ้นมา หรือไม่ก็ เป็นดาบที่สร้างมาเพื่อ นักดาบคู่(ใช้ 2 ดาบ)

ซึ่งทั้ง 2 เล่ม เคยมีเจ้าของเป็น คนๆเดียวกันมาก่อน ก่อนที่จะกระจาย ก็เลยเหมือนกัน

ป.ล. มั่ว ทั้งนั้น -*-

555+ ความคิดบรรเจิดมากครับ

panndora

เท่าที่ดูตอนนี้เหมือนดาบของคุณตาผู้คุมกฎจะเล่มใหญ่กว่าของโซโลนิดหน่อยนะ
เพราะเคยเห็นรูปเต็มตัวของแกหลายหนแล้วก็ใช่ว่าแกจะเป็นคนตัวเล็กอะไร ค่อนข้างตัวใหญ่เลยละ
น่าจะเป็นอย่างที่คุณ windyzero บอกนะคะ เป็นดาบในตระกูลเดียวกันหรือช่างตีเดียวกัน

ohmmiiz.cool

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 ตาคนนี้เป็นใครหรอ
จำไม่ได้ มีตอนไหนหรอ จะลองไปอ่านย้อน

panndora

จำไม่ได้ มีตอนไหนหรอ จะลองไปอ่านย้อน
เป็น 1 ใน 5 ผู้คุมกฎของรัฐบาลโลกไงจ้ะ *number1*

hippylove

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เป็น 1 ใน 5 ผู้คุมกฎของรัฐบาลโลกไงจ้ะ *number1*

อยากเห็นฝีมือของเค้า จังเลย
จะมีสิทธิ์ได้ประมือกับโซโลมั้ยเนี่ย *great*

marangone

• *
เท่าที่ดูตอนนี้เหมือนดาบของคุณตาผู้คุมกฎจะเล่มใหญ่กว่าของโซโลนิดหน่อยนะ
เพราะเคยเห็นรูปเต็มตัวของแกหลายหนแล้วก็ใช่ว่าแกจะเป็นคนตัวเล็กอะไร ค่อนข้างตัวใหญ่เลยละ
น่าจะเป็นอย่างที่คุณ windyzero บอกนะคะ เป็นดาบในตระกูลเดียวกันหรือช่างตีเดียวกัน

ผมก็คิดอย่างนั้นแหละครับ พอมาฟันกัน ก็จะเกิดลำแสงประหลาด เพราะดาบพี่ดาบน้องจะไม่ทำร้ายกัน อ๊ะ นั่นมัน แฮรี่  *damage* *damage* *damage* *dead*

panndora

ผมก็คิดอย่างนั้นแหละครับ พอมาฟันกัน ก็จะเกิดลำแสงประหลาด เพราะดาบพี่ดาบน้องจะไม่ทำร้ายกัน อ๊ะ นั่นมัน แฮรี่  *damage* *damage* *damage* *dead*
ไพร-ออร์ อินคานตาโต้!!
โอ้ว ว๊าว!! เซดริก ดิกกอรี่ ออกมาแล้ว

*้ั์uppercut* *้ั์punch* ง่า.........!! *dead*

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เอ...ผมว่ามันแตกไปแล้วใช่หรือเปล่า(ไม่แน่ใจ) *้ัdoubt*
เพราะเห็นจะเหลือก็แต่ดาบที่เป็นของ คุอินะ

marangone

• *
เอ...ผมว่ามันแตกไปแล้วใช่หรือเปล่า(ไม่แน่ใจ) *้ัdoubt*
เพราะเห็นจะเหลือก็แต่ดาบที่เป็นของ คุอินะ

คนละเล่มกันครับ ดาบที่โดนรัฐบาลโลกที่กินผลสนิม เค้าไปทำให้ แตก เป็นดาบที่ พ่อค้าดาบไปหยิบดาบที่ดีที่สุดของร้านมาให้อ่ะครับ เนื่องจากถูใจโซโล

ส่วนดาบในรูปเป็น ดาบต้องคำสาป ในร้านเดียวกันครับ ที่โซโลโชว์โยนดาบ แล้วยื่นแขนออกไปแต่ดาบไม่ฟันโดนแขนโซโลอ่ะครับ (เป็นสาเหตุให้เจ้าของร้านยกดาบเล่มบนให้เพิ่มอีกเล่มด้วย)

panndora

ตอนออกจากลองค์ทาวน์โซโลมีดาบออกมา 3 เล่มคือ
- วาโดอิจิมอนยิ ดาบของ คุอินะ
- ซังไดคิเทซึ เล่มที่โซโลโยนแล้วเอาแขนพาดวัดดวง
- ยูบาชิ ลุงเจ้าของร้านขายดาบยกให้เพราะถูกใจ
เป็นอย่างที่คุณ marangone บอกคะเล่มที่โดนผลสนิมกัดหักคือ ยูบาชิ

โซโลก้เลยได้ดาบเล่มใหม่มาตอนที่ชนะซอมบี้ซามูไรริวมะ ดาบที่ว่าคือชูซุย

สรุปปัจจุบัน ดาบทั้ง 3 เล่มของโซโลก็ตามนี้แหละคะ

1. ซังไดคิเทซึ 2. วาโดอิจิมอนยิ 3. ชูซุย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 10 พ.ย. 2011 เวลา 14:34:08 โดย panndora »