หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเคยอ่านวันพีชคับอยากรุว่า?ช่วยตอนผมด้วยน๊  (อ่าน 5834 ครั้ง)

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมอยากรู้ว่า ผลปีศาจนี้ มันมีทั้งหมดกี่ผลหรอคับ เเล้วใครเป็นคนสร้าง เเล้วคนที่ชื่อว่า shanks เข้าคือใคร ทําไม่ต้องยอมเสียสระเเขน เพื่อช่วยลูฟี

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เพิ่งเคยอ่านวันพีชคับอยากรุว่า?ช่วยตอนผมด้วยน๊
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 14 ต.ค. 2011 เวลา 09:29:46 »
ผมอยากรู้ว่า ผลปีศาจนี้ มันมีทั้งหมดกี่ผลหรอคับ เเล้วใครเป็นคนสร้าง เเล้วคนที่ชื่อว่า shanks เข้าคือใคร ทําไม่ต้องยอมเสียสระเเขน เพื่อช่วยลูฟี

ผลปีศาจไม่ทราบครับว่ามีกี่ผล ใครเป็นคนสร้าง ก็ไม่ทราบอีกนั่นแหละ shanks นี่ อ่านไปเรื่อยๆเนื้อเรื่องจะมีเฉลยครับ

poonx9x8x7x6

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: เพิ่งเคยอ่านวันพีชคับอยากรุว่า?ช่วยตอนผมด้วยน๊
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 18 ต.ค. 2011 เวลา 11:16:55 »
เเต่  น่าคิดนะครับ *dead*   ที่ใครเป็น  คนสร้าง  ผลไม้ปีศาจ   น่ะ   ไม่เเน่   นานๆไปอาจมีในเนื้อเรื่องก้ได้นะครับ *great*

popolala

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 19 ต.ค. 2011 เวลา 20:35:01 »
ในการ์ตูนไม่เคยเอ้ยถึงที่มาของผลปิศาจเลยครับ .. แต่ในอนิเมะนั้น ตอนอธิบายถึงผลปิศาจก็มีรูปเหมือนเป็นผลไม้ลอยมาจากต้นไม้อยู่ที่เกาะที่ไหนสักแห่ง .. (จิงๆจุดนี้ก็เป็น1ในปริศนาสำคัญของวันพืชที่ อ.โอดะ ยังไม่ได้เฉลย) ส่วนเรื่องปริมาณบอกได้คำเดียวว่าไม่มีที่สิ้นสุดครับ แล้วแต่คนวาดจะสร้างสรรค์ออกมา ประมาณไม่ได้ฟิกจำนวนทั้งหมดไว้

ส่วนแชงค์คูสคือ โจรสลัดที่ลูฟี่ชอบที่สุด เพราะเค้าเคยช่วยชีวิตลูฟี่ และ มาพักที่เกาะลูฟี่บ่อย (แถมยังเป็น 1 ใน 4 จักรพพรดิ์ อีก เจ๋งโครต  *great*)..แล้วที่แชงค์เสียสละแขน เพราะ อ้างจากคำพูดของผมแดงตอนคุยกับหนวดขาว "เอาไปแลกกับยุคสมัยใหม่มา" ตีความหมายก็คือ เอาไปปกป้องลูฟี่ + กับสอนความโหดร้ายของทะล (คือ ผมคิดว่าปลาแค่นั้นระดับแชงค์น่าจะสบายอะแต่กลับยอมเสียแขน)

..ยังไงถ้าอยากจะรู้ลึกรู้จริงลองอ่านแบบละเอียดๆอีกสักรอบครับ