หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: นั่งรถไฟลอยน้ำ เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ เตรียมชมทุ่งดอกทานตะวัน  (อ่าน 1329 ครั้ง)

promotion

• โจรสลัดจอมลุย / โคโนฮะกลุ่ม 7
  • *

เที่ยวสบายวันเดย์ทริป!!
ขบวนพิเศษรถไฟลอยน้ำ
กรุงเทพ - เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์
เริ่มต้นเพียง 290.- เท่านั้น

พี่ โปร บอกเลยว่านี่คือทริปที่หลายคนรอคอยมานาน ตอนนี้มาแล้วจ้าาา การรถไฟเปิดทริปรถไฟลอยน้ำชมบรรยากาศกันแบบชิคๆ ในเส้นทางกรุงเทพ - เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ เฉพาะวันเสาร์ - อาทิตย์ ในเดือน พ.ย. 63 - ม.ค. 64 นั่งรถไฟรับลมเย็นๆ มีจุดให้แวะถ่ายรูปและซื้อของฝากด้วยนะ เริ่ดขนาดนี้ก็ต้องรีบเปิดตี้ด่วนๆ

ตั้งแต่วันที่ 14 พ.ย. 63 - 31 ม.ค. 64

- จองตั๋วได้ที่สถานีรถไฟทั่วประเทศ เริ่มวันที่ 5 พ.ย. 63

- แบบพัดลม คนละ 290.- / แบบแอร์ คนละ 490.- (ไป-กลับ)

- สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม โทร 1690 หรือเว็บไซต์ www.railway.co.th/

ออกไปเที่ยวใกล้ๆ
ผ่อนคลายในวันหยุด
เตรียมเรียกเพื่อนมาจอยตี้กันน

ไป - กลับ แบบพัดลม คนละ 290.- / แบบแอร์ คนละ 490.-

หนึ่งในสถานที่ที่พี่ โปรโมชั่น แนะนำเลยคือแวะถ่ายรูปกับทุ่งคอสมอสสามารถเช่ารถกอล์ฟหรือนั่งรถรางไปถ่ายได้เลยน้าา

พี่ promotion บอกเลยนะว่าบรรยากาศดีสุดๆ ตารางเวลาเดินรถ ขบวนรถออกจากสถานีกรุงเทพ (หัวลำโพง) เวลา 07.10 น. จากนั้นหยุดรับ-ส่ง ผู้โดยสารตามสถานีต่างๆ - ขบวนรถจะหยุดกลางสันเขื่อนให้ถ่ายรูปประมาณ 30 นาที - เดินทางต่อไปที่สถานีโคกสลุง มีเวลาให้นักท่องเที่ยว ถ่ายภาพ ซื้อสินค้ากลุ่มชุมชนท้องถิ่น อีกประมาณ 30 นาที - ขบวนรถจะพานักท่องเที่ยวมาที่ตัวเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ เวลา 11.32 น. นักท่องเที่ยวสามารถทำกิจกรรมต่างๆ ได้ตามอัธยาศัย - ขบวนรถไฟ

อยากมีเสน่ห์ดึงดูดใคร
ก็ต้องรู้จักดูแลบุคลิกภาพกันด้วยน้าาาาา

Phathavie Herbal shampoo

แชมพูสำหรับลดผมร่วงหลังคลอด

เห็นผลภายใน 2 สัปดาห์ ลดผมร่วงได้อย่างชัดเจน

เร่งผมยาวไว , ช่วยเสริมผมขึ้นใหม่ (สามารถใช้แทนยาปลูกผมได้เล๊ยยยย!!)

เรื่องของผมอย่าปล่อยให้ผมบางจนบุคลิกภาพเสียซ่ะล่ะ

ตอนแอดไปคนเยอะมากกกกก  *ภาพถ่ายก่อนช่วงโควิด

วิวดีสุดๆ ถ่ายรูปมาคือปังเวอร์

ได้บรรยากาศแบบวินเทจมากๆ จ้าาา

เรามาซื้อตั๋วกันที่สถานีรถไฟบางซื่อ  *ภาพถ่ายก่อนช่วงโควิด

รีบเปิดตี้แล้วมาเที่ยวด่วนๆ

ขึ้นขบวนนี้เลยจ้าาา

เขามีให้แวะทานข้าวด้วยนะ ไม่ต้องกลัวว่าจะหิว  *ภาพถ่ายก่อนช่วงโควิด

จุดนี้สามารถเช่ารถตู้ไปดูดอกทานตะวันได้จ้า

มีให้เช่ารถกอล์ฟไปขับกันแบบชิวๆ

หรือใครขี้เกียจขับก็นั่งรถรางไปได้จ้า  *ภาพถ่ายก่อนช่วงโควิด

ตรงสันเขื่อนก็แวะถ่ายรูปได้นะ

มาไหว้พระเสริมสิริมงคลกัน

ทริปเริ่ดๆ แบบนี้ก็ต้องจัดแล้วววว